GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับจีเอ็มอาสาทุกท่านครับ (การลงโทษขั้นเด็ดขาด)

Man-U

• Full Member
อาจจะเป็นผลประโยชน์ของ จีเอ็มเองด้วย ไล่แบน ละก็ได้ชื่อเสียง แบนโหด  g#003
แม้อาจจะไม่เข้าเรื่องเข้าท่าทางของความคิดคนอื่น
แต่มันมีบางคนก็คิดแบบนี้เหมือนกัน (ถามมาแร้วว  g#009)

zOkOa

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยกับจีเอ็มเพราะว่าคุณคือจีเอ็มอาสา มีอำนาจแต่ใช้ในทางที่ผิด เหมือนเป็นเจ้าหน้าที่รัฐแต่ทำผิดซะเอง
ผมว่าควรเอาให้หนักเพราะไม่อย่างนั้นคนอื่นเค้าก็จะกล้าทำ คิดว่าแค่ปลดถ้าตรวจไม่เจอกะคิดว่ารอดไปแต่ถ้าตรวจเจอก็แค่ปลด
คนอื่นก็ไม่กลัวกัน ถ้าแบนถาวรจะไม่มีใครกล้าทำผิดอีกเลย ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นเซิฟนั้น ผมว่าทำถูกแล้วครับ แบนถาวรจะได้ไม่ต้องกล้าอีก คุณจะเติมเยอะเติมน้อยไม่สำคัญหรอก ถ้าจีเอ็มคิดแค่ว่าจะแบนคนเลือกที่การเติมเงินแสดงว่าจีเอ็มเกมส์นั้นแย่แล้วหละ ผมว่าพวกคนที่โดนแบน น่าจะยอมรับสภาพนะว่าทำผิดแล้วก็ต้องทำใจ ผมเคยเห็นมีคนบอกว่าเซิฟนัน้มีคนโดนแบนแต่เสียตังไปเป็นหมื่นเพิ่อปลดแบนจริงหรือเปล่าไม่รู้แต่ถ้ามีจริงผมว่าก็แย่นะ  woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no

Nekopee_Kung @ AvatarOnline

• Newbie
  • *
  • จริงใจ ไม่กลัว หน้าหนา
ผมเห็นด้วยกับจีเอ็มเพราะว่าคุณคือจีเอ็มอาสา มีอำนาจแต่ใช้ในทางที่ผิด เหมือนเป็นเจ้าหน้าที่รัฐแต่ทำผิดซะเอง
ผมว่าควรเอาให้หนักเพราะไม่อย่างนั้นคนอื่นเค้าก็จะกล้าทำ คิดว่าแค่ปลดถ้าตรวจไม่เจอกะคิดว่ารอดไปแต่ถ้าตรวจเจอก็แค่ปลด
คนอื่นก็ไม่กลัวกัน ถ้าแบนถาวรจะไม่มีใครกล้าทำผิดอีกเลย ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นเซิฟนั้น ผมว่าทำถูกแล้วครับ แบนถาวรจะได้ไม่ต้องกล้าอีก คุณจะเติมเยอะเติมน้อยไม่สำคัญหรอก ถ้าจีเอ็มคิดแค่ว่าจะแบนคนเลือกที่การเติมเงินแสดงว่าจีเอ็มเกมส์นั้นแย่แล้วหละ ผมว่าพวกคนที่โดนแบน น่าจะยอมรับสภาพนะว่าทำผิดแล้วก็ต้องทำใจ ผมเคยเห็นมีคนบอกว่าเซิฟนัน้มีคนโดนแบนแต่เสียตังไปเป็นหมื่นเพิ่อปลดแบนจริงหรือเปล่าไม่รู้แต่ถ้ามีจริงผมว่าก็แย่นะ  woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no
ก่อนคุณจะพิมพ์อะนะตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาก่อนนะในกฎทั้ง7ข้อก็ไม่ได้กล่าวเรื่องนี้แถมอยู่ในขั้นทดลองงานอีกอย่างสำคัญมาก มีแค่ใบอวตารเท่านั้นที่เป็นเงินโซลจีเอ็มโปรทพิจารณาลดโทษด้วยเถอะอย่าเยอะตามมันผู้นี้เลย
จริงใจ จริงจัง จริงๆ

§i¶\/€®ß®ØÑ

• Jr. Member
  • **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥

มึงเพ้อไปไหนละออกนอกโลกละ นี้เกม มึงบ้าไปไหน ประสาทแล้วไง  woon_yes woon_yes woon_yes

Nekopee_Kung @ AvatarOnline

• Newbie
  • *
  • จริงใจ ไม่กลัว หน้าหนา

มึงเพ้อไปไหนละออกนอกโลกละ นี้เกม มึงบ้าไปไหน ประสาทแล้วไง  woon_yes woon_yes woon_yes
LIKE
จริงใจ จริงจัง จริงๆ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
พูดตรงๆเลยนะ สงสารมากๆเลย แบนถาวร ไม่น่ามในเกมอสุราเลย ถ้าไม่ทำผิดร้ายแรงจิงๆ  g#039 g#039

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
พูดตรงๆเลยนะ สงสารมากๆเลย แบนถาวร ไม่น่ามในเกมอสุราเลย ถ้าไม่ทำผิดร้ายแรงจิงๆ  g#039 g#039

เขาแค่อยากจะโชวความเก่งกาจครับ "ขอให้เป็นอุทาหรณ์"  โชวอำนาจ  woon_5555 woon_5555

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
  • เมียเจมส์จิ
ในดุลพินิจทีมงานคิดว่าที่อาสาทำร้ายแรง
และในดุลพินิจของผู้เล่นก็คิดว่าคุณทำร้ายแรงยิ่งกว่าอาสาอีกนะ
ทำโทษอย่างอื่นสิ นี่เหมือนเงินที่เขาลงทุนไปให้เป็น "เงินเดือน" ของพวกคุณก็หายไปกับตา
แล้วทีคนที่ซื้อของแฮคมายังแบนแค่ 30 วันแทนที่จะถาวร มันลับลมคมในรึเปล่า ?

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
- - เพิ่งกดใช้คำสั่งเป็นเมื่อวาน  g#043

ของฟ้างเราใช้เพื่อทดลองสกิล  ไม่ได้หาประโยชน์ให้ตัวเอง  ไม่เกี่ยวกันเนอะ

น่าจะแค่ปลดจากอาสาก็พอแล้ว  แบนถาวรมันรุนแรงไป

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

_FireFox_

• **
  • -*-
จีเขาอยากจะโชว อะครับปล่อยไป มีสิทเหนือคนอื่นก็ไล่แบนเขาไปทั่ว หน้าที่คุณคืออะไร ให้มันอยู่ในขอบเขตบ้าง สิทธิผู้เล่น มีอะไรบ้างให้เกียรติกันหน่ อยครับ โตๆกันแล้ว g#021 g#021 g#021

TongDang

• **
กด like คับทีมงาน  g#031   g#031 g#031
เนื่องจาก จีเอ็มอาสาเชิพอวตาร ชอบหาผลประโยชน์เข้าหาตัวเองเเละพวกพ้อง โดยใช้ช่องว่างของทีมงานที่ไม่เข้ามาตรวจสอบบ่อยๆๆ หรือ นานๆๆครั้ง มันเป็นปัญหามาตั้งเเต่มีจีเอ็มอาสา ปีที่เล้ว เเล้ว ชึ่งจีเอ็มอาสาบางท่าน เชิพอวตารเวลาเข้ามาจัดกิจกรรมไม่ใช่เป็นจีเอ็มอาสาตัวจริง(พอมาจัดกิจกรรมพูด "ค่ะ"อีก 10นาทีถ้าหลุดหรือออกเกมส์เข้ามาใหม่จะพูด "ครับ" ชึ่งเป้นเช่นนี้ตลอด ถ้าทีมงานคิดว่าพวกเค้าสับสนทางเพศ ก็ควรให้ลาออกชะ ) ชึ่งทำให้คนส่วนใหญ่ไม่อยากเข้ากิจกรรมที่จัดอาสาจัดขึ้น

ผมไม่ได้ไปช้ำเติมใครถ้าใครเล่นเชิพอวตาร จะรู้เองครับ เสียใจด้วยนะครับ คุณ II_Queen_II ที่ให้คนอื่น ออนเเทน g#002

"คบคนพาล คนพาลพาไปหาผิด คบบัณทิต บัณทิตพาไปหาผล"   ปั้นตัวใหม่สู้ๆๆ  g#031 g#031

CacAloz

อย่างที่บอกไปว่ากรณีนี้นั้นเป็นเรื่องร้ายแรงครับ ในการได้อำนาจสิทธิ์ของจีเอ็มอาสานำไปหาผลประโยชน์ให้กับตัวเอง โดยการแลกเปลี่ยนไอเทมโซลให้กับตัวละครที่ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ (และเซิร์ฟเวอร์อวตารนั้นก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนไอเทมโซลได้) โดยใช้คำสั่งของจีเอ็มอาสาซึ่งทีมงานให้ไปใช้เพื่อบริการผู้เล่นท่านอื่นในการแจกของรางวัล แต่ผู้เล่นกับนำอำนาจที่ได้รับไปหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง เรียกว่าทุจริตเต็มๆเลยครับกับกรณีนี้

ทีที้

อย่างที่บอกไปว่ากรณีนี้นั้นเป็นเรื่องร้ายแรงครับ ในการได้อำนาจสิทธิ์ของจีเอ็มอาสานำไปหาผลประโยชน์ให้กับตัวเอง โดยการแลกเปลี่ยนไอเทมโซลให้กับตัวละครที่ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ (และเซิร์ฟเวอร์อวตารนั้นก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนไอเทมโซลได้) โดยใช้คำสั่งของจีเอ็มอาสาซึ่งทีมงานให้ไปใช้เพื่อบริการผู้เล่นท่านอื่นในการแจกของรางวัล แต่ผู้เล่นกับนำอำนาจที่ได้รับไปหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง เรียกว่าทุจริตเต็มๆเลยครับกับกรณีนี้

เรื่องอำนาจ  ในการตัดสินใจ  ผม  มีข้อสงสัยครับ  เพราะ   เมื่อก่อน ทีมงาน (คุณไนร์)เป็นคน บอกเอง ว่าเกมส์นี้ไม่มีโทษแบนถาวร  และใน หัวข้อกฏระเบียบของเกมส์ ก็ไม่มีกฏนี้   เว้นแต่ เวลต่ำกว่า16  ส่วนการลงโทษที่รุนแรงสุด คือ ปรับเหลือเวล1    เลย อยาก  ทราบ ว่าทีมงานใช้ มาตรฐานใดในการตัดสิน   แล้ว จะสามารถยึด บรรทัดฐานการตัดสินนี้เป็นตัวอย่าง การทำงานได้หรือไม่ครับ

ปล.ทีมงานใช้สกิลส่งกลลับจุดเซฟ คนอื่นเวลาวอ  หรือ แกล้งส่งคนอื่นเข้าคุกโดยไม่มีความผิด แบบนี้ ทุจริด ขั้นไหนครับ  แบนถาวรไหม เพราะเป็นการใช้สกิลที่ไม่ถูกต้องเหมือนเคสนี้คับ