GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาปั๊มอำพันตีของยศเทพกัน

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
    9ก้อน เต็มที่แค่ยศรัช....มีวิธี ตีได้ยศจักมัยคับ...
                woon_huh woon_huh woon_huh

ปิศาจ

ตี รัช ขึ้น จักร ใช้ 9 ก้อนครับ  ผมตีได้ยศจักรมาชิ้นหนึ่งแล้ว  ในดาว์ดึงมีคนพูดว่าตัวเองปั๊มตัวมา 50 ตัวแล้ว  สงสัยจะเอาจักรทั้งตัวหุหุ   #038

แจกของไม่ระวังเลย GM  ดีนะเทรดไม่ได้ถ้าเทรดไ้ด้ คงถึงยศเทพกันแน่ๆ  แต่ก็ดีครับของฟรีใครก็ชอบ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_shock
   ติดจักรด้วย....   
   ใช้ใบเพิ่มยศไรบ้างคับ
   ช่วยแนะนำทีคับ ไหนๆๆๆก้อไหนๆๆๆละคับ...
   ขอบคุณล่วงหน้าคับ
                g#031 g#031

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ตี รัช ขึ้น จักร ใช้ 9 ก้อนครับ  ผมตีได้ยศจักรมาชิ้นหนึ่งแล้ว  ในดาว์ดึงมีคนพูดว่าตัวเองปั๊มตัวมา 50 ตัวแล้ว  สงสัยจะเอาจักรทั้งตัวหุหุ   #038

แจกของไม่ระวังเลย GM  ดีนะเทรดไม่ได้ถ้าเทรดไ้ด้ คงถึงยศเทพกันแน่ๆ  แต่ก็ดีครับของฟรีใครก็ชอบ

โถ่คุณครับ ไปคิดมากอะไร ของเขาแจกน่ะเค้าขาดทุนที่ไหน นั่นข้อหนึ่งละ  ข้อที่สองคือ คุณมีอำพันแจกฟรีแต่ใบโอกาสเพิ่มยศคุณต้องซื้อน๊ะ คุณจะปั๊มมาสัก 100 ไอดีก็เหอะ แต่ไงใบบวกก็ต้องซื้อ อีกอย่างใครไม่ตีบวกพุธที่ 23/2/55 ก็เอาออกหมด  คนต้องรีบตีอยู่แล้ว  ทีนี้ใบบวกจากร้านในตลาดเอย จากอคาเดมี่ จากร้านสะดวกซื้อ ก็ถูกซื้อกันมากขึ้น ยิ่งคนไปตียศสูงๆใบ +100 +200 ยิ่งถูกใช้ไปมากขึ้น เมื่อในตลาดเหลือน้อย ในร้านไม่มีขาย ต่อไปข้างหน้สก็โปรโมชั่นใบเพิ่มยศไง  ขายอำพันกับโปรใบเพิ่มยศ เป็นกอบเป็นกำสบายๆ  เค้ามีแผนการตลาดอยู่แล้วครับ ไม่งั้นพุธที่จะถึงเค้าไม่เอาไอเทมที่ไม่ถูกใช้ออกหรอก

แต่ส่วนตัวน๊ะ ผมว่ามีอำพันก็ดี บางทีอยากตีบวกเองมั่งก็ง่ายขึ้น ถูกขึ้น อีกอย่างใน 1 สายอาชีพมันเล่นได้หลายสาย อาวุธใช่ว่าออฟยศหนึ่งเป็นยศเทพไปแล้วจะหมดค่า  บางคนเปลี่ยนสายเล่นก็หาอาวุธมาออฟเพื่อให้ซับพอร์ตอีกสายก็ได้ คนมีของยศสูงๆใช้เยอะไม่น่าเบื่อหรือเกมส์ตันหรอกครับ มันมีไอเทมให้ออฟให้ทำได้อีกหลายตัวหลายด้าน ในทางส่วนรวม คนไม่ต้องไปซื้อหาของแพงๆ เพราะตัวเองต้องลงทุนเยอะและเสี่ยงสูงในการบวก ต่อไปก็ตีเองได้บ้างในระดับหนึ่ง แต่มันเสียตรงคนเก่าๆจะขาดทุนกำไรไปเยอะเลยทีเดียว เพราะเมื่อก่อนตียาก ของแพง ใบประกันแพง ค้อนแพง อันนี้ก็น่าเห็นใจ เพราะพี่แกเล่นเอาค้อนมาอัดไว้ในโปรเติมเงิน ซึ่งคนไม่รู้ว่าจะมีการทำอำพันแบบนี้มาขาย ใครๆก็รู้ว่าค้อนมันขายได้แน่ๆถ้าตุนไว้เพราะไม่มีไอเทมใดมาทดแทนดีเท่าค้อน  ตอนนี้ผ่าทำออกมาคนขายค้อนก็เศร้า  แต่มองระยะยาวและส่วนรวมแล้วผมว่ามันส่งผลดี เพราะต่อไปก็ไม่ต้องไปซื้อหาค้อนแพงๆมาใช้มาก  คนเล่นคงรวนกันไปอยู่พักหนึ่งน่ะครับ ต่อไปคงลงตัว เพราะถึงยังไงก็เชื่อเถอะว่า เค้าทำมาขนาดนี้แล้วมันก็คงต้องเอาลงขายแน่นอน  ส่งผลดีระยะยาวน๊ะผมว่า

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

โถ่คุณครับ ไปคิดมากอะไร ของเขาแจกน่ะเค้าขาดทุนที่ไหน นั่นข้อหนึ่งละ  ข้อที่สองคือ คุณมีอำพันแจกฟรีแต่ใบโอกาสเพิ่มยศคุณต้องซื้อน๊ะ คุณจะปั๊มมาสัก 100 ไอดีก็เหอะ แต่ไงใบบวกก็ต้องซื้อ อีกอย่างใครไม่ตีบวกพุธที่ 23/2/55 ก็เอาออกหมด  คนต้องรีบตีอยู่แล้ว  ทีนี้ใบบวกจากร้านในตลาดเอย จากอคาเดมี่ จากร้านสะดวกซื้อ ก็ถูกซื้อกันมากขึ้น ยิ่งคนไปตียศสูงๆใบ +100 +200 ยิ่งถูกใช้ไปมากขึ้น เมื่อในตลาดเหลือน้อย ในร้านไม่มีขาย ต่อไปข้างหน้สก็โปรโมชั่นใบเพิ่มยศไง  ขายอำพันกับโปรใบเพิ่มยศ เป็นกอบเป็นกำสบายๆ  เค้ามีแผนการตลาดอยู่แล้วครับ ไม่งั้นพุธที่จะถึงเค้าไม่เอาไอเทมที่ไม่ถูกใช้ออกหรอก

แต่ส่วนตัวน๊ะ ผมว่ามีอำพันก็ดี บางทีอยากตีบวกเองมั่งก็ง่ายขึ้น ถูกขึ้น อีกอย่างใน 1 สายอาชีพมันเล่นได้หลายสาย อาวุธใช่ว่าออฟยศหนึ่งเป็นยศเทพไปแล้วจะหมดค่า  บางคนเปลี่ยนสายเล่นก็หาอาวุธมาออฟเพื่อให้ซับพอร์ตอีกสายก็ได้ คนมีของยศสูงๆใช้เยอะไม่น่าเบื่อหรือเกมส์ตันหรอกครับ มันมีไอเทมให้ออฟให้ทำได้อีกหลายตัวหลายด้าน ในทางส่วนรวม คนไม่ต้องไปซื้อหาของแพงๆ เพราะตัวเองต้องลงทุนเยอะและเสี่ยงสูงในการบวก ต่อไปก็ตีเองได้บ้างในระดับหนึ่ง แต่มันเสียตรงคนเก่าๆจะขาดทุนกำไรไปเยอะเลยทีเดียว เพราะเมื่อก่อนตียาก ของแพง ใบประกันแพง ค้อนแพง อันนี้ก็น่าเห็นใจ เพราะพี่แกเล่นเอาค้อนมาอัดไว้ในโปรเติมเงิน ซึ่งคนไม่รู้ว่าจะมีการทำอำพันแบบนี้มาขาย ใครๆก็รู้ว่าค้อนมันขายได้แน่ๆถ้าตุนไว้เพราะไม่มีไอเทมใดมาทดแทนดีเท่าค้อน  ตอนนี้ผ่าทำออกมาคนขายค้อนก็เศร้า  แต่มองระยะยาวและส่วนรวมแล้วผมว่ามันส่งผลดี เพราะต่อไปก็ไม่ต้องไปซื้อหาค้อนแพงๆมาใช้มาก  คนเล่นคงรวนกันไปอยู่พักหนึ่งน่ะครับ ต่อไปคงลงตัว เพราะถึงยังไงก็เชื่อเถอะว่า เค้าทำมาขนาดนี้แล้วมันก็คงต้องเอาลงขายแน่นอน  ส่งผลดีระยะยาวน๊ะผมว่า

หรือถ้าเค้าเห็นใจลูกค้าที่ซื้อค้อนตุนไว้จริงๆและอยากช่วยเหลือ เปลี่ยนค้อนให้เป็น ใบประกันชั้นโคตรจะเยี่ยม เลยก็ได้  ใส่ในช่องใบประกัน เมื่อตีไม่แหกก็ไม่หาย เมื่อแหกก็ไม่ลดยศแต่หาย  ตรงนี้ก็สร้างคุณค่าให้ไอเทมมีราคาขึ้นมาได้น๊ะ เพราะมันจะไม่หายไปเมื่อตีบวกผ่าน  เท่านี้ก็เรียบร้อย

sandarn_

• Jr. Member
  • **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

40z

• Jr. Member
  • **
ผมได้จักรมา3ชิ้นแล้ว

ขึ้นเสใช้ยศดี

ขึ้นอุป รัช จักร ใช้ยศเยี่ยม
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทีมงานแจกตรงไหนแล้วตอนนี้ยังรับไอเทมได้อีกไหม ขอด้วยคนยังไม่ได้

ปิศาจ

ผมไม่ได้คิดไรมากหรอก  ดีซะอีก ชอบๆ  ผมก็มีไอดีน้อยซะที่ไหนหละ  นานๆจะีตีด้วยฝีมือตัวเองได้ยศจักร ดีใจจะตาย(ส่วนใหญ่จะซื้อเอา)  แถมดีซะอีก ตอนนี้ผมรวยเลยอิอิ ทั้งขายเบี่ยมทั้งเพิ่มยศเยี่ยม  ตุนไว้เยอะ   g#037

ผมใช้ใบยศเยี่ยมครับ  คหบดีขึ้นไปถึงใช้ครับ  ตอนนี้ของหลักๆ ไม่มีอันไหนต่ำกว่าเสนาแล้ว  ดีใจสุดๆ

ปล. แอบขายนิดหนึ่ง  ดาวดึงส์ผมขาย ยศเยี่ยม 10 อัน 40M นะครับ สนใจซิบ   มีดไร้สาระ (แรร์99) จักรคลั่ง 1000M หรือแลกกำไล 2 วงนะครับ   g#004
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

ทีมงานแจกตรงไหนแล้วตอนนี้ยังรับไอเทมได้อีกไหม ขอด้วยคนยังไม่ได้
จัดไปอย่างให้เสีย  #038
http://blog.gameindy.com/post/17644545839/2

มารศาสตรา

ติดกับการตลาดของทีมงานกันเต็มๆเลยนะเนี่ย เขาแจกอำพันเพื่อที่จะขายใบ+ตะหากล่ะ แต่ปั๊มกันไปเถอะถ้ามีงบพอจะตี+อ่ะ ทีมงานเขาไม่สนหรอกว่าจะยศจักรยศเทพกันทั้งเซิฟ เพราะเดี๋ยวก็มีการแข่งแบทเทิ้ลแล้ว คนคงสมัครกันน้อย เขาเลยหาตัวช่วยมาให้+ของกัน คนจะได้ลงกันเยอะๆ ยศจักรขึ้นกันหลายคน คนที่อยากลงแข่งมันก็มากขึ้น แจกครั้งเดียว ทีมงานได้ประโยชน์หลายต่อเลย  g#037 g#037 g#037 g#037

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เรารู้จักคนที่ มีร้อยไอดีมาตั้งนาน ก่อนที่เขาจะให้ใส่รายละเอียดเยอะๆ คือเค้าสร้างมาปั้มของเลย ถึงแม้บอกว่าต้องลงทุนก็เถอะ แต่ว่ามันก็ได้ประโยชน์คุ้มสุดๆอยู่ดี เปลี่ยนค้อนให้เป็นอย่างอื่นที่ดีมีระดับกว่าอำพันก็ดี ถ้าไม่อยากจะลดความสามารถของอำพันลงน่ะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Vyse..z

ยศ จักรใช้ 9 ก้อนครับ
ตอนนี้เซิฟอวตาร จักรกันระนาว  g#009
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

nightjusmin

เรารู้จักคนที่ มีร้อยไอดีมาตั้งนาน ก่อนที่เขาจะให้ใส่รายละเอียดเยอะๆ คือเค้าสร้างมาปั้มของเลย ถึงแม้บอกว่าต้องลงทุนก็เถอะ แต่ว่ามันก็ได้ประโยชน์คุ้มสุดๆอยู่ดี เปลี่ยนค้อนให้เป็นอย่างอื่นที่ดีมีระดับกว่าอำพันก็ดี ถ้าไม่อยากจะลดความสามารถของอำพันลงน่ะ
woon_yes woon_yes woon_yes

ปิศาจ

ค้อนไม่เท่าไหร่หรอก ยศสูงกกว่า จักร ไงก็ต้องค้อน  แต่ที่หมดค่าคือ ใบประกันตะหาก แทบไร้ประโยชน์เลย ตั้งแต่มีไอเท็มสองชิ้นนี้มา