GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ ศรกำปนาท ชองชาร์ป ไม่มีระยะร่าย (แค่คิดเล่นๆ)

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

๐๐นารุโตจัง๐๐

• Newbie
  • *
แบทอีกแล้วซินะ   woon_no woon_no woon_no

คนนี้ก้อีกคนเนอะ อะไรก็หาว่าคนอื่นเเบท สมองมีเเค่นี้เหรอ เห็นตอบหลายกรูทู้เเละ ถามนู้ถามนี้เยอะเยอะ
ความจิงเถอะรู้ไหมว่าเกมอสุราเปิดมากี่ปีเเล้ว #038 #038
อีกประมาณ 1 เดือนครบ 6 ปีเต็ม g#004 g#004 g#004
* nightjusmin ไม่อยากลดตัวลงไปเถียงกับพวกนิวบีผีชีวะเหลือบไรเห่าหอนเกาะกระแสกระทู้มาม่าไปวันๆ  g#032 g#032 g#032[/color]

ใครกันเเน่ คิดดูให้ดี จบอย่านอกเรื่อง ตามหัวกระทู้ดีกว่า #038 #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมว่าน๊ะ ให้ธนูของชาปสักอันมีสกิวยิงติดมึนแบบเทรก็น่าจะเทพละ ไม่ใช่แบบโอกาสสุ่มติดน๊ะ เป็นสกิวยิงแล้วมึนเลย อย่างน้อยๆชาปมีเวลาใส่สกิวหน่อย แค่นี้ก็หนาวแล้ว  ส่วนพวกธนูที่มีโอกาสติดมึนน่ะ บอกตรงๆว่าใช้แบทไม่เหมาะเลย เล่นชาปไปแบทใครจะไปยิงธรรมดาให้สุ่มโอกาสติด ยิง 10 ดอกบางทีก็ไม่ติด ตายกันพอดี เค้ายัดสกิวกันทั้งนั้น ถ้าได้ทักษะแบบเทรเข้ามาจะช่วยได้เยอะ สกิวดีๆของชาปติดร่ายทั้งนั้น  หรือไม่ก็เพิ่มเลือดให้ชาปสักหมื่นนึงสิ ได้มีเวลาร่ายสกิวหน่อย  g#037

Wildman

• Hidden Master
 woon_5555 woon_5555ใช้ครับผมก็เลิกทำคาสสามชาปไปเลยตั้งแต่จุมา  ยิงศรกำไม่เอามาแล้วแรงจิงแต่ไม่ทันไครเขาเลย

Wildman

• Hidden Master

DarkEagle

• DarkEagle
woon_sad1 woon_sad1ก็คันศรพลังพสุธาไงครับที่ยิงติดมึนอะหามาใช้ดู

ธนูอันที่ว่าใช่ที่โอกาสติดมึน 25% เปล่าครับ ผมเคยทดลองแล้วครับ แต่มันเอาแน่เอานอนไม่ได้ ถ้ายิงดอกแรกติดมึนก็โอเค แต่มันไม่ใช่ บางทียิงไป 5 ดอกยังไม่สุ่มออกมาเลย แล้วชาปจะไปยืนยิงในแบทได้ 5 ดอกแบบธรรมดา ผมว่ายิงออกไป 3 ครั้งเค้าก็สอยเราร่วงละ ส่วนมากชาปจะยัดสกิวมากกว่ายิงธรรมดาที่ไปหวังผลแน่นอนอะไรจะสถานะของธนูไม่ได้  แต่ พลังพสุธา เอาไปเวลดีมากๆ   อยากได้แบบอัสนียบาตเทรอะ 555+   

ไม่ก็อีกทีก็นู้นเลย ธนูแรร์ 99 ใส่เซตมือฉมัง ยัดอัตราโป๊ะเยอะๆ  ในแบทเจอใครก็ยัดสกิว ถ้าติดโป๊ะมีนอนในดอกเดียว แต่ขอโทษที อาวุธทุกอาชีพมีอัตราโป๊ะมาหักล้างหมด  ต้องลุ้นๆเอา  แต่ก็ดีกว่าโอกาสมึน 25% ไรนั่น ธนู 99 เห็นผลกว่าเยอะ แต่ปัญหาคือสกิวดีๆของชาปต้องร่าย  ก่อนชาปไว้สอยพาลา กัมปนาทนี่ของดีเลย พอมีคลาส 3 มา พาลาเหาะมาใส่ชาปก่อน ไม่ต้องร่าย เลิกกัน  ชาปจะไปร่ายใส่ใครทัน  โดนเค้าฟาดกบาลตายก่อน

แปลกเนอะ ทีอย่างชาปอย่างแอส ในสายเรนเจอร์เป็นอาชีพที่น่าจะเก่งเอามากๆ  แต่ดูคลาส 3 ของ 2 อาชีพนี้ดิ ทั้งร่ายทั้งคลาส 3 บ้าๆบอๆ  ทำลายเวทงี้  มีดพิษงี้  ทำลายเวทเจอหนมปังเวทเด้งดึ๊งๆ เวทไม่ทันหมดเค้าก็นอนไปแล้วมั้ง มีดพิษก็เช่นกัน ไม่ได้เรื่องเลย ไปเทพอันเดียวมีด 99 อันนี้เจ๋ง  เออแปลก ทีกับ 2 อาชีพที่น่าจะเด่นกลับดูด้อย ทีของเทรคิดออกมาได้ โคตรงง  woon_huh  คิดอะไรอยู่

<นายพล>IvIazaiviuneiiz

• Newbie
  • *
เกมส์นี้ เหลือไว้สัก 3 อาชีพก็พอละมั้งครับ
อันดับที่ 1  เทร
อันดับที่ 2  วิท
อันดับที่ 3  พระ
จบ แค่นี้ละครับ โดยเฉพาะเทร เทพสุด ๆ ละ

lookgolf

• Jr. Member
  • **
เรื่องของใช้ของชาร์ป ถามได้หมดครับ มีทุกอัน

แต่ที่ประเด็นคือ ศรกำมันร่ายนานเว่อไปครับ คุณคงไม่ใส่ ของเพื่อทำให้มันร่าย 2 วิหรอก เพราะมันสนับสนุนแค่การร่ายสกิลนี้สกิลเดียว

กำไลละอองเพลิง ชาร์ปบ้าที่ไหนจะใส่ตลอด
หมวกผีเสื้อช่วยแค่ร่ายเร็ว ในขระที่ชาร์ปต้องการการสนับสนุนด้านอื่นมากกว่า
dex 99 กับ สีชุด บลูอายด์ เหมือนไม่มีผลในการร่ายเลย ทำ 2 อย่างนี้ ไม่ได้ร่ายเร็วขึ้นเลย

สีชุดนี้ มันหลอกลวง เคยแจ้งไปหลายครั้งแระ ทำมาเพื่อ..
ผมหงุดหงิดแม้กระทั่งตอนยิงบอส มันก็ร่ายนานเกิ๊น แถมบางที ยิงไป วืด ตัวเท่าบ้าน!!

แต่สะใจกว่าคือไม่ติดโปีะ แม้อัตราโปีะจะเยอะขนาดไหน 555

DarkEagle

• DarkEagle
เอาอัตตราโป๊ะมาใส่เกราะแรบ้างก็พอละคับ

ธนู 99 เพิ่มโป๊ะให้แล้ว ถ้าเกราะเพิ่มโป๊ะอีกเกรงว่าจะไปดึงจุดเด่นของเทรมา มันจะยุ่งไปกันใหญ่   จุดเด่นชาปคือยิงธนูไกล แม่นยำสูง ยิงแรง มันติดแค่ความเปราะบางและการร่ายอย่าง จขกท.ว่า   สายเวทที่อ้างกันตอนเถียงกันเรื่องโกยแนบว่าเวทมีระยะร่าย แต่ดูเอาเถอะเดี๋ยวนี้สายเวทร่ายที สายกายยังตีไม่ทันเลย เหอๆ   คนที่ร่ายช้าๆก็ต้องไปทำให้ร่ายไว  แต่ดูสกิวชาปต่างๆนาๆ ดันเอาไปร่ายกะเค้ามั่ง  อย่างคลาส 3 จิตแห่งศรร่ายกว่าจะได้  ใครมันจะมายืนรอให้ร่ายเสร็จ  สรุปแล้วชาปต้องเดินหลบหลังไปคอยแอบตอดยิงเค้า  ถ้าไปแก้ทางทักษะคลาส 3 อย่างจิตแห่งศรให้เป็นได้สกิว ยิงสลายบัพ แล้วมีคูลดาวน์น่าจะดี  ยิงได้เลยไม่ต้องร่าย แล้วก็ว่ากันไปว่าระดับไหนสลายบัพอะไรได้  สมมุติว่าระดับ 5 สลายกายทิพย์ ระดับ 10 สลายบัพอมตะ แล้วเกราะเวทของวิซาดต้องถูกชาปสลายได้ด้วย อย่างนี้พอเห็นทางเทพบ้าง  กัมปนาทลดเวลาร่ายลงมาหน่อย

คือเค้าไม่ลังเลที่จะผลักดันให้อาชีพเทรเก่ง  แต่เหตุใด ชาป กับ แอส ในสายเรนเจอร์ จึงไม่ผลักดันให้มันเก่งบ้าง มันไม่สมควรเก่งตรงไหน  หรือว่าเกราะแรร์ชาปจะเพิ่มดรอปไว้ล่าบอสแทนเทร  g#037

harkid

• Newbie
  • *
ใช่ครับ ทำไมเทรโหดกว่าชาป ในขณะที่เทรเป็นพวกล่าบอส มินิ ดรอปของ ทำไมฆ่าชาปได้ ทำไมโหดกว่าอาชีพอื่น ในขณะที่ชาป เป็นสายยิงไกลตัวจริง น่าจะโหดกว่า แต่ทำไมเปราะกว่า ร่ายศรกำปนาทก็ช้า ทีมงานครับ ชาปเป็นนักธนูนะครับ ไม่ใช่นักเวทย์ ที่จะลงร่ายเวทย์ไว้เยอะแบบนี้  แล้วก็เซตเหยียว มีคุณสมบัติ
เพิ่มระยะยิง3 แม่นยำ30  และเพิ่มโจมตีเวทย์ต่ำสุด และ สูงสุด 10% เอามาทำไมครับ คิดว่าชาปเป็นนักเวทย์เหรอครับ C3 C3 ไม่ใช่2อันนะครับที่ร่ายเวทย์ แม่งให้ร่ายเวทย์หมดเลย 1.จิตรแห่งศร  2.ล็อคเป้า 3.ศรสายฟ้าฟาด ทำไมครับ ต้องมีระยะร่าย  คุณนึกถึงคนเล่นชาปบ้างไหมครับ เขาต้องมีเลือดน้อยมากๆ หลบก็ใช่ว่าจะเยอะแยะมากมายอะไร  ทำไมครับ เทรถึงยิงศรอัสนีบาตแล้วมึน เอาตรงนี้มาให้ชาปบ้างสิครับ  แล้วทำไมครับ
เทรมันยิงออกทีละ 2 ของหน้าไม้2หัว ทีละ3ของหน้าไม้99 ส่วนชาปก็ทำได้ด้วยล็อคเป้า แต่ทำไมมันต้องมีระยะร่ายมาเกี่ยวข้องด้วย  ทีมงานครับ จะบอกว่าศรกำปนาทมีพลังเยอะมาก เลยให้มีร่ายเวทย์เหรอครับ อย่าเลยนะครับ ชาปเลือดน้อย ขอแค่เลือดน้อย แต่ยิงแรงไม่มีร่ายเวทย์ ผมก็พอใจแล้วครับ ชาปผมคิดๆดูแล้วไม่มีอะไรเป็นจุดเด่นมากมายเลยครับ  ในขณะที่เบลดมันตีแรงได้โดยไม่มีร่ายเวทย์ด้วย มังกรพิโรธ  พารานอกจากมันจะเกราะหน้าแล้ว มันยังหอกกางเขนได้ กระโดนถีบเราได้(C3)  ขอให้ทีมงานจัดแจงปรับแต่งอาชีพชาปให้โหดๆหน่อยนะครับ อย่างน้อยก็ให้สูสีกับเทรหน่อยนะครับ