GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ ศรกำปนาท ชองชาร์ป ไม่มีระยะร่าย (แค่คิดเล่นๆ)

byakuya

• Full Member
ลดระยะร่ายก็ดีครับ  เพราะผมก็เล่นชาป แต่ไม่เลือกเรียนสกิลนี้เลย  เพราะมันไม่ได้ใช้  ตายก่อนตลอด  หรือว่าเขาอยากให้ชาปเป็นฝ่ายสนับสนุนมากกว่า คอยยิงเป็นกำลังเสริม ห้ามเอาไปบู๊เดี่ยวๆ อันนี้ก็ทราบ

ปิศาจ

ต้องรอดูความสามารถของเกราะ   ไม่แน่ อนาคตเกราะชาปมีสกิล อมตะ 5 วิ  กดใช้ + กดศรกรรม  แบบนี้ก็อาจเป็นได้นะ

แต่อนาคตเมื่อไหรหว่า หุหุ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

lookgolf

• Jr. Member
  • **
ต้องรอดูความสามารถของเกราะ   ไม่แน่ อนาคตเกราะชาปมีสกิล อมตะ 5 วิ  กดใช้ + กดศรกรรม  แบบนี้ก็อาจเป็นได้นะ

แต่อนาคตเมื่อไหรหว่า หุหุ

กลัวเกราะแรร์ 95 เน่าอะดิ มีอันเดียวด้วย T T
หลังๆเห็นทีมงานออกสกิลเน้นแต่ไปด้านเวท โจมตีเวท ไรงี้
เอาจริงๆนะ พลังเวทก็ทำอะไรไม่ได้ มันไม่ได้มาทางนี้ ขนาดลง int 99 ยังเหมือนสายเวทเวล 40-50 เอง ฮ่วย

แล้วก็ชุดสีบลูอายด์ ที่บอกลดร่าย เหมาะกับจิตแห่งศร ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ศรจิต มันออโต้ 20 วิ อยู่แล้ว ไม่เคยลดเลย
แล้วก็ร่ายศรกำไม่ได้เร็วขึ้น เลยสสัยว่า สีนี้มีไว้ทำอะไร

คือถ้าศรกำไม่มีระยะร่าย อาจจะสูสีกับเทร ที่ใช้หน้าไม้ 3 หัว ออกทีละ 3 ดอก หึหึ

ผมว่าระยะร่ายมันพอดีแล้วหละผมก็เล่นอยู่ครับจุ6 ศรกำแต่สกิลกับสเตตัสผมเป็นสายยิงเร็วมันเลยแรงไม่ค่อยเต็มที่เพราะชอบมันทั้ง 2 อย่างอิอิ
          และผมคิดว่าสกิลที่ควรจะลดเวลาร่ายควรจะเป็นล็อกเป้าน๊ะเกมนี้เวลาตีกันแค่ที 2 ทีก็รู้เรื่องละแต่ทำสกิลมาซะแถมระยะล็อก 18 ช่องจ่อขนาดนั้นร่ายช้าขนาดนั้นมันจะมีประโยชน์อะไรคงต้องกายใช้อย่างเดียวสู้เดินยิงแบบธรรมดามันยังเร็วกว่า และเมื่อเทียบกับสกิลที่โจมตีหลายทีในครั้งเดียว เช่น ยิงต่อเนื่องเซน ยิงกระจุยเทรแล้วผมว่ามันผิดกันเกิน เขาร่ายทีเดียวยิงได้ตลอด ๆ แต่นี่เป้าเดียวทำระยะร่ายมาซะนานเวอร์ แถมเวลาใช็โป๊ะไม่ค่อยออกด้วยขนาดใช้ชุดอาร์คน๊ะแต่ยังไม่ได้ลองกับนู 99 เพราะดวงไม่มีเปิดกล่องได้แต่ขยะ

nightjusmin

แบทอีกแล้วซินะ   woon_no woon_no woon_no

ไม่เกี่ยวกะแบทเลย อันนี้  ลองเล่นชาร์ปดู
แค่หงุดหงิดเฉยๆ เวลาต้องร่ายนานๆในการใช้สกิล

ทั้ง c3 ทั้งศรกำ  มันหมดอารมณ์เล่นจริงๆ ฮ่าๆๆ ผับผ่าสิ

***ไม่เกี่ยวกะแบทเลย อันนี้  ลองเล่นชาร์ปดู>>>เรื่องแบท ผมไม่เคยใช้ศรกำเลย มันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว>>>ในแบทมันทอนพลังโจมตีนี่ครับ ยิงไม่ถึงนะ แถมใช้งานจริงยากด้วย>>>แล้วเวลาลงแบทหรือวอ มันก็ทอนพลังโจมตี ไม่ได้ดอกเดียวตายทุกคน ลองมาหมดแล้ว(((ดอกเดียวตายหมดนะก๊อฟ ถ้าไม่ใช่เบอร์ยืนหยัด)))>>>ตายอะตายอยู่ประเด็นคือ ไม่ทันได้กดใช้อะดิ  ตอนนี้ร่าย 4 วิ TT
ยิงได้สูงสุด 22k ในแบท แบบไม่โป๊ะนะ ***
O.K. ผมเชื่อแล้วว่าไม่ได้เกี่ยวกับแบทเลยจริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงง woon_555 woon_555 woon_555

ผมอยากให้ รัศมีตะวัน ยิงต่อเนื่องได้อะครับ  จะเล่นชาปสายโป๊ะ จะยิงแบบหน้าไม้ 3 หัวเลย  woon_sunny

ในแบทชาปไม่ค่อยฟู่ฟ่าเท่าไหร่  พวกสายเวทเยอะ ยิงวิก็เจอทอน ไหนทั้งแบทจะทอนตาเมจไปแล้วครึ่งนึงอีก  อาวุธสายเวทก็เพิ่มพลังโจมตีเวทบานเบิก ส่วนตัวผมเล่นอ่อนเองเวลาลงไปสนุกในแบท ขอบอกตรงๆว่าชาปจิ้มสายเวทไม่ค่อยทัน  จิ้มได้ทีเดียวอีกทีจิ้มไม่ทัน ชาปมันเปราะ เค้าตีแป๊บเดียวก็นอนแล้ว  สายกายก็ไม่รู้จะยิงใคร บิงเบลดก็สวนมึน ยิงเบอก็อมตะ ยิงพาลามันโดด ยิงเทรก็ไม่ค่อยอยากจะตาย เทรก็เลือดเยอะ

ถ้าไม่มีอาหาร ไม่มีคลาส 3 ไม่มีผอบ ชาปเทพน๊ะ  #038  ยิงดิ้นเลยทีเดียว แต่เสียอย่าง คลาส 3 ชาปมันต้องร่าย สกิวดีๆก็ต้องร่าย เวลาสู้กันใครมันจะรอให้เราร่ายเสร็จอะเนอะ

เล็งสุดขั้ว แล้วกดศรวายุตาม แต่ข้อเสียคือ มันไม่เลือกเป้าด้วยนี่ดิ 555 ถูกพวกเดียวกันเองตลอด

nightjusmin

แบทอีกแล้วซินะ   woon_no woon_no woon_no

ไม่เกี่ยวกะแบทเลย อันนี้  ลองเล่นชาร์ปดู
แค่หงุดหงิดเฉยๆ เวลาต้องร่ายนานๆในการใช้สกิล

ทั้ง c3 ทั้งศรกำ  มันหมดอารมณ์เล่นจริงๆ ฮ่าๆๆ ผับผ่าสิ

***ไม่เกี่ยวกะแบทเลย อันนี้  ลองเล่นชาร์ปดู>>>เรื่องแบท ผมไม่เคยใช้ศรกำเลย มันใช้ไม่ได้อยู่แล้ว>>>ในแบทมันทอนพลังโจมตีนี่ครับ ยิงไม่ถึงนะ แถมใช้งานจริงยากด้วย>>>แล้วเวลาลงแบทหรือวอ มันก็ทอนพลังโจมตี ไม่ได้ดอกเดียวตายทุกคน ลองมาหมดแล้ว(((ดอกเดียวตายหมดนะก๊อฟ ถ้าไม่ใช่เบอร์ยืนหยัด)))>>>ตายอะตายอยู่ประเด็นคือ ไม่ทันได้กดใช้อะดิ  ตอนนี้ร่าย 4 วิ TT
ยิงได้สูงสุด 22k ในแบท แบบไม่โป๊ะนะ ***
O.K. ผมเชื่อแล้วว่าไม่ได้เกี่ยวกับแบทเลยจริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงง woon_555 woon_555 woon_555

ผมอยากให้ รัศมีตะวัน ยิงต่อเนื่องได้อะครับ  จะเล่นชาปสายโป๊ะ จะยิงแบบหน้าไม้ 3 หัวเลย  woon_sunny

ในแบทชาปไม่ค่อยฟู่ฟ่าเท่าไหร่  พวกสายเวทเยอะ ยิงวิก็เจอทอน ไหนทั้งแบทจะทอนตาเมจไปแล้วครึ่งนึงอีก  อาวุธสายเวทก็เพิ่มพลังโจมตีเวทบานเบิก ส่วนตัวผมเล่นอ่อนเองเวลาลงไปสนุกในแบท ขอบอกตรงๆว่าชาปจิ้มสายเวทไม่ค่อยทัน  จิ้มได้ทีเดียวอีกทีจิ้มไม่ทัน ชาปมันเปราะ เค้าตีแป๊บเดียวก็นอนแล้ว  สายกายก็ไม่รู้จะยิงใคร บิงเบลดก็สวนมึน ยิงเบอก็อมตะ ยิงพาลามันโดด ยิงเทรก็ไม่ค่อยอยากจะตาย เทรก็เลือดเยอะ

ถ้าไม่มีอาหาร ไม่มีคลาส 3 ไม่มีผอบ ชาปเทพน๊ะ  #038  ยิงดิ้นเลยทีเดียว แต่เสียอย่าง คลาส 3 ชาปมันต้องร่าย สกิวดีๆก็ต้องร่าย เวลาสู้กันใครมันจะรอให้เราร่ายเสร็จอะเนอะ

เล็งสุดขั้ว แล้วกดศรวายุตาม แต่ข้อเสียคือ มันไม่เลือกเป้าด้วยนี่ดิ 555 ถูกพวกเดียวกันเองตลอด

pop_999

ถ้างั้นให้มันเป็นแบบร่ายได้เร็วขึ้นเอาไหม ให้เป็นแบบซี 3 เป็นทักษะฝึกฝนเอา ถ้าท่านฝึกได้ ระดับสิบ ท่านจะใช้ศรกัมปนาท ได้ โดยร่ายไว ขึ้น แต่ยังไงระยะร่ายกับระยะ หลังใช้ยังคงต้องมีเพราะไอศร บ้า นี่ ส่วนมากใครโดนไปละ ทีเดียว ดับ สนไหม  #038

ถ้าทำได้จะทำให้นะ  woon_5555

lookgolf

• **
ถ้างั้นให้มันเป็นแบบร่ายได้เร็วขึ้นเอาไหม ให้เป็นแบบซี 3 เป็นทักษะฝึกฝนเอา ถ้าท่านฝึกได้ ระดับสิบ ท่านจะใช้ศรกัมปนาท ได้ โดยร่ายไว ขึ้น แต่ยังไงระยะร่ายกับระยะ หลังใช้ยังคงต้องมีเพราะไอศร บ้า นี่ ส่วนมากใครโดนไปละ ทีเดียว ดับ สนไหม  #038

ร่ายไว ตอนนี้ก็ทำได้อยู่ แต่มันไวสุดแค่ 2 วิ ซึ่งให้ใส่ของเทพยังไง ก็ได้แค่นี้ มันเป็นสกิลจู่โจมน่ะ ไม่ใช่สนับสนุน เลยอยากให้มันออกไวกว่านี้อะ 1 วิ แบบสกิลแม่นธนู ก็ยังดี

pop_999

ร่ายไว ตอนนี้ก็ทำได้อยู่ แต่มันไวสุดแค่ 2 วิ ซึ่งให้ใส่ของเทพยังไง ก็ได้แค่นี้ มันเป็นสกิลจู่โจมน่ะ ไม่ใช่สนับสนุน เลยอยากให้มันออกไวกว่านี้อะ 1 วิ แบบสกิลแม่นธนู ก็ยังดี

ไว้ทำได้จะทำให้นะ จะปรับศรกัปนาทให้เป็นซีสาม แล้วให้ฝึกจนถึง ระดับสิบ มีระยะร่ายแค 1 วิ นะ ถ้าทำให้ได้จะทำให้ รับรองเลย  (แล้ว ตู เป็นอะไรละนี่ ถึงจะมีปัญญาไปทำ เอาเถอะถ้าทำให้ได้จะทำให้นะ g#009)

Dark

• **
  • จงเป็นคนดีและมีธงโจร
ชาปคนเล่นเยอะยิ่งน่ากลัวนะคับ เพาะ ชอบเปนอาชีพที่น่ากลัวมาก ๆอาชีพหนึ่ง   g#024 g#024
เพาะ ผมก็เล่นชาปคนหนึ่ง Sv. สวรรค์   g#031 g#031 g#031
อั๊ยยะ !!

๐๐นารุโตจัง๐๐

• Newbie
  • *

คนนี้ก้อีกคนเนอะ อะไรก็หาว่าคนอื่นเเบท สมองมีเเค่นี้เหรอ เห็นตอบหลายกรูทู้เเละ ถามนู้ถามนี้เยอะเยอะ
ความจิงเถอะรู้ไหมว่าเกมอสุราเปิดมากี่ปีเเล้ว #038 #038

nightjusmin

คนนี้ก้อีกคนเนอะ อะไรก็หาว่าคนอื่นเเบท สมองมีเเค่นี้เหรอ เห็นตอบหลายกรูทู้เเละ ถามนู้ถามนี้เยอะเยอะ
ความจิงเถอะรู้ไหมว่าเกมอสุราเปิดมากี่ปีเเล้ว #038 #038
อีกประมาณ 1 เดือนครบ 6 ปีเต็ม g#004 g#004 g#004
* nightjusmin ไม่อยากลดตัวลงไปเถียงกับพวกนิวบีผีชีวะเหลือบไรเห่าหอนเกาะกระแสกระทู้มาม่าไปวันๆ  g#032 g#032 g#032[/color]

nes

• Sr. Member
ชาบมันจะกากถึงไหนละ ขนาดจะกดยิงแม่งยังไม่ทันไอพวกสายเวท กดโกยหนี มั่วซั่วซะหมด ยิงกะไม่ได้ - -+

กว่าจะยิงโดนมัน กะตายก่อนละ ไม่ต้องทำไรกินพอดี เวลาจะเกรียนใคร ต้องใช้สมองใตรตรองคิดซะปวดหัวเพราะเกรียนยากมาก เลือดกะน้อย หลบกะกาก ป้องกันกะไม่ได้เรื่อง - -

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เอ่อ แล้วถ้า ทำธนูแรร์ชาป 3ช่องอะ แบบ3หัวของเทรอะ  เทรจะได้ไม่โหดเกิน ให้มีอาชีพที่สูสีหน่อย   เอาเป็นสกิลที่เหมือนของหน้าไม้อะ
ยิงที3ดอก ไป๊ะที 30K 40K  ที3ดอก   รับรอง คนเล่นชาปจะเพิ่มขึ้นมาก

-Ai-

อยากให้ C3 ชาป เป็น แบบ

ยิง 3 ดอก 5555 :) แบบเปิดปิดใช้

โดนตีแล้วถอย 1 ช่อง แบ๊คสเต๊ป แบบ แอส