GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้ไหมว่าต้นทุนการผลิตการงานอยู่ที่เท่าไร

โพลล์

สำรวจจ้า

ขอบคุณที่ทำแจก
20 (76.9%)
ทำทำไมไร้สาระ
1 (3.8%)
เฉยๆ
5 (19.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 26

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เอาไปลองใช้กันครับ อิอิ นั่งทำซะจน g#033

ขอให้ผู้เล่นโพสมาแบบการถ่ายรูปนะครับในส่วนนี้

เป็นตารางคำนวนราคาตามที่เรารับซื้อมาครับ แก้ไขเลขในช่องสีเหลือเป็นราคามาที่เรารับซื้อแล้วไปดูที่ราการไอเท็มที่เราผลิตจะคำนวนราคาทุนกรณีผลิตสำเร็จ100%ไว้ให้ครับ

ส่วนราคาที่ตั้งไว้ให้เป็นราคาที่เอาไปขายทิ้งร้านก็พวก 1 บิลล่า

ไว้ช่วยคำนวนว่าจะตั้งขายกี่บาทถึงจะคุ้มกับที่รับซื้อมาผลิตน่ะครับ ยกตัวอย่างปังถ้าผลิตได้100%ต้นทุนอยู่ที่500 แต่จากที่ทดลองผลิตดู1000อันจะได้สำเร็จประมา650-750อัน ก็ไปเฉลี่ยเอาเองว่าจะขายอันเท่าไรจึงจะคุ้มน่ะครับอันนี้ไว้จะลองทำสูตรคำนวนไว้ให้ทีหลัง

เอานี้ไปลองใช้ก่อนผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 11:36:24 โดย จีเอ็มเปเป้ »
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

chang_Fong

• Jr. Member
  • **
  • Some body who know, Some body who care ?
ของดีๆ อย่างนี้ต้องดัน g#006
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ของดีๆ อย่างนี้ต้องดัน g#006

อิอิ ขอบคุณครับนึกว่าไม่มีใครสนซะแล้ว
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

โชคดี

• Newbie
  • *
ไหนครับตารางอะไร ไม่เห็นมีอะไรให้ดูเลยครับ
ดูตรงไหนหรอบอกที
 g#012

chang_Fong

• Jr. Member
  • **
  • Some body who know, Some body who care ?
นั้นอะดิว่าจะโหลดอยู่ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

มันเป็นไฟล์ exlcel น่ะครับ จี จะให้ผมโพสรูปยังไงอ่ะครับ เวนกรรม

ไหนครับตารางอะไร ไม่เห็นมีอะไรให้ดูเลยครับ
ดูตรงไหนหรอบอกที
 g#012
จีเอ็มลบลิงค์ทิ้งไปซะแล้วครับ

นั้นอะดิว่าจะโหลดอยู่ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
เดี๋ยวลองอัพให้ใหม่คืนนี้ครับไฟล์ต้นฉบับอยู่ที่บ้าน

ปูเป้ลบลิงค์โหลดไมอะ มันมีโปปรดักพาสรึ  g#025 g#025 g#025
โปรดักพาสไรม่ะมีครับ แค่ไฟล์ excel ธรรมดา เฉย ๆ

ปล. ถ้าลงแล้วโดบลบลิงค์อีกรอบเดี๋ยวผม pm ไปแทนแล้วกันครับ

CacAloz

• Full Member
ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมแค่อยากกันไว้ ดีกว่าแก้ เนื่อเรื่องที่ผู้เล่นนำมาแบ่งปันนั้นดีครับมีสาระให้เพื่อนๆ หลายท่านครับแต่ผมขอป้องกันไว้นะครับในส่วนนี้

ให้ผู้เล่นเปิดไฟล์ของตัวเองขึ้นมาแล้วให้กด Print Screen และนำไป Coppy ใส่ใน Paint และเซพรูปดังกล่าว ทำการอัพโหลดที่ up.gameindy เท่านี้ก็จะสามารถได้รูปมาโพสแล้วครับ

ปล.ผมทำงานในส่วนบริการเพื่อนๆ ก็ไม่อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนได้เจอปัญหาแย่ๆครับ อันไหนที่ป้องกันได้ก็ไม่อยากให้พลาด ยังไงก็ต้องขออภัยคุณ ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 16:31:33 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมแค่อยากกันไว้ ดีกว่าแก้ เนื่อเรื่องที่ผู้เล่นนำมาแบ่งปันนั้นดีครับมีสาระให้เพื่อนๆ หลายท่านครับแต่ผมขอป้องกันไว้นะครับในส่วนนี้

ให้ผู้เล่นเปิดไฟล์ของตัวเองขึ้นมาแล้วให้กด Print Screen และนำไป Coppy ใส่ใน Paint และเซพรูปดังกล่าว ทำการอัพโหลดที่ up.gameindy เท่านี้ก็จะสามารถได้รูปมาโพสแล้วครับ

คือมันไม่ใช่รูปอ่ะ เป็นไฟล์ excle มีการคำนวนค่าราคา ของสินค้าการงานว่าต้นทุนอยู่ที่เท่าไรครับ ดูเป็นรูปก็คงไม่ตรงใจเท่าไรครับ เพราะมันสามารถปรับแต่งแก้ไขได้ตามที่ต้องการเช่นว่าต้องการรับซื้อของชิ้นนี้เท่านี้ เป็นทุนเท่าไรครับ ม่ะเป็นไรครับ เดี๋ยวส่ง pm ให้ผู้สนใจแทนครับ

CacAloz

• Full Member
เข้าใจครับว่าไม่ใช้รูป ผมถึงให้ผู้เล่นถ่ายรูปสูตรที่คำนวนนั้นแหละครับ อีกอย่างที่สามารถนำเสนอได้ก็คือ พิมพ์ การคำนวนสูตรมาในบอร์ดเลยครับ

ปล.ยิ่งผู้เล่นมีการพิมพ์ใน excle เรียบร้อยแล้ว ก็สามารถ coppy วางในบอร์ดได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 16:36:33 โดย จีเอ็มเปเป้ »

เข้าใจครับว่าไม่ใช้รูป ผมถึงให้ผู้เล่นถ่ายรูปสูตรที่คำนวนนั้นแหละครับ อีกอย่างที่สามารถนำเสนอได้ก็คือ พิมพ์ การคำนวนสูตรมาในบอร์ดเลยครับ

ปล.ยิ่งผู้เล่นมีการพิมพ์ใน excle เรียบร้อยแล้ว ก็สามารถ coppy วางในบอร์ดได้เลยครับ

อืม สูตรมันก็ประมาณนี้แหละ
=(VLOOKUP("เศษแร่ดีบุก",$C$2:$D$747,2,FALSE)*15)+(VLOOKUP("ก้อนถ่านหิน",$C$2:$D$747,2,FALSE)*5)

พิมพ์รายชื่อไอเท็มวัตถุดับแล้วก็ราคาเรียง ๆ กันไว้ แล้วอันที่ต้องผลิตก็ใส่สูตรประมาณนี้ =(VLOOKUP("เศษแร่ดีบุก",$C$2:$D$747,2,FALSE)*15)+(VLOOKUP("ก้อนถ่านหิน",$C$2:$D$747,2,FALSE)*5)

แล้วทีละสูตร แล้วมันจะคำนวณราคามาให้ อืม ทำกันได้ไหมเนี่ย งงเอง 555
สรุปแล้วอยากได้ไฟล์ pm มาขอลิงค์เอาแล้วกันน่ะ

ปล.ผมทำงานในส่วนบริการเพื่อนๆ ก็ไม่อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนได้เจอปัญหาแย่ๆครับ อันไหนที่ป้องกันได้ก็ไม่อยากให้พลาด ยังไงก็ต้องขออภัยคุณ ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา ด้วยนะครับ

ไม่เป็นไรครับ แต่อยากให้เว็บวิกิ อสุรามีการบริการในส่วนนี้มั่งอ่ะ คือคำนวนราคาของ หรือค่าสเตตัสจำลองต่าง ๆ จริง ๆ ผมมีไฟล์คำนวนค่าสเตตัสที่บวกเพิ่มขึ้นลดลงตามแต่ละอาชีพอยู่แต่ยังไม่ได้ทดสอบว่ามันมีข้อผิลพลาดอะไรหรือป่าวน่ะครับเลยไม่ได้เอาแจ แต่แจกไฟล์ไม่ได้งี้คงไม่ได้แจแล้วล่ะ ไว้ลองทำคำอธิบายวิธีทำให้ก็แล้วกัน แต่มันทำยากกว่าแจกซะอีก อ่ะ

beau16

• Newbie
  • *
 g#031 g#031 การงานทำยากกว่าจะขึ้นแต่ละขั้น ของก็แพงแสนแพง  g#031 g#031 ทำแล้วท้อเลยเจ้าคะ ทำไมไม่ปรับปรุงมั่งอ่ะคะ