GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทรปืน ประกอบ การตัดสันใจ

AsunAllI3araTz

• Full Member
ตอนนี้ มีปืน เทรใหม่ๆ มามาก ทำให้ คน อยาก หัน มาลอง ยังมี รีฟรี มา อีก ผม เลย ลอง ปืนเทร นะครับ เพื่อเพื่อนๆ คนไหน เบื่อ สายหน้าไม้ (มันดีกว่า อยู่เเล้ว นี้ไม่เถียง)
 สกิวที่อัพ เทร ปืน ของผม นะ
เรนเจอร์
โจมตีจุดสำคัญ เต็ม
พริ้วไหวดุจสายลม เต็ม
หมอกควันเต็ม
จากนั้น เลือกระหว่า หน้าไม้ กับ มิด ผมเอา มิดครับ เวลาหา ของ เควสหรือ ดรอป ของไปขายได้ไม่เปลืองหมุด ครับ
อัพ
ชำนาญมิดเต็ม กายมิดรวมเป็นหนึ่งเต็มครับ
ต่อมาก็ อัพ สกิวปืน
เทร นะครับ
ชำนาญปืนสั้นเต็ม
เล็งยิงปราณิตเต็มหรือ 3 ทางผ่านไป ยิงหมดเเม็ค ถ้าอัพ3เอา ที่เหลือลง สะเดาะกุญเเจหรือ อัพเต็มไม่ ต้องลง
เล็งยิงหมดเเม็ค เต็ม
ชิงสมบัติ 1
ค่อหัว 5
โชคดี 5
กลมกลืน 3
ก้าวกระพริบ 3
เชีย 5
โกยเเนบสูง3
ปืนที่ใช้ครับ ถ้าไม่มี ตัวนี้ ผมว่า เล่น สายปืน ยาก ครับ ต้องมี เซตจุ

เเล้ว ก็สเตตัส จุ4 ที่ลง ครับ ต่อเนื้อง ตัน

ผอบ กากๆ ครับ เเล้ว ก็ บัพพระ สรร ครับ
ผลที่ได้ นะครับ สกิว

ถ้ามันไม่เเกว่งเเละออกโปะมาก จะโหดมากครับ
ส่วน เล็งปราณิต ที่ระดับ 5นะครับ

ยิงธรรมดา จะเเกว่งประมาณนี้

ถึงประมาณ

นี้ คือผลที่ได้ครับ

สรุป ใน ความคิดผม นะ เล่นหน้าไม้ เล่นง่าย กว่า ครับ ปืนเหมาะสำหรับ คนที่มีเเรน์99 หรือเเรน์เวล อื่นมีเซตจุ ชอบที่จะ ลอง เล่น ครับ

byakuya

ยิงประณีตเอาแค่ทางผ่านพอละ  ไม่ได้เลย  กว่าจะยิง ร่ายยังกะโหลดแพทช์  เทรสายปืน มีสกิลใช้ได้อันเดียว ยิงหมดแม็กอ่ะ นอกนั้นเน่า ไม่มีสกิลของเรนเจอร์สนับสนุนด้วย ไม่รู้จะปรับป่าว  g#035 g#035

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่

เซตจุ+ปืนสมิธ ดีก่า  woon_555
ลองมาเเล้ว ถ้ามี เซ็ตจุก็พอได้เเต่ ยิง กายภาพเบาไปนะครับ  g#031

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่
ลองมาเเล้ว ถ้ามี เซ็ตจุก็พอได้เเต่ ยิง กายภาพเบาไปนะครับ  g#031
สลับปืนเอา  woon_555
g#032

สลับปืนเอา  woon_555
ลำบาคชิวีต 555 ปืนไม่ใช้ถูก ๆ

Wizard

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า  เซตจุที่ว่า พอใส่เเล้วทำให้เทพยังไงอะคับ เเละ อีก คำถาม เวลาใส่เซตจุ สกิล ของมันจะมีระดับๆใช่ไหมคับเเ้ล้วระดับ พวกนี้ มันจะเพิ่มยังไงอะคับ woon_huh

อยากทราบว่า  เซตจุที่ว่า พอใส่เเล้วทำให้เทพยังไงอะคับ เเละ อีก คำถาม เวลาใส่เซตจุ สกิล ของมันจะมีระดับๆใช่ไหมคับเเ้ล้วระดับ พวกนี้ มันจะเพิ่มยังไงอะคับ woon_huh
ลืมดูว่ามันเพิ่มไร บ้าง ใครรู้มาบอกทีครับ  g#031

X-Burner

ผมมี94ยุ จะลองเล่นดูถ้าเวิคจะหา99มาอิอิ

ยิงปรานีต ร่ายช้าโครตเอาไปลง อย่างอื่นดีก่ายิงคนไม่ค่อยทันหรอก สมิธ ก็ยิงได้แค่สายหลบ

ให้ดี พกมาน สามบอกเลยฮ่าาาาาาาาา อยากเล่นๆ

.

Zelda

• Jr. Member
  • **
ลืมดูว่ามันเพิ่มไร บ้าง ใครรู้มาบอกทีครับ  g#031
เท่าที่สังเกต
พอใส่ ครบเซ็ท
จะเพิ่ม ป้องกัน(ประมาณ300+2) ป้องกันเวท(ประมาณ180+3) หลบ(50) แม่น(50) ต่อเนื่อง(40)
พอใส่ครบ จะยังไม่มีสกิลอะไรเลยครับ
ต้องไปรับ บัฟเวลา ที่เงาปริศนา(จะเห็นคนยืนเยอะๆ แถววาป)
พอรับมาจะมีบัฟเวลา8ชม. พอครบก็จะสุ่มสกิลให้หนึ่งสกิลหนึ่งเลเวล(เต็มเลเวล9)
ถ้าใช้สกิล เลเวลสกิลก็จะลดลงหนึ่งเลเวล ครับ
*ส่วนตัว ผมว่ามันทำเซ็ทออกมาได้เหมาะเจาะกับอาชีพเทรเกินไปหรือเปล่า
เพราะอาชีพอื่นใช้ค่าพลังจากเซ็ทไม่คุ้มเท่าเทรเลย หรือผมคิดไปเอง woon_huh

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เซตจุก็เพิ่มพลังป้องกันได้พอสมควรนะ

ExCuseMe

จะเพิ่ม ป้องกัน(ประมาณ300+2) ป้องกันเวท(ประมาณ180+3) หลบ(50) แม่น(50) ต่อเนื่อง(40)
พอใส่ครบ จะยังไม่มีสกิลอะไรเลยครับ
ต้องไปรับ บัฟเวลา ที่เงาปริศนา(จะเห็นคนยืนเยอะๆ แถววาป)
พอรับมาจะมีบัฟเวลา8ชม. พอครบก็จะสุ่มสกิลให้หนึ่งสกิลหนึ่งเลเวล(เต็มเลเวล9)
ถ้าใช้สกิล เลเวลสกิลก็จะลดลงหนึ่งเลเวล ครับ
*ส่วนตัว ผมว่ามันทำเซ็ทออกมาได้เหมาะเจาะกับอาชีพเทรเกินไปหรือเปล่า
เพราะอาชีพอื่นใช้ค่าพลังจากเซ็ทไม่คุ้มเท่าเทรเลย หรือผมคิดไปเอง woon_huh

8 ชม ที่ว่านี้นับเฉพาะเวลาออนไลน์ ปะคับ

Zelda

• Jr. Member
  • **

8 ชม ที่ว่านี้นับเฉพาะเวลาออนไลน์ ปะคับ
ชม. ออนไลน์ ครับ
คนเลย ไปดองกันแถววาปเต็ม
ตอนแรก ผมยังงงว่ามันค้างหรือยังไง
พอได้ใช้เองถึงรู้ g#031

X-Burner

แล้วปืนยสไรออฟไร ขอแบบไม่ผอบได้มั้ย

.