GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าเป็นเพราะอะไร ทำไมอาชีพชาร์ปถึงไม่ได้รับความนิยมในปัจจุบัน

โดโด้คุง

• Newbie
  • *
ตอนนี้เล่นเทรหน้าไม้ ดีกว่าชาปเยอะคับ
คนที่เล่นชาปอยู่ก็เหลือแต่คนที่ชอบในอาชีพนี้

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
เพราะ

1. เปราะบาง
2. สกิลน้อย
3. ของหายาก
4. เวล ทำเควสจุลำบาก
5. ลงแบททีไรฆ่าไม่ค่อยได้เลย
6. C3 มันจะดีไปไหนเนี้ยฮาๆ
7. มันไม่หน้าเล่นเลย!!!! g#031

สำหรับคิดงี้นะ เคยเล่นแล้วเบื่อเลย g#017

มารศาสตรา

• Full Member
     ชาปมันลูกทาสครับ กว่าจะได้รับความสนใจปรับปรุงให้เก่งขึ้นพอจะสู้อาชีพอื่นได้อย่างสูสี ผู้เล่นปัจจุบันอาจจะต้องรอจนเป็นอากงอาม่ากันไปหมดแล้ว

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T
จากที่ดูๆมาตอนแรกที่เราเล่นชาปเพราะจะเอามาค่าวิ  woon_loveเพราะเราเห็นว่าชาปมีกันเวชที่สูงดี แต่พอมาลองเข้าจริง ก็นะกันเวช มันเยอะกว่าสายเรนเจอร์ด้วยกันก็จริงแต่ก็ยังน้อยเกินไปที่จะกันเวชจากวิหรือวอบางคนได้  woon_angryแถมของสวมใส่ของชาปเช่นเสื้อเกราะแทนที่จะช่วยเพิ่มกันเวชหรือหลบให้ชาป กลับไปเพิ่มmpแทน  woon_huhซึ่งmpนั้นก็คงมีประโยชน์กับชาปมากละมั้งทีมงานถึงได้เขียนให้ความสามารถมันเป็นอย่างนั้นอะ woon_angry
น่ารักอะ

セイメイ

• **
จุ6ส่วนใหญ่ชอบเล่นเบอกันจังวะ แต่ชาร์ป จุ6 ก็เดี้ยงง่ายนะครับ
ส่วนนายคนนี้ก็ให้สมาชิกในกิลเล่นเบลดลูกเดียว ให้ตายเหอะ- -

อยากเห็นชาปเก่งๆ อยากเห็นวอเก่งๆ  woon_sad2

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
ส่วนตัวเล่นอาชีพชาปมา2รอบละครับ เพราะคิดว่าของไม่ค่อยแพงหาง่ายด้วย
แบทก็ไม่ด้อยกว่าใครนะครับ ยกเว้นเทร ถ้าชาบรักษาระยะมันก็พอสู้อาชีพอื่นที่ไม่ใช่เทรได้นะครับ
เช่นแอส ชาปเป็นอาชีพที่แม่นเยอะ ใส่เทียน ยิงแอสกระจายครับ
เบลด ต้องรักษาระยะให้ดีอย่าให้มันพุ่งมาได้ ถ้ารักษาระยะได้ก็ สู้ได้อยู่นะครับ
พาลา ถ้าโดดไม่ระดับ 7-10 ก็พอสู้ได้อยู่นะครับ
เบอรักษาระยะให้มากๆ ไม่งั้นถ้ามึนเพราะระเบิดตายแน่ๆ แต่ถ้าสายยืน ก็สู้ได้นะถ้าสกัดขาอ่า
วิ ถ้าไม่ใช้ไม้กายา หรือแรร99 ก็มีลุ้นเหมือนกัน
พระ คล้ายๆวินะ ถ้ากายมา ก็จิตศรไปครับ
วอ เลือดถ้าไม่เยอะมากจริงๆ ก็พอสู้ได้นะครับ แต่ถ้าเลือดวอเยอะหน่อยยอมตายคู่ไปโลด

ข้อสำคัญเลยก็คือ มือต้องไวนะ เลือดมากด้วย #038 #038 #038

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อยากลองเล่นอาชีพนี้เหมือนกัน ติดที่เราชอบไปทางเวทย์มากกว่าเลยมีแต่วิ วอ พระ  เทรนก็เล่นไว้แค่หาของ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

V LOVE ดาวดึงส์

• Newbie
  • *
จุอีกกี่ครั้งก็ยังจะเล่นชาร์ปครับ ความชอบส่วนตัว รักชาร์ปถึงขนาดตั้งชื่อในเกมส์ว่าSHARPอะคิดดู

แอบหวังว่าสักวันชาร์ปจะได้รับอะไรดีๆบ้าง

pop_999

ชาป เจื๋อนง่ายกว่าครับ  ถ้าแค่ จุ2 จุ3 หรือไม่จุ  แปปเดียวก็ตาย  แต่ก็ต้องจุ6 โป๊ะแรงๆ  เลือดเอาซัก  7 8 พันงี้ ถึงจะโหด
แบบ MMMEEEKKK อะ    ถึงจะเป็นชาปแต่ก็ตีผมทีเดียวตายเลย(โป๊ะ)

เช่นกัน ถ้าตี MMMEEEKKK ผมให้ โป๊ะหรือไม่โป๊ะก็ได้ ผมให้ไม่เกินสองทีดับ
ส่วนชาร์ป ฟรีดอมซีด (จำชื่อภาษาอังกฤษไม่ได้)ของกิลฟรีดอม นั้น ผมให้ ทีเดียวตลอด ไม่กันเหนียวเลยเพราะตี ที เดียวตายตลอด
รู้สึก ไม่ใช่ว่าจำผิดหรือไม่ผิดนะ แต่ จำถูกเลย ไอชาร์ปตัวนั้น ตีทุกครั้งตายทุกทีกาก ยิงเบามาก และบอบบ้างได้ใจ    woon_555
(เทรมีเยอะนะ เยอะมากที่ผมตีทีเดียวไม่ตาย และส่วนมากบ้างที ผมตายก่อนได้ตีซะอีก สนุกๆงับอย่าคิดมาก ผมก็กาก)

อายเค้า อะ พี่บอล  ทีเดียวตลอด เลยหรือ  g#004  เอาชาร์ป ไปจุติ รอบหกแล้วเล่นอาชีพ อื่นเถอะ จุติ 5 รอบมันตีทีเดียวตาย

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ชาป เจื๋อนง่ายกว่าครับ  ถ้าแค่ จุ2 จุ3 หรือไม่จุ  แปปเดียวก็ตาย  แต่ก็ต้องจุ6 โป๊ะแรงๆ  เลือดเอาซัก  7 8 พันงี้ ถึงจะโหด
แบบ MMMEEEKKK อะ    ถึงจะเป็นชาปแต่ก็ตีผมทีเดียวตายเลย(โป๊ะ)

เช่นกัน ถ้าตี MMMEEEKKK ผมให้ โป๊ะหรือไม่โป๊ะก็ได้ ผมให้ไม่เกินสองทีดับ
ส่วนชาร์ป ฟรีดอมซีด (จำชื่อภาษาอังกฤษไม่ได้)ของกิลฟรีดอม นั้น ผมให้ ทีเดียวตลอด ไม่กันเหนียวเลยเพราะตี ที เดียวตายตลอด
รู้สึก ไม่ใช่ว่าจำผิดหรือไม่ผิดนะ แต่ จำถูกเลย ไอชาร์ปตัวนั้น ตีทุกครั้งตายทุกทีกาก ยิงเบามาก และบอบบ้างได้ใจ    woon_555
(เทรมีเยอะนะ เยอะมากที่ผมตีทีเดียวไม่ตาย และส่วนมากบ้างที ผมตายก่อนได้ตีซะอีก สนุกๆงับอย่าคิดมาก ผมก็กาก)

อายเค้า อะ พี่บอล  ทีเดียวตลอด เลยหรือ  g#004  เอาชาร์ป ไปจุติ รอบหกแล้วเล่นอาชีพ อื่นเถอะ จุติ 5 รอบมันตีทีเดียวตาย

อายแทนมัน  g#019

Coud™

พึ่งปั้นชาปมาเมื่อ 5วันที่เเล้วง่า  woon_sad2
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Revo

• Newbie
  • *