GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทร จะบวกกับ พาลาดิน

Figure.09

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_sunny woon_sunny

จะทำยังไงถึงจะยิงพาลาดินแบบซี3ครบ ผนึก 10 ยิงม่ะเข้าเลย ยิงไปก็ ก๊องแก๊งหมด พอโดดมา ก็เปิดตูดแน๊บไปเล้ย ......... ลองมาหลายวิธีล่ะ ยิงไม่เข้า

g#014

Figure.09

• Newbie
  • *
ใช้ทั้งเชยร์ ทั้งตะโกน ทั้งหมอกควัน คันศรอัสนีบาตร เล็งเเขน เล็งขา เล็งตูด ก็ยิงม่ะเข้าเลย เข้าอย่างมากดอกล่ะ ร้อย นิดๆ

g#002 ใครมีวิธีจัดการ อาชีพ ออฟติมัส บ้าง..........ช่วยเเชร์ที   g#003

woon_bye

Se7eNWo2ld

• Newbie
  • *
  • ด.เดือย

พ่อง

• Newbie
  • *
ถ้าเขาไม่อ้อมมาก็กายเอาวิวิ่งไปธรนีแล้วเอาเทรเข้าบวกเลย g#022 g#022 g#022

nightjusmin

• Full Member
โทษทีนะ เทรคุณกากเองรึเปล่า เดี๋ยวนี้พาลาเจอเทรหน้าไม้ 2 หัว/นรก+ผอบโชคยิงโป๊ะแทบทุกดอกอะครับ ขนาดมีกันโป๊ะ 40% ก็มิได้ช่วยอะไร g#015 g#015 g#015

Figure.09

• Newbie
  • *
โทษทีนะ เทรคุณกากเองรึเปล่า เดี๋ยวนี้พาลาเจอเทรหน้าไม้ 2 หัว/นรก+ผอบโชคยิงโป๊ะแทบทุกดอกอะครับ ขนาดมีกันโป๊ะ 40% ก็มิได้ช่วยอะไร g#015 g#015 g#015

ผมไม่ได้รวยล้นฟ้าที่จะหาหน้าไม้สองหัวมาใช้นิหว่า ชีวิตก็แค่หาเงินในเกมเอาไปซื้อเส้นเองซื้อเซตเอง จ่ายค่าจุเอง ตีบวก เอง ซื้อวีเอง และจิปาถะอีกมากมาย คุณล่ะทำได้ไหม ที่ไม่ต้องเติมโซลเลย แล้วเทพแบบเพิ่งความสามารถในเกมเอา จะบอกให้ ตั้งแต่เล่นมา 2 ปี ผมไม่เคยเติมโซลซื้อเส้นเลย เพื่อนที่เล่นด้วยกันก็ตกใจไปตามๆกัน เพราะเขาเติมเราไม่เติม การที่จะได้หน้าไม้2หัวมา ถ้าโชคดีชิงติดก็แล้วไป ถ้าไปซื้อชาวบ้านเขาล่ะ จะต้องเสียไปอีกซะเท่าไหร่ มิทราบ  g#036 แล้วตัวคุณล่ะ เสียค่าโซลไปเท่าไหร่เเล้ว เทียบกับผมได้ไหม ผมจุ มีกำไลใส่ มีเซตใส่ มียาใช้ ด้วยความสามารถในการหาเงินในเกมเท่านั้น โดยไม่ควักกระเป๋าเติมเลย ผมไม่ได้ว่าตัวเองเทพเลยนะ ผมไม่เคยไปว่าใครกากด้วย เพราะไม่ได้เคยยกตัวชื่นชมว่า กรุ เทพ กรุ เก่ง แล้วคุณล่ะ มาว่าผมกาก คุณทำได้เหมือนผมไหม............ g#030 ถ้าหน่อย จุรึยังล่ะ พาราที่เล่นอยู่อ่ะ  g#003 

ผม ไม่เคยยกตัวเอง ว่า เทพ นะเว้ย เพราะฉะนั้น คุณไม่มีสิทธิ์มาว่า คนอื่นว่า กาก..........จำใส่ กะบาลที่สมองอัน กลวงๆไว้ด้วยนะ  g#024

Figure.09

• Newbie
  • *
ถ้าเขาไม่อ้อมมาก็กายเอาวิวิ่งไปธรนีแล้วเอาเทรเข้าบวกเลย g#022 g#022 g#022

แบบว่า เทร กะ พารา 1-1 อ่ะนะ คนอื่น ไม่เกี่ยว  g#005

Figure.09

• Newbie
  • *
เก๊งเหมือนกัน  มหาอุตจิงๆ   g#002

เย้ย มีแนวร่วม หัวอกเดียวกันเเล้ว เรา  g#008

Figure.09

• Newbie
  • *
เทร 1-1 กะพารา ไม่ผอบนะ บัพจากพระเต็มสูบ ไม่เอากาย หาวิธี หร๊อย อยู่นานล่ะ  g#026

byakuya

พาลานั่นเขาใส่ไรมั่งอ่ะ อยากรู้จัง

Hamster

• Jr. Member
  • **
 woon_555 woon_555 เทร ฆ่าพาลาไม่ยากครับ ใส่ของเพิ่มโป๊ะ ติดกาล ก็ตายละครับ

ผมโดนเทรกาล 10 ฆ่าเกือบตลอด   woon_angry

Hamster

• **
พาลานั่นเขาใส่ไรมั่งอ่ะ อยากรู้จัง

ถ้าเจอแหวนกันโป๊ะ ละอีกเรืองนึง โหดมากๆ  woon_555 woon_555

ปิศาจ

นอกเรื่องนิดหนึ่ง
จะมาบอกว่า  ผมหาของได้แค่นี้ผมจะสู้ให้ชนะพาลาคนนี้ ทำยังไง  แล้วคุณรู้ได้ยังไงว่าพาลาคนนั่นเขาใส่อะไร  บางทีเขาอาจใส่ โล่แรร์  รองเท้าแรร์ หน้ากากทองคำ ก็เป็นได้ แล้วคุณไม่คิดเหรอว่า กว่าเขาจะได้ไอเท็มพวกนั่นมา มันก็ใช่ง่ายๆนะ  ถ้าคุณคิดจะสู้กับคนอื่นก็อย่าจำกัดตัวเองว่ามีแค่นี้  ต้องหาไอเท็มสูงสุดมาลองสู้ดู เพราะคุณก็ไม่รู้หรอกว่าคู่ต่อสู้ของคุณใส่อะไรบ้าง

ที่นี้ก็เริ่มเข้าเรื่อง 
เทร จริงๆแล้วอาชีพที่พอจะสู้กับพาลาได้ ก็คงมี วิ กับเทร  เรื่องทักษะยิงกระจุย  ผมได้ลองแล้วในเซฟจริง มันไม่บัคแต่อย่างใด  ผมลองไม่บัพใดๆทั้งสิ้น ยิงพาลา ไม่เข้าครับไม่ว่าจะดอกแรกหรือดอกที่สอง (แต่ก็ไม่แน่ผมไม่รู้พาลาเขาใส่อะไรเหมือนกัน อาจเป็นโล่แรร์ 02 ก็ได้ผมเลยยิงไม่เข้า)  แต่ถ้าใส่ของเต็มที่จริงๆ ใส่แต่ของเพิ่มโป๊ะทุกชิ้น หน้าไม้ตีโชค  เชียร์ตัวเอง  อาหา ร4 ชิ้น   มันก็จะพอยิงโป๊ะเข้า  ยิ่งถ้าใช้ผอบด้วยก็เข้าเยอะขึ้นอยากเห็นได้ชัด และสามารถทำให้พาลาตายได้ในช่วงเวลาหยุดเวลา

ปล. หน้าไม้ 2 หัว ไม่ได้หายากนะครับ ตอนนี้มันมีลงในกล่อง  แรร์เควสนักล่า  ผมก็เปิดได้จากกล่องนั่น  ราคามันก็จะตกลงเรื่อยๆ เพราะเดียวก็มีคนได้เยอะครับ  แต่ผมว่าหน้าไม้ 2 หัวบางทีอาจยิงไม่เข้าหากพาลา ปลดผนึกคลั่ง  จะให้ดีให้ใช้หน้าไม้แรร์ 99 จะดีกว่า   ผมก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

nightjusmin

ผมไม่ได้รวยล้นฟ้าที่จะหาหน้าไม้สองหัวมาใช้นิหว่า ชีวิตก็แค่หาเงินในเกมเอาไปซื้อเส้นเองซื้อเซตเอง จ่ายค่าจุเอง ตีบวก เอง ซื้อวีเอง และจิปาถะอีกมากมาย คุณล่ะทำได้ไหม ที่ไม่ต้องเติมโซลเลย แล้วเทพแบบเพิ่งความสามารถในเกมเอา จะบอกให้ ตั้งแต่เล่นมา 2 ปี ผมไม่เคยเติมโซลซื้อเส้นเลย เพื่อนที่เล่นด้วยกันก็ตกใจไปตามๆกัน เพราะเขาเติมเราไม่เติม การที่จะได้หน้าไม้2หัวมา ถ้าโชคดีชิงติดก็แล้วไป ถ้าไปซื้อชาวบ้านเขาล่ะ จะต้องเสียไปอีกซะเท่าไหร่ มิทราบ  g#036 แล้วตัวคุณล่ะ เสียค่าโซลไปเท่าไหร่เเล้ว เทียบกับผมได้ไหม ผมจุ มีกำไลใส่ มีเซตใส่ มียาใช้ ด้วยความสามารถในการหาเงินในเกมเท่านั้น โดยไม่ควักกระเป๋าเติมเลย ผมไม่ได้ว่าตัวเองเทพเลยนะ ผมไม่เคยไปว่าใครกากด้วย เพราะไม่ได้เคยยกตัวชื่นชมว่า กรุ เทพ กรุ เก่ง แล้วคุณล่ะ มาว่าผมกาก คุณทำได้เหมือนผมไหม............ g#030 ถ้าหน่อย จุรึยังล่ะ พาราที่เล่นอยู่อ่ะ  g#003 

ผม ไม่เคยยกตัวเอง ว่า เทพ นะเว้ย เพราะฉะนั้น คุณไม่มีสิทธิ์มาว่า คนอื่นว่า กาก..........จำใส่ กะบาลที่สมองอัน กลวงๆไว้ด้วยนะ  g#024
อ่านะ ปากก็พร่ามว่ามีปัญญาหาเงินซื้อเส้นเอง มีปัญญาจุสูงๆ มีกำไล มีเซตจุใส่ บลาๆๆๆอย่างงู้นอย่างงั้น กำไลวง 380-400 M ยังมีปัญญาหาใส่ แต่กะอีแค่หน้าไม้สองหัวเสคลั่งอัน 180-200 M แค่เนี้ยกลับบอกว่าไม่มีปัญญาซื้อ...จะขี้โม้ทั้งนี้ก็ให้มันสมเหตุสมผลหน่อยสิ เห้อออออ  g#018 g#018 g#018

THE-WOLFMAN

• **

อ่านะ ปากก็พร่ามว่ามีปัญญาหาเงินซื้อเส้นเอง มีปัญญาจุสูงๆ มีกำไล มีเซตจุใส่ บลาๆๆๆอย่างงู้นอย่างงั้น กำไลวง 380-400 M ยังมีปัญญาหาใส่ แต่กะอีแค่หน้าไม้สองหัวเสคลั่งอัน 180-200 M แค่เนี้ยกลับบอกว่าไม่มีปัญญาซื้อ...จะขี้โม้ทั้งนี้ก็ให้มันสมเหตุสมผลหน่อยสิ เห้อออออ  g#018 g#018 g#018

เค้าอาจจะจุเล้วเปิดกล่องได้นะเออ woon_555 woon_555