GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พวกคุณคิดว่าบอสตัวไหนฆ่าง่ายที่สุด

none

• Full Member

ตามที่ตอบ

• Newbie
  • *
ผมว่าดูลาฮานครับกายทิพเทรสายหน้่าไม้2ครั้งมีวอสาปคลั่ง วิ พระ พาลาดินช่วยก็ชนะแล้วครับ

J_K

• Newbie
  • *
ผมว่าดูลาฮานครับกายทิพเทรสายหน้่าไม้2ครั้งมีวอสาปคลั่ง วิ พระ พาลาดินช่วยก็ชนะแล้วครับ
ป๊าด g#015 บอสอะไรก้อตายครับยกมาทั้งกิลขนาดนั้น g#001

P33TiiZ

• Jr. Member
  • **
  • #มามิโป๊ะโก๊ะ
ฆ่าง่ายสุด คือบอสที่ไม่มีสลาย  g#009
รานี
ไพโร
มังกรผลึก
ลิง (ถึงไม่มีสลายเเต่ยากอยู่)
เเละอีกเยอะจำไม่ได้  g#043
 g#040 g#040 g#040

สึนะ จอมห่วย

• "ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"
  • Newbie
  • *
  • การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ
ไม่รู้ดิ ไปทีไร ตายทุกที woon_5555
"ดาบคือส่วนหนึ่งของร่างกายข้า แม้ข้าจะไม่มีลมหายใจ ดาบก็จะไม่มีวันหลุดจากมือข้าเด็ดขาด"

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ฆ่าง่ายสุดก็ไกเซอร์ไง ไม่ฟูเลือด แจ๊คเลือดน้อยแต่ถ้าเทรคนเดียวหยุด 10 ถ้าเอาไม่ลงใน 20 วิ ก็ต้องหยุดฟุเลือด แต่ไกเซอร์นอนเล่นรอได้  woon_sunny

Oo_AOM_oO

• **
  • BlacK WhitE
เต่า ฆ่าง่ายดี มังกรผลึกอะ ไม่ต้องการ ลุยโลด มันเดินอืด  g#032

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ตามที่ผมเล่นวอเวลแค่83สามารถฆ่าบอสพวกนี้ได้ด้วยตัวคนเดียวโดยมีแค่ประกันเช่าเวลาพาดตายก็ลุกมาต่อได้
เรียกตามความง่ายครับ
1 ดรากูน จอมทัพแห่งคล๊อกโคเดี้ยน  ---- ไม่เคยตายเพราะบอสตัวนี้เลยครับ ร่ายหมาส่งกัดไม่กี่ทีจบ
2 ไกเซอร์ ออกญาเขี้ยวทมิฬ ---- ส่งหมากัดยืนแอบ ๆ หมาตายเรียกไม่กัดต่อ
3 มังกรเจ้าผลึก --- (เดินไกลจัด) ที่ถ้ำมรกรตในหมู่บ้านเผ่าอสุรา
4 คอร์รัปเซอร์ เจ้าแห่งการล่มสลาย (ตัวแรกเลยเพราะต้องทำเควส) ส่งหมากัดแล้วไปยืนแอบ ๆ เรียกหมากัดไปเรื่อยๆ ตายบ้างเล็กน้อยไม่บ่อย
5 ผู้เฒ่าเห็ดหอม  --- ยืนไกล ๆ ส่งหมากัด หมาตายก็เรียกทูตตอด ๆ ไว้ก่อน พลาดท่าตายบ้างเพราะปิดเอเฟ็กเลยไม่เห็นเวทย์ที่มันยิงมาโดน
6 ไอซ์ซี่ นางพญาน้ำแข็ง  --- ตอดไปเรื่อย ๆ สิบกว่านาทีกว่าจะฆ่าได้ T-T
7 ราชามังกรเกเลี่ยน  ----- พอ ๆ กับไอซ์ซี่ ส่งหมาไปโดนเวทย์มันตายก่อนทุกทีต้องส่งทูตไปตอดเรือยๆ สิบกว่านาทีกว่าจะฆ่าได้
7คิง จุ๊ พญานกยักษ์  --- ยากมากมายเพราะร่างแยกนี่ล่ะ แล้วก็หายตัวหนี กวาจะฆ่าได้เป็นครึ่งชม ไม่โหดมากแต่มาตีคนเดียวผมว่าตัวนี้ยากสุดล่ะ
นอกนั้นไม่เคยฆ่าตายผมจึงสรุปว่ามันยากมากมาย มั่ง 555+ บางตัวยังไม่เคยฆ่าเลยไม่รู้อ่ะ

โดยรวมถ้ามาตีคนเดียวผมว่าบอสที่มีสะท้อน อย่างบิวก่ะ เคออสติสอ่ะฆ่าอยากสุดแบบสดคนเดียวน่ะครับ ถ้ามาครบทีมพระกายบัพครบก็สดได้ทุกบอสล่ะ 555+
ส่วนสำหรับวอบอสที่ไม่มีโจมตีเวทย์ในดอกแรกตีสบายสุดเพราะหมาจะไม่ตายทันทีแต่จะกัดต่อไปเรื่อยๆ หุๆ เสร็จวอ ส่วนบอสที่มีโจมตีเวทย์หมาตายก่อนที่จะตีบอส ต้องใช้เทคนิคช่วยนิดหน่อยกินยากมาหน่อย ส่วนพวกมีสะท้อนโจมตีนี่หมดสิทธิ์เลยหมาเข้าไปกัดหมาตายเอง  g#002 แล้วจะฆ่าไงถ้าไม่มีพระกาย

บอสที่มีสลายบัพกับสะท้อนกายภาพอ่ะฆ่าอยากสุดแล้ว  g#002
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เต่า ฆ่าง่ายดี มังกรผลึกอะ ไม่ต้องการ ลุยโลด มันเดินอืด  g#032
พวกยิงไกลอ่ะสบายตอดวิ่งหนี ตอดวิ่งหนี หลบเวทย์ที่มันยิ่ง อิอิแต่น่ากลัวตรงที่ระเบิดทั้งจออ่ะ หาที่หลบไม่ค่อยทันบางทีหลบหลังหินนึกว่ารอดแต่เราดันตายเพื่อนรอด 555+ หลบด้วยกันแท้ๆ แต่มันเดินอืดจริง ๆ ลุมกินโต๊ะสบายเลย สายยิงไกลทั้งหลาย
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

.D_E_W.

• **
  • *ร๊อค
แจ๊ค ครับ ไม่ต้องกายก็สุไ้ด้ แค่ฟูๆๆๆๆ  woon_5555
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
เซง  เครียด  Fab

ผมว่ามังกรผลึกฆ่าง่ายดีนะ ผมไปกับชาร์ปแค่ 2 คนก็ชนะละไม่กายด้วย รู้สึกมันจะเดินช้ามากๆเลย