GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

50 ความหมายสาวซึนเดเระ + กลวิธีจีบสาวซึนเดเระ ( ซ้ำขออภัย )

ชื่อบุ๊คชอบกินวุ้น

• Line: Superbookz
  • Sr. Member
  • Player : Orz.
50 ความหมายสาวซึนเดเระ ( Credit มิซากะ มิโคโตะ )

1.ทำกับข้าวมาเยอะไป ช่วยกินหน่อยสิ (จริงๆก็อยากทำให้แค่นั้นล่ะ)
2.อยู่รึเปล่าชั้นมาหาแล้วนะ ขอบใจชั้นด้วยล่ะ (เหงานะรู้บ้างไหม)
3.ชั้นไม่ได้ชอบหรอกนะ ไม่เห็นอยากได้ซักหน่อย (อยากได้นะ ซื้อให้หน่อยสิ)
4.ไม่เห็นจะน่ารักเลย (กรี๊ด! มันน่ารักมากๆเลยอ่ะ ดูสิ)
5.ไม่ได้เป็นห่วงหรอกนะ (เป็นห่วงนะรู้บ้างเปล่า?)
6.บังเอิญ ได้บัตรสวนสนุกมา น่ะ แค่2ใบ นายจะไปกันมั้ย (ไปเดทกับชั้นบ้างสิ)
7.ไปตายซะไป๊!!(เข้าใจกันบ้างซิยะ)
8.หนวกหูน่ะ (ชั้นเขินนะ เงียบไปเลยเธอน่ะ)
9.ขณะกำลังเดินไปหา-ชอบกิน อะไรรึเปล่าล่ะ เดี๋ยว จะแวะซื้อไปฝาก (อยากรู้นิ เธอชอบ ทานอะไร)
10. ช็อกโกแลต ตามมารยาทน่ะ (ชั้นตั้งใจทำมาให้นายโดยเฉพาะเลยนะ)

11.มือเจ็บล่ะซิ ชั้นป้อนให้ (ก็คนมันอยากป้อนให้เธอบ้างนินา)
12.ไม่มีใครกลับบ้านด้วยใช่มั้ยล่ะ ชั้นจะไปส่งให้ละกัน (ก็แค่อยากเดินกลับบ้านด้วยกันนินา)
13.ชั้นเกลียดเธอ ไม่ได้ชอบเธอซักหน่อย (ชั้น รัก เธอ นะ มากที่สุด เลย)
14.อย่าให้ชั้นต้องย้ำอีกครั้งนะ (ไม่ได้ยินที่ชั้นจะพูดรึไง)
15.อยากไปเที่ยวหรอ ไปกับคนนั้นหรอ? ก็ไปสิ (ตาบ้าไม่รู้อีกรึไงว่ากำลังหึง)
16.ก็แค่ผ่านมาน่ะ (ชั้นตั้งใจมาหาโดยเฉพาะเลยนะ)
17.เวลาอย่างนี้อย่ารีบไปไหนสิ เดี๋ยวก็หลงกันหรอก(อยู่ใกล้ๆชั้นให้มากกว่านี้สิ)
18.ชั้นไม่ได้ทำเพื่อนายหรอกนะ แต่ครั้งนี้ ชั้นจะยอมๆก็ได้ (เต็มที่เลยสิเร็วๆเลย)
19.โทรมาหาก็รีบรับซะทีสิยะ (หัดรับสายชั้นซะบ้าง)
20.เอามือปัดชุด เต๊ะท่า "มาสายนะ" (ชั้นตั้งใจเลือกชุดนี้มา เพื่อวันนี้เลยเชียวนะ ชมบ้างสิ)

21.อยากตายเรอะ(ชั้นกำลังโกรธนะ)
22.อีตาบ้า (มันเขินนะ)
23.ชั้นไม่ได้ซึนสักหน่อย!!(ชั้นนี่แหละตัวพ่อ/ตัวแม่เลย)
24.ไม่ได้ตั้งใจมาปลุกหรอกนะ เห็นว่าเป็นเพื่อน (แค่อยากเจอหน้าทุกเช้าเองนะยะ)
25.กินๆ เข้าไปเถอะย่ะ ไม่ตายหรอก ไม่งั้นก็ไม่ต้องกิน(รีบๆกินสิ่งที่ชั้นทำมาด้วยความรักนั่นซะสิยะ)
26.ถึงจะได้ของขวัญจากเธอชั้นก็ไม่ดีใจหรอกนะ (กรี๊ด ดีใจที่สุดเลย)
27.ไม่ได้หึงหรอกนะ ก็บอกแล้วไงว่าไม่ใช่น่ะ (ทำไม เธอไม่สนใจชั้นแบบนั้นบ้างเล่า โธ่ อีตาบ้า)
28.ไม่รู้ไม่ชี้ด้วยแล้ว (เป็นยังไงบ้างอ่ะ ชั้นแคร์เธอนะ)
29.ไม่ได้อยากให้เธอเห็นหรอกนะ ซื้อๆมาแล้ว มันก็ต้องใส่นี่นา (ดูสิ นี่ของใหม่เลยเชียวนะ ซื้อมาเพื่อให้เธอเห็นโดยเฉพาะเลยล่ะ)
30.เดี๋ยวปั๊ดซัดเลยนิ (ชั้นทำไปเพราะแก้เขินต่างหากล่ะ)

31.กะ ก็มันช่วยไม่ได้นี่นา (ตามแผนที่วางไว้เป๊ะเลย)
32.วะ วันนี้ จะยอมจับมือด้วยก็ได้นะ (จริงๆ ชั้นต่างหากที่อยากจับ)
33.ช่วย ฟัง เรื่องที่ชั้นจะพูดหน่อยสิ (ชั้นอยากจะบอกรักนะ แต่ อาจจะ เฉไปทางอื่นนิดหน่อยคงจะรู้ตัวนะ)
34. ปละ เปล่าซักหน่อย ไม่ใช่นะ (ใช่แล้วล่ะ มันโคตรใช่เลย แต่ชั้นอายน่ะ)
35.ถึงเธอไม่โทรมา ชั้นก็ไม่เหงาหรอกนะ (ชั้นเหงามากเลยนะ รู้มั้ย)
36.ไหนๆ ก็มาแล้ว ไปด้วยกันก็ได้ เชอะ (ชั้นรอมาตั้งนานแล้วนะ ตาทึ่ม)
37.ตาบ้า / เจ้าหมาบ้า / อีตาบ้า (นาย)
38.บ้า (เขิน)
39.ชั้นจะขยี้นายให้เละเลย (ขอบคุณนะที่ช่วยมาเป็นคู่ซ้อมชั้น)
40.ทำไมถึงไม่เข้าใจชั้นบ้างนะ (ตาทึ่มเอ๊ย)

41.ทำไมต้องทำถึงขนาดนี้ล่ะ (ถ้านายทำแบบนี้ชั้นก็รัก นายน่ะสิ)
42. เชอะ ชิ (สนใจบ้างสิ)
43.เหอะ อย่างนายเนี่ยนะ (ตาบ้า คิดจะมาสู้ชั้นอีกเรอะ)
44.ยังไงนายก็สู้ชั้นไม่ได้หรอก ยอมแพ้แต่ต้นดีกว่า ( ชั้นไม่อยากสู้กับนายเลย ตาบ้า)
45.จะ จูบ เร็วไปน่ะ อย่าหวังเลย (ลองซักครั้งก็ดีนะ)
46.ชั้นน่ะ แค่ เห็นว่านายทำไม่ได้เลยสอนนายเท่านั้นล่ะ (จริงๆชั้นอยากสอนนายนะ)
47.ทำไมถึงไม่รับโทรศัพยะ (ชั้นโทรไปเพราะเป็นห่วงนะ)
48.ช่วยหันหลังหน่อยได้ไหม(ชั้นจะร้องไห้นะ)
49. ชั้นกำลังพูดอยู่นะหัดฟังกันบ้างซิ (สนใจในตัวชั้นบ้างซิ)
50.ยะ อยู่คนเดียวสินะ ชั้นนั่งเป็นเพื่อนละกัน เชอะ (ชั้นจะปลอบโยนนายเองล่ะ ตาบ้า)

ปล.ฉะ...ฉันไม่เคยคิดแบบในวงเล็บนั่นหรอกนะ!!

กลวิธีจีบสาวซึนเดเระ ปล.เอามาฝากหนุ่มๆ ( Credit Mr. Hip )

หลายๆคนอาจจะสงสัยว่า “เฮ้ย ซึนเดเระมันแปลว่าอะไรกันหว่า??” ไอ้ซึนเดเระเนี่ย มันเป็นภาษาญี่ปุ่นครับ มาจากคำว่า ซึนซึน+เดเระ เดเระ (ย่อๆก็ซึนเดเระ) ไอ้ซึนๆ เนี่ย มันหมายถึง บุคลิคที่เย็นชา โมโหร้าย ส่วนเดเระๆ มันแปลว่าอ่อนโยน อ่อนหวานนะ เมื่อสองบุคลิกมาอยู่ในตัวคนๆเดียวกันจะเกิดอะไรขึ้น ?? (ก็น่ารักไง 555) เอาจริงๆ ก็ประมาณว่าพวกแข็งนอกอ่อนในน่ะแหละ ปากอย่าง ใจอย่าง รักนะแต่ไม่แสดงออก เอาศอกกลับไปรับประทานเล่นซะ อะไรประมาณนี้แหละครับ มักปรากฏในอนิเมะญี่ปุ่น (แต่ถ้าลองหาดูดีๆ ตามละครหลังข่าวก็มีเหมือนกัน) ในชีวิตจริงๆ ก็มี

ขั้นแรก ใจดีสู้เสือไปก่อน

สาวซึนเดเระเนี่ย แรกเจอจะไม่ค่อยเป็นมิตรกับเราเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าหล่อนจะแสดงทีท่ารังเกียจเราเต็มทีก็ไม่แปลก อย่าได้ใส่ใจ หน้าด้านหน้าทนเข้าไว้ แต่อย่าไปแบบหื่นๆนะ เพราะ Mr. Hip ไม่รับรองความปลอดภัย อาจจะโดนเกลียดขี้หน้าแบบกู่ไม่กลับก็ได้ จงไปแบบนิ่งๆ แต่ไปนานๆ งงมั้ยครับเนี่ย(Mr. Hip เองก็งง อิอิ)แสดงให้เห็นว่า เราเป็นคนอ่อนโยน เพราะลึกๆ แล้วสาวซึนเดเระเป็นคนอ่อนโยน ชอบให้คนดูแลเอาใจใส่แต่ขี้อายมาก จึงแกล้งทำเป็นแข็งกร้าวเพื่อปกปิดตัวเองเอาไว้ อาจแสดงความห่วงใยง่ายๆ เช่น ถามเรื่องกินข้าวหรือช่วยทำงานให้ (ซะงั้น) ถึงจะไม่ได้ยินคำขอบคุณก็ช่างหัวมัน เพราะลึกๆ แล้วในใจของเจ้าหล่อน สามารถรับรู้ความหวังดีของเราที่ส่งไปได้ เชื่อสิ

สาวซึนเดเระ ไม่ชอบหนุ่มคาสโนว่า

ดังนั้นเราจะไปแสดงตัวว่าเป็นหนุ่มรูปหล่อ คารมคมหอก ไม่แคร์สายตาชาวบ้าน นั่นเป็นความคิดที่ผิด และเราไม่สามารถจีบเธอด้วยคารมบาดลึกที่เหนือว่าคนธรรมดา หรือว่าใช้คำหวานแบบคริสปี้ครีมเรียกพี่ก็ไม่ได้เพราะเธอไม่ชอบ ไปแบบเรียบๆ จืดๆ ธรรมดานี่แหละ เท่กว่าเป็นไหนๆ ถ้าเธอถามว่า “ทำทำไม” ให้ตอบไปว่า “ไม่มีอะไรหรอก แค่อยากทำให้” สั้น ง่าย ได้ใจความ แต่เท่ 555 เล่นทีเผลอเป็นวิธีที่ไม่เลว แต่ไม่ได้บอกให้ไปฉวยโอกาส กอด จูบ ลูบคลำ หรือจับมือถือแขนอะไรทั้งนั้น หมายถึงให้เล่นทีเผลอในการทำคะแนน หาโอกาสเหมาะๆ ตอนที่เธอกำลังลำบากแล้วยื่นมือเข้าไปช่วยเหลือ แล้วทำทีเป็นว่าไม่อยากให้รู้ว่าช่วย แต่แกล้งปิดไม่มิดว่าจริงๆ แล้วเราเป็นคนช่วยเค้า (อันนี้ไม่งงนะ) รับรองว่าความประทับใจบังเกิด แล้วยังเกิดได้มากกว่าผู้หญิงธรรมดาทั่วไปซะด้วย เหอๆๆ

ทำให้เธอรู้ว่า “เราไว้ใจได้”

สาวซึนนั้นจะเป็นคนขี้ระแวงและไม่ชอบออกสังคมมากนัก (ท่าทางจะตื่นคน) จะมีก็แต่เพื่อนสนิทที่เข้าใจกันเท่านั้น ถ้าคุณให้ความสำคัญกับเธอสักหน่อยแล้ว จะกลายเป็นหนึ่งในเพื่อนที่มีอยู่ไม่กี่คนของเธอที่เธอไว้ใจ แล้วเธอก็จะค่อยๆ เปิดอกออกมาให้เห็น (ไม่ได้หมายถึงเปิดเสื้อโชว์นะ อย่าคิดลึก) เมื่อมาถึงขั้นนี้แล้ว เรามาดำเนินแผนต่อไปกันเลย โฮ่ๆๆ

สารภาพแบบกะทันหัน

หลังจากค่อยๆ ปล่อยหมัดแย็บตามแบบฉบับของหนุ่มใจเย็นแล้ว เตรียมตัวหาจังหวะเหมาะๆ ปล่อยหมัดอัปเปอร์คัตเต็มเหนี่ยว (เฮ้ย นี่มันมวยแล้ว) เมื่อได้โอกาสเหมาะสมจงสารภาพซะ ให้เธอไม่ทันตั้งตัว แนะนำว่าต้องเป็นช่วงที่อยู่กันสองต่อสองด้วยเพราะใช้ลูกไม้แบบหนุ่มเกาหลีที่สารภาพรักต่อหน้าชาวบ้านเยอะๆ ไม่ได้ เธอจะอายมากๆ แล้วผลจะออกมาเป็นลบแทน สาวซึนไม่ชอบเป็นขี้ปากชาวบ้าน เมื่อมีโอกาสได้พูดไปแล้ว เธอจะเอากลับไปนอนคิด (นั่งคิดก็ไม่ได้เนอะ) แล้วเรารอผลอีกซักวันสองวันต่อมา สาวซึนๆ จะค่อยๆเปลี่ยนไปเป็นเดเระๆ น่ารักด้วยแหละ 555 ใช้วิธีต่างๆ เหล่านี้แล้วได้ผลตามคาดแล้วหลังจากนั้นก็ดูแลรับผิดชอบชีวิตเค้าให้ดีด้วยนะ เพราะสาวซึนเดเระรักใครแล้วก็รักจริง ไม่สนับสนุนให้เรื่องจีบสาวเป็นเรื่องเล่นๆ เหมือนเล่นเกม ถ้าทำให้เธอเสียใจเมื่อไหร่ละก็ เธอเกลียดใครก็เกลียดจริงนะครับ คราวนี้ละ เจอซึนของจริง แล้วซึนแบบกู่ไม่กลับแล้วด้วย ตัวใครตัวมันนะงานนี้...

( สู้ๆ นะหนุ่มๆ g#031 )

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

ถึงเธอไม่โทรมา ชั้นก็ไม่เหงาหรอกนะ (ชั้นเหงามากเลยนะ รู้มั้ย)

คุ้น ๆ เห๊ะ -3-

# Зρ_ησω 

Buzaba`

• แด๊นนนนน

CHoCoLaT.e

• ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~

Buzaba`

• แด๊นนนนน