GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

๑๑๓ ข้อ เรื่องจริงของเด็กไทย !!

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
การศึกษาไทยมันไร้สาระ  woon_5555   ผมว่ามันถูกทุกข้อนะและที่Rest In Peace บอกว่ามันเป้นมุมของเด็กอะ มันก็ต้องอย่างนั้นสิครับเพราะเด็กเป็นคนเรียนไม่ใช่ผู้ปกครอง woon_5555  ขนาดป้าผมที่เป้นผู้ใหญ่ยังบ่นด้วยซ้ำว่าการศึกษาไทยมันไร้สาระขึ้นทุกวันวิชาภาษาไทยสอนอะไรที่ไร้สาระขึ้นเรื่อยๆ จากทีเมื่อก่อนดีตอนนี้เน่าสอนอะไรขาดๆตอนๆ
ให้อะไรมาในตำรามากหัวข้อแต่ในแต่ละหัวข้อ ข้อมูลเท่าขี้มด woon_5555 การศึกษาสมัยนี้สอนไปก็ไม่ได้อะไรสอนไปสอบเสร็จก็คือจบเพราะการศึกษาสมัยนี้ไม่ได้สอนความเข้าใจแต่สอนให้เด็กท่องไปสอบ

เขาปูพื้นอะคับมาถึงเรียนข้อมูลลึกคุณจะเข้าใจมั้ยครับ ต้องปูพื้นก่อน

ตอนนี้ผมอยุ่ม.4 ยังปูพื้นฐานอยุ่เลยค่อยๆเปนค่อยๆไปเก่งแค่ไหนก้อไมไ่ด้รุ้ไปซะทุกเรื่องหรอกครับ

ระบายได้นะครับบางส่วนมันก้อจุกจิกน่ารำคาน แต่อย่ามาด่าการศึกษาว่าไร้สาระแบบนี้ครับไม่ชอบ การศึกษาไทยก้อปั้นพ่อแม่คุณ

ขึ้นมาทำงาน หาเลี้ยงคุณนะคับ

อย่ามาว่าอะไรที่มันงี่เง่าอย่างงี้เลยคับ ระบายอะไรก้อให้อยุ่ในขอบเขตหน่อย ไม่มีการศึกษาไทยอะนะคับ นู้นอนาคตไร่สัปรดวันละ150

Rest In Peace

• Full Member
คนเขียนเอาสิ่งที่ตัวเองเจอแล้วเอามาเหมารวมครับ  woon_yes

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
คนเขียนเอาสิ่งที่ตัวเองเจอแล้วเอามาเหมารวมครับ  woon_yes

รร.มันก้อไมไ่ด้ไปซะหมดหรอกครับอาจจะกันเด็กๆประถมได้ แต่พอโตละมาใช้กฏบังคับเด็กแบบนี้

มันเลยออกมาเปนยังงี้อะคับ เละ
 g#027 g#027