GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Gladiatus(Game Browser) สังเวียนเดือด

Recruit

• Newbie
  • *
เพื่อนๆหลายคนคงรู้จักเกม Travian : เป็น Browser Game สำหรับนักวางแผน
ด้วยความง่ายในการเข้าถึงเกม แม้ตัวเกมจะสนุก แต่พอเล่นไป ความเครียดก็ยิ่งสะสมมากขึ้น
เรื่อยๆ จนไม่เป็นอันกินอันนอน (server ต่างประเทศยกกองทัพมาตีกันโหดมาก) หลายคนจำ
ต้องยกธงขาวก่อนเกมจะสิ้นสุด
หลังหยุดเล่น Travian พักใหญ่ๆ ก็ไปกดโดนแบนเนอร์โฆษณา Gladiatus เข้าที่ไหนสักแห่ง
จึงลองเล่นดูสักนิด พบว่าเล่นได้สบายใจกว่า ไม่เบียดเบียดเวลาของชีวิตมากเท่ากับ Travian
เกม Gladiatus ให้เราสวมบทบาทเป็นนักสู้ (Gladiator) แห่งกรุงโรมในยุคที่โรมันเรืองอำนาจ
วิธีการเล่นพื้นฐานก็เหมือนเกมทั่วไป คือ หาเงินทองเพื่ออัพเกรดค่าสถานะและซื้อชุดอุปกรณ์
แต่ คราวนี้เราเป็นนักต่อสู้โดดเดี่ยว ไม่ต้องหาพันธมิตรเพื่อใช้แผนการโจมตีแบบดาวกระจาย
หรือระดมพลป้องกันจุดยุทธศาสตร์ (แค่วินาทีเดียวใน Travian ก็ทำให้เหตุการณ์พลิกผันได้)

ชีวิตใน Gladiatus
.
คอกม้า
ในตอนแรกที่ยังระดับต่ำๆ ไม่มีอาวุธ ชุดอุปกรณ์ดีๆ คอกม้า คือสถานที่หาเงินที่ปลอดภัยที่สุด
เมื่อระดับเพิ่มขึ้น จำนวนเงินต่อชั่วโมงก็จะมากขึ้น สามารถเลือกทำงานได้ตั้งแต่ 1 - 8 ชั่วโมง

สนามประลองฝีมือ
สถานที่ทำเงินอีกแห่งหนึ่ง ถ้าคุณมั่นใจว่าอัพค่าสถานะมาดีพอและสวมใส่ชุดอุปกรณ์ที่เจ๋งพอ

ลงดันเจี้ยน
ตะลุยเควสหาของเก็บเลเวลต่างๆได้มากมายจากที่นี่

และยังมีอื่นๆอีกเยอะแยะถ้าจะให้อธิบายให้หมดคงไม่ไหว อยากให้เพื่อนๆเข้ามาเล่นกันจะได้
มีคนคุยกันรุ้เรื่อง555 เล่นกับฝรั่งคุยไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่ ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีประสบการ์ณ
อะไรก็มาช่วยแชร์ประสบการ์ณด้วยน้ะครับบ ผมเองก็เป็นมือใหม่หัดขับเหมือนกันอิอิ

อันนี้เป็นลิ้งค์สมัครเกมน้ะครับ อยากให้เพื่อนมาลองมาเล่นดูครับ สนุกดี
ตอนนี้ผมเล่นอยู่เซิฟอังกฤษ เซิฟเวอร์ 1 น้ะครับเพื่อนๆตามลิ้งข้างล่างมาได้เลย
http://s1.gladiatus.com/game/c.php?uid=242998&server=1
หรือถ้าเพื่อนๆคนไหนถนัดภาษาไหนก็ลองเลือกดูน้ะครับมีหลายประเทศเลยเซิฟเลย