GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ในบรรดา9คนนี้..คิดว่าใครได้รับเงินจากการทำงานมากที่สุด

โพลล์

ในบรรดา9คนนี้..คิดว่าใครได้รับเงินจากการทำงานมากที่สุด

จีเอ็มเปเป้
35 (32.1%)
จีเอ็มแพท
9 (8.3%)
จีเอ็มโอโม่
15 (13.8%)
จีเอ็มนิคกี้
11 (10.1%)
จีเอ็มจินนี่
7 (6.4%)
จีเอ็มแมกซิม
7 (6.4%)
จีเอ็มทามะ
8 (7.3%)
จีเอ็มกระต๊อบน้อย
7 (6.4%)
จีเอ็มค้างคาวไฟ
10 (9.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 58

ปิดการโหวต: พฤษภาคม 27, 2013, 16:55:40

g#040 g#040 g#040
      อยากรู้ว่าการเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานอสุรา ได้รับเงินเดือนกันมากน้อยเท่าไหร่
      คิดว่าใครที่ได้รับมากที่สุดและแหล่งที่มานั้นมาจากแห่งใดกันบ้างคับ.
               (ตามความรู้สึกของเพื่อนๆ หรือคิดว่าเป็นเรื่องจริงก้อได้คับไม่ว่ากัน)
                             g#034 g#034 g#034
                                                                                              #038

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
โหวต จีเอ็มเปเป้  g#008 โดนคนในบอร์ดด่าบ่อยก็อาจได้โบนัสเพิ่ม
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

oatcha

ผมว่าจีเปเป้ได้เข้ามาทำงานทีหลังเขาสุดนะ ผมตัดออก ในความเห็นส่วนตัวนะ จีนิกกี้งับ  g#024

untitled

• Sr. Member
Re: ในบรรดา9คนนี้..คิดว่าใครควรได้รับเงินจากการทำงานมากที่สุด

น่าจะดีกว่านะ

oatcha

Re: ในบรรดา9คนนี้..คิดว่าใครควรได้รับเงินจากการทำงานมากที่สุด

น่าจะดีกว่านะ

ตั้งกระทู้ใหม่มิ  g#024

ฟิม.

• Newbie
  • *

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
░░░░░░░░░░░░▄▄░░░░░░░░░░
░░░░░░░░░░░█░░█░░░░░░░░░
░░░░░░░░░░░█░░█░░░░░░░░░
░░░░░░░░░░█░░░█░░░░░░░░░
░░░░░░░░░█░░░░█░░░░░░░░░
██████▄▄█░░░░░██████▄░░░
▓▓▓▓▓▓█░░░░░░░░░░░░░░█░░
▓▓▓▓▓▓█████░░░░░░░░░██░░
█████░░░░░░█████████░░░░

คนกินคน ?? ไรหว่า

ได้%จากการขายโปรเท่ากันมั๊ย หรือว่าไม่มีใครได้ ถ้าได้จะได้คนละกี่%กันบ้างหรอ
               g#033 g#033 g#033

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ผมเชียทุกคน ยกเว้นตัวแถ  2 ตัวนั้นอะครับ  g#037
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง
ไม่ทราบว่า ขจกท ต้องการจะสื่อถึงเรื่องไรครับ? เรื่องเงินเดือนของพนักงานมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ของพนักงานภายใน บริษัทนั้นๆๆ การที่เอามาตั้งกะทู้เพื่อให้คนอื่นเเสดงความคิดเห็น ผมว่าไม่ควรนะครับ การที่ทีมงานทำงานของเค้าไปเงินเดือนเท่าไรนั้น พวกคุณไม่มีสิทธิที่จะตัดสินได้ครับ มันขึ้นอยู่กับเจ้าของบริษัท หรือนายจ้างผู้เดียว ถ้าผู้เล่นจ่ายเงินเดือนให้ทีมงานก็ว่าไปอย่าง ทีมงานใช่ว่าเค้าจะทำงานเเค่มาโพสข้อความ เเล้วไปตัดสินว่าทำงานไม่คุ้มกับ เงินเดือน ต้องดูเบื้องหลังภายในบริษัทด้วย เค้าอาจจะยุ่งกับเบื้องหลังที่ซับซ้อน เลยไม่สามารถบอก พวกคุณได้ ถ้าอยากรู้ว่าทีมงานได้เงินเดือนเท่าไร ลองไปสมัครงานกับ เค้าสิครับ เห็นประกาศรับพนักงานบ่อย เรียกเงินเดือน สัก 1-2 เเสน ก็พอ  woon_sunny woon_sunny 

สุดท้ายรอ ทีมงานมาตอบกะทู้ล่ะกัน

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ไม่ทราบว่า ขจกท ต้องการจะสื่อถึงเรื่องไรครับ? เรื่องเงินเดือนของพนักงานมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ของพนักงานภายใน บริษัทนั้นๆๆ การที่เอามาตั้งกะทู้เพื่อให้คนอื่นเเสดงความคิดเห็น ผมว่าไม่ควรนะครับ การที่ทีมงานทำงานของเค้าไปเงินเดือนเท่าไรนั้น พวกคุณไม่มีสิทธิที่จะตัดสินได้ครับ มันขึ้นอยู่กับเจ้าของบริษัท หรือนายจ้างผู้เดียว ถ้าผู้เล่นจ่ายเงินเดือนให้ทีมงานก็ว่าไปอย่าง ทีมงานใช่ว่าเค้าจะทำงานเเค่มาโพสข้อความ เเล้วไปตัดสินว่าทำงานไม่คุ้มกับ เงินเดือน ต้องดูเบื้องหลังภายในบริษัทด้วย เค้าอาจจะยุ่งกับเบื้องหลังที่ซับซ้อน เลยไม่สามารถบอก พวกคุณได้ ถ้าอยากรู้ว่าทีมงานได้เงินเดือนเท่าไร ลองไปสมัครงานกับ เค้าสิครับ เห็นประกาศรับพนักงานบ่อย เรียกเงินเดือน สัก 1-2 เเสน ก็พอ  woon_sunny woon_sunny 

สุดท้ายรอ ทีมงานมาตอบกะทู้ล่ะกัน

ไอหงอกเห่าไร ตายๆนอนโลงแล้วไปเกิดใหม่ไป๊  บัฟ+โล่ เอ้ย
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ไม่มีสิทธิ์ที่จะรู้ว่างั้นหรอ..
             งั้นขอเปิดอกพูดตรงๆเลยละกัน ที่อยากรู้ก้อเพราะว่า
             เงินเดือนหรือค่าแรงในไม่พอกินพอใช้ไช่มั๊ย
             ถึงได้ตั้งโปรราคาโคตระแพงมาให้เสียตังได้มากมายขนาดนี้
             ผิดกับเกมอื่น ที่ได้ไปลองสัมผัสมา มันหลายเท่าตัว  พอใจมั๊ยคับกับคำตอบ
                       จบป่ะ....ไม่จบต่อได้
                       g#031 g#031 g#031

oatcha

ไม่มีสิทธิ์ที่จะรู้ว่างั้นหรอ..
             งั้นขอเปิดอกพูดตรงๆเลยละกัน ที่อยากรู้ก้อเพราะว่า
             เงินเดือนหรือค่าแรงในไม่พอกินพอใช้ไช่มั๊ย
             ถึงได้ตั้งโปรราคาโคตระแพงมาให้เสียตังได้มากมายขนาดนี้
             ผิดกับเกมอื่น ที่ได้ไปลองสัมผัสมา มันหลายเท่าตัว  พอใจมั๊ยคับกับคำตอบ
                       จบป่ะ....ไม่จบต่อได้
                       g#031 g#031 g#031
   ผมว่านะในส่วนเรื่องของโปรอะรัยนั่นมันคงอยู่ที่ฝ่านการตลาดละ ส่วนในเรื่องของผลกำลัยนั้น ในส่วนต่างที่พนักงานได้รับเขาเรียกว่า
ค่า Commision และในส่วนนี้มันจะมีผลประโยชน์ต่อไปในเรื่องของโบนัสรายปีด้วย  g#024

Maid

• **
ชอบโอโม่อ่ะ เลยโหวตให้^^

แฟร์ดี รู้จักยอมรับผิด พูดจาไม่น่ารังเกียจ ไม่แถ ไม่เวิ่นเว้อ(มาก) ตอบตรงประเด็น

น่าจะหมดละ g#009 g#009 g#009