GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<Update>การปรับสมดุลทักษะ เพื่อให้การPKและ PVPออกมาในทิศทางที่เหมาะสม

THE-WOLFMAN

• Jr. Member
  • **
ผมขอล็อกกระทู้ และพักผ่อนช่วงเสาร์อาทิตย์ละครับ
ส่วนเพื่อนๆ ที่มีประเด็นอะไรก็เตรียมไว้คุยต่อวันจันทร์ได้ครับ

ปล. ผมอยากให้เพื่อนๆ อ่านข้อความของผมให้ถี่ถ้วน วิเคราะห์ถึงข้อดี ข้อเสียที่จะเกิดขึ้น แล้วค่อยมาคุยกันด้วยเหตุผลครับ ผมเชื่อว่าคอมเม้นที่ตอบแบบประชด หรือเอาสะใจ ไร้เหตุผล คงไม่ช่วยอะไรให้ดีขึ้นครับ 

ด้วยความเคารพ

ผมว่าน่าจะปรับพีเคของพระลดลงอีกให้เหลือสัก 2 นาที น่าจะพอดีอยู่ครับเวลเก็บเลเวลเจอเกรียนมันเวลยากมาก woon_555 woon_555

ลุงอ้วน

• Full Member

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
ตัวรีสกิลรีสเตตัส ครับ มะไหร่ ปรับแล้วขอรีหน่อยครับPK เด้อ

g#040 g#040 g#040

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับผม

oniki

• Newbie
  • *
  ทำไมสายกายภาพเน่าโครตเลย สู้สายเวทก็ไม่ได้กดอาหารยาครอบใช้ไม้เท้าหมอกกะไม้อัคคีก็เทพละ
ตอนจะโดนกายถาพโจมตีต่อให้เป็นทหารเลยเอาปืนเทพโชคมาเลย แค่กดสกิวไม้หมอกก็ยิงไม่โดนละ ละเปลี่ยนไม้เพลิงกดร่าย1ทีไม่ต้่องมีดีเลเลยตายหมู่เลย
อาชีพอื่นกดสกิวยังช้ากว่าสายเวทร่ายอีก นี่สายเทแพงทางทหารมิช่ายหลอหรือชนะทุกทางเนี้ย
ระยะโจมตีก็กว้าง แรงกว่ากายภาพอีกกดสกิว1ทีร่ายเปนชุด พังกำแพงตอนวอได้สบายกว่ากายภาพอีก
ต่อให้เปนเบอร์ใช้ขวานหายนนะเทพทำลายยัง+กดสกิวคำรามเป็นระยะยังสู้เวทร่ายไม่ได้เลย แปบเดียวกำแพงพัง ละพังเปนแถบนะไม่ได้พังแค่1ช่อง
ละกดโกยหนีสายกายภาพสบายเลย ร่ายสกิวหยุดเดินเบอร์ก็เละละกรงได้อีก ละบัพกรงก็ได้ตีให้ตายกรงก็ไม่แต่ง่ายๆเลยคนโดนขังรอวันตาย
เจอทหารโกยเข้าไปเลย กดสกิว1ทีวิ่งหนีออกมาทหารยิงโดนก็ยังไม่ตายเพราะพ้นระยะการยิงแต่ไม่มีพ้นระยะเวท
เพราะกดเวทละไงก็โดน ถ้าเปนพระเอาไม้หมอกกะค้อนไปสบายเลย ตอนยังไม่มีแสงเทพก็ใส่ไม้หมอกกดสกิวรอ
พอสกิวหมดกดแสงเทพแค่นี้ก็ทำไมไม่ได้ละ เก่งไป
  ขอเสนอนิสนะคับ
  1.อยู่ในสถานะโกยจะร่ายเวทได้โดนจะมีค่าโจมตีเวท 50%
  2.อยู่ในสถานะโกยถ้าโดนโจมตีสกิวโกยจะหายไปต้องกดใหม่
  3.สกิวโกยมีดีเล 15วิ หลังกดสกิว
  4.ทำค่าโจมตีที่แบทเทิลโจมตีเต็ม 100% เหมือนเดิม

ปล.หรือจะให้เล่นแต่สายเวทกันให้หมดทุกคนก็บอกนะคับ เพราะว่าทุกวันนี้สายเวทจะเต็มเกมอยู่ละคับ
             ตอนทหารเต็มเกมยังปรับเลยให้มีโหลดกระสุน ทีนี้ไม่ปรับมังอะคับ
             ถ้าไม้เท้า99ออกค่ามาก็คงไม่ต้องเล่นกันละสายกายภาพไปเล่นสายเวทกันให้หมด
  ละแข่งแบทเทิ้ลก็ปรับความสามารถอาชีพชาปให้ยิงระเบิดคลั่งเบอร์ได้ ทำไมเพิ่งทำละคับมาทำตอนจะแข่ง
  ละมันจะทำให้มีผลต่้อการแข่งแบทเิทิ้ลมิคับเพราะว่าเค้าเพิ่งรู้ว่าชาปยิงสลายระเบิดคลั่งได้
  สมมุติว่า ทีมผมมีชาปกะพระ ผมเอาพระกายให้ชาปละยิงเบอร์สลายระเบิดคลั่งละคับแค่นี้ทีมที่มีเบอร์ก็จบละชาปยังยิงคนอื่นที่กายได้อีกสบายเลย
  เบอร์ดีก็แค่ระเบิดคลั่งนี่ละคับ อย่างอื่ห่วยแตกโดนสกิวเดินช้า หรือมึน เยือกแข็ง อะไรก็ได้แค่นี้ก็จบชีวิตเบอร์ละ

ขอบคุนที่ทนอ่านนะคับแค่อยากรู้ว่าเคยติดตามเกมรึเปล่าว่าตอนนี้เป็นยังไง
  หรือแค่ช่างมันให้มันเล่นกันไปเดี๋ยวหาโปรมาให้มันเติมเงินก็โอเคละ  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
จะปรับยังไง ผมก็ไม่ว่าหรอก

แต่ควร ส่งตัวรีสเตตัส และ รีทักษะ มาก่อน 1อาทิตย์ ถ้าจะดีกว่านี้
ถ้าจะบอกให้ผมซื้อก็อย่าปรับเลยดีกว่า

Clp. Pnp.