GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<อภิปราย>การปรับสมดุลทักษะ เพื่อให้การ PK และ PVP ออกมาในทิศทางที่เหมาะสม

Directorr

• Full Member
ปรับออกมาเป็นแบบนี้ ในครั้งนี้จะมีผลกับการแข่ง ABT ใช่ไหมครับ ?

เพิ่งจะออกมาประกาศเอาแบบนี้ ผมที่ไม่ใช่คนวงใน ก็ปรับแผนสู้ไม่ทันสิครับ

ถ้าปรับแบบนี้ ทีมผม ขอถอนพาลาออกแล้วใส่ชื่ออาชีพอื่นลงไปแทนได้ไหมครับ ?

กระทันหันมากจริงๆเลยแฮะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Ty.MoN

• Newbie
  • *
เมื่อไหร่น๊าาาาาาาา

ทหาร จะปรับกะเค้าบ้างงงง

มีซี 3 เพิ่มกับเค้าบ้างงงงงงง

เห้ออๆๆๆ เมื่อไหร่ จีเอ็ม จะเห็นใจทหารบ้างน๊าาาาาา

notekaza

• Newbie
  • *
มาตรฐานการปรับครั้งนี้เอามาตรฐาน เฉพาะเซิฟเวอร์ใต้พิภพเหรอ ทั้งที่เป็นเซิฟหลักเหมือนกัน พีเคโดนโดยตรง เซิฟอื่นถึงจะกระทบบ้างก็น้อย นี้คือมาตรฐานของจีเอ็มเกมส์นี้เหรอคับ

-SeniiZ-

• Jr. Member
  • **
มาตรฐานการปรับครั้งนี้เอามาตรฐาน เฉพาะเซิฟเวอร์ใต้พิภพเหรอ ทั้งที่เป็นเซิฟหลักเหมือนกัน พีเคโดนโดยตรง เซิฟอื่นถึงจะกระทบบ้างก็น้อย นี้คือมาตรฐานของจีเอ็มเกมส์นี้เหรอคับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

bomragnarok07

• Newbie
  • *
เอาไร  คิดคับบบบบบบบบบบบบ   สมดุลยังไง  งะ  ชาบ ยิงไกล  ไม่พอ    หรอคับ ดูพาลา สิ  หอกสูญญากาศ  ตอนนี้เหมือนมีดีเล สกิลร่ายช้าอีก  ให้ให้ จิตแห่งศร  ระยะใกล้  ก็ยังพอว่า นี่  อยู่ไหนกะสลายได้หรอ

bomragnarok07

• Newbie
  • *
เลิกเล่นเหอะ  พาลา  เซงวะ  อย่างเดิมไม่สม  ดุล  แล้วจะสร้างเกมส์นี้มา เอากำไรทำไมมมมมมมมม

hipho

• Newbie
  • *
ปรับให้สลายผนึกอย่างงี้ พาลาจะเอาอะไรแดกครับ
สงสารพาลาจริงๆ ดูดก็ไม่ได้ ไม่มีผนึกคลั่งโดนกัมปนาทตายอีก

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ปรับครั้งนี้ เซิฟอวตารเลิกยกเซิฟ !!
ปรับได้เกรียนมาก

ดีจะตาย
กิลอวตารกากๆจะได้ยุบๆสักที มีแต่ระเบิด อ่อนด๋อย
พอปรับสมดุลนิดหน่อยเลิกเล่น
10 ขวบครับ อยู่ป.6

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

เท่าที่ดูมันดีขึ้นมากกว่าแย่ลงนะครับ  g#025 g#025

ชาปจะได้มีบทบาทมากขึ้น และพารากับเบอที่น่าจะหนักหน่อยแต่จิตศรมันก้อเปนซี3นะครับ คู่ควรที่จะสลายได้เหมือนกัน

ดีเลย์ในการสรา้งจิตก้อตั้ง1นาที แต่ที่ไม่ลงตัวคือระดับ1สามารถสร้างได้หลายดอกอยู่

g#035 g#035

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

ผมพนันได้เลยว่า มีคนจะเล่นน้อยลงไป หลายคนถึงกับเลิกเล่น หรือก็อาจจะกลายเป็นเซฟร้างเลยก็เป็นได้

ก่อนที่คุณจะปรับ หรือประชุมกันว่าสมควรปรับแบบนั้นแบบนี้ เคยถามความเห็นคนเล่นส่วนใหญ่ไหม เค้าต้องการแบบไหน

แล้วบอกเกมส์ไทยสั่งได้ แบบนี้มันมัดมือชกกันชัดๆ

ผมจะแนะนำให้มองเกมส์"แลคน่าร๊อค"เป็นตัวอย่างนะครับ เพราะพื้นฐานหรือลักษณะใกล้เคียงกันมาก

เข้ามาครองตลาดเกมส์ออนไลน์ในไทยมากี่ปีแล้ว ปัญหาเค้ามีแบบนี้ไหม แฟนๆยังเหนียวแน่นเพราะอะไร ลองไปสัมผัสดู

ถ้าคนเล่นหายไป พวกคุณนั้นล่ะจะเดือดร้อนกันเอง ก็เล่นทุบหม้อข้าวหม้อแกงตัวเองซะขนาดนี้

ไม่ได้ดูถูกเกมส์ที่ทำนะครับ แต่ดูถูกการกระทำขอคนทำเกมส์ ไม่มีมาตราฐาน

พวกผมเป็นแค่ผู้ใช้บริการ มีตัวเลือกเยอะว่าเกมส์ไหนดีกว่าก็ไปเกมส์นั้น

คนทำเกมส์นะสิต้องคิดหนัก กับการต้องดึงลูกค้าให้ได้มากที่สุด

ฝากไว้... เตือนใจ ทีมงาน อสุรา หมั่นคลุกคลีกับผู้เล่น หรือลองมาเป็นผู้เล่น ลองสอดส่องตลาด แล้วเกมส์โปรเจควัน หรืออสุราจะดีขึ้นเอง

-SeniiZ-

• **
ปรับให้C3 จิตแห่งศร สลาย C3 ที่ระดับเท่ากันหรือต่ำกว่า ยังพอว่า

แต่ถ้าเวล1 สลายได้เลยนี่ น่าเกลียดเกิ๊น สงสารคนที่เค้าฝึกมั่ง

ปล.ไม่ได้เล่นอาชีพที่ปรับ อยากบอกเฉยๆ

g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040