GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กฎ กติกา มารยาท การใช้เว็บบอร์ดอสุรา

nightjusmin

• Full Member
ว่าก็ว่าเหอะ นอกเรื่องหน่อย เรื่องค่าปรับถ่ายทอดบอลของทรุวัน 2 หมื่นนี่เศษเบี้ยมากเลยนะสำหรับทรู เดือนนึงก็แค่ 6 แสนเอง ขี้ปะติ๋วมากๆ เมื่อเทียบกับความเดือดร้อนของลูกค้าจำนวนมากทั่วประเทศ กสทช.มีปัญญารักษาผลประโยชน์ของคนไทยแค่นี้เองหรอ ถ้างั้นก็ไม่ต้องมีมันก็ได้มั้ง ต้นเหตุก็มาจากผลประโยชน์ทางธุรกิจ ความเห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้ของผู้ให้บริการแท้ๆ เอาลูกค้ามาเป็นตัวประกัน สุดท้ายคนเดือดร้อนก็เป็นประชาชนตาดำๆ  g#014 g#014 g#014

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เกมส์อื่นเค้าก็ไม่ได้ตีกรอบให้ผู้เล่น(ลูกค้า)อะไรมากมายขนาดนี้นะ นี่แค่เกมส์ 2D+เกมส์คนไทยทำเอง ไม่เห็นต้องทำกับผู้เล่น(ลูกค้า)ขนาดนี้เลย  g#027
เกมส์อื่นที่เค้าอยู่ได้ ก็เพราะผู้เล่น(ลูกค้า) แต่นี่มันเชือดลูกค้าทิ้งชัดๆ งั้นคุณก็ฆ่าตัวเองละ คำเดียวนะ เจ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง g#016
 อีกอย่างนะ โปรฯเต็มตัง 500-1000-2000-3000 แพงไปมั้ย(เทกระจาดไรของคุณอ่ะ) เกมส์อื่น เต็ม100 ก็มันส์ได้ทั้งเดือน
 เกมส์อ่ะดี แต่คนทำเกมส์ชุดนี้เริ่มไปละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 01:51:49 โดย seenoun »

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ผู้เล่น(ลูกค้า)ทำตามกฏได้ ไม่ปัญหาไรมากเลย แต่สิ่งที่สัญญากับผู้เล่น(ลูกค้า)ไว้ คุณทำได้มั้ยล่ะ ผมว่านะ ส่องกระจกก่อนคับ
เกมส์คุณดีจริง ใครเค้าจะไปว่าคุณ มีแต่คนจะเอาเงินมาถวายให้ g#010
ทุกวันนี้ผู้เล่นเลิกกันเยอะมาก เคยเข้าไปดูบ้างมั้ย แทบทุกเซิฟอ่ะ #038

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
บอกตรงๆๆผิดหวังมากที่มงานตั้งกฎเเบบนี้   เจองานเกมส์ จะด่าให้ถึงบรรพระบุรุษของทีมงานเลยทีเดียว จะเรียก รปภ มาก็ได้ไม่กลัว   ให้มันรู้ไปว่าโลกนี้ไม่มีความยุติธรรม
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
แก้ดราม่า ด้วยดราม่า หยุดดราม่า ด้วยเพิ่มดราม่า ถ้าหยุดได้กินแกลบกันได้เลย
ปล.เห็นด้วยกับทุกรีพลาย

นี่แหละด้านมืดของกู

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
เกมคนไทยทำเอง เล่นเอง เจ๊งเอง...แล้วก็ปิดตัวลงเอง g#030

indy_io

• Newbie
  • *
เอิ่มมม เเล้วจีอ่ะคับไคบอกอะไรจะฟังบ้างป๊ะ  เเก้ไขได้เหรอครับ
เเล้วได้โปรดรับฟังคำคนอื่นด้วยนะ

CacAloz

เกมส์อื่นเค้าก็ไม่ได้ตีกรอบให้ผู้เล่น(ลูกค้า)อะไรมากมายขนาดนี้นะ นี่แค่เกมส์ 2D+เกมส์คนไทยทำเอง ไม่เห็นต้องทำกับผู้เล่น(ลูกค้า)ขนาดนี้เลย  g#027
เกมส์อื่นที่เค้าอยู่ได้ ก็เพราะผู้เล่น(ลูกค้า) แต่นี่มันเชือดลูกค้าทิ้งชัดๆ งั้นคุณก็ฆ่าตัวเองละ คำเดียวนะ เจ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง g#016
 อีกอย่างนะ โปรฯเต็มตัง 500-1000-2000-3000 แพงไปมั้ย(เทกระจาดไรของคุณอ่ะ) เกมส์อื่น เต็ม100 ก็มันส์ได้ทั้งเดือน
 เกมส์อ่ะดี แต่คนทำเกมส์ชุดนี้เริ่มไปละ

จริงเหรอครับเกมอื่นไม่มี เพราะผมหาข้อมูลการตั้งกฎจากเกมอื่นๆ ที่เคยเปิดไปแล้ว เว็บบอร์ดของเกมอื่นๆ ครับ ผมไม่ใช้นักกฎหมายครับที่จะสามารถออกกฎได้สุดยอดไร้ที่ติ g#009 g#009

Ninenoiiz_.

จริงเหรอครับเกมอื่นไม่มี เพราะผมหาข้อมูลการตั้งกฎจากเกมอื่นๆ ที่เคยเปิดไปแล้ว เว็บบอร์ดของเกมอื่นๆ ครับ ผมไม่ใช้นักกฎหมายครับที่จะสามารถออกกฎได้สุดยอดไร้ที่ติ g#009 g#009
งั้นก็ไปจ้างนักกฎหมายมาร่างกฏสิ  woon_5555 woon_5555

CacAloz

บอกตรงๆๆผิดหวังมากที่มงานตั้งกฎเเบบนี้   เจองานเกมส์ จะด่าให้ถึงบรรพระบุรุษของทีมงานเลยทีเดียว จะเรียก รปภ มาก็ได้ไม่กลัว   ให้มันรู้ไปว่าโลกนี้ไม่มีความยุติธรรม

การลงโทษไม่มีขั้นประหารเลยนะครับ กลัวอะไรกันจังอ่า ถ้าทำถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวกฎหรอกครับ เว้นสะแต่ทำไม่ถูกต้อง

เพราะกฎไม่ได้บอกนะครับว่า เขียนอะไรดีๆ พิมพ์อะไรดีๆ แล้วจะโดนลงโทษ  g#014

ปล.เจอกันแน่นอนครับถ้ามีงานเกม ผมยินดีต้อนรับเสมอ

CacAloz

งั้นก็ไปจ้างนักกฎหมายมาร่างกฏสิ  woon_5555 woon_5555

ขอบคุณครับที่แนะนำ  g#005

CacAloz

ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้ตามปกตินะครับ เราไม่ได้ห้ามใดๆ เลย โปรดอ่านดีๆ ครับ  g#013 แค่ห้ามใช้คำไม่สุภาพเท่านั้นครับ

การลงโทษไม่มีขั้นประหารเลยนะครับ กลัวอะไรกันจังอ่า ถ้าทำถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวกฎหรอกครับ เว้นสะแต่ทำไม่ถูกต้อง

เพราะกฎไม่ได้บอกนะครับว่า เขียนอะไรดีๆ พิมพ์อะไรดีๆ แล้วจะโดนลงโทษ  g#014

ปล.เจอกันแน่นอนครับถ้ามีงานเกม ผมยินดีต้อนรับเสมอ

กฏ กติกา มารยาท ไม่สำคัญและไม่ต้องมีก็ได้หรอกคับถ้าทีมงานทำงานทันกำหนด แล้วสินค้าที่ออกมาตรงตามคุณภาพแล้วแนวทางที่ควรจะเป็น
แรร์วิ95 อัพธรรมชาติสายเดียว แรร์พระผ้า 95 ไม่ถึกแถมหนุนให้ใช้เวทย์ธรรมชาติไม่อัพสายศักดิ์สิทธิ์แถมแรร์พระเบาถึกกว่าซะงั้น
แรร์เทร 95 อัพกันเวทย์ 1 สายลดป้องกันเวทย์ 2 สาย สรุปมันกากกว่าตอนอัพความสามารถอีกหรือบวกป้องกัน 1 ลดป้องกัน 2

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้ตามปกตินะครับ เราไม่ได้ห้ามใดๆ เลย โปรดอ่านดีๆ ครับ  g#013 แค่ห้ามใช้คำไม่สุภาพเท่านั้นครับ
งั้นที่ท่านร่ายมาซะยาวนั่น ที่ห้ามโน่นห้ามนี่...สรุปแล้วคือ ไม่ห้ามแล้วใช่ป่ะ แต่ห้ามเพียงแค่ไม่ให้ใช้คำไม่สุภาพอย่างเดียว...(ตกลงเอาไงเนี่ย)
ปล.ขอจับผิดหน่อยล่ะกัน (การสื่อสารไม่ครบถ้วน อาจแปลความหมายผิดเพี้ยนไปได้)

CacAloz

งั้นที่ท่านร่ายมาซะยาวนั่น ที่ห้ามโน่นห้ามนี่...สรุปแล้วคือ ไม่ห้ามแล้วใช่ป่ะ แต่ห้ามเพียงแค่ไม่ให้ใช้คำไม่สุภาพอย่างเดียว...(ตกลงเอาไงเนี่ย)
ปล.ขอจับผิดหน่อยล่ะกัน (การสื่อสารไม่ครบถ้วน อาจแปลความหมายผิดเพี้ยนไปได้)

ส่วนมากที่ผู้เล่นได้ทำผิดกันก็เป็นพวกใช้คำไม่เหมาะสมสะส่วนใหญ่ครับ กฎก็ใช้ทุกข้อที่ได้ร่างมาครับ