GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การชดเชยเกี่ยวกับบัคเซ็คพื้นฐานที่เกิดขึ้น

บุคคลทั่วไป · 157 · 42556

Domin

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า สเตตัสของเซ็ทนั้นจะแก้ใขแล้วกลับมาใช่ได้ภายในวันไหนครับ

ตอนนี้อยู่ระหว่างประเมินเวลาค่ะ โดยเบื้องต้น จะเข้าไปดูโค๊ดในส่วนนี้ก่อนว่าสามารถแก้ไขให้ใช้ได้เร็วสุดวันไหน เพราะหากทำโดยรีบเร่ง อาจจะส่งผลกระทบกับส่วนอื่นได้อีก ดังนั้นต้องดูให้ละเอียดขึ้นค่ะ

หากมีอัพเดทเรื่องเวลา จะแจ้งให้ทราบทันทีค่ะ

---------IcezeicE

• Full Member
อันดับแรก ทีมงาน น่าจะชดเชยก่อน

ผลกระทบ ได้รับเย๊อะ มาก โดยเฉพาะ เรื่อง ค่าเตตัส

แจก ยารีเตตัส และ ฮึ้ดสู้เช่า 7 วัน

ให้กับผู้เล่นทุกไอดี

หลังแก๊บัคได้แล้ว แจกยารีเตตัส อีกครั้ง

เพราะบางอาชีพ ถ้าไม่ลงเอจิตัน ต่อเนื้องก็ไม่ตัน เช่นกัน

ทำเหมือนที่บัค วอ

อันนี้ ชดเชยในเบื้องต้น ส่วนเรื่องผลกระทบ ของสกิว

ในส่วนๆ ต่างๆ

นั้นขอไม่ออกความเห็น

g#001 g#001
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 15:39:43 โดย ---------IcezeicE »

<นายพล>IvIazaiviuneiiz

• Newbie
  • *
อาจดูเหมือนงกนะ  ขั้นต่ำออนทั้งวัน (ไม่ขอคิดค่าไฟนะ) น่าจะ 2 สกิลเกือบ 3 ต่อวัน ถ้าไม่หลุด
ช่วยชดเชยด้วย 7 วันนั้นเท่าไหร่ และกี่คนที่โดนเหมือนกัน หรือไม่ใช่ปัญหาของตัวเอง ก็ไม่แคร์

wiperace

• Jr. Member
  • **
ยารีที่แจกก้เปนแบบเดลไม่ได้ก้ได้ ฮึดด้วย พอแก้เสดก้แจกอีกทีแล้วพุดหน้าถ้าเรียบแล้วค่อยเอาไอเทมออกก้ได้ มันเปนเรื่องที่ต้องทำอยู่แล้วแบบนี้อ่ะเกมส์ไหนๆถ้าบัคเกิดแบบนี้แล้วมันมีผลกระทบก้ต้องรีบแก้ปัญหาเฉพาะหน้าก่อน

wiperace

• **
เออมีอีกเรื่อง ไอ่ที่บอกว่าเีวัยนเทียนวันนี้ของจะออกง่ายขึ้น กูรู็ละเหรียญกิจแม่งออกง่ายกว่าเดิมใช่ป่ะพึ่งเวียนมามะกี๊33รอบ ได้เหรียญกิจมาซะ30รอบ เบียม3กล่อง E-DOK เอ้ยไม่รู้ดวงกูซวยหรือโอกาสต่ำ สัสๆวะ

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
เกิดปัญหาแบบนึ้ขึ้นมา บางคนก็น่าสงสารมากอ่ะนะ g#001
เสียผลประโยชน์ เครียดหนัก ต้องมาโวยวายหยาบคายรุนแรง
ถ้าไม่เช่นนั้นแล้ว จะนอนไม่หลับ กินไม่ได้ ถ่ายไม่ออก
ปลวกเฝ้าสุสาน

ทีที้

พูดตรงๆครับ       กรุณา  คิดถึงความเหมาะสมด้วย  คนส่วนใหญ่ที่ เขา ใช้เซ็ทจุ เขา จำเป็นต้อง ใช้ซูเปอฮึดเช่าใหม่  เอามาชดเชยทำไมเนี้ย

แจก   สุดคุ้มเช่ามาเลยสำหรับคนที่มีตัวละครใส่เซ็ทจุติ     ใจ  กล้าๆหน่อยครับ   ขนาดผม ทุกวันนี้ ออนมา ยืนเฉยๆ ยังช่วยกดวีไอพี เด็กเส้นให้ทุกเดือน  ฮ่วย รมณ์เสีย

PorchE

• **

ตอนนี้ทำไมจีเอมไม่เพิ่มอัตราดรอบกับอัตราค่าประสบการณ์มาปลอบใจผู้เล่นก่อนล่ะ....โถ่เอ้ยของง่ายๆแค่นี้คิดไม่ได้เกมมีบัคมีปัญหาแต่กลับปิดชดเชยปลอบใจไรไม่มีสักอย่างคิดไรเป็นบ้างครับจีเอมถ้าคุณเปิดอัตราดรอบมาเด็กๆๆจะไม่มาบ่นกันหรอกเพราะจะไปเวลและไปหาของดรอบกันแทน...........ของง่ายๆๆคิดหั้ยได้สิครับ    มีไรมาปรึกษาผมได้ตลอด24.

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ช่วย อธิบายยาวๆๆ กว่านี้ได้มั้ยค่ะ เซตพื้นฐานบัคที่ไหน แล้วเกิดเพราะอารัย ไม่ใช่บอกแค่ว่าบัคร้ายแรง ช่วยแก้ไขให้เร็วกว่านี้ไม่ได้หรอค่ะ  แล้วถ้าเกิดจากผู้เล่นทำ ทำมั้ยไม่แบนเฉพาะบุคคล แบบนี้มันกระทบเยอะนะค่ะ คนจะเลิกเล่นกันหมดล่ะ

เกิดบัคสะสมพลังจากเซ็ตพื้นฐานค่ะ สำหรับคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องทีมงานจะมีบทลงโทษจากการใช้บัคเพื่อหาผลประโยชน์แน่ค่ะ
ที่ออกมาบอกเช่นนี้แสดงว่าบัคนี้มันไม่ใช่แค่"ไม่เพิ่มเตตัส"อย่างเดียวใช่มิ แสดงยังมีบัคอื่นที่เป็นประโยชน์ต่อผู้เล่นที่ใช้เพื่อหาประโยชน์ใช่ป่าวอ่ะครับ(ผมไม่มีเซตเลยไม่รู้)
ถ้าใช่...ถึงขั้นทีมงานจะลงโทษกับผู้ใช้บัค แสดงว่าร้ายแรงมากจริง
ถ้าไม่ใช่...แล้วจะไปแสวงหาผลประโยชน์จากบัคนี้อย่างไรกัน

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
7 วันเลยหรอ นานไปเปล่า

ปกติวันหนึ่งๆสะสมได้ 2-3 สกิลเลยนะ

ที่ชดเชยมาเทียบไมได้เลย เพราะปกติก็เช่ากันอยู่แล้ว

ถ้าปิด1-2 วันยังพอไหว ถึงไม่ชดเชยอะไรเลยก็ตาม

แต่นี่ปิด1สัปดาห์ แถมชดเชยมาแบบเหมือนทำส่งๆไปอ่ะ

รู้สึกเซ็งเหมือนกัน 

ช่วยทำอะไรให้มันสมน้ำสมเนื้อหน่อยได้มั้ยคะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
อิเจ๊ตูขาดรายได้ ออนเซตจุไว้ 21 ตัว

1 อาทิตย์เงินเจ๊หายไปเท่าไหร่หว่า

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

PorchE

• **
เนื่องจากทางทีมงานตรวจสอบพบ "บัคเกี่ยวกับเซ็ตพื้นฐาน"
จึงมีความจำเป็นต้องปิดการใช้งานในส่วนของเซ็ตพื้นฐานทุกอย่างชั่วคราว

โดยระยะเวลาปิดการใช้งานของเซ็ตพื้นฐานจะเริ่มตั้งแต่วันที่ 6 - 13 มิถุนายน 2555

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นมา ณ ที่นี้ด้วย

______________________________________________________________________________________

•จากการประชุมกับทีมโปรแกรมเมอร์เบื่องต้น•
ทางทีมโปรแกรมเมอร์จะพยายามแก้ไขในส่วนของค่าสเตตัส ของเซ็ตจุดติให้ใช้ได้ก่อน ส่วนอื่นๆ จะแก้ไขไปตามลำดับต่อไป

•เรื่องการชดเชย•
จะมีการชดเชยให้กับผู้เล่นทุกคนที่ทำการจุติแล้ว ด้วยไอเทม
"เพิ่มพลังฮึดสู้เช่า 7 วัน จำนวน 1 ชิ้น ต่อ 1 ไอดี"
ทีมงานจะแจกไอเทมชดเชยให้ วันนี้ (6 มิถุนายน 2555) เวลา 18.00 น.โดยไอเทมจะถูกส่งเข้าที่คลังอะคาเดมี่

ฮึดสู้เช่า7วันมันน้อยไปกับเหตุการที่เกิดขึ้นเลื่อนการเปิดแพทมาเป็นบ่ายโมงชดเชยไรไม่มีสักอย่างแถมยังปิดค่าประสบการณ์*150อีกด้วยทำแบบนี้จะคุ้มไหมกับผู้เล่น กับไอค่าประสบการณ์อัตราดรอบและค่าประสบการเลเวล คุณงกจังเลยนะครับ

Domin

• บุคคลทั่วไป
ชดเชย โดยให้เพิ่มพลังฮึดสู้เช่า 7 วัน  นั้น เพื่อชดเชยในส่วนของค่าสเตตัสที่ใช้งานไม่ได้ ซึ่ง เพิ่มพลังฮึดสู้ นั้นก็ให้ความสามารถในส่วนของค่าสเตตัส ดังนี้
เพิ่มค่าพลังโจมตี 25 หน่วย
พลังป้องกัน 25 หน่วย
ความแม่นยำ 12 หน่วย
การหลบหลีก 12 หน่วย
ความต่อเนื่อง 25 หน่วย
โป๊ะเชะ 12 หน่วย

ในส่วนของเพิ่มพลังฮึกสู้ ก็มีระยะเวลา 7 วัน ซึ่งคิดว่าน่าจะเหมาะสมแล้วนะคะ

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
อิเจ๊ตูขาดรายได้ ออนเซตจุไว้ 21 ตัว

1 อาทิตย์เงินเจ๊หายไปเท่าไหร่หว่า

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

woon_shock woon_shock woon_shock   

เพลงตัวเดียวยังเสียดาย  นี่21 ตัว  g#002 g#002

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ชดเชย โดยให้เพิ่มพลังฮึดสู้เช่า 7 วัน  นั้น เพื่อชดเชยในส่วนของค่าสเตตัสที่ใช้งานไม่ได้ ซึ่ง เพิ่มพลังฮึดสู้ นั้นก็ให้ความสามารถในส่วนของค่าสเตตัส ดังนี้
เพิ่มค่าพลังโจมตี 25 หน่วย
พลังป้องกัน 25 หน่วย
ความแม่นยำ 12 หน่วย
การหลบหลีก 12 หน่วย
ความต่อเนื่อง 25 หน่วย
โป๊ะเชะ 12 หน่วย

ในส่วนของเพิ่มพลังฮึกสู้ ก็มีระยะเวลา 7 วัน ซึ่งคิดว่าน่าจะเหมาะสมแล้วนะคะ
เหมาะสมยังไงเหรอครับ คิดดูนะครับ 7 วัน 21 สกิล ถ้าคิดเป็นเงินก้อ  21x950K =  19.5 M   หรือถ้าคิดเป็นสกิลนายสู้กับพี่เราเปล่า
ก้อคือ บอส 21 ตัว เปิดบอสมาตีเผลอๆ ได้กล่องแรร์ 90-99
คิดว่าที่ออกมาชดเชยมันเหมาะสมยังไงครับ ????
เล่นปิดสกิลเซตจุนานๆ แบบนี้ ผมยังคิดไม่ออกเลย จะเอาเงินที่ไหนใช้ จะเอาเงินที่ไหนซื้อของแจกสาวๆ  เฮ้อออ เครียด