GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การชดเชยเกี่ยวกับบัคเซ็คพื้นฐานที่เกิดขึ้น

บุคคลทั่วไป · 157 · 42562

ผมเป็นคนหนึ่งที่เสียผลประโยนช์จากเซ๊ตนี้  แต่ว่าค่าสเตตัสอะไรต่างๆคงจะไม่น่ายินดีที่ค่าความต่อเนื่องให้ได้ 216 ผมแนะนำเพื่อนๆให้ออนไปรับบัพ เลเวลน่าจะประมาณ 60 มั่งที่ คุณชายใจดีอ่ะครับ  ครบ ชม. จะได้ฮึดสู้เช่า 7 วันอ่ะครับ  เอามาใช้ช่วงรอ บัคครั้งนี้ก่อนน่ะครับ  ส่วนเรื่องการชดเชย ยังไงก็ต้องเรียกร้องในส่วนที่เสียไป ครับ  ถึงกำไลจะมีคนในเซิฟที่มีส่วนน้อย  แต่ปัญหาคือปัญหา ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ ยังไงคุณก็ต้องชดเชยน่ะครับ   g#046

xxx

• Jr. Member
  • **
  • Man.U
จีเอ็มคงต้องหาทางแก้ไขเรื่องค่าสเตตัสก่อนนะคับ กระทบคนที่ใส่เซตอย่างเดียวมาก แบบผม(คือไม่มีพวกคลุม รองเท้า เครื่องประดับ สำรองไว้เลยคับ) แล้วยังเล่นอยู่ ไม่ได้ออนตัวทิ้งไว้เฉยๆ

ถ้าต้องรอถึงอาทิตย์นึงผมว่าคนเลิกเล่นไปอีกเยอะแน่ๆคับ อย่างน้อยๆรับเวลาสะสมเซตพื้นฐานยังไม่ได้ แต่ความสามารถของเซตพื้นฐานน่าจะยังอยู่นะคับ

ก็เป็นอีกคนที่ไม่มีเซ็ตสำรองไว้  g#013  ค่าสเตตัสต่างๆก็ลงไปแบบใส่เซ็ตจุแล้วอัพสเตตัส กดเพิ่มฮึดสู้ก็ยังไม่ถึง 216  วันนี้มีวออีกด้วย แย่ๆๆกันไปใหญ่

~๐ Ryan ๐~

• Full Member

demon

• Newbie
  • *
ปรับนานแบบนี้หวังว่าว่าคงจะชดเชยได้น่าประทับใจนะ  เพราะผมคนนึงที่เปิดคอมออนเซคจุ4ตัวไม่เคยปิด และเทรก็ใส่เซตจุให้ยิงไว เน่าหมดแบบนี้

ตั้ง1อาทิตย์ น่าจะได้รับการชดเชยที่สมเหตุสมผลนะ

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
บัคที่สกิลแล้วทำไมต้องปิดค่าสเตตัสด้วยอ่ะ
มันกระทบมากๆเลยนะค่ะ อย่างน้อยถ้าคิดหาวิธีแก้ไขไม่ได้จริงๆ ก็แสดงความรับผิดชอบแจกฮึดเช่ามาแก้ขัดก็ยังพอทน
ปิดโดยไม่แจ้งล่วงหน้าแบบนี้ คนที่ไม่มีของสำรองจะทำยังไงค่ะ????
 g#035 g#035 g#035 g#035

เค้าเรียกว่าปิดการใช้งานถาวร 1 สัปดาห์ ไม่ได้เรียกว่าปิดชั่วคราวนะ  g#014

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
หาเรื่องให้โดนบ่นโดนด่าอยู่ได้ทุกอาทิตย์...ตอนแรกก่อนเปิดเซิฟดูเหมือนจะดูดี กับรายละเอียดการอัพแพทช์ทิตย์นี้
หลังจากนั้นเป็นไงล่ะ...ปิดเซิฟอีกซะงั้น สงสัยถ้าไม่โดนผู้เล่นด่านี่ ชีวิตห่อเหี่ยวไร้เรี่ยวแรงขาดความกระตือรือล้นกินไม่เข้าคายไม่ออกขี้เยี่ยวก็ไม่ออกล่ะมั้งนิ

wiperace

• **
เอาสเตตัสเซตจุคืนมาก่อนวอด้วยโว้ย กดพิ่มฮึดไปมันก้ไม่ตันโว้ยกูไม่ได้ลงเอจิ สกิลไว้ที่หลังก้ได้เอาสเตตัสมาสาสสส

Domin

• บุคคลทั่วไป
ช่วย อธิบายยาวๆๆ กว่านี้ได้มั้ยค่ะ เซตพื้นฐานบัคที่ไหน แล้วเกิดเพราะอารัย ไม่ใช่บอกแค่ว่าบัคร้ายแรง ช่วยแก้ไขให้เร็วกว่านี้ไม่ได้หรอค่ะ  แล้วถ้าเกิดจากผู้เล่นทำ ทำมั้ยไม่แบนเฉพาะบุคคล แบบนี้มันกระทบเยอะนะค่ะ คนจะเลิกเล่นกันหมดล่ะ

เกิดบัคสะสมพลังจากเซ็ตพื้นฐานค่ะ สำหรับคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องทีมงานจะมีบทลงโทษจากการใช้บัคเพื่อหาผลประโยชน์แน่ค่ะ

Domin

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนของผู้ที่ได้รับผลกระทบจากการปิดเซ็ต ทีมงานกำลังพิจารณาเพื่อหาแนวทางการชดเชยให้ในส่วนนี้อยู่ค่ะ

wiperace

• **

VR_1

• **
อยากทราบว่า สเตตัสของเซ็ทนั้นจะแก้ใขแล้วกลับมาใช่ได้ภายในวันไหนครับ