GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

!!!!!เตือนภัยสำหรับคนขายของในเกมส์ที่รับเงินจริง

sausasa

• Newbie
  • *
!!!!!เตือนภัยสำหรับคนขายของในเกมส์ที่รับเงินจริง (ถึงจะผิดกฎแต่ก็ขายกัน) ตอนนี้ให้ระวังมีมิจฉาชีพ ประกาศรับเงินm กำไล หรือของอื่นๆ โดยเขาจะรับเฉพาะโอนเงินเท่านั้น และทำวันหยุดเท่านั้น อยากรู้ไหมว่าทำไม

1.รับเฉพาะโอนเงิน เพราะมันจะใช้วิธีโอนผ่านเว็ป Truemoney หรืออื่นๆ (ไม่รับโอนแบบอื่น)
2.หาเหยื่อวันหยุด เพราะทาง Truemoney มีข้อจำกัด จะโอนเงินวันธนาคารทำการ ถ้าวันหยุดต้องรอไปก่อน มันจะถ่ายรูปทำรายการโอนเงินมาให้ดูเพื่อให้เราเชื่อ(ภาพปลอม)

1,2 จะทำให้เราให้ของมันไปโดยไม่ได้เงิน ถ้าเราบอกรอเงินเข้ามันก็จะส่งภาพแจ้งความในเวปมาขู่

ถ้าผู้ใดจะขายต้องรับโอนเงินหน้าตู้หรือโอนที่ธนาคารโดยตรง รอเงินเข้าเมื่อเข้าแล้วค่อยให้ของนะครับ

(ประสบการณ์เคยโดนเพราะร้อนเงิน)

_T_T_T_

• Full Member
ใช่ๆ ผมก้เจอ มันเอา ใบโอนบัตรปลอม ส่งมาทางเฟส ให้ผมดู ผมก้ว่ามันเเปลกๆ ดีนะผมฉลาด ออกไปเช้ค ไม่งั้นเสีย เท้าลวงตาสุดที่รักไปละ  g#002 เคยโดนคาเดท ชื่อ New ไรนี่เเหละ  ผมชอบความสามารถของเขานะ เเต่หากินเเบบควายๆเกินไป

md5688

• Newbie
  • *
เพื่อนผมลองไปแล้ว 50 True money อยากรู้ว่าเกรียนไหม
และแล้วก็หายเงียบกริบ