GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

'"เส็งคเคร็งงง'"

• Jr. Member
  • **
อาชีพไหนที่จุติง่ายๆอ่ะครับ แล้วแนะนำของสวมใส่ด้วยนะครับ งบไม่เกิน 20M

ทีที้

• Full Member
เวลง่ายสุด ก็พระสาย กาย+ชุป แล้วครับ  ได้ไวสุด
1สายแคสเตอร์ได้%ในตี้มากกว่าสายอื่น  2 ชุปได้%อีก  3 พระฟูยังไงตี้ก็ต้องการ

ปิศาจ

เวลง่ายสุด ก็พระสาย กาย+ชุป แล้วครับ  ได้ไวสุด
1สายแคสเตอร์ได้%ในตี้มากกว่าสายอื่น  2 ชุปได้%อีก  3 พระฟูยังไงตี้ก็ต้องการ

พระจุติยากครับ ฆ่าราชินียาก  ใครเคยลองจะรู้  ต้องเปลี่ยนเป็นสายค้อนถึงจะพอไหว 
จุติง่าย ชาปสายยิงเร็ว  แอสมีด  เบลดดาบใหญ่ครับ เบลดดาบคู่สายโป๊ะ  เบอร์เซอก  แต่ยังไงก็ต้องพกพระกายไปด้วยครับ  พูดง่ายๆสายโป๊ะจุ ง่ายครับ
แต่ถ้าเจะเอาเวลดีด้วย  ก็ชาป กับแอส แบบข้างบนว่านั่นแหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มารศาสตรา

ชาป ของสวมใส่ถูกกว่าของแอส แค่นั้นแหล่ะ แต่ทั้งชาปทั้งแอส เวลง่ายจุง่าย ทั้งคู่

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ของสวมใส่ละงับ

ของสวมใส่นี่เป็นของบ้านๆไม่ต้องเซตก็ได้ครับ ออฟว่องไปทั้งแอสและชาป แต่สำคัญอยู่ที่ผอบครับ ถ้าเป็น โชคเชีย อาวุธอะไรก็ได้ เวลสบายๆเลยละ เพราะในตี้พระฟูตลอดอยู่แล้ว แต่ปัญหาก็คือ 20 เอมซื้อผอบโชค เชีย ไม่ได้  ถ้าไงผมเน้นทางชาปให้แล้วกันครับ

ชาปใส่อะไรก็ได้ เซตธรรมชาติของเรนยังได้ ธนูเอาแบบจนๆ ก็ ศรมายาโลหิต ไปก่อน ดูดเลือดด้วย จะออฟ โชค คลั่ง ก็ตามแต่ชอบ คลุมวิหค  ถ้าเวลได้ 65 ใส่เท้าเมฆาเพิ่มหลบอีก 20  สร้อยนำโชค กากซาหรือกากผู้ทำลายออฟมอง หมวกกูล เวลเกิน 68 ใส่เท้าโบราณก็ได้ เพิ่มหลบ เวลสบายดี ทำการงานตัดไม้ + วิศวะกรไปด้วยก็ดี ไว้ทำลูกธนูใช้เพราะมันใช้เปลืองอยู่   เวลเกิน 66 ไปใช้ศรเจ้าทมิฬก็ได้ หรือะนูปีกอัคนีก็ได้ แถมเวลสูงๆทำเควสเซตนัยตาเหยี่ยวได้ของมาใส่อีก ซื้อธนูอย่างเดียว

ถ้าจะเอาเวลผ่านๆของไม่ต้องเน้นมากมาย เน้นผอบไว้เป็นต่อ ของใส่ออฟให้ถูกทาง ออฟว่อง  ออฟคลั่งหรือโชค แต่คลั่งจะดีกว่า สายโป๊ะสายยิงเร็วเหมาะดี ไม่ต้องยศสูงมาก ผอบช่วยอยู่แล้ว ประหยัดตังค์ไว้  เวลาไปเวลถ้า 2 จอได้ ออนชาปกับพระ ให้ชาปพกแพคปังนิดหน่อย เอาพระสรร นี่ก็เวลคนเดียวได้ทุกที่  ถ้าไปเวลโขนเมื่อเวลสูงๆ แนะนำใส่เซตตาเหยี่ยว กากออฟรอบคอบ + แหวนมรกต โขนจะตีเก๊งๆเลย แต่ระวังผีเสื้อ ถ้าเวลในดัน เวลได้ทุกดันละชาป สบายมาก

สรุปคร่าวๆ เอาง่ายๆ เน้นผอบ + ของออฟหลบ และพระประจำกาย 1 ตัว เวลสบายๆ ผมจุชาปมา 2 รอบ ของใส่ไม่ออฟเลย ออฟแต่ธนูเสคลั่ง เวลมันเรื่อยเปื่อยไป แต่ใช้ผอบโชคเชีย เวลสบายๆ

ทีที้

พระจุติยากครับ ฆ่าราชินียาก  ใครเคยลองจะรู้  ต้องเปลี่ยนเป็นสายค้อนถึงจะพอไหว 
จุติง่าย ชาปสายยิงเร็ว  แอสมีด  เบลดดาบใหญ่ครับ เบลดดาบคู่สายโป๊ะ  เบอร์เซอก  แต่ยังไงก็ต้องพกพระกายไปด้วยครับ  พูดง่ายๆสายโป๊ะจุ ง่ายครับ
แต่ถ้าเจะเอาเวลดีด้วย  ก็ชาป กับแอส แบบข้างบนว่านั่นแหละ

เพื่อนหลายๆคนของผมก็ เล่นพระจนจุ 5 รอบสุดท้ายค่อยเปลี่ยนเป็นอาชีพที่ชอบ  เพราะ  ความไวในการเวล  เทคนิค  มากมาย ที่ไม่สามารถเปิดเผยได้ ทำให้ แทบไม่ต้อง พาเวลเลย   จน60+  หมีก็ไม่ต้องไป    พอ60+ไม่กี่ชม. สามารถทำให้ เวล80+ได้  แค่ อาศัย อาชีพที่2ช่วยนิดหน่อยเท่านั้น แล้วก้ ลงดันตี้ปราสาท หรือ ลงดันตี้โขน สบายๆ ถ้าขยันๆ  รับรอง  จุภายในไม่เกิน2อาทิตย์ ทำได้ แน่ครับ

ส่วนการทำเควสจุของ พระ   ยอมรับว่า ยากกว่าอาชีพอื่น แต่ถ้าเล่นจนคล่อง ก็ ไม่ เกินความสามารถครับ  (เพื่อนๆที่เป็นงานช่วยได้เยอะ)

'"เส็งคเคร็งงง'"

• Jr. Member
  • **
เรื่องผอบหายห่วง ผมมีแล้ว ตกลงชาปออฟว่องของสวมใส่อะไรก็ได้ OK ขอบคุณครับ