GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2554 มีรายการดังนี้

บุคคลทั่วไป · 101 · 27235

Goodbye...

• Full Member
อาชีพแต่ละอาชีพนั้น มันต่างก็มีจุดแข็งพอๆ กันละครับ และถ้าเพื่อนๆ คนไหนเค้าเล่นถึงจุ 6 และนั้นก็สมควรแล้วที่เค้าจะเก่งเทพ เพราะความพยายามเล่นจนถึงจุ 6 ใครอยากเทพอยากเก่งก็ต้องเล่นให้ได้แบบนี้ครับ ไม่ใช้จะมาว่าอาชีพโน้นนี้อ่อน เพราะตัวเองไม่ไปเก็บเวลย่ำอยู่ที่เดิมๆ และมาบอกว่าอาชีพผมอ่อน มันก็เท่านั้นละครับ

ไอเทมก็เข้าใจอยู่ว่ามีดีมาก ดีน้อย กากนิด กากมาก โคตรกาก ทุกอย่างก็มีให้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วของอาชีพตัวเอง ของการเล่นของตัวเอง เลือกเอาสิครับการเล่นเกมก็เหมือนการเรียนรู้อะไรสักอย่างที่ต้องทำความเข้าใจของตัวละครตัวเอง และแนวทางการเล่นของตัวเอง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราที่จะเลือกละครับ ผมว่าหาทางให้ตัวเองเก่งครับไม่ใช้ไปบอกว่าอาชีพคนอื่นเก่งทั้งๆ ที่คุณยังไม่ไปถึงจุดสุดยอดเลย

ปล. ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อาจจะอ่านแล้วงงถ้าใช้อารมณ์อ่าน   woon_555

ชัดเจน   g#031

<Action!>OporZii[Sv.PK]

• Jr. Member
  • **
  • เราเดินมาไกลแล้วก็ต้องเดินต่อไปอย่าคิดที่จะกลับเด็ดขาด

i-mild

• Newbie
  • *
โหลดตั้งค่าเกมไม่ได้ค่าา

ไม่รุจะไปโพสบอกตงไหน  โฟสตงนี้เลยละกัน

woon_555 woon_555

J_K

• Newbie
  • *
ปวดขี้ก้อไปขี้ ตอบไรไม่ได้ก้อไม้ต้องตอบวกไปวนมาพากันงงเฉยๆไร้สาระกันเฉยๆมั่วไปวนมาไหม  จีเอมน้องๆยอมรับว่าผมไม่รุ้ก้อเท่านั้นจะพาเขาวนกันกันทำไม    วะเห้ยถรุย g#030

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
อาชีพแต่ละอาชีพนั้น มันต่างก็มีจุดแข็งพอๆ กันละครับ และถ้าเพื่อนๆ คนไหนเค้าเล่นถึงจุ 6 และนั้นก็สมควรแล้วที่เค้าจะเก่งเทพ เพราะความพยายามเล่นจนถึงจุ 6 ใครอยากเทพอยากเก่งก็ต้องเล่นให้ได้แบบนี้ครับ ไม่ใช้จะมาว่าอาชีพโน้นนี้อ่อน เพราะตัวเองไม่ไปเก็บเวลย่ำอยู่ที่เดิมๆ และมาบอกว่าอาชีพผมอ่อน มันก็เท่านั้นละครับ

ไอเทมก็เข้าใจอยู่ว่ามีดีมาก ดีน้อย กากนิด กากมาก โคตรกาก ทุกอย่างก็มีให้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วของอาชีพตัวเอง ของการเล่นของตัวเอง เลือกเอาสิครับการเล่นเกมก็เหมือนการเรียนรู้อะไรสักอย่างที่ต้องทำความเข้าใจของตัวละครตัวเอง และแนวทางการเล่นของตัวเอง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราที่จะเลือกละครับ ผมว่าหาทางให้ตัวเองเก่งครับไม่ใช้ไปบอกว่าอาชีพคนอื่นเก่งทั้งๆ ที่คุณยังไม่ไปถึงจุดสุดยอดเลย

ปล. ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อาจจะอ่านแล้วงงถ้าใช้อารมณ์อ่าน   woon_555

เข้าใจครับว่าความเห็นส่วนตัว แต่ถ้าจะมาตอบประมาณนี้ ใช้ไอดีธรรมดาจะดีกว่าไหม แต่ไม่ได้ว่าไรนะครับ แล้วแต่มุมมองผู้เล่นแต่ละคน  g#003 g#003 g#003

ปล.บางอย่าง บางเรื่องประโยคเดียวกัน แต่ถ้ามาจากทีมงาน กับมาจากผู้เล่นธรรมดา มันอาจต่างกันได้ ที่พูดคือหลายๆเรื่องนะครับ ไม่ได้เจาะจงจากทั้งเรื่องในอดีต ปัจจุบัน อนาคต *0*ไปไกลละเริ่มงง เหมือนกัน  g#031 g#031

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
แบบไหนก็เหมือนกัน  ไก่เห็นตีนงู  งูเห็นนมไก่ ต่างตรงไหน  อยู่ที่ใครเดินใครก่อน คิกๆๆๆๆๆๆ

เราก็เล่นอาชีพเทร นะ แต่ยังกาก อยู่เลย  g#031  (ของแพงน่ะ อยากได้แต่ไม่มีปํญญาซื้อ  g#002)