GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาผู้เล่นบางส่วนหลุดออก และไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ในช่วงนี้

บุคคลทั่วไป · 79 · 17798

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ตอนนี้ทีมงานก็กำลังเครียดอย่างหนักครับ เพราะตรวจสอบเท่าที่ทำได้แล้ว ไม่พบ Dump หรือ Error
ที่สำคัญ มันไม่ได้เป็นที่ Asura เกมเดียว แต่ GodsWar ก็เป็นด้วยพร้อมๆ กัน

ปัญหาที่พอจะสันนิษฐานได้ ถ้าไม่ใช่ IDC ก็เป็นที่ server กลางแน่ๆ แต่คาดว่าน่าจะเป็นที่ IDC มากกว่า
เพราะน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องอินเตอร์เน็ตแหงๆ เลยครับ

ยังไงก็ตาม มันคงจะเกิดขึ้นอีกแน่ๆ ก็ต้องขออภัยในความไม่สะดวกไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ
ปัญหาหนักๆ กว่านี้เราก็เคยผ่านกันมาแล้ว ครั้งนี้ก็น่าจะผ่านไปได้ถ้าพวกเราช่วยกัน
อย่าตั้งกระทู้ให้เยอะๆ ให้รกนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบถ้าเกี่ยวกับปัญหานี้ ให้แจง วัน-เวลา-เซิร์ฟเวอร์ เข้ามาที่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=8080.0 เพียงลิงคืเดียวครับ

เอาเป็นว่า ถ้าตรวจสอบพบ และแก้ปัญหาได้ จะ xEXP xDrop ให้อ้วกแตกกันไปข้างนึงเลยครับ
ขอเอาชื่อ ย.ยุ่น เป็นประกัน!!!!!!

**ขออภัยที่ต้อง Copy ข้อความนี้มาตอบ เพราะตอนนี้คงมีผม Stand by อยู่แต่เพียงผู้เดียวครับ  g#002

ข้อมูลตามนี้เลยครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

---------IcezeicE

• Full Member
แก้ ไวหน่อย

ไม่ไหวแระ

หลุดตอนตาย2 รอบติดต่อกัน เซงมาก
มีกรรมเป็น ? ? ? ? ?

นี่ไม่อยากจะคิดถ้าเป็นเมือก่อน คงเป็น เทรเชอร์ฮันเตอร์จุ6 เวล1 ไปนานแล้ว

• Newbie
  • *
ตอนนี้ทีมงานก็กำลังเครียดอย่างหนักครับ เพราะตรวจสอบเท่าที่ทำได้แล้ว ไม่พบ Dump หรือ Error
ที่สำคัญ มันไม่ได้เป็นที่ Asura เกมเดียว แต่ GodsWar ก็เป็นด้วยพร้อมๆ กัน

ปัญหาที่พอจะสันนิษฐานได้ ถ้าไม่ใช่ IDC ก็เป็นที่ server กลางแน่ๆ แต่คาดว่าน่าจะเป็นที่ IDC มากกว่า
เพราะน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องอินเตอร์เน็ตแหงๆ เลยครับ

ยังไงก็ตาม มันคงจะเกิดขึ้นอีกแน่ๆ ก็ต้องขออภัยในความไม่สะดวกไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ
ปัญหาหนักๆ กว่านี้เราก็เคยผ่านกันมาแล้ว ครั้งนี้ก็น่าจะผ่านไปได้ถ้าพวกเราช่วยกัน
อย่าตั้งกระทู้ให้เยอะๆ ให้รกนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบถ้าเกี่ยวกับปัญหานี้ ให้แจง วัน-เวลา-เซิร์ฟเวอร์ เข้ามาที่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=8080.0 เพียงลิงคืเดียวครับ

เอาเป็นว่า ถ้าตรวจสอบพบ และแก้ปัญหาได้ จะ xEXP xDrop ให้อ้วกแตกกันไปข้างนึงเลยครับ
ขอเอาชื่อ ย.ยุ่น เป็นประกัน!!!!!!

**ขออภัยที่ต้อง Copy ข้อความนี้มาตอบ เพราะตอนนี้คงมีผม Stand by อยู่แต่เพียงผู้เดียวครับ  g#002

ถ้าเป็นที่ฮาร์ดแวร์ มันจะซํ้าซากไม่รู้จบ พิจารณาได้แล้วนะครับ ให้สมกับมืออาชีพหน่อย

คงไม่ต้องให้ลงลึกไปกว่านี้ ลงทุนสักนิดให้ความสุขกับผู้ใช้บริการ   g#021  ขอบคุณครับ

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
คืนนี้นอนเร็ว ต้องขอบคุณทีมงาน  g#005 g#005
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

เฮ้อๆๆๆ

• Newbie
  • *
เซิฟ PK ค่ะ เป็นมาตั้งแต่ 4 ทุ่มกว่าละ เล่นได้ไม่ถึง 5 นาที ก็ค้าง แล้วก็หลุด เป็นซ้ำๆกัน มาจนถึงบัดเดี๋ยวนี้ ตีหนึ่งครึ่งแล้วค๊าาาาาาาาาาา

toon125cc

• Newbie
  • *
 g#046คับของผม+ของยุเกราะหนักมังกรน้ำแข็งกะลัง+5เอง93เปอเซนอ่ะมันก้อค้างแล้วหลุดเข้ามาอีกทีเกราะหายไปแล้วคับ ยุเซิฟอวตารนะคับช่วยดูให้ทีนะคับเสียความรู้สึกอ่ะคับ  g#041