GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผยแผนปรับปรุงพัฒนา แนวโน้มเกมอสุราในอนาคต

TAMA

• Sr. Member
แผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราระยะสั้น - ระยะยาว

มีเพื่อนๆ หลายท่านสอบถามถึงแนวทางการพัฒนาของเกมอสุราในอนาคต ว่าจะเป็นอย่างไร จะมีอะไรใหม่ๆ เข้ามาบ้าง
ทีมงานก็เลยนำแผนปรับปรุงพัฒนาเกมอสุราทั้ง ระยะสั้น และระยะยาว นำมาให้เพื่อนได้ทราบกันก่อน รายละเอียดมีดังนี้

แผนพัฒนาระยะสั้น (ระยะเวลา 2 - 3 เดือน)
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น
5. ตลาดกลาง ระบบที่จะช่วยให้พ่อค้าแม่ค้า ได้ซื้อง่าย ขายคล่องกันสะดวกยิ่งขึ้น
6. อาชีพคนทรงเผ่าอสุรา
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament
8. แผนที่กลาง บังคับเปิด PK มอนสเตอร์สุดโหด ที่จะทำให้ค่าประสบการณ์ล้นทะลัก
9. ปรับปรุงระบบการงาน
10. เพิ่ม c3 อาชีพเซ็นจูเรียน
11. เพิ่มช่องแฟชั่น สำหรับเสื้อผ้าที่เป็นชุดแฟชั่นโดยเฉพาะ

แผนระยะยาว (ระยะเวลา 3 - 6 เดือน)
1.อาวุธแรร์เผ่าอสุรา
2.หมวกขยับได้
3.ปรับสมดุลสกิล ไอเทม ตัวละคร
4.แผนที่ใหม่ฝั่งอสุรา
5.ดันเจี้ยน 100 ชั้น

ข้อมูลนี้เป็นแผนที่ยังอยู่ระหว่างปรับปรุงพัฒนา อาจมีเพิ่มเติม แก้ไขเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม
หากผู้เล่นมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ก็สามารถเสนอเข้ามาได้เลย
ถ้าข้อไหนดำเนินการเสร็จแล้ว ทีมงานจะประกาศให้ทราบอีกครั้งเป็นระยะๆ ครับ

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

3eCausez

• Full Member

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
แผนพัฒนาระยะสั้น (ระยะเวลา 2 - 3 เดือน)
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น
5. ตลาดกลาง ระบบที่จะช่วยให้พ่อค้าแม่ค้า ได้ซื้อง่าย ขายคล่องกันสะดวกยิ่งขึ้น
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament
8. แผนที่กลาง บังคับเปิด PK มอนสเตอร์สุดโหด ที่จะทำให้ค่าประสบการณ์ล้นทะลัก
11. เพิ่มช่องแฟชั่น สำหรับเสื้อผ้าที่เป็นชุดแฟชั่นโดยเฉพาะ
หมดนี้ สามเดือนเสร็จทันแน่หรอครับ ผมว่าสามปีรึป่าว แต่ถ้าทันจริง ก็ดีมากเลยครับ ถือว่าทันใจ ส่งที่หลายๆคนรออยู่คงอยู่ในนี้กลางปีนี้คงได้เล่นกันแล้ว ^ ^

อ้างถึง
แผนระยะยาว (ระยะเวลา 3 - 6 เดือน)
1.อาวุธแรร์เผ่าอสุรา
2.หมวกขยับได้
3.ปรับสมดุลสกิล ไอเทม ตัวละคร
4.แผนที่ใหม่ฝั่งอสุรา
5.ดันเจี้ยน 100 ชั้น
มีแค่แรร์เผ่าที่น่าจับตามอง ดัน100ชั้น ก็ชื่อน่าสนดี จะได้มีที่เวลใหม่ๆ  ยังเป็นเรื่องอีกไกลตัวจะมาเมื่อไรก็ได้ขอให้แผนระยะสั้นเสร็จครบถ้วนก่อนแล้วกัน

คาดหวังและรอดูผลของระบบพวกนี้อยู่ครับ

ทหารจะมีซีสามอะไรโหดไหมน้อ ว่าแต่สกิลเหรียญคลาสสองของทหารนี่ไม่ถูกบรรจุอยู่ซักแผนคงมีบางท่านถามถึง
แต่คนทรงสิจะน่าเล่นแค่ไหนน้อ
ตลาดระบบใหม่จะไม่โดนโกงเดลหลอกตั้งราคาขายกันอีกต่อไปแล้วใช่ไหม
เควสรายวันที่จะมาแก้เบื่อในแต่ล่ะวัน 555++ ขอรางวัลเจ๋ง ๆ น่ะครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

.PuNlSHER.

• Jr. Member
  • **
แล้วการจุกระสุนของเซนจุเรี่ยนอะคับ จะให้มันมือ ชด หักปืนทิ้ง ต่อยเลยว่างั้น ที่ปรับมาที่ ก็ ง่อย ยิ่งกว่าเดิมอีกผมว่า ถ้าแย่งกว่านีร้ เอา เซนจูเรี่ยน ลบออกจากเกมอสุราเลยดีมั้ยคับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แล้วการจุกระสุนของเซนจุเรี่ยนอะคับ จะให้มันมือ ชด หักปืนทิ้ง ต่อยเลยว่างั้น ที่ปรับมาที่ ก็ ง่อย ยิ่งกว่าเดิมอีกผมว่า ถ้าแย่งกว่านีร้ เอา เซนจูเรี่ยน ลบออกจากเกมอสุราเลยดีมั้ยคับ
อย่าเลยมีเถอะ ถ้าไม่ติดที่สกิลบรรจุกระสุนทหารมันก็เทพมากเลยน่ะครับ ขอแรร์ทหารที่บรรจุได้ทีล่ะ1000นัดทีเถอะทีละ10-20 ยิงมอนแปบเดียวก็ต้องกดบรรจุอีกล่ะ หรือทำให้บรรจุอัตโนมัตทีก็ดีน่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

.PuNlSHER.

• **
แล้ว ถ้านายโดนสาปใบ้  แล้ว กระสุนหมด นายจะทำยังไง ปั้มยาอะ พอว่า แล้ว เซนคนอื่นหละ เขามีงบจะมาปั้นยาครอบมั้ย มี เยอะมั้ย ถูกได้หนิ นายไม่มีจุกระสุนหนิ

Directorr

ดีใจด้วยกับ C3 ทหารครับ

แล้วก็ชุดแฟชั่นเทสกันดีๆนะครับ เด๋วจะเหมือน ปลอกแขนใส่มีดปาดาวอีก

ส่วนที่เหลือขอให้ทำตามเป้าได้ไวๆนะครับ

ปล. Death Match Tournament นี่มันเหมือน ABT เปล่าหว่า
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

อยากเสนอ g#046 ว่า ค่ายประจำหัวเมืองต่างๆ อยากให้มันดูแล้ว แลมีประโยชน์ขึ้นอีกหน่อยนะครับ
ไม่ใช่มีไว้แค่ ตี+ อย่างเดียว คืออยากให้มัน มีคุณสมบัติมากขึ้นหน่อยแต่น้อยกว่า ปราสาทในเมือง
มันจะได้มีคนมาสนใจ ค่ายเล็กๆตามนอกเมืองงมั้งอ่ะครับ  อย่างน้อย มีตัวตี+ มีอาคาเดมี่ข้างใน
มีพื้นที่ว่างหรือดัน ที่มีมอนเวล60+ก็พอ แค่นี้มันก็ดูแล้วมีประโยชน์มากขค้นเลยนะครับ
จากปัจจุบัน มีเพียง ตัวตี+ เพียงตัวเดียว อาคาเดมี่ก็ไม่มี ได้ค่ายมาครอง แต่ เอาไว้ตี+
แล้วก็อยากให้เพิ่ม ความสามารถของ ปราสาท และ ค่าย ในการครอง (สมัย)อ่ะครับ
เพราะ รู้ๆกันว่า 10สมัยได้พรตี+50% แล้วถ้าเกิน10ขึ้นไปนี้  เอาไว้ทำไรหรอครับ มีไว้เท่ๆเก๋ดูดีมีสไตร์หรอ
(แต่ถ้าครองเกิน10สมัยแล้วมี พรอย่างอื่นเพิ่มขึ้นถ้าผมไม่รู้ก็ขอโทษด้วย) แค่นี้เองล่ะครับที่อยากให้ลองคิดๆดู
เพราะมันจะดีมากเลยครับสำหรับกิว ทรัพน้อย คนน้อย แต่รักการเล่น สงครามชิงปราสาท(วอร์) ฝากทีครับ
ปล. ตอนนี้ค่ายผม 20 สมัยแล้วครับ ไม่รู้จะเพิ่มอะไรอีกป่าว รอดู อยู่นะครับ ขอบคุณที่ รับฟังเสียงเล็กๆๆเสียงนี้ woon_yes
►▬.มาน้อยแต่ 100 % เจ้าคร้าเอ๊ย

ปลาทูนึ่ง

• **

coalapanda

• Administrator

แล้วก็ชุดแฟชั่นเทสกันดีๆนะครับ เด๋วจะเหมือน ปลอกแขนใส่มีดปาดาวอีก

ส่วนที่เหลือขอให้ทำตามเป้าได้ไวๆนะครับ

ปล. Death Match Tournament นี่มันเหมือน ABT เปล่าหว่า

เป็นแนว free for all ไล่ฆ่าคน เก็บแต้มภายในเวลากำหนดครับ

ปลาทูนึ่ง

• **

เป็นแนว free for all ไล่ฆ่าคน เก็บแต้มภายในเวลากำหนดครับ

ประมาณว่าพวกเกมส์ fps หรือเปล่าครับ ตาย รอ 3-4 วิ แล้วเกิดแล้วก็ฆ่ากันจนกว่าเกมส์จะจบอะไรทำนองนี้แบ่งเป็น 2 ฝ่าย

team05

• Newbie
  • *
เกี่ยวกับสงครามชิงบ้าน  อยากให้เวลาจะไปช่วยพันไม่ต้องออกเกมส์เข้าใหม่ให้มีช่องทางในการออก
มันช้าที่จะต้องหาตี้ใหม่   g#035 g#035