GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะตอแหลไปถึงไหนจีเอ็ม ! ขอให้อ่านก่อนลบ/ล็อค ให้คนแสดงความคิดเห็นก็ดี

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ขอออกความเห็นนิดนึงน๊ะครับ

ผมเชื่อ จขกท. น๊ะครับ ว่าโปรนี้สามารถทำได้จริง  เพราะก่อนที่ทีมงานจะยอมจ่ายเค้าต้องไปหามาทดสอบดูแล้วจึงยอมรับ ไม่งั้นการตอบรับแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ

แต่ผมก็เข้าใจในฝ่ายทีมงานเหมือนกันครับว่าทำไมเค้าต้องออกมาโกหกว่าไม่สามารถใช้ได้ แค่หลอกตา

. เมื่อมีกระทู้เกี่ยวกับโปรนี้ผุดขึ้นมา 1 กระทู้  ทุกคนรู้ว่ามีโปรก็รับทราบกัน มันเป็นที่สนใจของคนที่ยังไม่รู้อีกเยอะแยะที่เล่นเกมส์นี้  และในธรรมดาอย่างเราๆที่เล่น ยกตัวอย่างตัวผมเองเลยครับ ถ้าผมรู้ว่ามันมีจริง มันสามารถทำได้ ผมก็สนใจแล้วละ และใครๆก็สนใจ  เมื่อสนใจมันก็ต้องหา ต้องลอง ทำได้จริงมั้ย   แล้วตอนนี้ทางเกมส์ยังไม่สามารถแก้ไขจุดนี้ได้ ตัวโปรแกรมยังสามารถใช้ได้อยู่ แต่มีคนรู้เยอะมากแล้ว มันเสี่ยงต่อการถูกนำไปใช้กันแพร่หลายมากขึ้น  ทางตัวทีมงานเองก็มีอยู่ 2 ทางให้เลือกคือ  1. เงียบไว้  2. ต้องออกมาปกป้องหรือทำอะไรบ้างป้องกันการถูกนำไปใช้ให้ได้มากที่สุดในขณะที่ยังไม่สามารถแแก้ไขได้ 

ทีนี้ ทางเลือกที่ 1 คือเงียบไว้ มันไม่สามารถเงียบได้อีกแล้วเพราะมีกระทู้ผุดขึ้นมาเรื่องการขอรับเงิน  คนเข้ามาอ่านก็สนใจ โปรอะไรว้า มันทำไรได้ว้า  ก็เริ่มเสาะหาข้อมูลละ ผมยังสนใจเลยบอกกันตรงๆ และยิ่งมีกระทู้เรื่องนี้ผุดขึ้นมากเท่าไหร่คนก็ยิ่งรู้มากขึ้น เสี่ยงมากขึ้นในขณะที่ยังไม่ได้แก้ไข  มันก็ต้องเลือกข้อ 2 แล้วละครับ คือต้องออกมาทำอะไรบ้าง  และการหลอกบางทีมันก็ช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย ถ้าเป็นผลดีที่มันตามมา ไม่ได้ให้ร้ายหรือเสียหายอะไร   เหมือนคุณ จขกท. ที่ไปตั้งบอร์ดประกาศขายโปร  คุณก็บอกว่ายังกลัวคนอื่นเอาไปขายต่อจึงหลอกว่าสามารถใช้ได้ 1 เครื่องเท่านั้น  มันก็ทำนองเดียวกันครับ ไม่ต่างกันเลย  และการหลอกของทีมงานมันก็อาจจะมีผลบ้างหลาย % อยู่ทีเดียว  เพราะยังไงเสียคนก็ยังต้องเชื่อคำบอกจากทีมงานเกมส์ไว้ก่อน อีกทั้งรูปแบบโปรหลอกก็มีเยอะ ขายเป็นเงินจริงมันก็มีทั้งคนกล้าเสี่ยงและไม่กล้าเสี่ยง หลายคนมีทั้งเชื่อและไม่เชื่อ กล้าลองและไม่กล้าลอง  ถ้าวันนี้เค้ายังแก้ไม่ได้แล้วออกมาบอกว่า  เป็นโปรจริงครับ สามารถใช้ได้จริง เกมส์เค้าก็ฉิบหายสิครับ คนแห่ไปซื้อแน่นอน เป็นผลกระทบมากกว่าที่คิด

ในฐานะลูกจ้างบริษัทคนหนึ่ง เค้าก็ต้องพยายามทำทุกอย่างเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของเค้าไว้ เพราะเรื่องมันดันดังมากขึ้นมา คนรับรู้เยอะ คงอยู่นิ่งไม่ได้

ป.ล. แต่เป็นผมน๊ะครับ  เรื่องการเอารางวัลนำจับให้ ผมจะเคลียร์กับ จขกท. เสร็จไปนานแล้ว เรื่องเงียบไปแล้ว ไม่ต้องให้มาเอาหรอก ไปอิงระเบียบมากเกินไป บางคนเค้าไม่สามารถไปหาได้มันก็ควรจะหาทางอื่นให้เค้า คุณจะให้เค้านี่นา ผมใช้บัตรเครดิต เวลาแต้มครบหรือมีการได้รางวัล มันยังส่งมาให้เลย ไม่เห็นต้องให้ผมไปสัมภาษณ์ไรมากมาย อยากจะให้เค้าอะ ทำให้เค้าวุ่นวายทำไม เค้ามีแต่ออกไปหาลูกค้า ไม่ใช่ให้ลูกค้ามาหา  เคยดูรายการทีวีปะครับ เค้าเอาตังค์ไปให้หน้าบ้านเลย  g#037  นี่ดีน๊ะบริษัทไม่ไปอยู่เชียงใหม่ แล้ว จขกท. เป็นคนใต้ ให้เดินทางไปเอา 8000 ที่เอามากินไม่ได้  อยากทำข่าวก็ได้สมใจละ ได้เป็นข่าวสมใจเลย  ดังด้วย #038

Coud™

จีจะพูดอย่างนั้นก็ไม่เเปลก ถ้าจีบอกว่าใช้ได้ จะมีคนไปซื้อโปรกันบึม เเล้วเเจกๆกันไป ทีนี้ มันก็จะระบาดเกม เเล้วเกมก็จะเน่า ถูกปะละ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
ยังไม่ปิดกระทู้อีก

g#040 ยังไม่เลิกปั้มกระทู้อีก โชวโง่มาตั้งแต่ต้นจนจบ  g#040
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
อ่านมา6หน้า งงนิดๆ นี่คือหมายถึงมันไม่ได้เพิ่มเปอเซ็น แต่มันก็อบมาจากบ้านใช่ไหม เราไม่สามารถเขียนเองได้ 100 150 อะไรนั่นใช่ไหม ได้มากสุดแค่50%ใช่บ่ 
แนะนำแนวทางแก้ไข ปิดตี+ แก้ให้โปรใช้ไม่ได้ซะ
ผมยังรักเกมนี้ไม่อยากเสียไป woon_cry woon_cry
แต่ก็เอาใจช่วย ส่วนเรื่องแจก800000โซล แนะนำโอนเข้าบัญชี 8พัน หรือเป็ฯโซลในตัวละครดีกว่า woon_huh

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
อ่านมา6หน้า งงนิดๆ นี่คือหมายถึงมันไม่ได้เพิ่มเปอเซ็น แต่มันก็อบมาจากบ้านใช่ไหม เราไม่สามารถเขียนเองได้ 100 150 อะไรนั่นใช่ไหม ได้มากสุดแค่50%ใช่บ่ 
แนะนำแนวทางแก้ไข ปิดตี+ แก้ให้โปรใช้ไม่ได้ซะ
ผมยังรักเกมนี้ไม่อยากเสียไป woon_cry woon_cry
แต่ก็เอาใจช่วย ส่วนเรื่องแจก800000โซล แนะนำโอนเข้าบัญชี 8พัน หรือเป็ฯโซลในตัวละครดีกว่า woon_huh

woon_yes woon_yes

แต่หัวข้อในเว็บที่ผมเขียนบอกอยู่แล้วนะ  "copy NPC"

คือ copy ความสามารถตัวนั้นๆมาเหมือนเรามี NPC ติดตัว เราไป copy ตัวไหน ก็ได้ตัวนั้น (เช่นบ้าน 5 สมัยก็ได้ 25 เปอ)
ไม่ได้บอกว่า โปรแกรมเพิ่มเปอร์เซ็นตามใจชอบ

พวกไม่รู้อะไรก็อ่านๆ ก็อะไรวะ ก๊อป npc โปรใช่ป่ะ งั้นมาตีให้เรายศเทพหน่อย ขอดูนู้นีน้เป็น 10ๆ ชิ้น มายืนยัน ปัญญาอ่อน พวกไม่เคยเรียนภาษาไทย

ปล. ออโต้เม้าคนแจ้งไปเป็นปีๆรับรางวัลเรียบร้อย บอกว่าจะแก้ไขให้ใช้ไม่ได้ในเร็วๆนี้ มันก็คือตัวอย่าง เช่นเดียวกับโปรแกรมนี้ วิธีทำให้ออโต้เม้าใช้ไม่ได้มีตั้งหลายวิธีแต่เขาคิดไม่เป็น  g#035
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
มาดูวิธีใช้โปรกันครับ

1.ใช้โปรแกรม rPE สแกนNPCตีบวกเพือหาโค้ด
2.หลังจากสแกนโค้ดNPCมาแล้วก็สแกนอีกรอบ เพื่อหาความต่างของโค้ดทั้งสอง ความต่างนี่คือ โค้ดNPC
3.กดใช้โปรแกรมให้มันวนloop

ตัวอย่าง

เกม PB

1.เข้าเกมสแกนหาโค้ด
2.วางระเบิด+กู้ สแกนหาโค้ด
3.เราก็จะได้ความต่างของโค้ดทั้งสองมา
4.ความต่างคือ การวางระเบิดแล้วกู้
5. RUN ให้วน loop ระเบิดแล้วกู้

โปรนี้โด่งดังเมื่อซัมเมออร์ปีก่อนและผมก็ทดลองใช้กับเกมนี้แล้วว่าไม่สามารถใช้ได้จริง กล่าวคือ ตัวเลขไม่เปลี่ยน

ถ้าตัวเลขเปลี่ยนจริง ทำไมคุณไม่ก็อปการได้ exp จากการตีมอนเตอร์ละครับ ก็เหมือนกับการก็อป 10 สมัยมา

โปรมันใช้ได้เฉพาะสิ่งที่ไม่เปลี่ยนแปลง เช่น แมบ ใช้วาบได้เลย

เอาง่ายๆนะถ้าคุณก็อป 10 สมัย แล้วแล้ว % มาจริง ทำไมคุณบวกแค่ 4-5 ยังแตกละครับ จากวีดีโอตัวเก่าที่ FUNG ลงไว้

ตัวละครลับ

ถ้าคุณสามารถ ก็อปโค้ดตอนได้ exp ของมอนเตอร์

หรือ

คุณสามารถก็อปโค้ดตอนตีบวกสำเร็จได้

ทำไมคุณไม่ก็อปตอนนั้นละครับ

ทำไมคุณต้องก็อป NPC มาตีเอง

คุณเสียเวลาอีกนิดก็อปโค้ด ตอนสำเร็จแล้วมาตี กด RUN โปรแกรมไม่ดีกว่าหรอ

ก็เพราะมันทำได้แค่นี้ไง ทำได้แค่โค้ดที่ไม่มีการเปลี่ยนแปลง เช่น ตัวอักษร

คนทำโปรเขายังไม่ออกมาโวยวายกันเลย แต่คนใช้โปรกลับเดือดร้อนทั้งๆที่ไม่ได้ผลประโยชน์ใดๆ

Social

• Newbie
  • *
โอ้ยคุณตัวละครลับคุณจะโชวโง่อะไรก็เรื่องของคุณ ผมขี้เกียจลดตัวลงไปคุยละ

คุยกี่รอบๆ ก็มีแต่โชวโง่ ไร้สาระ ปัญญาอ่อน ผมทำแค่นี้ผมก็ประกาศขายแค่นี้

คุณมาอวดนู้นนี้ให้ดูดีขึ้นก็เรื่องของคุณ ผมไม่ได้ไปตอแหลบอกโปรมันดีเวอร์หรืออะไร

แล้วคุณบ่นอะไร ท่าทางจะไม่รู้เรื่องละ เหมือนพวกเซาะกราวอะ เขมรด่าไทยว่าบ้านนอก มึงนั้นแหละบ้านนอก

คลิปบ้าบอ อะไรน่ารำคาน อยากจะตอกย้ำว่าตัวเองโง่ ก็เข้า www.google.com พิมพ์ว่าควายดูเอาละกัน ขี้เกียจจะพิมพ์เสียเวลาทำมาหาแดก

ตัวละครลับ

ทีมงานบนไอดีเลยครับ

1.ป่วนเกมทำให้เกิดความแตกแยก
2.หลอกลวง โดยการนำลิงค์เวบขายโปรมาเผยแพร่
3.ทำผิดแล้วไม่จำ นำความผิดมาทำซ้ำ

CacAloz

จากที่มีผู้เล่นได้ทำการประกาศขายโปรแกรมการตีบวก ที่ว่าสามารถตีบวกที่ไหนก็ได้ตอนนี้ทางทีมงานเร่งทำการแก้ไขอยู่
โปรแกรมจะไม่สามารถใช้ได้ผลอีกต่อไปเร็วๆ นี้

และขอเตือนภัยผู้เล่น โปรแกรมที่มีผู้เล่นนำมาขายนั้น การตีบวกที่บอกสามารถ Copy NPC สามารถตีบวกที่ไหนก็ได้
สามารถ copy NPC ตีของจากบ้านที่มีสมัย 10 สมัย + โอกาสในการตีติด 50 เปอร์เซ็น
จริงๆแล้วไม่สามารถทำได้ครับ ผู้เล่นต้องอยู่แผนที่ใต้ปราสาทเท่านั้นถึงจะสามารถได้ % ของการตีบวก และปราสาทต้องมี 10 สมัยจริงๆ โปรแกรมดังกล่าวก็แค่เป็นการ Copy ตัวเลขเท่านั้น ง่ายคือเป็นข้อมูลหลอกๆ ทำให้การตีบวกนั้น เป็นการตีแบบ % ที่ผิดพลาด

จากเว็บที่มีการประกาศขายโปรซึ่งมีการให้ผู้เล่นบอกข้อมูลส่วนตัวต่างๆ นั้น ขอให้ระวังอาจถูกหลอกนะครับ ซึ่งจะส่งผลกระทบตามมากับผู้เล่นภายหลัง« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 15:18:24 โดย จีเอ็มเปเป้ »

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมสงสัยอย่างนึง ในเมื่อมันเป็นการ " Copy ตัวเลขเท่านั้น ข้อมูลหลอกๆ ทำให้การตีบวกนั้น เป็นการตีแบบ % ที่ผิดพลาด  " แล้วจีเอ็มจะร้อนตัวทำไมหรอครับ?? 

โปรแกรมหลายๆตัวที่สามารถเปลี่ยนทั้งค่าเงินบิล เงินโซล HP MP จีเอ็มยังไม่ร้อนตัว หรือทำการแก้ไข อะไรเท่านี้เลย

ไหง๋เจอ รูปแบบนี้เข้าไป รีบออกมาเตือน และ ทางทีมงานเร่งทำการแก้ไขอยู่
โปรแกรมจะไม่สามารถใช้ได้ผลอีกต่อไปเร็วๆ นี้

นี่นคือ สรุปได้ว่า  ..... โปรแกรม สามารถใช้งานได้จริง ใช่ไหมครับ

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย"

ผิดกับการโกหกที่เราสร้างเรื่องหรือบิดเบือนเพื่อปิดบังความจริง แต่สุดท้ายแล้วกำแพงเหล่านั้น

ย่อมพังทลายไปให้เห็นถึงความจริงเบื้องหลัง เพียงแต่ว่าจะช้าหรือเร็วก็เท่านั้น

Q : ผมสงสัยอย่างนึง ในเมื่อมันเป็นการ " Copy ตัวเลขเท่านั้น ข้อมูลหลอกๆ ทำให้การตีบวกนั้น เป็นการตีแบบ % ที่ผิดพลาด  " แล้วจีเอ็มจะร้อนตัวทำไมหรอครับ??

A : ประกาศเตือนผู้เล่นครับ ไม่อยากให้หลงผิดคิดว่าจะได้ % ตีบวกเพิ่มกับโปรแกรมดังกล่าว หากผู้เล่นจะซื้อไปทางทีมงานก็ไม่มีสิทธิ์ห้ามครับ ทางทีมงานหวังดีครับประกาศเตือนเท่านั้น สุดแล้วท่านจะตัดสินใจเอง เพราะต่อไปยังไงก็ไม่สามารถใช้งานได้

ปล1. จากที่อ่านเว็บขายโปรแกรม เพื่อนๆ ไม่สังเกตุหรอครับหมายเหตุ : - ที่ตีได้ยศสูงๆเป็นเพียงเพิ่ม เปอร์เซ็น ไม่ได้บอกว่าตีแล้วติดทุกครั้ง หรือ ไม่แตก จากหมายเหตุก็บอกอยู่เห็นๆนะครับ ไม่ต่างอะไรกับตีกับ NPC ตัวจริงๆ และก็ท่านแน่ใจแล้วหรือว่า % ที่เพิ่มมานั้น มีผลกับตัวเกมจริงๆ

CacAloz

ขอออกความเห็นนิดนึงน๊ะครับ

ผมเชื่อ จขกท. น๊ะครับ ว่าโปรนี้สามารถทำได้จริง  เพราะก่อนที่ทีมงานจะยอมจ่ายเค้าต้องไปหามาทดสอบดูแล้วจึงยอมรับ ไม่งั้นการตอบรับแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ

แต่ผมก็เข้าใจในฝ่ายทีมงานเหมือนกันครับว่าทำไมเค้าต้องออกมาโกหกว่าไม่สามารถใช้ได้ แค่หลอกตา

. เมื่อมีกระทู้เกี่ยวกับโปรนี้ผุดขึ้นมา 1 กระทู้  ทุกคนรู้ว่ามีโปรก็รับทราบกัน มันเป็นที่สนใจของคนที่ยังไม่รู้อีกเยอะแยะที่เล่นเกมส์นี้  และในธรรมดาอย่างเราๆที่เล่น ยกตัวอย่างตัวผมเองเลยครับ ถ้าผมรู้ว่ามันมีจริง มันสามารถทำได้ ผมก็สนใจแล้วละ และใครๆก็สนใจ  เมื่อสนใจมันก็ต้องหา ต้องลอง ทำได้จริงมั้ย   แล้วตอนนี้ทางเกมส์ยังไม่สามารถแก้ไขจุดนี้ได้ ตัวโปรแกรมยังสามารถใช้ได้อยู่ แต่มีคนรู้เยอะมากแล้ว มันเสี่ยงต่อการถูกนำไปใช้กันแพร่หลายมากขึ้น  ทางตัวทีมงานเองก็มีอยู่ 2 ทางให้เลือกคือ  1. เงียบไว้  2. ต้องออกมาปกป้องหรือทำอะไรบ้างป้องกันการถูกนำไปใช้ให้ได้มากที่สุดในขณะที่ยังไม่สามารถแแก้ไขได้ 

ทีนี้ ทางเลือกที่ 1 คือเงียบไว้ มันไม่สามารถเงียบได้อีกแล้วเพราะมีกระทู้ผุดขึ้นมาเรื่องการขอรับเงิน  คนเข้ามาอ่านก็สนใจ โปรอะไรว้า มันทำไรได้ว้า  ก็เริ่มเสาะหาข้อมูลละ ผมยังสนใจเลยบอกกันตรงๆ และยิ่งมีกระทู้เรื่องนี้ผุดขึ้นมากเท่าไหร่คนก็ยิ่งรู้มากขึ้น เสี่ยงมากขึ้นในขณะที่ยังไม่ได้แก้ไข  มันก็ต้องเลือกข้อ 2 แล้วละครับ คือต้องออกมาทำอะไรบ้าง  และการหลอกบางทีมันก็ช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย ถ้าเป็นผลดีที่มันตามมา ไม่ได้ให้ร้ายหรือเสียหายอะไร   เหมือนคุณ จขกท. ที่ไปตั้งบอร์ดประกาศขายโปร  คุณก็บอกว่ายังกลัวคนอื่นเอาไปขายต่อจึงหลอกว่าสามารถใช้ได้ 1 เครื่องเท่านั้น  มันก็ทำนองเดียวกันครับ ไม่ต่างกันเลย  และการหลอกของทีมงานมันก็อาจจะมีผลบ้างหลาย % อยู่ทีเดียว  เพราะยังไงเสียคนก็ยังต้องเชื่อคำบอกจากทีมงานเกมส์ไว้ก่อน อีกทั้งรูปแบบโปรหลอกก็มีเยอะ ขายเป็นเงินจริงมันก็มีทั้งคนกล้าเสี่ยงและไม่กล้าเสี่ยง หลายคนมีทั้งเชื่อและไม่เชื่อ กล้าลองและไม่กล้าลอง  ถ้าวันนี้เค้ายังแก้ไม่ได้แล้วออกมาบอกว่า  เป็นโปรจริงครับ สามารถใช้ได้จริง เกมส์เค้าก็ฉิบหายสิครับ คนแห่ไปซื้อแน่นอน เป็นผลกระทบมากกว่าที่คิด

ในฐานะลูกจ้างบริษัทคนหนึ่ง เค้าก็ต้องพยายามทำทุกอย่างเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของเค้าไว้ เพราะเรื่องมันดันดังมากขึ้นมา คนรับรู้เยอะ คงอยู่นิ่งไม่ได้

ป.ล. แต่เป็นผมน๊ะครับ  เรื่องการเอารางวัลนำจับให้ ผมจะเคลียร์กับ จขกท. เสร็จไปนานแล้ว เรื่องเงียบไปแล้ว ไม่ต้องให้มาเอาหรอก ไปอิงระเบียบมากเกินไป บางคนเค้าไม่สามารถไปหาได้มันก็ควรจะหาทางอื่นให้เค้า คุณจะให้เค้านี่นา ผมใช้บัตรเครดิต เวลาแต้มครบหรือมีการได้รางวัล มันยังส่งมาให้เลย ไม่เห็นต้องให้ผมไปสัมภาษณ์ไรมากมาย อยากจะให้เค้าอะ ทำให้เค้าวุ่นวายทำไม เค้ามีแต่ออกไปหาลูกค้า ไม่ใช่ให้ลูกค้ามาหา  เคยดูรายการทีวีปะครับ เค้าเอาตังค์ไปให้หน้าบ้านเลย  g#037  นี่ดีน๊ะบริษัทไม่ไปอยู่เชียงใหม่ แล้ว จขกท. เป็นคนใต้ ให้เดินทางไปเอา 8000 ที่เอามากินไม่ได้  อยากทำข่าวก็ได้สมใจละ ได้เป็นข่าวสมใจเลย  ดังด้วย #038

Q : ผมเชื่อ จขกท. น๊ะครับ ว่าโปรนี้สามารถทำได้จริง เพราะก่อนที่ทีมงานจะยอมจ่ายเค้าต้องไปหามาทดสอบดูแล้วจึงยอมรับ ไม่งั้นการตอบรับแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ

A : ท่าน  DarkEagle ผมก็บอกนะครับมันใช้ได้จริงๆ เรื่องตีบวกที่ไหนก็ได้ ที่มันใช้ไม่ได้ก็คือการนำ % จาก NPC ใต้ปราสาทมาตีครับ ที่ผมอยากจะเตือนผู้เล่นเท่านั้นครับ