GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คือสงสัยนะกรณีแบบนี้คือ?

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ

งืม

• ฮี่ฮี่
  • Full Member
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
อ่อ โอเคค่ะ ยอมรับว่าที่เราพูดมันปัดความรับผิดชอบไปนิด
แต่บอกเลยนะคะ ว่าเราไม่ได้แชร์รูปนั้นโดยใดๆเลยค่ะ เราแค่เข้าไปเจอ ไปเห็น จากที่คนอื่นเขาพูดกันปากต่อปาก ก็เลยมาพูดอยู่ตรงนี้แค่นั้น
ดังนั้นเราไม่จำเป็นต้องขอโทษนะคะ ? อยากให้คิดดูให้ดีๆค่ะที่เค้าเอาไปแชร์กันด่ากันมีต้นเหตุมาจากอะไรกันแน่
อย่าลืมว่ากระดาษทั้งแผ่นที่มีสีขาว แต่เราวาดจุดสีดำลงไปตรงกลาง คนอื่นเค้าก็จะมองกันแค่ตรงนั้นนะคะ ก็เหมือนการกระทำของคน
ดราม่าบางอันมันไม่ดังเท่าอันนี้นะคะ ถ้าเจ้าตัวไม่ได้ชงขึ้นมาเองตั้งแต่เริ่ม
ก็ไม่อยากให้มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นอีกเท่านั้น

ไม่ใช่ติ่งลายเส้นค่ะ เราไม่ได้พูดเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยค่ะ อยากให้ตีความให้ดีๆ
แต่จริงๆมันก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้แหละ ขอให้สนุกกับการถูกพูดถึงในตอนนี้ด้วย จบค่ะ

คนที่ดีแต่ปัดความรับผิดชอบแบบคุณ ก็ไม่ต้องออกมาเรียกร้องสิทใดๆนะคะ ที่จะให้ใครขอโทษ
ในเมื่อไม่จบเอง ก็ไม่เป็นไร นึกว่าติ่งจะนิสัยดีนะคะ
พึ่งเข้าใจว่าแบบนี้ ขอบคุณค่ะ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• อย่ามาไทย
ร้องไห้บินไปฟ้องอาจารย์ฟูจิโกะแพ๊บบบบบบ  g#023  g#002
เอ้ยฟ้องไม่ได้ละ กำ

งืม

• ฮี่ฮี่
พูดมาเลยดีกว่าค่ะ ว่าที่ออกมาเรียกร้องกันนี่ ต้องการอะไรเหรอคะ
ถ้าจะให้ขอโทษ ก้ต้องขอโทษแทนเพื่อนด้วยนะคะ
อ่ะ ขอโทษแล้วค่ะ ขอโทษจากใจที่นำผลงานของผู้อื่นมาโดยไม่ได้ขออณุญาติและดัดแปลงโดยไม่บอกกล่าว

เป็นไงคะ ขอโทษแล้วค่ะ แล้วพวกคุณจบหรือยังคะ พวกคุณคิดว่าคำขอโทษนี้สามารถช่วยอะไรตอนนี้ได้เหรอคะ
ถ้าช่วยได้ก็พร้อมจะขอโทษแทนเพื่อนอยุ่แล้วค่ะ เพราะเปนเพื่อนสนิท
เอาเป็นว่าขอโทษไปแล้วนะคะ แล้วคุณจะทำยังไงให้เรื่องที่คุณด่าเพื่อนเราจบล่ะคะ
หาวิธีแก้มาด้วยนะึคะ ที่กลุ่มบุคคลของพวกคุณกดแชร์จนเป็นเีรื่องราวใหญ่โต
นี่ก็ออกมาขอโทษแทนเพื่อนแล้วค่ะ งั้นก็ช่วยแก้ปัญหาที่เกิดอยู่นี้ด้วยนะึะ
แล้วอย่าอ้างว่าจะให้ไปขอโทษทุกคอมเม้นนะคะ มันไม่ใช่แล้วค่ะ
เพราะผิดเนื่องจากติดเรื่องลิขสิท ก็ต้องไปขอโทษเจ้าของลิขสิท
จะให้มาก้มหัวแล้วขอโทษพวกคุณที่ออกมาด่าเสียดสีมันไม่ใช่นะึคะ เข้าใจนะคะ
งั้นพวกคุณที่กดแชร์และนำไปด่าตมกลุ่มตามเพจต่างๆ เคลียปัญหาตรงนี้ด้วยค่ะ
อยากจะรู้เหมือนกันว่าขอโทษแล้ว พวกคุณจะแก้ปัญหาในสิ่งที่ทำลงไปยังไง
หรือให้ไปลบภาพนั้นทิ้งคะ พวกคุณถึงจะพอใจในสิ่งที่ออกมาเรียกร้อง

ใครที่ขี้เกลียดอ่านก็ขอสรุปเลยนะคะว่า ขอโทษแล้วค่ะ จะแก้ปัญหาที่พวกคุณก่อไว้อย่างไร
มาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขออ้างเม้นตัวเองอีกรอบนะคะ เผื่อบางคนยัง งงอยุ่
แต่ยอมรับค่ะ ว่าผิดจริง ก็จะแก้ไขและปรับปรุงค่ะ
ก็ต้องขอโทษอีกทีค่ะ ย้ำนะคะ
ว่าขอโทษไปแล้ว ถ้าหาเรื่องมาอีกไม่จบ
ทางฝ่ายนี้ก็จะไม่จบเหมือนกันนะคะ
 g#039

RUDARE

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่าชอบแบบยาวไปไม่อ่าน อ่ะ ทำมาให้ จะได้รู้ตัวซักทีว่าผิดยังไง

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?

• อย่ามาไทย
ได้ข่าวว่าชอบแบบยาวไปไม่อ่าน อ่ะ ทำมาให้ จะได้รู้ตัวซักทีว่าผิดยังไง

เอาบรรทัดฐานโง่ๆจากไหนมาอีกครับ ต้องใส่รูปกลางว่าถูกต้องครับ เพราะเขาไม่ผิดกติกาใดๆทั้งสิ้น FaceBook เขาถึงนำไปแชร์ต่อ  เถียง เถียง
//เรื่องอื่นไม่สน สนใจเรื่องที่นี่เท่านั้นนนนนนน กิจกรรมเท่านั้นนนนนนน ไม่มีสนใจอนิแมว เม๊ะแมะ มด เมด หำไรหรอก

เปิดวาร์ปให้ติ่งตัวอื่นๆมากระทู้นี้เลยครับ

ใน FaceBook พวกติ่งมันชอบอวย Like ขึ้นท๊อปเม้นกันเอง กว่าจะเลื่อนหาแต่ละอัน ลำบากกกกกกก

RUDARE

• Newbie
  • *
รู้ตัวและขอโทษ ผมนับเป้นเรื่องดีนะครับ ถึงเรื่องจะถึงมืออีจ่าไปแล้ว (อันนี้ก็ไม่รู้นะว่าจะบานปลายไหม)

ก็ขอให้โชคดีครับ คราวหลังทำอะไรก็อย่าพึ่งออกตัวแรงนะ รับฟังคนอื่นเขาด้วยนะครับ

งืม

• ฮี่ฮี่
ช่วยอ่านคอมเม้นที่ผ่านมา ที่เราพิมทีนะคะ
ช่วยย้อนไปอ่านที่เราพิมหน่อยค่ะ
เฮ้อเพลีย ไม่อ่านแล้วมาประจานอีกละคุณ RUDARE

IdentiFy

• **

เอาบรรทัดฐานโง่ๆจากไหนมาอีกครับ ต้องใส่รูปกลางว่าถูกต้องครับ เพราะเขาไม่ผิดกติกาใดๆทั้งสิ้น FaceBook เขาถึงนำไปแชร์ต่อ  เถียง เถียง
//เรื่องอื่นไม่สน สนใจเรื่องที่นี่เท่านั้นนนนนนน กิจกรรมเท่านั้นนนนนนน ไม่มีสนใจอนิแมว เม๊ะแมะ มด เมด หำไรหรอก

นี่มันผลงานของคุณหรอคะ  เข้ามา ต้องการบทอะไรคะ  ต้นหิน ก้อนไม้  หรือควายป่า   

เปิดวาร์ปให้ติ่งตัวอื่นๆมากระทู้นี้เลยครับ

ใน FaceBook พวกติ่งมันชอบอวย Like ขึ้นท๊อปเม้นกันเอง กว่าจะเลื่อนหาแต่ละอัน ลำบากกกกกกก

• อย่ามาไทย
รู้ตัวและขอโทษ ผมนับเป้นเรื่องดีนะครับ ถึงเรื่องจะถึงมืออีจ่าไปแล้ว (อันนี้ก็ไม่รู้นะว่าจะบานปลายไหม)

ก็ขอให้โชคดีครับ คราวหลังทำอะไรก็อย่าพึ่งออกตัวแรงนะ รับฟังคนอื่นเขาด้วยนะครับ

ไม่ได้ถาม

แล้วเรียกเขาอีจ่า สนิทมากเล๊ย  g#037 ติ่งโง่ๆทั้งนั้น

tempesta

• Newbie
  • *

IdentiFy

• **

นี่มันผลงานของคุณหรอคะ  เข้ามา ต้องการบทอะไรคะ  ต้นหิน ก้อนไม้  หรือควายป่า   

งืม

• ฮี่ฮี่

untitled

• Sr. Member

ขอดูลิ้งทีครับ