GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหา โกงเดล ลบ 0 จะหายไปไหม ถ้าเซริฟนี้เริ่มรุ่งเรือง

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ที่เห็นเกมอื่นเค้าทำกันคือ ถ่าเรากดตกลงแล้วฝ่ายจะไม่สามารถถอนของออกหรือลบเงินออกได้นะ
แลกเกมนี้ก็มีระบบที่ต้องกดตกลง2ที่ผมก็ถือว่าระบบเดลป้องกันการโกงได้ดีแต่คนที่โดนโกงไม่ระวังเอง
ถ่าโดนสักครั้งก็เข้าใจครับ
ผมโดนบ่อยนะลบเงินอะตั้งแต่เริ่มเล่นเกมนี้มาไม่เคยเสียให้ไครฟรีๆสักบิลล่า
นอกจากผมตั้งใจจะให้เอง
อยู่ที่ตัวเราๆเองว่าจะรีบกดตกลงไปไหนทำไมไม่เซ็กของหรือเงินดีๆก่อน
ก็เหมือนเราเข้าเซเว่น ถ่าพนักงานทอนเงินผิดแล้วเราไม่ได้นับตรงนั้นเดินออกจากเซเว่นมาแล้วมานับทีหลังแล้วรู้ว่าพนักงานทอนเงินผิดเค้าก็จะไม่รับผิดชอบไดๆทั้งสิ้นเพราะถือว่าเค้าทอนเงินถูกแล้วแล้วเราไม่ได้นับเงินเองตั้งแต่แรกตรงหน้าพนักงาน การเดินออกไปจากร้านก็เหมือนเรากดยืนยันว่าเราได้เงินหรือของครบแล้ว

ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราๆเองว่าจะระวังแค่ไหนครับไม่เกี่ยวกับระบบเกมเลย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เอาที่สบายใจเลยครับ woon_sunny
เอาจริงๆ ระบบเดลตอนนี้ไอที่ว่าดึงของ ลบศูนย์ นอกจากไม่รอบคอบเองผมก็มองไม่เห็นช่องโหว่ของระบบเลยซักนิด
เครื่องหมายคั่นหลักตัวเลขก็มี หลักสิบ หลักร้อย หลักพัน ถ้าดูไม่เป็น ปล่อยให้โดนโกงได้อีก ก็ไม่รู้จะว่าไง
ทางออกสุดท้ายคงต้องให้ทีมงานไปกดเดลของให้แล้วล่ะครับ
 woon_bye

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

T0Nz

ทุกคนมันต้องเคยพลาดเคยผิดบ้างแหละครับ ไม่มีใครไม่เคยผิดพลาดอะไรหรอก
ให้ความผิดพลาดมันเป็นบทเรียนนะ จะได้เรียนรู้แล้วเติบโต ยอมรับความผิด ยอมรับความไม่รอบคอบ หัดโทษตัวเองให้เป็น ไม่ใช่โทษแต่คนอื่นอย่างเดียว
ระบบมันทำมาเซฟสุดๆแล้ว สมัยก่อนยิ่งกว่านี้อีก ไม่มี , คั่นเลข นับศูนย์เอาเองล้วนๆ ก็ยังผ่านมันมาได้นะ

ZoDiC คนเดิม

งั้นผมจะรอดู ไม่มี คนโกงเดล ลบ 0 มาเตะปากผมได้เลย

ส่วนคนที่ บอกว่าผมตีโพยตีพาย คุณยังไม่เข้าใจ คำว่าหาข้อผิดพลาด กับ คำว่าจับผิดอีกหรอ ครับ ความหมายมันต่างกัน

อย่างที่บอก สังคมดี แต่มีมิจฉาชีพ ก็จบ

ที่ผม ตั้งกระทู้ แบบนี้ แค่อยากให้มีมาตรการจัดการกับพวกโกงเดล ลบ0 เฉยๆ  แก้ที่ต้นเหตุไม่ได้ ก้ออก กฎมาไว้ป้องกันก็ยังดี ไม่ใช่ ปล่อยไปแบบนั้น
คนเล่นใหม่มันเสียกำลังใจ จะบอกแค่ว่า ปล่อยให้เป็นประสพการณ์ ปล่อยให้เป็นบทเรียน

ผมว่ามันคงไม่ได้คิดได้กันทุกคนหรอกนะ  เพราะถ้ามันคิดได้ทุกคน เกมคงไม่ร้างแบบนี้หรอก

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา
แก้เท่าไรก็ไม่พอใจหรอกครับถ้าเป็นงี้

เรื่องจริงเซ็นสัญญาไปแล้ว จะให้แก้ได้แบบที่คุณคิดก็คงจะดี

้ง่ายๆ พอคลิกช่องใส่ตัวเลขจำนวนเงิน แบบเก่ามันจะกดลบตัวเลขได้เลยใช่ไหม ผมเสนอ แบบ พอคลิกที่ช่องใส่จำนวนเงิน แล้ว มีหน้าต่างป้อนจำนวนเงินเล็ก เด้งขึ้นมา ให้ใส่ พอใส่แล้ว กดตกลง จำนวนเงินจะแก้ไขไม่ได้แล้ว ถึงแม้จะ ยังไม่กดตกลง รอบ 2 ก็ตาม

ส่วนกฏ อยากให้มีกฏ ไว้คอยป้องกันหน่อยก็ได้ แค่ตั้งกฏ ขึ้นมา มีหลักฐานการสนทนาตกลงราคา มีรูป ตอลเดล แค่นี้ เอาผิดคนที่เจตนาโกง ลงคุกสัก 350 ชม. แค่นี้ทำได้ไหมละ

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
ให้ทีมงานคงระบบเดลไว้แบบนั้นแกละดีแล้ว
การเล่นเกมมีวิธีการซื้อขายตั้งมากมายให้เลือก
แต่ถ้าคุณอยากให้ได้ราคาถูก แต่เสี่ยง คุณก็ต้องยอมรับครับ
เพราะระบบเดลมันก็ป้องกันในระดับหนึ่ง

ถึงบอกไง ไม่พอใจก็ตัเงร้าน ดึงกันเอา จบเลยไม่ต้องกลัวโดนโกง สบายใจดีออก

เอิธไงจะใครล่ะ

ถ้าไม่เจอ กับตัวเอง บางที ก้ไม่รู้หรอกนะครับว่า เป็นยังไง สำหรับคนที่รอบคอบก็ ไม่โดน
แต่คนที่เขาไม่รอบคอบละครับ

บางที มีหลักฐานการสนทนา แคปรูปไว้ เอามาลงให้ดู แต่ก็ยัง ไม่มีการลงโทษ ปลาอยให้ลอยหน้าลอยตา โกงคนอื่นต่อไป

สำหรับคนที่เล่น นานๆ แล้ว มันต้องมีประสพการณืเยอะอยุ่แล้ว ความใจเย็นมีแน่ๆ

แต่สำหรับคนที่เพิ่งเล่น เกิดความตื่นเต้นระหว่างเดล แน่นอน กดไปอย่างรีบ ดีใจเห็นเงิน 100 เอม แต่พอ กดยืนยันไปแล้ว ฝ่ายนั้น ลบ0 ไป 1 ตัว ได้มา 10 เอม มันทำให้ผู้เล่นใหม่ เสียกำลังใจ ไม่อยากเล่นต่อนะครับ

รู้กว่าเขาเจตนาโกง ตั้งใจจะโกง มีหลักฐาน มีรูป แต่ไม่ลงโทษ เท่าปลูกฝังให้เด็กมันติดนิสัยโกง

เกมแบบนี้หรอครับที่มันจะมีสังคมดีๆได้
คนที่ไม่เจอกับตัวเพราะเค้าไม่เคยไม่มีสติหนะสิครับ
อยู่ที่คุณล้วน ๆอย่าให้ใช้คำที่แรงกว่านี้เลยย  g#014 g#014

งั้น ก็ ปล่อยไป ตามกรรมของผู้เล่นใหม่ เพราะผู้เล่นเก่ามันไม่สนับสนุนให้มีกฏ เกิดขึ้น

ที่จีริง พวกผู้เล่นเก่านี่แหละ ที่คิดว่าธีโกง และเป็นคนโกง

ไม่อยากจะพูด กลัวทำแล้ว โดนคุก เลยไม่สนับสนุน มีแต่ค้านกับค้าน  ปากก็บอกไม่มีสติเอง

นี่ยังไม่เข้าใจคำว่าผุ้เล่นใหม่อีกหรอ มันไม่รู้ ด้วยซ้ำว่าการเดล จะมีลบ 0 ได้ จะมีดึงของออกได้

ไม่รุ จะอธิบายยังไง กับความหมายของคำว่า ผุ้เล่นใหม่