GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สัก2 ปี มั้ง

viewuza123

• Newbie
  • *
น่าเบื่อ ไปแล้วนะ เกม  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

แจ้งหลายเรื่องนะ เปน เกมที่ทำอะไร แบบ ช้า มากมาย ทั้งเรื่องสัตเลี้ยง บัคสัต ไหนจะเรื่อง แพท 140บอกจะ มา

ระวังนะ g#046 คนจะเบื่อกันหมด

Gong

• Jr. Member
  • **
ดูเหมือน  g#046 จะแคร์เลย เห็นๆกันอยู่ ทำใจแล้วก้มหน้าก้มตาเล่นซ้ำๆซากๆแบบนี้ต่อไป
คนเรามันมีจิตรสำนึก ถ้ามันคิดได้มันคงจะให้ทำเองไม่ต้องให้คนมานั่งบ่นนั่งด่า บงบอกถึงสันดาน(นิสัย)
เป็นคนมีความรับผิดชอบหรือเปล่า!!
หรือว่านักวิ่งทีมชาติ ถึงได้ผลัดแล้วผลัดอีก  woon_sunny woon_sunny
ยังไงก็จะอยู่รอดูน้ำถ่วมเป็นเพื่อนจีเอ็มต่อไป  g#031 g#031

ProtoCaL

• **

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ผมขอชี้แจงดังนี้ครับ
1. บั๊ก Pet 
- บั๊ก Pet ตัวเราได้ส่งเรื่องแก้ไขไปแล้ว เรื่องอยู่ที่ผู้พัฒนาเกมแล้ว ทางเราก็คอยติดต่อสอบถามไปเป็นระยะๆ ครับผม แนวทางการแก้ไขเบื้องต้นก็คือการชดเชยตามกกรณีๆไป จะสามารถกู้ข้อมูลของแต่ละท่านได้ละเอียดที่สุดครับผม

2. Patch 140
- Patch 140 เราร้องขอไปได้พักใหญ่ตั้งแต่ประมาณกลางปีที่แล้ว แต่ติดปัญหาที่ทีมพัฒนาบอกเราว่าตัวเกมอาจจะมีปัญหา(บั๊ก)หากเราเร่งอัพเดทมันลงไป ซึ่งในเร็ววันนี้เราอาจได้รับข่าวดีเรื่อง Patch 140 ครับ ผมจะประกาศเรื่องนี้อย่างเป็นทางการก็ต่อเมื่อผมได้รับตัวข้อมูล Patch มาอยู่ในมือแล้วเท่านั้นครับ

ผมเข้าใจถึงความรู้สึกของผู้เล่นครับ และไม่แปลกใจที่ผู้เล่นจะรู้สึกแย่ครับ ทีมงานทุกๆ ก็พยายามจัดกิจกรรมอยู่เรื่อยๆ ถึงแม้จะเป็นกิจกรรมที่ไม่ใหญ่โตเท่าไรนัก และผมยังรู้สึกดีที่ยังมีผู้เล่นมาตำหนิติชมทีมงานอยู่ เพราะหากเสียงส่วนนี้หายไป ตัวเกมจะไม่สามารถก้าวหน้าไปได้ และมันบ่งบอกถึงว่าไม่มีผู้เล่นสนใจเกมของเราแล้ว ซึ่งเป็นเรื่องหน้าเศร้าใจมากสำหรับทีมงานทุกๆ ท่าน สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ ติ-ชม เสนอแนะสิ่งต่างๆ นะครับ เพราะเสียงของผู้เล่นจะไม่หยุดอยู่ที่ผมเพียงคนเดียวแน่นอนครับผมรับประกัน
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Gong

• **
ผมฟังคำชี้แจงมาเยอะมากแล้ว
นี้มันไม่ใช่กระทู้แรกที่เพิ่มเรื่องเข้ามา ซึ่งก่อนหน้านี้ก็มีกระทู้แบบนี้ออกมาเยอะแยะมากมาย
คำตอบก็วนไปวนมาแบบนี้ตลอด คนที่รอแพทช์140มาก็เริ่มหายไปทีละคนสองคน
ทางทีมงานคิดว่าเป็นแบบนี้มันดีแล้วหรือยังไง
ปัญหาจุดเล็กคุณก็ยังไม่แก้ใขกันเลย ผมคงไม่ต้องคิดถึงปัญหาใหญ่ๆที่กำลังจะมาสินะ
ความคิมผมคิดว่าทางผมว่าทางบริษัทตัวแม่เขางคงไม่ปล่อยให้เกมเขาเป็นแบบนี้หรอก
แค่นี้แหละบ่นมากเมื่อยปากเพิ่งตื่นนอนคิดไม่ออก ปวด g#030 แล้วด้วย  woon_bye

Gong

• **
เสริม!
สัตว์เลี้ยงที่ผนึกใส่หิน พอเปิดออกค่าจะเหลือ0.00
อันนี้มันแก้ยากหรือไงครับคุณพี่ แก้ได้ขอความกรุณาแก้ที
ผู้เล่นเขาจะผสมสัตว์เลี้ยงเลยไม่ได้ทำกันพอดี  g#001 g#001

chimmy

• **
ของผมโดนตอน rebirth สัตว์เลี้ยงเลย ตอน rebirth random ได้ big incr แต่พอ rebirth เสร็จค่าน้อยกว่าก่อนทำการ rebirth อีก ถามไปเค้าก็บอกว่ามันปกติ ทุกวันนี้ยังงงอยู่เลยว่ามันปกติตรงไหน

ใครใช้เอลเขียวระวังละกัน rebirth เสร็จดูค่า Added Value ด้วยว่าลดลงจากเดิมรึปล่าว.

จีเอ็มแพท

เสริม!
สัตว์เลี้ยงที่ผนึกใส่หิน พอเปิดออกค่าจะเหลือ0.00
อันนี้มันแก้ยากหรือไงครับคุณพี่ แก้ได้ขอความกรุณาแก้ที
ผู้เล่นเขาจะผสมสัตว์เลี้ยงเลยไม่ได้ทำกันพอดี  g#001 g#001
สำหรับบั๊กนี้ทางเราไม่สามารถแก้ไขเองได้ครับ ได้แต่ชดเชยตามบั๊กที่เกิดไปก่อนครับในช่วงที่รอทางทีมพัฒนาแก้ไขอยู่ครับ

ของผมโดนตอน rebirth สัตว์เลี้ยงเลย ตอน rebirth random ได้ big incr แต่พอ rebirth เสร็จค่าน้อยกว่าก่อนทำการ rebirth อีก ถามไปเค้าก็บอกว่ามันปกติ ทุกวันนี้ยังงงอยู่เลยว่ามันปกติตรงไหน

ใครใช้เอลเขียวระวังละกัน rebirth เสร็จดูค่า Added Value ด้วยว่าลดลงจากเดิมรึปล่าว.

ตามเวลาที่เราตงลงกันไว้นะครับ วันนี้ผมจะโทรไปอธิบายว่ามันเกิดอะไรขึ้น เพราะอะไรถึงเป็นแบบนั้น
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

[K]ie.

• Newbie
  • *
 woon_no woon_no โอยกูละเครียดกะ g#046เด้สู  แก้ไม่ได้ก็นั่งดูดนมไปเด้อ woon_byeเดะอีกไม่นานก็จะลาก่อน  ก่อนเธอจะแก้บัคนะ g#046 ชั้นว่าชั้นต้องนั่งเคี้ยวหมากไป  เล่นเกมไป  น้ำหมากคงเลอะต็มเม้า   woon_huh   woon_angry ไม่รีบจะด่าแบบไม่ไว้แล้วนะค่ะ

momomo2535

• Newbie
  • *
 g#046 ทำไมช่วงเวลา 16.00เป็นต้นไปถึงเวลา 23.30 เกมส์ถึงเข้าไม่ได้อ่ะครับ (ขอความกรุณาชี้แจงด้วยน่ะครับผมเดือดร้อนมากไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมไรเลยมาประมาณ3เดือนแล้วครับ)  g#006

จีเอ็มแพท

g#046 ทำไมช่วงเวลา 16.00เป็นต้นไปถึงเวลา 23.30 เกมส์ถึงเข้าไม่ได้อ่ะครับ (ขอความกรุณาชี้แจงด้วยน่ะครับผมเดือดร้อนมากไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมไรเลยมาประมาณ3เดือนแล้วครับ)  g#006

ขออภัยที่มาตอบช้านะครับ ผมทดสอบมาหลายวันแล้วก็สามารถเข้าได้ตามปกตินะครับ ผมขอข้อมูลของผู้เล่นหน่อยครับว่าเล่นอยู่ที่ไหน จังหวัดอะไร ที่อยู่เป็น บ้าน หอพัก หรืออย่างอื่น และใช้ internet ของอะไรครับ รบกวนด้วยครับ