GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แบนไอดีถาวร..บทลงโทษที่โหดร้ายเกินไปมั้ยคับ

โพลล์

บทลงโทษของคดีแฮ๊กสูงสุด..คือการแบนไอดีถาวร เพื่อนๆมีความเห็นกันอย่างไร

เห็นด้วย..สมควรโดนแบนถาวรจะได้ไม่ต้องมาสร้างความวุ่นวายอีก
41 (56.2%)
ไม่เห็นด้วย..คนไทยถ้ารู้จักผิด ก้อต้องรู้จักให้อภัย..น่าจะให้โอกาศแก้ตัว
13 (17.8%)
น่าจะเพิ่มมาตรการการป้องกันไอดีตัวละครให้มากกว่านี้ ดีกว่าจับคนผิดมาลงโทษ
11 (15.1%)
เฉยๆ...ไม่เห็นเกี่ยวกับเรานี่นา
8 (11%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 61

ปิดการโหวต: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:07:16

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ขนาด gm ทำผิดยังโดนโทษไล่ออกเลย ถ้าผิดจริงมันก็สมควรแล้วครับ ถ้าไม่ผิดก็ยื่นอุทรไป
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Inw-Free-style

• Jr. Member
  • **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
จีครับผมยังไม่เคยแฮคตัวInw-Free-zstyle เลยอะ แล้วมาบอกผมเอาผอบแซมจอนซนของเขาไป งงนะนิ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

aumzaza110

• Newbie
  • *
จีครับผมยังไม่เคยแฮคตัวInw-Free-zstyle เลยอะ แล้วมาบอกผมเอาผอบแซมจอนซนของเขาไป งงนะนิ
พี่พีทโดนแบนถาวรเลยหรอ

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

อะวิโซเมะ

• Newbie
  • *
woon_hurt woon_hurt woon_hurt
                 ผิดมั้ยที่เค้าให้ไอดีมาเล่น..ให้มาทั้งรหัส ทั้งพาสพิเศษ ไม่ได้ทำการขโมยมาแต่อย่างไร
                 แล้วเอาของตัวเค้ามาใส่ตัวของตัวเองเล่นจนจุ6
                 ยอมรับว่าผิดที่เอาของจำนวนนึงออกไปขาย เพื่อซื้อของมาใส่เพิ่มเติมจากที่มีอยู่
                 ไม่มีไรจะพูดไปมากกว่านี้ละ ขอบคุณทุกคนมากคับ ที่ซ้ำเติม
                                g#028 g#028 g#028

1. การแจ้งแฮกเจ้าของไอดีต้องมีการส่งหลักฐานยืนยันตัว  หากเขาให้จริงเขาจะแจ้งแฮกทำไม
2. แล้วมาบอกว่าใส่ของจนจุ 6  เวลาในการแจ้งมันมีระยะเวลาในการแจ้งของมันอยู่  คุณเก่งขนาดจุ 6 โดยระยะเวลาไม่ถึงเดือนเลยหรือไง
3. ถ้าของที่ว่ามันดีจริงเขาคงให้ฟรีง่ายๆแหละนะ  ในเมื่อของบางชิ้นขายเงินจริงเป็น 1000 บาท ยังมีเลยใครจะไปให้ฟรีๆ   ถ้าให้ยืมว่าไปอย่าง

ปล. จะอ้างกรุณาอ้างอะไรที่สมเหตุสมผลด้วย  คนสมัยนี้ทำไมทำผิดแล้วยังด้านเอาแบบนี้อีกเนอะ  เขาไม่แจ้งความเอาให้ติดคุกก็บุญแล้ว
ผมว่าน่าจะแจ้งความไปเลยซะดิวยซ้ำแบบนี้หนะ ให้ตำรวจไตร่สวน  จะได้รู้ว่าใครผิดใครถูกจะได้ไม่ต้องมาอ้างว่าทำให้ตัวเองดูน่าสงสาร มัน...

คนเขาเล่นยากลำมากกันแค่ไหนกว่าจะได้ของดีๆมาใส่  วันหนึงมาเจอคน... แบบคุณ  มาแฮคเอาของไปพอโดนจับได้ก็มาเรียกร้องความสงสาร  แล้วคุณเคยสงสารคนที่คุณแฮคมาไหม

ปล2.  หัวข้อก็บอกอยู่ว่าแฮคมา มาตอนนี้สร้างไอดีใหม่มาบอกว่ามีคนให้ซะงั้น   ถ้าจะอ้างว่าคนละคน สงสัยต้องให้  GM เอา IP คนโพสมาโชว์หน่อยซะแล้ว

ถ้าจะมีการลงโทษที่หนักกว่าแบนไอดีถาวร ยังไงเราก็ยังเห็นด้วยอยู่ดี

_.."บ้าบอ".._

• Newbie
  • *
  • <~@"บ้าบอ"@~>
...สรุปมันยังงัยนี่คดีนี้...โดนแบน30วัน หรือ ถาวรหรอคับ...
                      g#031 g#031 g#031

• **
ตอนแรกถาวร แล้วเขาปรับเปง30 woon_555
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

• Newbie
  • *
 woon_shock woon_shock woon_shock
          แบนถาวร...มีลดโทษด้วยหรอนี่......แล้วคนอื่นๆๆๆล่ะ...
                       #038 #038 #038

อาจารย์ ยุ่น

• **
ตอนแรกถาวร แล้วเขาปรับเปง30 woon_555

อ้างถึง
โดนแบนตัวละคร Inw-Free-style ถึงวันที่ 28/11/2554 เนื่องจากเป็นทางผ่านของ Item  ผอบแซมจอมซน

ส่วนตัวละคร Inw-Free-zstyle  ยกฟ้องคะ

[GM]Darkness ประกาศไว้ชัดแต่แรกแล้ว อย่าพูดพล่อยๆ ให้คนอื่นเข้าใจผิดนะครับ
ไม่มีการลดโทษ แต่อาจจะเพิ่มโทษก็เป็นได้นะ

woon_angry woon_angry woon_angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:38:20 โดย อาจารย์ ยุ่น »

pungponkung

• บุคคลทั่วไป

อ้างถึง
โดนแบนตัวละคร Inw-Free-style ถึงวันที่ 28/11/2554 เนื่องจากเป็นทางผ่านของ Item  ผอบแซมจอมซน

ส่วนตัวละคร Inw-Free-zstyle  ยกฟ้องคะ

ขอตอบก่อนเลยนะค่ะว่าทางทีมงานไม่มีการลดโทษให้คะ ถ้าหากมีการทำความ เกิดขึ้น
1. กรณีได้รับผลประโยชน์จากการ Hack  โทษ แบนถาวร
2. กรณีเป็นทางผ่านของ Item โทษ แบน  30 วัน

ซึ่งตัวละครInw-Free-style  ได้เป็นทางผ่านของ ผอบแซมจอมซน  ดังที่แจ้งไวก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งเป็น Item  ของตัวละคร  natali ที่ได้ทำการแจ้ง Hack เข้ามา
ในเบื้องต้น ทีมงานได้ดำเนินการแบนเพือดำเนินการตรวจสอบ หลักจากตรวจสอบแล้วพบว่า Id ดังกล่าวเป็นทางผ่านทีมงาน จึงได้ดำเนินการแบน 30 วันค่ะ

ปิดคดี

• **
ผอบแซมจอมซนผมซื้อ มา10mอะจี- -

• Newbie
  • *

อ้างถึง

ขอตอบก่อนเลยนะค่ะว่าทางทีมงานไม่มีการลดโทษให้คะ ถ้าหากมีการทำความ เกิดขึ้น
1. กรณีได้รับผลประโยชน์จากการ Hack  โทษ แบนถาวร
2. กรณีเป็นทางผ่านของ Item โทษ แบน  30 วัน

ซึ่งตัวละครInw-Free-style  ได้เป็นทางผ่านของ ผอบแซมจอมซน  ดังที่แจ้งไวก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งเป็น Item  ของตัวละคร  natali ที่ได้ทำการแจ้ง Hack เข้ามา
ในเบื้องต้น ทีมงานได้ดำเนินการแบนเพือดำเนินการตรวจสอบ หลักจากตรวจสอบแล้วพบว่า Id ดังกล่าวเป็นทางผ่านทีมงาน จึงได้ดำเนินการแบน 30 วันค่ะ

ปิดคดี
woon_shock
                        ผอบลิงตัวนี้..ต้องจับมาตีก้น...แอบหนีเที่ยว อิอิ
                                 g#037 g#037 g#037

• **
ซื้อผอบแซมเวล78 โชคดี เพิ่มโจมตี พัทนาอยู่รอด 10m นี้ผมต้องเสียทั้ง10mทั้งโดนระงับหรอคับ

• Newbie
  • *

อ้างถึง

[GM]Darkness ประกาศไว้ชัดแต่แรกแล้ว อย่าพูดพล่อยๆ ให้คนอื่นเข้าใจผิดนะครับ
ไม่มีการลดโทษ แต่อาจจะเพิ่มโทษก็เป็นได้นะ

woon_angry woon_angry woon_angry
อย่าเพิ่งไปเข้าเล่น เลย ระวังโดนข้อหาเพิ่มนะ แบบ ว่า ไม่ใ้ห้ความร่วมมืองี้ :)  ผมล้อเล่น อันนี้อ่ะ 5555

รอ GM มาตอบอีกรอบเลย ทำไม โดนแบน ถึง 28 แล้ว ตอนนี้เข้าเล่นได้แล้ว

ในส่วนที่ว่าทำไมถึงเข้าไปเล่นได้นั้นเนื่องจาก มีช่วงเวลาหนึ่งที่ทีมงานได้ทำการปลดล๊อคแบนตัวจาก แบนถาวร แล้วทำการแบนใหม่ เป็น 30 วันคะ

ซึ่งช่วงเวลาดังกล่าวเลยทำให้ผู้เล่นเข้าไปได้คะ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny
อย่าเพิ่งไปเข้าเล่น เลย ระวังโดนข้อหาเพิ่มนะ แบบ ว่า ไม่ใ้ห้ความร่วมมืองี้ :)  ผมล้อเล่น อันนี้อ่ะ 5555

รอ GM มาตอบอีกรอบเลย ทำไม โดนแบน ถึง 28 แล้ว ตอนนี้เข้าเล่นได้แล้ว

ในส่วนที่ว่าทำไมถึงเข้าไปเล่นได้นั้นเนื่องจาก มีช่วงเวลาหนึ่งที่ทีมงานได้ทำการปลดล๊อคแบนตัวจาก แบนถาวร แล้วทำการแบนใหม่ เป็น 30 วันคะ

ซึ่งช่วงเวลาดังกล่าวเลยทำให้ผู้เล่นเข้าไปได้คะ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny
woon_huh

yeen1234

• Newbie
  • *
ผมยืมผอบแซมจากInw-Free-style เอามาพาเวลเพราะผมเพิ่งจุ แค่ผมยืมมาไมผมโดน30วันอะจีเอมทําไมทําแบบนี้อะ  woon_angry