GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชมรมคนรักเบลดมาสเตอร์..

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ผมอยากถามว่าสมมติถ้าผมมีงบซัก570-600M เล่นเบลดไงให้คุ้มกับตังที่สุด พอแนะนำให้ได้ไหมครับ

ขอรายละเอียดของด้วยเน้อ(ถ้าได้)ผมเซิฟPK

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ผมอยากถามว่าสมมติถ้าผมมีงบซัก570-600M เล่นเบลดไงให้คุ้มกับตังที่สุด พอแนะนำให้ได้ไหมครับ

ขอรายละเอียดของด้วยเน้อ(ถ้าได้)ผมเซิฟPK

g#006 g#006
ไม่ค่อยรู้ราคาของที่ PK เท่าไร ไม่ทราบว่าจะถูกหรือแพงกว่าของที สวรรค์นะค่ะ แต่จะขอบอกคร่าวๆ ละกันเ้น้อ
เล่น เซตนักรบวิญญาณ + รางเหล็กไหล +แรร์หนัก95
ส่วนดาบ มือหลักก็น่าจะเป็นทะลวงใจ มือรองก็ นางแอ่นเหิน หรือราชันย์ ** สายแกร่ง+ต้านทาน100
พอจะได้ไหมค่ะ (ลองไปเล่นทดสอบที่นรกดู สายนี้ค่อนข้างเวิค )

catjjdogza03

• Newbie
  • *
PK งบ 600m นี่น่าจะได้ทั้งตัวสบายๆ แนะนำสายเลือด ตะกรุดดีกว่านะถ้า pk เพราะ มันตลุมตุงแช่มาก  woon_shock

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
 g#019 g#019  ฝากพี่หญิง กับเทพเบลดมาสเตอร์ ท่านอื่นๆ ช่วยๆ กันตอบกระทู้ด้วยนะค่ะ อ้อยยังถือว่าเล่นเบลดมาไม่นา่นเท่าไร แต่อาศัยใจรัก  g#019 g#019

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
แล้วถ้าสายเลือเกราะร้อยกับดาบราชันย์พอมีคำแนะนำไหมครับ ดาบกับเกราะให้พอดีงบนี้จุไหนดี

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
PK งบ 600m นี่น่าจะได้ทั้งตัวสบายๆ แนะนำสายเลือด ตะกรุดดีกว่านะถ้า pk เพราะ มันตลุมตุงแช่มาก  woon_shock

woon_shock โอ้โห  woon_shock จิงๆ เหรอค่ะ

หญิง

• Full Member

ถ้าเล่นสายแกร่งใช้เกราะวิญญาณซามูไร เกราะนักดาบไต้พิภพ เซ็ตนักรบ ดาบทะลวงใจ+โชค ดาบนางแอ่นเหิร+แม่นยำดาบจอมราชัน+คลั่ง
               ถ้าสายเลือดใช้เกราะร้อย เกราะวิญญาณซามูไร ดาบ3เล่มที่ว่า แต่นางแอ่นเหิรน่าจะบวกทำลายนะ พวกอื่นๆก็ตามสะเต็บมีหมวกเทพ จะเซ็ตพื้นธาน ถ้าไม่มีใช้คลุมจักร เท้าภูต คงพอนะ  g#001 g#001

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
แล้วถ้าสายเลือเกราะร้อยกับดาบราชันย์พอมีคำแนะนำไหมครับ ดาบกับเกราะให้พอดีงบนี้จุไหนดี
เกราะ จุ 6ไปเลยคะ่ ส่วนดาบถ้าเป็นไปได้ จุ 6ยิ่งดี แต่ไม่ควรน้อยกว่า 3
**เพราะ เกราะยิ่งจุเยอะ รัศมีราชันย์ยิ่งดีเลน้อย เราจะกดใช้ได้บ่อยมาก  woon_love

• **
g#019 g#019  ฝากพี่หญิง กับเทพเบลดมาสเตอร์ ท่านอื่นๆ ช่วยๆ กันตอบกระทู้ด้วยนะค่ะ อ้อยยังถือว่าเล่นเบลดมาไม่นา่นเท่าไร แต่อาศัยใจรัก  g#019 g#019

ยังไงก็ขอบคุณมากเน้อ

• **

ถ้าเล่นสายแกร่งใช้เกราะวิญญาณซามูไร เกราะนักดาบไต้พิภพ เซ็ตนักรบ ดาบทะลวงใจ+โชค ดาบนางแอ่นเหิร+แม่นยำดาบจอมราชัน+คลั่ง
               ถ้าสายเลือดใช้เกราะร้อย เกราะวิญญาณซามูไร ดาบ3เล่มที่ว่า แต่นางแอ่นเหิรน่าจะบวกทำลายนะ พวกอื่นๆก็ตามสะเต็บมีหมวกเทพ จะเซ็ตพื้นธาน ถ้าไม่มีใช้คลุมจักร เท้าภูต คงพอนะ  g#001 g#001
งั้นถ้าผมอาศัยเซตรบแทนได้ไหมอ่าครับ ออฟเลือดหนะ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

ยังไงก็ขอบคุณมากเน้อ

ยินดีต้อนรับ เบลดมาสเตอร์คนใหม่นะค่ะ

ปล. ขอบคุณพี่หญิง และคุณ catjjdogza03 ที่ช่วยกันตอบกระทู้นะคะ  woon_love woon_love

• **
ผมยังแค่คิดใว้เฉยๆหนะครับเพราะลองคำนวณจากของในตัวดู(ตอนนี้ผมเล่นเซนอยู่)รอดูซี3จะออกมากากไหมถ้ากากผมจะเล่นเบลดหนะครับ เพราะว่าเซิฟผมคนที่เล่นเซนน้อยโคตรรรร g#015

ยังไงขอบคุณสำหรับคำแนะนำใว้ผมมีข้อสงสัยไรเดี๋ยวจะมาถามอีกเน้อ

หญิง

• Full Member

งั้นถ้าผมอาศัยเซตรบแทนได้ไหมอ่าครับ ออฟเลือดหนะ
             เซ็ตนักรบถ้าอ๊อปเลือดความคิดเห็นส่วนตัวนะคือเซ็ตนี้ไม่ได้ออกแบบมาให้เหมาะกับเลือด แต่ถ้าจะใช้คู่กับเกราะร้อย เกราะวิญญาณก็เหมาะ แต่อยากแนะนำให้เล่นสายแม่นยำกับเกราะนักดาบดูค่ะ  g#001

catjjdogza03

• Newbie
  • *
นักรบไม่เหมาะเท่าไหร่ครับเพราะมันทำเลือดได้ไม่สูงสุด ของก็คงหนีไม่พ้น หมวกเทพ คลุมจัก เกราะซามู ร้อยพัน เท้าภูติ ถ้างบเหลือเยอะๆก็จัด3ภพไปเลย
ดาบถ้าดาบคู่ คงนางแอ่น กับ ทะลวงใจ ไม่กะ ราชัน สลับเอาตามสถานะการ ดาบใหญาคงหนีไม่พ้น มารสายฟ้า (ถูกใช้งานดี)
ลองเลือกเอาละกันครับชอบดาบใหญ่หรือดาบคู่
ดาบใหญ่ - พอฟัดพอเหวี่ยงกับ เบอ พาลา เบลด แอส พวกตีไกล้ทั้งหลาย แต่เอาพวกตีไกลยากหน่อยเพราะเข้าุถึงตัวยาก
ดาบคู่ - ตีพวกไกลๆตัวบางๆอย่าง วิ วอ เทร ชาป แอส ได้ง่ายหน่อย แต่ เจอ เบอ พาลา เบลดดาบใหญ่(ใส่มาร) การที่จะชนะในของระดับเดียวกันน้านยากสุดยวด
ที่ PK ผมแนะนำเลือดไม่ใช่ไรหรอกเวลาตะลุมบอลแบบ guild vs guild มันจะได้เหนียวๆหน่อยเพราะเคยเล่นแกร่งมา โดนเบอสับทีเดียวตาย โดนวิศรเวททีเดียวดิ้น เพราะเลือดต่ำไป แต่พอรีเป็นเลือดรู้สึกว่ายืนได้นานขึ้นมาก เพราะไม่ค่อยโดนทีเดียวตายแล้ว เวลาตะลุมบอลก็โดนเอาลงยากขึ้นเพราะมีพระคอยฟูแนะนำหาเกราะใต้ภิภพมาใส่ด้วยถ้าแอสไม่มีไร้สิ้นสุดนี่โป๊ะไม่ออกจริงๆ  #038