GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ ปรับ ความสามารถอาชีพเทรเซอร์์ฺัฮันเตอร์ และอาวุธหน้าไม้

nightjusmin

• Full Member
วิครบเครื่องมานานแล้ว และก็ดูท่าจะครบเครื่องยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่เคยถุกปรับให้ตกต่ำลง มีแต่ปรับปรุงแก้ไขให้ดียิ่งขึ้นๆๆไป มาม่ากี่ถ้วยจีก็ไม่มีทางปรับวิหรอก ไม่งั้นวิคงไม่ได้ชื่อว่าอาชีพเมียหลวง แตะต้องไม่ได้ ใครตั้งกระทู้ปรับวิเป็นต้องเจอโดนรุมกินโต๊ะอยู่ร่ำไป ขนาดวิเทพๆของเซอร์ฟสวรรค์ยังบอกให้ปรับวิเลย ทั้งๆทีเขาเองก้เล่นวิ เขาก็ยอมรับว่าวิมันโกงมันเวอร์มันครบเครื่องเกินไป น่าเบื่อ... g#014 g#014 g#014

snow777

• Newbie
  • *
แต่หน้าไม้ 99 ผมก็ว่ามันควรจะมี delay บ้างเหมือนอาชีพอื่น และ ความแรงก็ควรลดลงตาม เปอร์เซนต์ ไม่ใช่แค่หลักร้อย

ผมว่าราคามันคงตก แต่ก็คงแพงอยู่ดีเพราะยิงทีละสามดอก เพียงแต่ยิ่งเบาลงและมี delay  ซึ่งก็จะเหมือนกับอาวุธ 99 ทั่วไป แถวมยังดี

กว่าด้วยเพราะมันยิงทีละสามดอก

ถึงมันจะกระทบกับคนซื้อมาแต่แน่นอนว่า หาก GM และ ผู้บริหารยังปล่อยไว้อย่างงี้ ความสมดุลย์ก็จะไม่มี เกมส์จะไม่มีความหลากหลาย

อีกต่อไป   

ฟันธงเลย ปรับหน้าไม้ 99 ให้อ่อนลง จากเดิม แต่จริงๆก็ไม่อ่อนมาก หลอก  อย่างงี้ทุกอย่างจะสมดุลย์ไปเอง

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a
ขอนิดนึงละกัน ผมเองก็เล่นเทรหน้าไม้สองปีละนะ ตั้งแต่เทรสายหน้าไม่ยังไม่ ฮิต
จนถึงตอนนี้ที่มันเกลื่อนเซิฟ มันก็เวอร์เกินไปจริงๆน่ะแหละ
แต่แนวทางที่เสนอมาให้ปรับมันก็เกินไปนะครับ

ขอเอ่ยเป็นข้อๆเลยละกันเนาะ
1.สกิลเชียร์ นำออก เปลี่ยนเป้นเพิ่มในด้านอัตตราดรอปจะดีกว่า
ก็มันมีสกิลโชคดีแล้วนี่นาจะเอาสกิลเพิ่มดรอปอะไรอีกละครับ อีกอย่างเอาเชียร์ออกเทรสายอื่นละจะเล่นกันยังไง
จริงอยู่เล่นกันน้อยแทบนับคนได้แต่ไหม่ได้หมายความว่า ไม่มีคนเล่นนี่นา จริงมั้ยครับ

2.เกราะแรร์ นำความสามารถเพิ่มอัตตราโป๊ะเชะออก และเพิ่มอัตตราดรอปลงไปแทน
อัตรดรอบมันก็มีอยู่แล้วนี่นา เพิ่มเข้าไปอีกอนาคตก็จะมีประเด็นเรื่องเทรดรอปของง่ายเว่อ แรร์ไปอยูที่เทรหมด อาชีพอื่นแทบไม่ตก ฯลฯ
เกิดขึ้นมาอีก ไมจบไม่สิ้น

3.อาวุธหน้าไม้ มีแนวทางการแก้ไข2ทาง
3.1 ลดพลังโจมตีลง จากเดิม ลด200-400 เป็น ลดเป็น%จากพลังโจมตีบนหน้าสเตตัสลง 60% เปลี่ยนจากสกิลเปิดปิด เป็นสกิลกดใช้มีระยะเวลาร่าย และดีเลย์
อันนี้ค่อนข้างเห็นด้วยนะ แต่จะให้ลดเยอะไปไหมครับ ผมว่าไหนๆมันก็ยิงได้สามดอกแล้ว เอาอัตราโป๊ะออกดีกว่าไหม จะได้ไม่เวอร์เกินไป
ส่วนเรื่องระยะเวลาร่ายไม่เห็นด้วย แต่ดีเลย์ก็โอนะ แบบกดใช้ได้ครั้งละ สามสิบวิ ดีเลสองนาทีไรงี้

3.2เพิ่มเงื่อนไขในการใช้หน้าไม้
-เพิ่มสกิลบรรจุหมุดหน้าไม้ เมื่อทำการยิงจนหมด ต้องบรรจุหมุดหน้าไม้ใหม่
งั้นเพิ่มสกิลใส่ลูกธนูด้วยปะครับ เพราะอาวุธมันก็คล้ายๆกันอ่ะ แล้วพวกดาบก็ใส่กิลชักดาบเข้าไป อะไรแบบนี้ดีมะ woon_5555 woon_5555
-เมื่อใส่หน้าไม้ จะไม่ได้รับผลจากทักษะติดตัว
คิดได้ไงเนี่ยข้อนี้ woon_angryงั้นคนเล่นสายหน้าไม้ก็ไม่ต้องอัพสกิลติดตัวสินะ เวอร์ไปป่าวท่าน ไม่ได้รับผลจากสกิลติดตัว
แสดงว่าเวลายิงต้องเดินไปยิงไกล้ๆงั้นสิ  woon_cry woon_cry แล้วจะเล่นหน้าไม้ทำไมหว่า

เอาละผมบนจบแล้ว ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วย ก็ตามสะดวกครับไม่ได้ว่าอะไร ผมเล่นเทรมาสองปีและจะเล่นต่อไปแม้มันจะโดนปรับลงรึไม่ก็ตาม

ปล.ถ้าเทรโดนปรับคราวนี้นะเดียวคงมีกระทู้ "ร่ายเวทไม่ได้โดนเทรยิงแล้วติดใบ้ " ไม่ก็ "ตีเทรยังไงเนี่ยเทรยิงทีกระเด็นไปตั้งไกล" เกิดขึ้น woon_hurt woon_hurt woon_hurt
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ขอนิดนึงละกัน ผมเองก็เล่นเทรหน้าไม้สองปีละนะ ตั้งแต่เทรสายหน้าไม่ยังไม่ ฮิต
จนถึงตอนนี้ที่มันเกลื่อนเซิฟ มันก็เวอร์เกินไปจริงๆน่ะแหละ
แต่แนวทางที่เสนอมาให้ปรับมันก็เกินไปนะครับ

ขอเอ่ยเป็นข้อๆเลยละกันเนาะ
1.สกิลเชียร์ นำออก เปลี่ยนเป้นเพิ่มในด้านอัตตราดรอปจะดีกว่า
ก็มันมีสกิลโชคดีแล้วนี่นาจะเอาสกิลเพิ่มดรอปอะไรอีกละครับ อีกอย่างเอาเชียร์ออกเทรสายอื่นละจะเล่นกันยังไง
จริงอยู่เล่นกันน้อยแทบนับคนได้แต่ไหม่ได้หมายความว่า ไม่มีคนเล่นนี่นา จริงมั้ยครับ

2.เกราะแรร์ นำความสามารถเพิ่มอัตตราโป๊ะเชะออก และเพิ่มอัตตราดรอปลงไปแทน
อัตรดรอบมันก็มีอยู่แล้วนี่นา เพิ่มเข้าไปอีกอนาคตก็จะมีประเด็นเรื่องเทรดรอปของง่ายเว่อ แรร์ไปอยูที่เทรหมด อาชีพอื่นแทบไม่ตก ฯลฯ
เกิดขึ้นมาอีก ไมจบไม่สิ้น

3.อาวุธหน้าไม้ มีแนวทางการแก้ไข2ทาง
3.1 ลดพลังโจมตีลง จากเดิม ลด200-400 เป็น ลดเป็น%จากพลังโจมตีบนหน้าสเตตัสลง 60% เปลี่ยนจากสกิลเปิดปิด เป็นสกิลกดใช้มีระยะเวลาร่าย และดีเลย์
อันนี้ค่อนข้างเห็นด้วยนะ แต่จะให้ลดเยอะไปไหมครับ ผมว่าไหนๆมันก็ยิงได้สามดอกแล้ว เอาอัตราโป๊ะออกดีกว่าไหม จะได้ไม่เวอร์เกินไป
ส่วนเรื่องระยะเวลาร่ายไม่เห็นด้วย แต่ดีเลย์ก็โอนะ แบบกดใช้ได้ครั้งละ สามสิบวิ ดีเลสองนาทีไรงี้

3.2เพิ่มเงื่อนไขในการใช้หน้าไม้
-เพิ่มสกิลบรรจุหมุดหน้าไม้ เมื่อทำการยิงจนหมด ต้องบรรจุหมุดหน้าไม้ใหม่
งั้นเพิ่มสกิลใส่ลูกธนูด้วยปะครับ เพราะอาวุธมันก็คล้ายๆกันอ่ะ แล้วพวกดาบก็ใส่กิลชักดาบเข้าไป อะไรแบบนี้ดีมะ woon_5555 woon_5555
-เมื่อใส่หน้าไม้ จะไม่ได้รับผลจากทักษะติดตัว
คิดได้ไงเนี่ยข้อนี้ woon_angryงั้นคนเล่นสายหน้าไม้ก็ไม่ต้องอัพสกิลติดตัวสินะ เวอร์ไปป่าวท่าน ไม่ได้รับผลจากสกิลติดตัว
แสดงว่าเวลายิงต้องเดินไปยิงไกล้ๆงั้นสิ  woon_cry woon_cry แล้วจะเล่นหน้าไม้ทำไมหว่า

เอาละผมบนจบแล้ว ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วย ก็ตามสะดวกครับไม่ได้ว่าอะไร ผมเล่นเทรมาสองปีและจะเล่นต่อไปแม้มันจะโดนปรับลงรึไม่ก็ตาม

ปล.ถ้าเทรโดนปรับคราวนี้นะเดียวคงมีกระทู้ "ร่ายเวทไม่ได้โดนเทรยิงแล้วติดใบ้ " ไม่ก็ "ตีเทรยังไงเนี่ยเทรยิงทีกระเด็นไปตั้งไกล" เกิดขึ้น woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ผมเห็นด้วยทางข้อ 3.1 ที่คุณเม้นตัวแดงไว้น๊ะ กดใช้มีระยะและมีดีเลหลังใช้ หรือไม่ชอบแบบมีเวลาในการใช้ก็มีโอกาสสุ่มยิงออก 3 ดอกไป  แบบของอาชีพอื่นๆไง ทั้งมีระยะใช้ ระยะหลังใช้ แถมยังมีโอกาสสุ่มติดอีก

แปลกใจจริงหนอ ทำไมอาวุธของสายอาชีพอื่นๆไม่ทำออกมาแบบยิงกระจุยบ้าง กดทีเดียวอยู่ยาวๆ ตายก็กดใหม่ได้เลยไม่มีดีเลหลังใช้เสียด้วย  ของอาชีพอื่นก็น่าจะหาความสามารถที่เหมาะสมให้มันเหมือนแบบนี้ได้ แต่กลับไปทำให้คูลดาวน์นานบ้างละ  ถึงความสามารถมันจะเทพแค่ไหน ตีทีเดียวตายได้ก็เถอะ แต่เคยนึกถึงเวลาเล่นบ้างมั้ยครับ เวลาคนเค้าสู้กันน่ะ มีของเวล 99 ทั้งที ตีได้ทีเดียวรอยาวเลย  ลงแบทแค่ 2 นาทีเนี่ยเค้าสู้กันเป็นสิบๆรอบ ตายเป็นสิบๆหน แต่ไอ้นี่ยังดีเลไม่เสร็จ  อาชีพอื่นตีเทรตายจากสกิวของอาวุธ 99 ไป 1 รอบ แต่เทรเกิดมายิงกระจุยคนอื่นต่อได้ตลอดเวลา

ถ้าไม่ปรับแต่งหน้าไม้ 99 เพราะจะทำให้ด้อยถอยหลัง ผมก็เห็นด้วย แต่ผมว่าปรับความสามารถของอาชีพอื่นให้มีข้อจำกัดการใช้งานเทียบเคียงกันหน่อยก็ดีน๊ะ อันไหนที่ว่าคูลดาวน์นานแต่ใช้แล้วเทพ แต่มันได้ทีเดียวก็เปลี่ยนเสียใหม่ ให้มันใช้งานได้ถี่หน่อย ต่อเนื่องหน่อย ทีกับไม้เท้า 99 แค่ 30 วิเอง ดาบเบลด 10 นาที หน้าไม้เทรผ่านตลอด อะไรของเค้า  แล้วก็เห็นกันชัดๆเลยเมื่อเอามาใช้งานจริง สู้จริง เวลจริง มันเหลื่อมล้ำกันแค่ไหน ถ้าไม่จริงคงไม่มีดราม่าหรอก ไม่ใช่การนึกฝันเอาแล้วออกมาพูด แต่พูดตามปัจจุบันที่มันเป็น  g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.
ก็ปรับหน้าไม้ไปซะ ให้ยิงดอกเดียวก็จบ ไม่งั้นก็เพิ่มธนู 3 หัว ดาบ 3 เล่มเลยดีไหม  g#004 g#004
 เเซวๆ น่ะ

เกลียดเกรียน

• Newbie
  • *
ด่าว่าจังเลยนะเวลาคนอื่นตั้งกระทู้ทำนองแพ้แบทแล้วอยากให้ปรับ

ทำไมกลับทำซะเองล่ะ

ถ้าเทรมันดีนักก็ไปเล่นเทรซิ จะได้สู้คนอื่นเขาได้

ถ้าจะให้ดีก็ปรับวิซาร์ดด้วยนะดีไหม เพราะอาชีพวิซาร์ดมันก็เก่งเกินชาวบ้านเขาเหมือนกัน

มัวมาตั้งกระทู้ปัญญาอ่อนอยู่ได้ น่าขำ woon_5555 woon_5555 woon_5555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

-_Fl2eeDoM_-

• Newbie
  • *
ถ้าหน้าไม้99เวลากดใช้ลดพลังโจมตีลง60เปอเซ็น ยิ่งเบามากถึงแม้จะ3ดอกก็เหอะรวม 3 ดอกแล้วเผลอๆเบากว่าหน้าไม้94ที่ยิงดอกเดียวสะอีก
ส่วนไม้เท้า99ของวินี่ก็โหดนะ กดใส่ทีไม่ต้องทำอะไรรอความตายอย่างเดียว- -
ความจริงในแบทนี่วิถ้ามือไวหน่อยลูกศรเวทใส่เทรทีเดียวก็ไม่น่ารอดละคับ ทำไมถึงแพ้ได้- -

Hamster

• **

abc_abc

• Newbie
  • *
ทำไมต้องบอกให้ไปเล่นอาชีพที่เก่งกานด้วย งั้นเกมนี้ก้ไม่ต้องมีอาชีพอื่นหรอกค่ะ อีก6อาชีพก้ลบทิ้งไป มีแต่เทรแล้วกานง่ายดี จะได้สมดุล เท่าเทียบกานหมด  g#003
มีจุดเริ่มต้นก้ต้องมีจุดจบถูกมัยค่ะ ไม่มีอะไรอยู่คํ่าฟ้าตลอดไปหรอก หัดยอมรับการเปลียนแปลงบาง เงินแปปเดียวก้หากานใหม่ได้ไม่ช่ายหรอ

..TEERAK..

• Full Member
จั่วหัว เสนอ ปรับความสามารถของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ ?? ออกตัวแรงจัง
อันนี้มันก็จะเกินไปนะ เพียงเพราะวิสาจคุณแพ้ให้กับคนที่เขาเล่นจนถึงจุดสูงสุดของสายอาชีพนี้ ซึ่งมีเพียงไม่กี่คน
ที่เห็นเทรเต็มเซิฟอย่างที่ว่ามา คุณชนะได้เกินครึ่ง จะแพ้ก็เพียงแค่ไม่กี่คน ซึ่งก็คงไม่ได้แพ้ตลอดกาลด้วย ผลัดแพ้ ผลัดชนะ
แล้วมาเสนอให้ปรับอาชีพเทร คุณว่ามันแฟร์กับคนอื่นมั๊ย คิดดู
เอาเชียร์ออก แหม่ เสนอกันมาได้ ถ้าเอาออกนะ กว่าจะยิงผีเสื้อรัตติกาลตาย หมุดคงหมดเปนเข่งๆ ดีไม่ดีโดนมันตบตายก่อน
คิดถึงคนที่เขาเก็บเวลกันบ้าง อย่าคิดกันแค่คนในแบทเทิลไม่กี่คน

ถ้าปัญหามันอยู่ที่หน้าไม้ 99 กรุณาไปตั้งกระทู้รวมความสามารถอาวุธแรร์
อันไหนควรปรับลด อันไหนควรเพิ่ม ก็ว่ากันไป อย่ามาเหมารวมอาชีพแบบนี้
เพราะหลายคนเขาไม่รู้เรื่องด้วย ไม่ได้มีอาวุธ99 ใช้ด้วย แล้วทำไมเขาต้องมารับกรรมจากการเสนอปรับอาชีพของพวกท่าน

Luckyman99

• **
จะปรับทำไมๆแบบเดิมก้ดีอยู่แล้ว ถ้าคุณเห็นว่าเทรมันเก่งก้ลองมาเล่นแข็งกับเขาดิ ปรับไปปรับมาคนเล่นเขาจะเสียอารมรณ์อีก อุสาห์ฝึกคลาสตังนานจะกลังขึ้น7 ยังมายุให้ปรับอีกชักเบื่อกับพวกอิจฉาอื่นนิ  g#006 g#006