GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ ปรับ ความสามารถอาชีพเทรเซอร์์ฺัฮันเตอร์ และอาวุธหน้าไม้

hi_speed

• Newbie
  • *
  • hi-speed
ผมคิดว่าควรปรับของอาชีพอื่นให้โหดขึ้นดีกว่า มาปรับของชีพเทรให้กากลงนะครับ
ยอมรับว่าโหดจิง เเต่ ไม่ควรปรับให้กากลงเพราะคนที่เขาซื้อมาไม่ไช้100-200เอมนะครับ
เเค่หน้าไม้ ประตูนรก ก็ล่อ 500-600 เอม ถ้าปรับลงราคาตกไปหลายร้อยเอม คนที่เขาซื้อมาเเล้ว
จะคิดยังไง อีกอย่างเเรเทร มันก็เเพงอยุ่เเล้ว ก่อนที่จะมาปรับของเเรซักอีก ลงทุนให้โหดตัวนึงไช้ถึง 1000เอม+ได้
อันนี้ของเซิพใต้นะเซิพอื่นผมไม่รุ้  ถ้าเทียบราคากะความโหดเเล้ว มันก็สมควรจะเป็นอย่างนั้น
เเล้วอีกอย่างc3หยุดไม่ได้ฟึกง่ายๆ ดีเลมันก็มีครับ เท่าที่เล่นมาหยุดเวลาฟึกยากสุดละ
สรุป คือควรปรับของอาชีพอื่นให้โหดขึ้นดีกว่าครับ จะไม่เสียหายต่อทุกฝ่าย

woon_o_o woon_o_o

muanglnw

• Jr. Member
  • **
ทีมงานจะไม่เข้ามาตอบอะไรหน่อยหรอ ผู้เล่นความเห็นตรงกันว่ามันเวอร์เกินไปแบบนี้แสดงว่ามันคือสิ่งที่เก็บงำและอดทนรอเวลาที่จะได้พูดเมื่อพูดออกใาแล้วก็ควรมาตอบหน่อยนะ GM

biw57889

• Newbie
  • *
โกงๆๆ เทรโกงปรับเลย ปรับอีกมีอะไรปรับให้หมด  พอเทรโดนปรับเดี๋ยวพวกเทรก็มาโวยอาชีพอื่นต่อ ปรับให้มันล่มจมไปเลย  ดู ธรณีพิโรธ  วิดิเป็นชาติแล้วยังไม่โดนปรับมาโวยนู่นโวยนี่ ถ้ามันโกงนักก็ไปเล่นอาชีพนั้นซะซิ woon_angry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
โกงๆๆ เทรโกงปรับเลย ปรับอีกมีอะไรปรับให้หมด  พอเทรโดนปรับเดี๋ยวพวกเทรก็มาโวยอาชีพอื่นต่อ ปรับให้มันล่มจมไปเลย  ดู ธรณีพิโรธ  วิดิเป็นชาติแล้วยังไม่โดนปรับมาโวยนู่นโวยนี่ ถ้ามันโกงนักก็ไปเล่นอาชีพนั้นซะซิ woon_angry

เคยเล่นละ แล้วก็เหนว่ามันโกงจิงๆด้วย  g#014

-_Fl2eeDoM_-

• Newbie
  • *
ใช่ครับ ถ้าโหดทำไมไม่เล่นละครับ ผมว่าปรับให้ชัพอื่นโหดขึ้นดีกว่าจะมาปรับอาชีพเทรลง
(อาชีพเทรไม่ไช้อาชีพสงวนนะครับ ไครๆก็เล่นได้นิ ไครว่าโหดก็เล่นเลย)

hi_speed

• Newbie
  • *
  • hi-speed
สมมติ ถ้าคุนมีหน้าไม้ 99 เเรเทร เเล้วซื้อมาหลายร้อยเอม เเล้วอยุ่ดีๆมาปรับ
ราคาตก ไปหลายร้อยเอมเหมือนกัน ยังไง ก็ต้องมาโวยวายเเน้ๆ(คอนเฟริม)
เเต่ถ้าปรับของอาชีพอื่นให้โหดขึ้น คนที่มีก้โชคดีไป เเละไม่มีไครมาโวยวายเเน่

.''Happy_love'.

• **
  • แร๊วมุงจาทามมาย
ผมคิดว่าควรปรับของอาชีพอื่นให้โหดขึ้นดีกว่า มาปรับของชีพเทรให้กากลงนะครับ
ยอมรับว่าโหดจิง เเต่ ไม่ควรปรับให้กากลงเพราะคนที่เขาซื้อมาไม่ไช้100-200เอมนะครับ
เเค่หน้าไม้ ประตูนรก ก็ล่อ 500-600 เอม ถ้าปรับลงราคาตกไปหลายร้อยเอม คนที่เขาซื้อมาเเล้ว
จะคิดยังไง อีกอย่างเเรเทร มันก็เเพงอยุ่เเล้ว ก่อนที่จะมาปรับของเเรซักอีก ลงทุนให้โหดตัวนึงไช้ถึง 1000เอม+ได้
อันนี้ของเซิพใต้นะเซิพอื่นผมไม่รุ้  ถ้าเทียบราคากะความโหดเเล้ว มันก็สมควรจะเป็นอย่างนั้น
เเล้วอีกอย่างc3หยุดไม่ได้ฟึกง่ายๆ ดีเลมันก็มีครับ เท่าที่เล่นมาหยุดเวลาฟึกยากสุดละ
สรุป คือควรปรับของอาชีพอื่นให้โหดขึ้นดีกว่าครับ จะไม่เสียหายต่อทุกฝ่าย

woon_o_o woon_o_o

พูดถูกค่ะควรจะปรับอาชีพอื่นให้เกงขึ้นกว่าเดิมมากกว่าไม่ใช่ไปปรับเทรกับไม้99 เพราะสงสารคนที่เค้าเสียตังซื้อไปตอนนั่นราคา1000กว่าmเลยน่ะค่ะมาปรับค่ามันต่ำลงคนซื้อก็เข่าอ่อนไปเลยน่ะสิอุตสาห์เก็บเงินซื้อมาตั้งแพงดันมาปรับลงใซะงั้น  ทางที่ดีอย่างว่าแหละค่ะควรจะปรับสายอาชีพอื่นให้เก่งเท่าๆกบเทรจะดีกว่าจะได้ไม่มีการน้อยใจกับอาชีพที่ตนเองเล่นอยู่แล้วสู้เทรไม่ได้ g#031

๐๐นารุโตจัง๐๐

• Newbie
  • *
 ถ้างี้ ใครเล่นทหาร ไม่ต้องมีบรรจุกระสุน เหมือนเทร กลับมาเป็นเหมือนเดิม
 ใครเล่นชาป  เอาธูนที่มันยิง ได้ที่ละ 3-2 ดอก ออกมา
 ใครเล่นเเอส เอามีดที่ตีได้ 3 ทีออกมา
 ใครเล่นวิ เพื่มอัตราโปะ เท่ากับเทร
 เอาเเบบนี้ ให้เละไปเลย555

nightjusmin

• Full Member
  ทีอาวุธอื่นๆมันมีโอกาสติดเป็น % มีดีเล  งั้นหน้าไม้ 99 ก็มีโอกาส 20% ยิงออก 3 ดอกบ้างเป็นไรไป  g#037  จากราคาหลายพัน บาท อาจจะเหลือ 50 บาท  g#037  แต่ได้ความสามารถที่ทัดเทียมกันหน่อย  ยังไงทีมงานก็ไม่ได้ปั้นตัว ไม่ได้ปั้นอาชีพขายไอเทมอยู่แล้ว ไม่น่าเดือดร้อน ส่วนคนเล่นเดือดร้อนมั้ย อันนี้ก็เห็นเรื่องอื่นผู้เล่นโวยยังไงก็ยังยืนยันจะทำได้  คือจะทำแบบนี้ เอ็งเล่นไปให้ได้ 

ป.ล. โดนดราม่าแน่นอน บางคนซื้อหน้าไม้ 99 มา 5 - 7 พัน เศร้าเลย  g#002  แต่ส่วนนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการปรับปรุงอยู่แล้ว หรือทีมงานแคร์เรื่องการซื้อขายมากกว่าทำเกมส์
เดวรอคนแห่กันมาเล่นเทรให้ล้นเซอร์ฟก่อน แล้วทีมงานค่อยปรับทีเดียว ยอดขายยารีชีพจะได้ถล่มทลายเหมือนกับหลายๆอาชีพในอดีตตามแต่ละยุคสมัยซึ่งถุกยกระดับขึ้นมาให้เด่นกว่าอาชีพอื่นๆ พอมีดราม่าเรื่องไม่สมดุลก็ปรับให้แย่ลงแล้วยกอาชีพออื่นขึ้นมาแทน และจะหมุนเวียนเช่นนี้ไปเรื่อยเป็น"วงจรอุบาทว์"  g#030 g#030 g#030

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
คึ หึ หึ หึ ! เทรไม่ได้เก่งทุกคนเสมอไปหรอกนะคะ ณ จุดนี้  g#019
คนที่เล่นเทรทุกคน ไม่ได้มีเงินออฟหน้าไม้ หรือ ซื้อกันมากนะคะ  g#017
แล้วถ้านำสกิลเชียร์ออก มีผลกะ อาวุธอื่นๆ ด้วยนะคะ ปืน / แส้ / มีด  g#014
ซึ่งแน่นอน ทุกอาชีพมันก็แพ้ทางกันนั้นหล่ะค่ะ  g#021

nightjusmin

ขึ้นต้นคอมเมนต์ด้านบนตอนแรกผมตาลายอ่านเป็น "อิคึ๊ อิคึ๊ อิคึ๊ "
/คิมูจี้.....>.<  g#036 g#036 g#036

DarkEagle

• DarkEagle
  ทีอาวุธอื่นๆมันมีโอกาสติดเป็น % มีดีเล  งั้นหน้าไม้ 99 ก็มีโอกาส 20% ยิงออก 3 ดอกบ้างเป็นไรไป  g#037  จากราคาหลายพัน บาท อาจจะเหลือ 50 บาท  g#037  แต่ได้ความสามารถที่ทัดเทียมกันหน่อย  ยังไงทีมงานก็ไม่ได้ปั้นตัว ไม่ได้ปั้นอาชีพขายไอเทมอยู่แล้ว ไม่น่าเดือดร้อน ส่วนคนเล่นเดือดร้อนมั้ย อันนี้ก็เห็นเรื่องอื่นผู้เล่นโวยยังไงก็ยังยืนยันจะทำได้  คือจะทำแบบนี้ เอ็งเล่นไปให้ได้ 

ป.ล. โดนดราม่าแน่นอน บางคนซื้อหน้าไม้ 99 มา 5 - 7 พัน เศร้าเลย  g#002  แต่ส่วนนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการปรับปรุงอยู่แล้ว หรือทีมงานแคร์เรื่องการซื้อขายมากกว่าทำเกมส์
เดวรอคนแห่กันมาเล่นเทรให้ล้นเซอร์ฟก่อน แล้วทีมงานค่อยปรับทีเดียว ยอดขายยารีชีพจะได้ถล่มทลายเหมือนกับหลายๆอาชีพในอดีตตามแต่ละยุคสมัยซึ่งถุกยกระดับขึ้นมาให้เด่นกว่าอาชีพอื่นๆ พอมีดราม่าเรื่องไม่สมดุลก็ปรับให้แย่ลงแล้วยกอาชีพออื่นขึ้นมาแทน และจะหมุนเวียนเช่นนี้ไปเรื่อยเป็น"วงจรอุบาทว์"  g#030 g#030 g#030

เค้าไม่ปรับอย่างที่ผมบอกหรอกครับ ผมแหย่เล่นๆไปงั้น เพราะเค้าบอกแล้วว่าจะไม่ปรับความสามารถอะไรให้ด้อยลง ก็คงพัฒนาอันอื่นเข้ามาเพื่อให้ทัดเทียม  แต่ส่วนเรื่องประเด็นเรื่องรายได้ อันนี้ผมก็เห็นด้วยว่า ทำของเทรมาเพื่อหารายได้โดยเฉพาะ หนีข้อกล่าวหาไม่ออกหรอกครับ  ความสามารถไอเทมแรร์ก็มีก่อน ความสามารถก็สุดบรรยาย ออกมาก่อนใคร เทพก่อนใคร คนหันมาเล่นกันเพียบ คิดออกมาไวมาก ไวกว่าของอาชีพอื่น  ทำไมต้องเทรก่อนละ #038  ของอีกหลายๆอาชีพยังรอความสามารถอยู่เลย  บางตัวออกความสามารถมาก็หดหู่ใจสิ้นดี  ถ้าไม่เกี่ยวรายได้แล้วทำไมต้องเทรก่อน 555+  อาชีพอื่นก็มีคนเล่นไม่แพ้กัน  แล้วแหวกแนวไปเลย นักล่าสมบัติตอนนี้เป็นนักฆ่า  แอสจากนักฆ่ากลายเป็นนักล่าบอสแทน ชาปเอาไว้อัดพาลาแต่เจอโดดดอกเดียวนอน  สายเรนเจอร์มันเป็นแบบนี้นี่เอง  #038

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
จ ข ก ท.  ลองเสมอให้ทีมงานปรับเกาะเวทวิซาดด้วยสิคับ
1. เมื่อกดใช้จะเพิ่มต้านทานทุกชนิด50% ปรับเป็นให้เหลือสัก20-30%ก็พอคับ เพราะเทรผมยิงเลงขา+อัศนี่บาตไม่ติดเรยT T
2. เมื่อกดใช้จะทำให้ร่ายเวทได้ต่อเนื่องไม่มีสะดุด ปรับเป็น มีโอกาศ50%โดนศัตรูโจมตีแร้วหยุดร่ายเวท (เหมือนพระ,วอ)
3. เมื่อกดใช้จะลดการโจมตีทุกชนิดลง35%(อันนี้โกงมากครับ)  ลองลดลงให้เหลือสัก10%พอครับ 35%ผมว่ามันเยอะไป

เสนอปรับแต่ด้านที่ดีของอาชีพที่ตัวเองสุ้ไม่ได้   ลองเสนอปรับด้านที่ดีอาชีพที่ตัวเองเล่นบ้างครับ
แนะนำเฉยๆนะคับอย่าคิดมาก อย่าอ่อนไหวกันนะ**-**

DarkEagle

• DarkEagle
จ ข ก ท.  ลองเสมอให้ทีมงานปรับเกาะเวทวิซาดด้วยสิคับ
1. เมื่อกดใช้จะเพิ่มต้านทานทุกชนิด50% ปรับเป็นให้เหลือสัก20-30%ก็พอคับ เพราะเทรผมยิงเลงขา+อัศนี่บาตไม่ติดเรยT T
2. เมื่อกดใช้จะทำให้ร่ายเวทได้ต่อเนื่องไม่มีสะดุด ปรับเป็น มีโอกาศ50%โดนศัตรูโจมตีแร้วหยุดร่ายเวท (เหมือนพระ,วอ)
3. เมื่อกดใช้จะลดการโจมตีทุกชนิดลง35%(อันนี้โกงมากครับ)  ลองลดลงให้เหลือสัก10%พอครับ 35%ผมว่ามันเยอะไป

เสนอปรับแต่ด้านที่ดีของอาชีพที่ตัวเองสุ้ไม่ได้   ลองเสนอปรับด้านที่ดีอาชีพที่ตัวเองเล่นบ้างครับ
แนะนำเฉยๆนะคับอย่าคิดมาก อย่าอ่อนไหวกันนะ**-**

ผมว่าให้เกราะเวทไม่เอาตาเมจที่โดนไปทอนด้วยเอมพีดีกว่า  แบบว่าโดนเข้าเลือดเต็มๆไปเลย  เกราะเวทให้ร่ายต่อไปได้ไม่ต้องหยุด แต่ขอแบบโดนตาเมจเข้าเลือดเต็มๆไม่ต้องเอาเอมไปทอน แค่นี้ผมว่าหรูละ 555+

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

ผมว่าให้เกราะเวทไม่เอาตาเมจที่โดนไปทอนด้วยเอมพีดีกว่า  แบบว่าโดนเข้าเลือดเต็มๆไปเลย  เกราะเวทให้ร่ายต่อไปได้ไม่ต้องหยุด แต่ขอแบบโดนตาเมจเข้าเลือดเต็มๆไม่ต้องเอาเอมไปทอน แค่นี้ผมว่าหรูละ 555+
ความต้านทาน ยอมรับว่าเว่อรไปมา กของวิก้เพิ่มแต่ต้านทาน ของวอเพิ่มไรดี ไม่ เสือกลดเลือดอีก
การร่ายถูกสักด+สะดุด อันนี้ เอาแบบว่าปรับไห้ อาชีพ คลาสสองของ สายแคส(วอ กับ พระ จะได้มีไรดีมัง) ไห้การร่ายไม่สดุจ นอกจากจะไช้ไบ้ หรื่อ ทำไห้ติดสถานะ ไรแบบนี้ งิงิ บ้ราๆๆๆ
ทอนดาเมจ แล้วแต่เฮ้อ ในแบทมันก้ทอนไปเยอะแล้วนะ - -
ส่วนตัวไม่อยากไห้ปรับ ลง อยากไห้พระ วอ มีดีมากกว่านี้ ปรับสองอาชีพนี้ขึนหน่อยจะดีมาก
 g#046 ก็ไม่ควรจะม่องในอาชีพทีตัวเองเล่นอย่างเดียว เอาใจเขามาไสใจเรา เสียมัง
ป.ล คิดว่าจีเอ็ม อาจจะไม่มาตอบบอดนี้เลย ละ เขาไม่ สนหรอก

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw