GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิล ทัณแห่งเทพ เป็นสกิลที่โกงไปครับ

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ไม่สามารถใช้ค่าต้านทานกันได้ แถมพอชาที นี่ยาว 30 วิ นานไป อยากให้ปรับเป็นใช้ค่าต้านทานกันได้ ไม่ก็ ทำให้ดีเลสกิลเยอะขึ้นหน่อยครับ มันเป็นสกิลโกงเลยล่ะ พอมาใช้กับเดจาวู ฝากด้วยนะครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

.'

• Newbie
  • *
ทัณแห่งเทพมันสุ่ม 5สถานะ ทำอย่างกะได้อัมพาตตลอดแร่ะ ให้พาลาได้มีสกิลหากินมั้งเถอะแล้วเอาต้านทานมาคิดอีก เอาออกไปเถอะแบบนั้น เซงเอ๊ะอะก้อร้องปรับ  woon_bye

เรียว

• **
พาลาบางคนก็ไม่อัพ int นะครับ กว่าจะร่ายได้บางทีก็มีสกิลกระโดดหนีกันบ้างอะไรบ้าง บางคนทำไม 5 วิก็หลุดดีบัฟแล้วเล่า แล้วเดจาวูหลักมันเก็บง่ายหรา  g#014

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ทัณแห่งเทพมันสุ่ม 5สถานะ ทำอย่างกะได้อัมพาตตลอดแร่ะ ให้พาลาได้มีสกิลหากินมั้งเถอะแล้วเอาต้านทานมาคิดอีก เอาออกไปเถอะแบบนั้น เซงเอ๊ะอะก้อร้องปรับ  woon_bye

จริงๆ ตามเดิม สกิลทันแห่งเทพไม่โกงครับ เพราะมันสุ่ม แต่พอมันมาเจอกับ เดจาวู มันเลยทำให้ สถานะ ติดชา มันออกมาเกือบทุกครั้งครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

• **
ยังไงก็รู้สึกว่าโกงไป คือเราเป็นพระไป โดนทันทีนี่แทบไม่ต้องทำไรแล้ว จะแก้ไรก็ไม่ได้ สรุป พาลากลายเป็นอาชีพที่ไม่มีจุดอ่อนเลย เพราะพอเจออาชีพจุดอ่อน ก็ทัณเอา แล้ววิ่งหนีไปเรื่อยๆ รอจังหวะ ก็ร่ายสกิลโกงๆอื่นๆต่อไป

IM มาจ้า

• **
ปั้นพาลาซิพี่น้องก็กำลังปั้นกว่าจะจุ6จิต14เกมเจ้งพอดีมาๆๆรออะไรกันอยู่ปั้นพาลากัน

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
กว่าพาลา จะ ร่ายเสร็จโดนวิ ธรณี + เพลิงตายไปแระ woon_5555 woon_5555 woon_5555

aobaob03

• Newbie
  • *
เวลาคิดคิดถึงเซิฟหลักนะ มันไม่ได้เก็บง่ายขนาดนั้น เวลนรก 1-10 ก็เหมือนเวล เซิฟหลักแค่ เวล 1กว่าๆ แค่นั้นแหละ ในนรกของมันพร้อม อะไรๆก็ง่าย เซิฟหลักมันไม่ใช่ครับ

• **
แค่เสนอนิดเดียว ออกมาดิ้นกันทำไมเยอะแยะ

ผมก็แค่เสนอตามที่ผมไปทดสอบมาว่า นี่ผมไปเล่นนะ แล้วที่ไปเจอมามันคือพาลา ทันเทพกันสนุกสนาน แล้วโดนชาที ตั้ง 30 วิกว่า
สกิลพาลาที่มีไว้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้นี่ก็เยอะจริง อย่างสกิลจิตพาลาเอย มีสกิลกดอมตะด้วย นั่นนี่ ใช้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้เพื่อรอดีเล ไม่รวมสกิลของหอกที่โคตรโกง ใช้ทีอีกฝ่ายดับแน่นอนนั่นอีก แล้วยังจะมีสาปที่ทำให้อีกฝ่ายอยู่นิ่งๆ อีก 30 วิ คือมันจะโกงไปใหม ตกลงคอนเส็ปพาลานี่มันคืออาชีพสายป้องกัน หรือเป็นอาชีพสายสาป วิ่งหนี กดอมตะ รอดีเล เรื่อยๆหรือว่าผมพูดไม่จริง ..

Flux

• **
แค่เสนอนิดเดียว ออกมาดิ้นกันทำไมเยอะแยะ

ผมก็แค่เสนอตามที่ผมไปทดสอบมาว่า นี่ผมไปเล่นนะ แล้วที่ไปเจอมามันคือพาลา ทันเทพกันสนุกสนาน แล้วโดนชาที ตั้ง 30 วิกว่า
สกิลพาลาที่มีไว้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้นี่ก็เยอะจริง อย่างสกิลจิตพาลาเอย มีสกิลกดอมตะด้วย นั่นนี่ ใช้ยื้อระยะเวลาการต่อสู้เพื่อรอดีเล ไม่รวมสกิลของหอกที่โคตรโกง ใช้ทีอีกฝ่ายดับแน่นอนนั่นอีก แล้วยังจะมีสาปที่ทำให้อีกฝ่ายอยู่นิ่งๆ อีก 30 วิ คือมันจะโกงไปใหม ตกลงคอนเส็ปพาลานี่มันคืออาชีพสายป้องกัน หรือเป็นอาชีพสายสาป วิ่งหนี กดอมตะ รอดีเล เรื่อยๆหรือว่าผมพูดไม่จริง ..
อย่าไปพูดถึงพาลาครับ ติ่งมันเยอะ เดี๋ยวจะโดนด่าเปล่าๆ
ปล่อยเกมมันเน่าอย่างงี้ไปเหอะครับ ทุกวันนี้ผมไม่เคยเห็นพาลาเป็นสายที่แมร่งครบทุกด้านเลย

NWWK

• **
ว่าทันเทพโกง ลองไปเล่นจ้าวดูยัง มีอะไรที่สาปมันได้มั่ง กดสกิลอำมตะทีเดียวแม่มหลุดหมด ดีเลเท่ากับจิ๋มมด ว่างๆไปเปิดพจนานุกรมคำว่า โกง  แล้วใช้เวลาอ่านดูดีๆนะ  g#032

ฮันนี่ฮี่ฮี่.

• Newbie
  • *
  • นึกเเปปปปป.
ผมว่าไม่โอสะเท่าไหรนะครับ สำหรับพาลาถ้าเอาต้านทานมากันละจะมี ทัณแห่งเทพ ไว้ทำไมมีไปก็ไม่ได้ช่วยไรเลย แต่ผมว่าพาลามันโกงไปจริงครับ สำหรับคนทดสอบ มีแต่ของที่เพิ่มโจมตีให้แรงขึ้นทั้งนั้น เลือด 2m พาลาสกิลเดียวกะล่วงครับ  woon_no woon_no
ฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันนี่ ♥  g#019

ioi21670

• **
ผมเล่นพาลาอยุ่ครับ ผมเลยรุ้ว่าทันแห่งเทพไม่ได้ติดชาบ่อยนะครับ บอกเลย มันอยุ่ที่ดวงล้วนๆ บางทีทันไปติดไฟ ติดตาบอด ก็บ่อย -1 ครับ กระทู้นี้