GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชมรมเผ่าอสุรา (อาชีพน้อยแต่คุณภาพคัพแก้ว)

TraNos

• Newbie
  • *
ผู้สื่อใส่คฑากริฟฟินเดอร์ จะเหมาะไหมครับ

ยังไม่มีแต่ลองถามไว้ก่อน

woon_sunny

น่าจะเหมาะ นะครับ ลดป้องกันเวท ทำให้รัตพวกที่ป้องกันเวทสูงๆ เข้า อยู่นะ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ที่เรียนซีเผ่า ร่างแยกวิญญาณ มันอยู่ตรงไหนครับ ผมวิ่งหาในแมพมา10นาทียังไม่เจอ- -

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ที่เรียนซีเผ่า ร่างแยกวิญญาณ มันอยู่ตรงไหนครับ ผมวิ่งหาในแมพมา10นาทียังไม่เจอ- -

จุดเรียนc3ค่ะ

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ร่างแยกวิญญาณเป็นยังไงเอามาบอกหน่อยนะค่ะเล่นที่นรกขี้เกรียจหาของทำยาเก็บของใช้ไม่ได้ g#002

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ร่างแยกวิญญาณเป็นยังไงเอามาบอกหน่อยนะค่ะเล่นที่นรกขี้เกรียจหาของทำยาเก็บของใช้ไม่ได้ g#002
เหมือนเดจาวูเลยครับ  g#016 g#016

badboyza

• Newbie
  • *
อยากเล่นพยากรมานานแต่ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย อยากจะสอบถามว่า

1.วิธีอัพสกิลพยากรสายป่วน+เวล

2.สถานที่ทำc3 และของที่ต้องใช้

3.ของใส่ตัว มีงบอยู่500m

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง woon_love woon_love

Sima-Yi

ความแรงของชิคิกามิกับค่าสเตตัสที่ควรมี

ชิคิกามิจะแรงได้ มีปัจจัยอยู่ 3 ส่วนใหญ่ ๆ คือ

1.โจมตีเวทย์M.atk
2.โจมตีธาตุต่าง ๆ ยิ่งโจมตีธาตุยิ่งเยอะยิ่งแรง
3.สกิลดาเมจพินฐานที่ทำได้( เสาอาคมต่าง ๆ )

มี3ส่วนนี้เท่านั้นที่ทำให้ชิคิกามิแรงและเลือดเยอะขึ้น(ผลจากชิคิกามิธาตุดิน) ทำให้ชิคิกามิมีประสิทธิภาพสูงสุดและสามารถนำไปประยุตค์ในสถานะการต่าง ๆ ได้เช่นกัน เรื่องถึงเสาอาคมต่าง ๆ ก็มีส่วนช้วยให้ ชิคิกามิแรงขึ้นมาก หากอยากใช้ชิคิกามิเฉพาะธาตุนั้น ๆ เช่น อยากได้ชิคิกามิดิน ทำให้ยิงไกล เราก็กดเสาอาคมลงทัณท์ ซึ้งมีสกิลโจมตีพื้นฐานสูงสุด 400%ส่วนเสาคลื่นพลังเวทย์ทำได้แค่ 270% แต่ดาเมจที่ทำได้นั้นมันจะสุ่มจาก Mid M.Atk และ Max M.Atk เท่านั้นและมันจะสุ่มเลือดและดาเมจที่เราทำได้เท่านั้น แต่ถ้าจะใช้ชิคิกามิ 6วิถี ไม่ต้องคิดอะไรมากกับเรื่องเสาอาคมต่าง ๆ เราสามารถปล่อยลงได้เลย เป็นทริกที่คนส่วนใหญ่ยังไม่เคยรู้เสียเท่าไหร่ เลยวันนี้มาบอกวิธีที่ทำให้ชิคิกามิมีประสิทธิ์ภาพสูงสุด เรื่องชิคิกามิจะติดคริได้นั้น ตัวคนทรงเองจะต้องมีโอกาสติดคริพื้นฐานที่สูงเท่านั้นจึงจะทรงผลให้ชิคิกามิติดคริทิคอลด้วย

จบการแชร์ข้อมูลไว้เพียงเท่านี้