GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจเทียนกับความเกรียนของ จี อสุรา

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
อย่างงี้กิจครั้งหน้าแนวๆนี้ พอจบกิจต้องมีสรุปยอดมาให้ดูเลย ทีมงานทำได้ม๊ะครับ จบกิจมาตั้งกระทู้สรุปตัวยอดเลยว่าอะไรออกไปเท่าไหร่  หมวกเท่าไหร่ ยาออกไปกี่ขวด จบข่าว  เอาแบบข้อมูลจริงน๊ะ มั่วๆมาลงให้ดูไม่เอา แช่งตกนรกหมกไหม้ด้วยน๊ะเออ  จะได้ลดข่าวลือ ลดดราม่า คลายความสงสัยกันไปได้  ให้ดูแบบโปร่งใสกันไปเลยว่าอะไรออกมาเท่าไหร่ จะได้รู้ว่าเพิ่มให้การได้เท่ากันแล้วมันบัคไหม หรือทำไมออกน้อย ออกน้อยจริงรุเปล่า หรือคนอื่นได้ไปแล้ว ชี้ชัดๆไปเลยครับท่าน

ใช่ ๆ สมควรมากเลยอยากรู้เหมือนกันว่ายาเทศแต่ละเซิฟ
ออกกี่ขวด ถ้าเป็นไปได้ก็ช่วยออกมาแจ้งหน่อย
มันคงไม่อยากเกินไปมั้งคะ !

ให้มันเป็นความทรงจำ

Nutjamee

• Jr. Member
  • **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
อย่างงี้กิจครั้งหน้าแนวๆนี้ พอจบกิจต้องมีสรุปยอดมาให้ดูเลย ทีมงานทำได้ม๊ะครับ จบกิจมาตั้งกระทู้สรุปตัวยอดเลยว่าอะไรออกไปเท่าไหร่  หมวกเท่าไหร่ ยาออกไปกี่ขวด จบข่าว  เอาแบบข้อมูลจริงน๊ะ มั่วๆมาลงให้ดูไม่เอา แช่งตกนรกหมกไหม้ด้วยน๊ะเออ  จะได้ลดข่าวลือ ลดดราม่า คลายความสงสัยกันไปได้  ให้ดูแบบโปร่งใสกันไปเลยว่าอะไรออกมาเท่าไหร่ จะได้รู้ว่าเพิ่มให้การได้เท่ากันแล้วมันบัคไหม หรือทำไมออกน้อย ออกน้อยจริงรุเปล่า หรือคนอื่นได้ไปแล้ว ชี้ชัดๆไปเลยครับท่าน

ใช่ ๆ สมควรมากเลยอยากรู้เหมือนกันว่ายาเทศแต่ละเซิฟ
ออกกี่ขวด ถ้าเป็นไปได้ก็ช่วยออกมาแจ้งหน่อย
มันคงไม่อยากเกินไปมั้งคะ !

ความคิดดีค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่ายาเทศจะออกมากเท่าไรในแต่ละเซิร์ฟ
มันคงไม่ได้เป็นปัญหาใหญ่สำหรับทีมงานนะคะ  woon_555 woon_555
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

thonson

ผมเข็ดตั้งแต่ครั้งก่อนแล้วคับพี่ๆ
โดนไปเยอะ woon_hurt

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ตัวเลขใครก็เขียนได้
นั่งเทียนก็เขียนได้ใครจะไปตามเช็คเผื่อมีไก่กาอาราเล่ได้ไป หรือเป็นเลขลอยๆ

ก็ถ้ายาเทศปรับให้ออกน้อยก็บอกตามตรงอย่ามาเขียนเลยว่าปรับออกเยอะแล้ว
คนเล่นคนเวียนเค้าเสียความรู้สึกบอกไปเลยว่าโอกาสได้ 1/1000 นะครับ จะได้ไม่ลุ้นจะได้ไม่มาว่าได้ว่ามันยากไป
นี่มาบอกว่าปรับออกง่าย

เวียนเองดูสิจะได้รุ้ว่าง่ายไหม

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่ของผม เขาบอกมี 7 ขวด  g#003

l2icad0

• Newbie
  • *
สาดเอ้ย เสียเวลาชิหาย ไอ g#046 เวียนไปเกือบ200รอบ ยังไม่ได้สักขวด  งกชิบหาย
คงเห็นกิจกรรมครั้งที่แล้วของออกเยอะ ครั้งนี้เลยปรับให้มันออกน้อย(อย่าลืมว่าคนเวียนเขาต้องใช้ความพยายามนะ+เวลา+เงินทุนน่ะ)
ยาx200 มันออกน้อยไปรึเปล่าครับ ขนาดรอบที่ร้อยไม่ได้สักขวดน่ะ
ไม่อยากด่า แต่มันเกินไป จิงๆ  g#014

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
คิดไรมาก กันคับพี่น้อง
เดี๋ยวทีมงานก็เอามาประมูลขายเองแหละ*200 นะ
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ในสมัยต้นพุทธกาล พระพุทธเจ้าไม่ได้ทรงวางระเบียบเรื่องการเข้าพรรษาไว้ แต่การเข้าพรรษานั้นเป็นสิ่งที่พระพุทธองค์และพระสงฆ์สาวกปฏิบัติกันมาโดยปกติเนื่องด้วยพุทธจริยาวัตรในอันที่จะไม่ออกไปจาริกตามสถานที่ต่าง ๆ ในช่วงฤดูฝนอยู่แล้ว เพราะการคมนาคมมีความลำบาก และโดยเฉพาะอย่างยิ่งพระสงฆ์ในช่วงต้นพุทธกาลมีจำนวนน้อยและส่วนใหญ่เป็นพระอริยะบุคคล จึงทราบดีว่าสิ่งใดที่พระสงฆ์ควรหรือไม่ควรกระทำ

ต่อมาเมื่อมีพระสงฆ์มากขึ้น และด้วยพระพุทธจริยาที่พระพุทธเจ้าจะไม่ทรงบัญญัติพระวินัยล่วงหน้า ทำให้พระพุทธเจ้าจึงไม่ได้ทรงบัญญัติเรื่องให้พระสงฆ์สาวกอยู่ประจำพรรษาไว้ด้วย จึงเกิดเหตุการณ์กลุ่มพระสงฆ์ฉัพพัคคีย์พากันออกเดินทางเผยแผ่พระพุทธศาสนาในที่ต่าง ๆ โดยไม่ย่อท้อทั้งในฤดูหนาว ฤดูร้อน และฤดูฝน ทำให้ชาวบ้านได้พากันติเตียนว่า พวกพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาไม่ยอมหยุดพักสัญจรแม้ในฤดูฝน ในขณะที่นักบวชในศาสนาอื่น พากันหยุดเดินทางในช่วงฤดูฝน การที่พระภิกษุสงฆ์จาริกไปในที่ต่างๆ แม้ในฤดูฝน อาจเหยียบย่ำข้าวกล้าของชาวบ้านได้รับความเสียหาย หรืออาจไปเหยียบย่ำโดนสัตว์เล็กสัตว์น้อยที่ออกหากินจนถึงแก่ความตาย เมื่อพระพุทธเจ้าทราบเรื่อง จึงได้วางระเบียบให้ภิกษุประจำอยู่ ณ ที่ใดที่หนึ่ง เป็นเวลา 3 เดือนดังกล่าว[5]

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
มันก็แค่เกม จะอะไรกันนักกันหนา  woon_5555 woon_5555

กระทืบคนโพส เอ้ยมะช่าย กระทืบ Like ว่าแต่ like ทำไรผิดอะ ทืบมันทำไม อิอิอิ

g#020 g#020 g#020 g#020 g#020

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
อยากได้เหรียนกิจ ก็ได้ แต่ กล่องเบี่ยมเซง เค้าจะเอาเหรียนกิจ

g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

[L]yrixlNl ¬

• Newbie
  • *
มันก็แค่เกม จะอะไรกันนักกันหนา  woon_5555 woon_5555

กระทืบคนโพส เอ้ยมะช่าย กระทืบ Like ว่าแต่ like ทำไรผิดอะ ทืบมันทำไม อิอิอิ

g#020 g#020 g#020 g#020 g#020
ฮ่าๆๆๆ

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ความชัดเจนที่เพื่อนๆอยากได้คือ

1.อัตราที่จะสุ่มได้ยาคูณ ใช่หรือไม่ ตรงนี้ตอบได้เลยว่า พี่เค้าใส่อัตราสุ่มได้เท่ากับ"วงแหวนแห่งความดีครับ"
2.อยากให้เซิร์พเวอร์แจ้งเมื่อมีคนได้ไอเทมดังกล่าวจะได้ทราบว่ามีการได้จริงใช่หรือไม่...ส่วนนี้จะนำเสนอพี่ๆต่อไปครับ

...

[L]yrixlNl ¬

• Newbie
  • *
จริงๆ เรื่องมันก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่ผู้เล่น " ไม่รู้จักพอ " แ่ค่นั้นเอง  woon_555 woon_555