GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

H.SAG <<รับจ้างทำ(เกือบ)ทุกอย่าง>> (วุ้นใต้พิภพ -PK-)

meiyu123

• Newbie
  • *

ประกาศ - รับสมัครพนักงานจำนวนมาก ได้รับเงิน 200,000 / เดือน หากท่านใดสนใจ สามารถติดต่อได้ที่ "เหมยหยู" หรือเขียนใบสมัครเอาไว้ได้ที่หน้าบอร์ด .... เฮฮาปาร์ตี้ ! กิจกรรมวันขึ้นปีใหม่ที่ใกล้จะถึงนี้ สุ่มเลือกป้ายสี ใครกันนะที่จะได้รางวัล 1 ท่าน / 1 สิทธิ์ เท่านั้น!! เฉพาะลูกค้าขาสมาชิก><"... ต้อนรับปีใหม่ ส่งท้ายปีเก่า ร่วมกันส่งภาพประกวดสุ่มรับรางวัลนะจ๊ะ!!... 
- สมัครเป็นลูกค้าสมาชิกได้ด้านล่าง
- สมัครเป็นพนักงานได้ด้านล่าง
- สั่งงาน (เควส) ด้านล่าง

woon_loveสวัสดีค่ะ! หลายคนคงงงว่าเอ้ยนี่มันกระทู้ไร-*-
มันไม่ใช่กระทู้อะไรหรอกค่ะ มันคือกระทู้สมาคม หรือกิลด์นั่นเอง
 แต่ที่มาวันนี้มันมาแบบไม่เต็มยศ g#013
มันเหมือนจะเป็นกิลด์แต่ไม่เป็นนี่สิคะ!= ='
 เอาเป็นว่าขอแนะนำเป็นกิลด์เล็ก ๆ ก่อนละกันค่ะ
เพราะตอนนี้มันกำลังอยู่ขั้นทดสอบ (คือกำลังดูสถานการณ์ค่ะ ถ้าไปรอดก็จะไปต่อค่ะ)
ดังนั้นก็ ขอแนะนำกิลด์อย่างไม่ค่อยเป็นทางการหน่อยนะคะ
H.SAG ย่อมาจากคำว่า Hire & Service Anything Guild (คงจะเห็นจากโลโก้ด้านบนแล้ว)
ที่นี่เรารับจ้างทำทุกอย่างค่ะ ตั้งแต่สับไก่จนไปถึงต้มหมูเลยทีเดียว >W< "
แต่เราไม่ได้ "รับจ้างฟรี" นะคะ!!  woon_sunny เราจะคิดเงินตามสภาพของงานนั้น ๆ เลยล่ะค่ะ
ถ้างานง่ายก็จะคิดน้อย ถ้างานยาก เราก็จะคิดมาก ยิ่งถ้านอกเวลาด้วยแล้วเราจะ x2 เลยล่ะค่ะ

อืม.. งานฟรีก็มีนะคะ แต่คงต้องไปดูในใบรายการเองแล้วล่ะค่ะ  woon_bye
เอ่อ.. H.SAG สามารถเรียกได้ว่า "เอชแซก" นะค่ะ ^W^"
ตอนนี้กิลด์ของเรายังเล็กอยู่นะคะ ยังไม่เป็นตัวเป็นตนที
(เนื่องจากขาดเหรียญกิลด์มากมาย ใครขายก็ช่วยบอกด้วยนะคะ
รับเหรียญละ 2หมื่นบิลล่าค่ะ^W^"
เอ๊ะ! แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าใครเป็นพนักงาน!!  woon_huh
รออ่านเบื้องล่างเอานะคะ ^^" g#031

1. ให้เกียรตฺแขกที่มาให้บริการ (ถ้าเขากวนTEEN ก็ไล่มันไปไกล ๆ ซะ)
2. ซื่อสัตย์ และซื่อตรงต่อลูกค้า
3. ห้ามโกงเงิน
4. ให้รักษาสัญญา และรักษาเวลานัดด้วยนะคะ (ในกรณีที่นัดเวลากันเอาไว้ แล้วไม่ได้ทำทันที
ซึ่งทั้งสองฝ่ายจะต้องตกลงและเข้าใจตรงกันด้วยนะคะ)
5. ลูกค้า หรือแขกท่านใด ที่มาใช้บริการแล้วไม่ให้เงิน เราจะประกาศลง BlackList
บัญชีหนังหมา และจะตามจองเวรจองกรรมทุกที่ที่พบเจอ

พนักงาน และลูกค้าขาสมาชิก

g#021 หัวหน้า
g#022 รองหัวหน้า
g#009 พนักงานทั่วไป
g#008 ลูกค้าขาสมาชิก

g#021 เหมยหยู - TheMeiyu.HG
  g#022 น้ำขิง - ThePkGaiA.HG
  g#022 น้ำปั่น - TheJuiceZab.HG or TheElizaBeth
  g#009 HG1 - WINE_WINE
  g#009 HG2 - Trinity_Blood
  g#009 HG3 - MESISS
  g#009 HG4 - SsS-You-SsS
  g#009 HG5 - WAII_WINE

g#008 - ตอนนี้ยังไม่มีนะคะ

g#009 งานที่รับจ้าง  g#008
1. พาเวล 1-21 และ 21-41 (คิดตามเลเวล)
2. ช่วยขนของ และถือของ (เป็นเบ๊ คิดตามเวลา และสภาพงาน)
3. ส่งของถึงที่ (คิดตามระยะทาง และสภาพงาน)
4. รับให้คำปรึกษาทุกด้าน อกหัก รักตุ๊ด ฟันคุด ฟันเหยิน เผลอเตะหมา บลา ๆๆ ได้หมด (ไม่คิดตัง Noบิลล่า)
5. แนะนำสถานที่ ไปไม่ถูก บอกไม่ได้ก็ถามเราได้นะคะ *0* (คิดแค่ 2 บิลล่าค่ะ)
6. ให้เช่าของ เช่าผอบ เช่าเสื้อ เช่าผ้า ฯลฯ (ตามสภาพ และเวลาการใช้งานนะคะ)
7. รับซื้อ - ขาย ของเก่า (ขยะ) หรือของที่ไม่ต้องการ ไม่ใช้แล้ว ครึ่งราคานะคะ
7.1 รับซื้อผอบ ยิ่งเวลและสกิลผอบดี ก็รับมากนะคะ
8. รับจ้างคุ้มครอง (เป็นการ์ด) ให้ค่ะ (ตามงาน ตามเวลา และสถานที่ บวกกับสภาพงานค่ะ)
9. รับจ้างเป็นคนใช้ (ทำทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นทำอาหาร หาผัก หาผลไม้ บลา ๆๆๆ ตามเวลา และตามงานที่ให้)
10. รับจ้างฆ่าคน
11. รับฟื้นฟู และชุบชีวิต (บวกกับบัฟกาก ๆ) ถึงที่ทั่วราชอาณาจักรอสุรา คุณอยู่ที่ไหน เราไปที่นั่น ยกเว้นในคุกและพื้นที่กิจกรรม
12. รับจ้างเป็นคุณหมอประจำตัว (คิดตามงานและเวลาค่ะ)

woon_yes สุดท้ายนี้ก็ขอฝากด้วยนะคะ สำหรับพนักงานคนไหนที่ท่านใช้บริการแล้วทำตัวเกรียนสามารถแจ้งติดต่อได้หน้ากระทู้ พร้อมกับภาพหลักฐานแนบมาด้วยนะคะ เอามาแบบเต็มจอเลยค่ะ ห้ามมีการตัดนิดตกแต่งหน่อย แล้วเราจะมีเงินตอบแทนให้ 200,000 - 500,000 บิลล่าค่ะ   woon_o_o ขอบคุณที่ช่วยเป็นหูเป็นตาให้กับเรานะคะ

meiyu123

• Newbie
  • *
 woon_o_oสมัครเป็นพนักงาน
ชื่อ -
งานอดิเรก -
ชื่อตัวละคร -
อาชีพตัวละคร -
รับจ้าง (อย่างน้อย 5 อย่างนะจ๊ะ) -
ออนตอนไหนบ้าง -
เสร็จแล้วเราจะส่งข้อความไปหานะคะ!! -

woon_o_oสมัครเป็นลูกค้า
ชื่อ -
ทำกิจด้วยกันบ่อย ๆ นะ>< -
เสร็จแล้วเราจะส่งข้อความไปหานะคะ!! -

woon_o_oสั่งงาน ตามเวิร์ค
ชื่อ -
งานที่อยากให้ทำ -
เวลานัด -

meiyu123

• Newbie
  • *

meiyu123

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นไปได้เหมยหยูจะให้ลูกค้าจ่ายกะตังก่อนค่ะ - * -

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต

Vadis

• Newbie
  • *
รับจ้างฟูปะ-...-

งานที่รับจ้าง 
1. พาเวล 1-21 และ 21-41 (คิดตามเลเวล)
2. ช่วยขนของ และถือของ (เป็นเบ๊ คิดตามเวลา และสภาพงาน)
3. ส่งของถึงที่ (คิดตามระยะทาง และสภาพงาน)
4. รับให้คำปรึกษาทุกด้าน อกหัก รักตุ๊ด ฟันคุด ฟันเหยิน เผลอเตะหมา บลา ๆๆ ได้หมด (ไม่คิดตัง Noบิลล่า)
5. แนะนำสถานที่ ไปไม่ถูก บอกไม่ได้ก็ถามเราได้นะคะ *0* (คิดแค่ 2 บิลล่าค่ะ)
6. ให้เช่าของ เช่าผอบ เช่าเสื้อ เช่าผ้า ฯลฯ (ตามสภาพ และเวลาการใช้งานนะคะ)
7. รับซื้อ - ขาย ของเก่า (ขยะ) หรือของที่ไม่ต้องการ ไม่ใช้แล้ว ครึ่งราคานะคะ
7.1 รับซื้อผอบ ยิ่งเวลและสกิลผอบดี ก็รับมากนะคะ
8. รับจ้างคุ้มครอง (เป็นการ์ด) ให้ค่ะ (ตามงาน ตามเวลา และสถานที่ บวกกับสภาพงานค่ะ)
9. รับจ้างเป็นคนใช้ (ทำทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นทำอาหาร หาผัก หาผลไม้ บลา ๆๆๆ ตามเวลา และตามงานที่ให้)
11. รับฟื้นฟู และชุบชีวิต (บวกกับบัฟกาก ๆ) ถึงที่ทั่วราชอาณาจักรอสุรา คุณอยู่ที่ไหน เราไปที่นั่น ยกเว้นในคุกและพื้นที่กิจกรรม
12. รับจ้างเป็นคุณหมอประจำตัว (คิดตามงานและเวลาค่ะ)

(◕〝◕)•.★.MISERY.★.•

• Jr. Member
  • **
รับจ้างฟูปะ-...-
  ใจอิเมธดุ้นเล็ก

งานที่รับจ้าง 

Achilleus.

• さんぽ  Let's Go!!☆
  • **
  • どうせいあいしゃ ▽・w・▽

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
กรรม จ้างเป็นแฟน 50-60 ปี ^_^ ♥
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!