GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

"กล่องสุ่มไอเทมแรร์" ไม่มีขาย อยากได้ !? ไปล่าเอา!!! update 15/9/2554

sandarn_

• Jr. Member
  • **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 แรร์ไรเต็มเซิร์ฟ ผมก็ผู้เล่นคนนึงที่เล่นมานานพอสมควร แม้จะมาไม่ทันสมัยโปรเจควัน แต่ก็อยู่มานานพอที่จะเห็นตรงนี้  กลัวแรร์เต็มเซิร์ฟคนเลิกเล่น มันไม่มีทางเต็มไปได้หรอกครับ แล้วอีกมุมไม่คิดบ้างหรือครับว่า คนที่มาเล่่นๆภายหลัง หรือคนที่ยังไม่มีใช้ ไปเจอคนมีใช้ เจอคนขายแพงๆ ก็จะเลิกเล่นไปเช่นกัน ใครอยากจะมาเล่น เกมส์อะไรวะ ของไม่มีให้ใช้ ขายก็โคตรแพง คนมีก็เก่งอยู่คนเดียวเอาไรไปสู้ เลิกไปเล่นเกมส์อื่นดีกว่า  ตรงนี้น่าเลิกเล่นกว่ามั้ยครับ  หรือจะค่อยๆปล่อยดรอปให้ผู้เล่นมีลุ้นไปเสาะหา ใช้ความพยายาม ใช้ดวงไปเสี่ยงหาเอาด้วยความหวัง ได้สนุกกับการหา และของค่อยๆออกมาราคาพอจะเบาลงให้เค้าพอซื้อหาหรือซื้อของมาขายแลกเปลี่ยนเงินตราเพื่อเอามาจับจองได้  เค้าถึงอยากจะเล่นต่อในเกมส์นี้  และการตลาดเกมส์นี้เค้าก็ไม่เซ่อพอที่จะจำกัดจำนวนของในเกมส์ว่าให้มีเท่าไหร่พอ (ยกเว่นไอเทมมีความสามารถโซล)   เพราะแรร์ระดับสูงๆก็รู้ๆกันอยู่ว่าขายเป็นเงินจริง นำรายได้ออกไป และแม้แต่ขายเป็นเงินในเกมส์แต่ก็แสนแพง หลักหลายร้อยเอม  ผู้เล่นเก่าและใหม่ที่ไม่มีใช้ท้อแท้ตั้งแต่เห็นราคาแล้วครับ  หากมันถูกลงมา ในส่วนหนึ่งของผู้เล่นที่มีกำลังซื้อ อาจจะซื้อของโซลมาขายเพื่อเปลี่ยนเป็นบิลล่าไปซื้อเพราะซื้อไหว แต่ถ้าหลักหลายร้อยเอม ใครจะลงทุนไปซื้อของมาขายครับ ซื้อเงินจริงไปเลยดีกว่าไหม

ลองมองการตลาดเค้าให้ดีครับ  เค้าอ่านตลาดออก นี่ตลาดของเค้า  เพราะฉะนั้นเรื่องอยากให้มีไอเทมแรร์ใหม่ๆน้อยหรือจำกัดจำนวนเลิกคิดไปได้เลย  และในขณะเดียวกันเค้าก็ไม่มีทางปล่อยของมาจนมีใช้กันทุกหรอกครับ ยาก

คนที่มีไว้ก่อน พอมีที่มา สามารถหาได้ ไม่พอใจ ของราคาหล่น  แต่ถามคนที่เค้ายังไม่มีและอยากจะมีบ้าง เค้าชอบครับ เพราะเค้าจะได้มีโอกาสมีบ้าง ถึงจะน้อยหรือมากก็ยังมีลุ้น  คนที่เก็บของพวกนี้ไว้เก็งราคาก็ต้องไหวตัวให้ทันครับ  ทีมงานเค้าบอกแล้วว่าอัตราการได้กล่องจะเทียบเท่าแรร์บอส แต่ผมว่าได้ยากกว่าด้วยซ้ำ นั่นก็คือจะมีออกมาเรื่อยๆแต่ไม่ใช่ออกพรวดพราด คนทำการค้าตรงนี้ก็ไปคิดจัดการเอาเองว่าจะเก็บไว้ต่อ หรือจะขายช่วงไหน  จะเสี่ยงต่อดีมั้ย เก็บไว้อีกหน่อยค่อยขาย หรือขายเลย อันนี้เป็นเรื่องของเราทั้งสิ้น  แต่ถ้าจะมาโวยวายขอให้เอาออกจากการดรอป ผมขอทราบเหตุผลด้วยว่าเพราะอะไร จะให้เอาไปได้มาจากที่ไหน เพราะผมก็ไม่เห็นด้วยถ้าอยู่ดีๆมีให้ดรอปแล้วจะให้เอาออกหรือให้ลดจำนวนเพราะขายได้ตังค์น้อยลง  ตรงนี้เรียกว่าเก็งตลาดผิดพลาดไม่เกี่ยวกับการดรอป

nightjusmin

• Full Member
แรร์ไรเต็มเซิร์ฟ ผมก็ผู้เล่นคนนึงที่เล่นมานานพอสมควร แม้จะมาไม่ทันสมัยโปรเจควัน แต่ก็อยู่มานานพอที่จะเห็นตรงนี้  กลัวแรร์เต็มเซิร์ฟคนเลิกเล่น มันไม่มีทางเต็มไปได้หรอกครับ แล้วอีกมุมไม่คิดบ้างหรือครับว่า คนที่มาเล่่นๆภายหลัง หรือคนที่ยังไม่มีใช้ ไปเจอคนมีใช้ เจอคนขายแพงๆ ก็จะเลิกเล่นไปเช่นกัน ใครอยากจะมาเล่น เกมส์อะไรวะ ของไม่มีให้ใช้ ขายก็โคตรแพง คนมีก็เก่งอยู่คนเดียวเอาไรไปสู้ เลิกไปเล่นเกมส์อื่นดีกว่า  ตรงนี้น่าเลิกเล่นกว่ามั้ยครับ  หรือจะค่อยๆปล่อยดรอปให้ผู้เล่นมีลุ้นไปเสาะหา ใช้ความพยายาม ใช้ดวงไปเสี่ยงหาเอาด้วยความหวัง ได้สนุกกับการหา และของค่อยๆออกมาราคาพอจะเบาลงให้เค้าพอซื้อหาหรือซื้อของมาขายแลกเปลี่ยนเงินตราเพื่อเอามาจับจองได้  เค้าถึงอยากจะเล่นต่อในเกมส์นี้  และการตลาดเกมส์นี้เค้าก็ไม่เซ่อพอที่จะจำกัดจำนวนของในเกมส์ว่าให้มีเท่าไหร่พอ (ยกเว่นไอเทมมีความสามารถโซล)   เพราะแรร์ระดับสูงๆก็รู้ๆกันอยู่ว่าขายเป็นเงินจริง นำรายได้ออกไป และแม้แต่ขายเป็นเงินในเกมส์แต่ก็แสนแพง หลักหลายร้อยเอม  ผู้เล่นเก่าและใหม่ที่ไม่มีใช้ท้อแท้ตั้งแต่เห็นราคาแล้วครับ  หากมันถูกลงมา ในส่วนหนึ่งของผู้เล่นที่มีกำลังซื้อ อาจจะซื้อของโซลมาขายเพื่อเปลี่ยนเป็นบิลล่าไปซื้อเพราะซื้อไหว แต่ถ้าหลักหลายร้อยเอม ใครจะลงทุนไปซื้อของมาขายครับ ซื้อเงินจริงไปเลยดีกว่าไหม

ลองมองการตลาดเค้าให้ดีครับ  เค้าอ่านตลาดออก นี่ตลาดของเค้า  เพราะฉะนั้นเรื่องอยากให้มีไอเทมแรร์ใหม่ๆน้อยหรือจำกัดจำนวนเลิกคิดไปได้เลย  และในขณะเดียวกันเค้าก็ไม่มีทางปล่อยของมาจนมีใช้กันทุกหรอกครับ ยาก

คนที่มีไว้ก่อน พอมีที่มา สามารถหาได้ ไม่พอใจ ของราคาหล่น  แต่ถามคนที่เค้ายังไม่มีและอยากจะมีบ้าง เค้าชอบครับ เพราะเค้าจะได้มีโอกาสมีบ้าง ถึงจะน้อยหรือมากก็ยังมีลุ้น  คนที่เก็บของพวกนี้ไว้เก็งราคาก็ต้องไหวตัวให้ทันครับ  ทีมงานเค้าบอกแล้วว่าอัตราการได้กล่องจะเทียบเท่าแรร์บอส แต่ผมว่าได้ยากกว่าด้วยซ้ำ นั่นก็คือจะมีออกมาเรื่อยๆแต่ไม่ใช่ออกพรวดพราด คนทำการค้าตรงนี้ก็ไปคิดจัดการเอาเองว่าจะเก็บไว้ต่อ หรือจะขายช่วงไหน  จะเสี่ยงต่อดีมั้ย เก็บไว้อีกหน่อยค่อยขาย หรือขายเลย อันนี้เป็นเรื่องของเราทั้งสิ้น  แต่ถ้าจะมาโวยวายขอให้เอาออกจากการดรอป ผมขอทราบเหตุผลด้วยว่าเพราะอะไร จะให้เอาไปได้มาจากที่ไหน เพราะผมก็ไม่เห็นด้วยถ้าอยู่ดีๆมีให้ดรอปแล้วจะให้เอาออกหรือให้ลดจำนวนเพราะขายได้ตังค์น้อยลง  ตรงนี้เรียกว่าเก็งตลาดผิดพลาดไม่เกี่ยวกับการดรอป
woon_yes woon_yes woon_yes

X-Burner

อ้างถึง

1.เกราะหนักมังกรน้ำแข็ง 12.ขวานใหญ่ล้มช้า 23.โล่เกล็ดมังกรดำ
2.เสื้อคลุมเวทดำ 13.ดาบกัมปนาท 24.กระบี่ยาวเพลิงอัคคี
3.เสื้อนอกประดับไพลิน 14.โล่พิทักษ์แห่งลูซิส 25.มีดเขี้ยวอัคนี
4.เกราะนักรบศักดิ์สิทธิ์ 15.เกราะเม็ดทราย 26.คันศรปีกแห่งอัคนี
5.เกราะจ้าวพสุธา 16.เสื้อคลุมนักล่าวิญญาณ 27.หน้าไม้สองหัว
6.หมวกมงกุฎจักรพรรดิ 17.เกราะลูกพระพราย 28.ไม้เท้าประกายเเห่งเพลิง
7.มงกุฎพลังน้ำแข็ง 18.เสื้อคลุมแห่งวายุ 29.ปืนพกแห่งสมิธ
8.ดาบใหญ่ปีศาจน้ำแข็ง 19.เสื้อหนังเพนกวิน  
9.ดาบใหญ่เจ้าเสน่ห์ 20.ผ้าคลุมจักรพรรดิ์  
10.คฑาประสานเวท 21.ผ้าคลุมหนังซอเรียน  
11.คันศรนักล่าตาเหยี่ยว 22.โล่สะกดเวท

แล้วขวานสมิธอะครับ

.

สาวกต่อมลูกหมาก

• **

ผู้เล่นยิ่งเข้าถึงแรร์ไอเทมหรือไอเทมระดับสูงง่าย

ก็จะเป็นแรงดึงดูดเพิ่มจำนวนคนเล่นมากขึ้นครับ หลักการตลาดง่ายๆ

แต่ก็ทำให้พวกขายเงินเอ็ม เก็งกำไรสินค้า พลอยเดือดร้อน

ไอ่พวกที่เพ้อที่บ่นว่า เงินเฟ้อ ๆ อยากจะรู้ว่ารู้รึป่าวว่าเงินเฟ้อแปลว่าอะไร

เห็นด้วยกับคุณDarkEagle เป็นอย่างมากครับ

ผมว่าวิธีนี้ของทีมงานจะเป็นการเพิ่มผู้เล่นเข้ามาเล่นในเกมส์มากกว่าเสียอีก

Coud™

ทำเควสกับพาเวลล์ก็ได้นี่ g#046
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

โจเดี่ยว

• Newbie
  • *
    • best toy
แรเต็มเซริฟ มีทุกคน คนเลิกเล่น ทีมงานอดตัง ก๊ากกก

คิดว่ากล่องแรร์มันดรอปง่ายเหรอครับ ลองไปหาตีบอสดูครับตีทุกวัน1เดือนจะดรอปกล่อง ซักกี่กล่อง แล้วกล่องระดับต่างๆมันก็มีของเน่าๆเยอะกว่าของดีๆยกเว้นกล่อง 90-99

..TEERAK..

แรเต็มเซริฟ มีทุกคน คนเลิกเล่น ทีมงานอดตัง ก๊ากกก
ก๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก ดังกว่า
เหอะๆ แรร์เตมเซิฟหรา ตีบอสจนตาจะปลิ้นละ ตูยังมิเหนได้ซักกล่อง ลองหาบอสให้ได้ซัก 20 ตัวต่อวันดิ แล้วจะซื้งในรสชาดการดรอป
ลองไปถามพวกเลิกเล่นแล้วขายไอเทมเป็นเงินจริงดิ ว่าทำไมแรร์มันเต็มเซิฟ กำจัดตรงนี้ให้ได้สิ รับรอง ไม่มีเต็ม ต่อให้เกมเปิดเป็นร้อยปี ก็ไม่มีเต็ม
เค้ามีให้ใช้ มีให้หา มันก็ดีแล้วแม่เจ้าประคุณเอ๊ย

BloodMoon

• Newbie
  • *
ตีบอสมาพึงได้ กล่อง 90-99 กล่องเดียวเอง

แต่กล่อง 40-59 ได้บ่อยกว่ากล่องระดับอื่นๆ

มะรู้ว่ากล่องแรร์ 90-99 โอกาสน้อยสุดรึป่าว