GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~~~ รวบรวมข้อมูล-เควสต่างๆของอาชีพ "แอสแซสซิน"(ฉบับปรังปรุง)~~~

โพลล์

ชอบก็กด ไม่ชอบก็กด*-*

LIKE !!!
147 (88.6%)
UNLIKE - -*
19 (11.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 166

MaLaGo

• Newbie
  • *
 เเอสหนูจุ6อัพเสตตัสไงค่ะ
มีagi dex str vitหรือ agi dex luk vit
เล่นชุดเขียวค่ะ ของก็เขี้ยวอุปคลั่ง นินจาเสเลือด
กากซาเสมอง คลุมจักรเสเลือด เท้าโบเสผู้นำ
อัพเสตตัสยังไงดีค่ะให้โป๊ะเเรงๆ ถ้าใครมีเสตตัสเเบบไหนก็มาเสนอ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (lukเพิ่มความเเรงโป๊ะไหมถ้าlukกับstrอันไหนโป๊ะเเรงกว่ากันค่ะ)

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
เเอสหนูจุ6อัพเสตตัสไงค่ะ
มีagi dex str vitหรือ agi dex luk vit
เล่นชุดเขียวค่ะ ของก็เขี้ยวอุปคลั่ง นินจาเสเลือด
กากซาเสมอง คลุมจักรเสเลือด เท้าโบเสผู้นำ
อัพเสตตัสยังไงดีค่ะให้โป๊ะเเรงๆ ถ้าใครมีเสตตัสเเบบไหนก็มาเสนอ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (lukเพิ่มความเเรงโป๊ะไหมถ้าlukกับstrอันไหนโป๊ะเเรงกว่ากันค่ะ)

LUK เพิม 0.5

STR เพิ่ม 0.1

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
หมวกกูล ซื้อจากผมก็ได้นะคับ ขายอยู่ใบละ35K(อุส่าลดเพราะเห็นเป็คนในบอร์ด)
แอบขายของ  g#022
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ลองเล่นลงagi42กดเพิ่มฮึดสู้ให้ได้ต่อเนื่อง216 ลงstr luk dexตัน ที่เหลือลงvitดูนะจ๊ะ

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แค่รวบรวมมาเอง เดี๋ยววันนี้จะอัพเดทข้อมูลใหม่ๆให้ มาเล่นแอสกันเยอะนะค่ะ จุ๊บๆ

MaLaGo

• Newbie
  • *
ขอถามเทคนิคเล่นเเอสสายมีดสู้เเต่ละอาชีพหน่อยค่ะเพราะดูเหมือนตอนนี้เเอสมีโอกาศตายสูง
กว่าอชีพอื่นๆ(ของพอๆกัน)
สู้กับเบลด ติดสวนกลับเป็นเป้านิ่งยกเว้นเเต่พุ่งทีให้นอน
สู้กับวิ     สู้กับวิที่เลือด50k+ไม่ไหวเเน่เเค่พุ่งเข้าไปกว่าจะ
           ตีตายเราตายเองเพราะเเรงดึงดูด
สู้กับเทร    เทรสู้ยากเพราะมีหยุดเวลายิ่งเทรใส่2หัวก็ทำใจ
            ถึงพัน10ไหนจะสู้หยุด10
สู้กับวอ    สู้กับวอที่ใส่ไสยเวทเลือด10k+เเอสโดนสะท้อนไป20k
            มีตายคู่เเต่ถ้าวอสั่งหมาปกป้องตัวเเค่เดินขยับตอนเเอสพุ่ง
            โป๊ะทีนอน
สู้กับเบอ.   สายยืนหยัด โดนกดยืน+เนตรทีก็นอน
            สายระเบิดโดนระเบิดเป็นอมตะสับโป๊ะทีนอน
สู้กับชาป.   เดี๋ยวนี้ชาปโหดหรือเเอสตกต่ำชาปสายยิงเเรง
             เเม่นเยอะไม่โป๊ะก็นอนได้
พารา.      ไม่ต้องพูดนอนตั้งเเต่เกราะเเตก
เซน.        สายปืนมีพันก็ไม่ช่วยอะไร
             สายกระบี่จิ้มไม่กี่ทีก็นอนไม่ติดพัน
              สายผสมนอนชัวร์
อยากรู้ว่า นี่เป็นช่วงตกต่ำของเเอสหรือป่าว
          ถ้าเป็นสายปาดาวจะสู้หมดนี่ได้ไหม
          เพราะเเต่ก่อนเห็นเเอสโหดกว่านี้มากเเต่
          ปัจจุบันกลายเป็นอาชีพที่สูสีกับชาป
          เพราะฉะนั้นขอเทคนิคสู้กับอาชีพต่างๆเหล่านี้หน่อยค่ะ
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  woon_yes

แง ไม่ได้เทพขนาดบอกข้อมูลแบบนี้ได้เลยอ่ะ
เทคนิคของแต่ละคนบางครั้งมันก็บอกยาก และเลียนแบบกันยากนะค่ะ
ยังไงลองหาวิธีการสู้และเทคนิคของตัวเองดูนะจ๊ะ
ส่วนเรื่องช่วงนี้แอสตกต่ำไหม? เฟิร์สว่าไม่นะ ยังไงก็ยังมีคนที่ชอบแตกต่างกันออกไปอยู่
คนชอบอาชีพแอส ชอบการต่อสู้ของอาชีพแอสก็ยังมีอยู่ ไม่มีวันตกต่ำหรือหายไปจากเซิร์ฟต่างหรอก
ยังไงก็สู้ๆต่อไป แอสแซสซิน

-_panda_-

ตอนนี้แรร์แอส95ออกมา ถือว่าความสามารถน่าสนใจไม่ใช่น้อย
 ณ.ปัจจุบันเซิฟสวรรค์ ถือว่าคนเล่นแอสเยอะน่ะครับ
 และส่วนนึงของคนที่หันมาสนใจแอส ก็คือความสามารถของแรร์95 ที่ใครๆก็อยากได้ครอบครอง
  g#011 g#011 g#011 g#011

dekfeaw

• Newbie
  • *
ดีมากเลยครับ ช่วยบอกการอัพสเตรตัสด้วยน
ีา
ผมายเลือดอัพvit agi luk dex ดีมั๊ยครับ
 woon_yes

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
ถเาเล่นสายเลือด ก็เปลืองยาหน่อยนะ

เพราะไม่ลงเอจิตัน เอาแค่กดยาแล้ว 216อ่ะ

แต่ตีแรงดี

Lazy on pk

• **
เเอสสู้เซนกับชาปยังไงเหรอ ตอนนี้พันมันไร้สาระไปเเล้ว
มีก็เหมือนไม่มี โดนชาปยิงเข้าดอกละ10k
เซนก็ยิงกราดจากที่ยิงออกมาทั้งหมดติดพันรอบเดียว
พุ่งก็มีหลอดจะเข้าตบก็โดนยิงซ้ำหาวิธีสู้ไม่ได้เลย
 woon_shock ฝึกพันมาเกือบเดือนเจอเเบบนี้ทีเเทบอยากเลิก

Patrokoz

• **
ชาปนี่ต้องเปิดก่อนอย่างเดียวไม่งั้นแพ้

ส่วนเซนสายปืนนั้น

ก็ไม่ต้องทำไรมากถ้าใส่แรรแอส 95 พรางตบเลย g#018

เล่นสายหมื่นมีด ทำอัตราโป๊ะเช๊ะสูงๆ เลือดเยอะๆ พุ่ง-หมื่นมีด -พราง-แทง-หรือไม่ก็เดินใส่ๆอย่างเดียว
แง ไม่เทพขนาดจะบอกเทคนิกกับใครได้ จังหวะกับโอกาสการต่างสู้มันต่างกัน ต้องหาช่องว่าง ช่องทางเอง เดี๋ยวนี้คนเทพด้วยผอบเยอะ อย่าไปคิดว่าต้องชนะเพียงอย่างเดียว อาชีพแอสสายบู้ สู้แหลก ตายแล้วเกิดใหม่ได้

Lazy on pk

• **
เเอสชุดเเดงกับชุดเขียวอันไหนดีกว่ากันอะ
ตอนนี้เราเล่นชุดเขียวสายเลือดเปลี่ยนเป็นสายหลบดีมั๊ย
หรือเปลี่ยนเป็นชุดเเดงสายหลบดีอ่ะ
เเอสเราหลบน้อยมาก