GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องอาวุธของนักรบครับ

---<o..TheRoCKZa..o>---

• Newbie
  • *
อาชีพนักรบนะครับ
เป็นอาชีพกายภาพคลาส 1 อาชีพเดียวของเผ่าอสุรา - -
พวกสายที่ใช้อาวุธ พวก คมแฝก/ค้อน/ดาบ
ยังพอไหวครับ
แต่พวกที่เล่นสายหมัด ผมว่าอาวุธไม่มีเลยนะครับเพราะว่า
อาวุธของสายหมัดคือ "สนับมือ"
แต่นักรบไม่สามารถใช้สนับมือได้ และไม่สามารถใช้มีดได้ด้วย
ช่วยปรับเพิ่มวุธของ นักรบ สายหมัด สักอาวุธหนึ่งก็ยังดีนะครับ
หรือไม่ก็ช่วยปรับให้สนับมือ ใส่ในอาชีพนักรบได้
ครับ แค่นี้แหละครับ
  ThankYou  woon_bye
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
 woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ตอนนักรบจะเปนจ้าวสัง ผมก็ใช้มือเปล่านิ ตีก็พอๆกับดาบอะ

---<o..TheRoCKZa..o>---

• Newbie
  • *
แต่มันเสียเปรียบกับสายดาบครับ
คือว่า สายดาบ = ป้องกันดีกว่า
สายหมัด = โป๊ะดีกว่า แต่ สายดาบก็ยังโป๊ะแรงกว่า = =
มันแปลกๆยังไงไม่รุ้ครับ และอาวุธก็ใส่ไม่ได้มันยังไง ถ้าสายดาบ ออฟอาวุธเทพๆ
แต่สายหมัดก็ออฟอาวุธไม่ได้ทำให้กากเหมือนเดิมต่อไป = =

แล้ว คลาส2คุณจะเล่นไรล่ะ ถ้าจะเล่นจ้าวสังสายดาบก็กดสกิลไม่ได้นิ   กดแต่หมัดอสุราพันพัวก็เวลได้ ปัง+หมัดอสุราพันพัวเราใช้ยัน60เลย

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เราก็เหมือนเรปบนนะ  g#017
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

Coud™

• Full Member
ผมยังใช้เเต่หมัดเวลเลย
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

สกิลเวลมีอยุสกิลเดียวใช้ยัน99ไปเลย   จ้าวสังเวียน

จ้าว=ผุ้ครอง / ผู้ชนะ
สังเวียน= สถานที่ต่อสู้  / เวทีมวย