GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อทีมงาน ของซื้อมาแพง โดนแบนทั้งไอดี แบนถาวรอีก มะได้ทามไรผิด สวรรค์

hi..hi...

• Newbie
  • *
เราว่าจีเอ็มปิดแจ้งแฮกไปเลยดีกว่า เห็นเปิดไปก็มีแต่พวกมาเรียกร้องนู่นเรียกร้องนี่ อยากได้ของฟรีแต่ไม่ยอมรับความเสี่ยง
ปิดๆ ไป ได้มีมาร้องอย่างเดียว ว่าจีเอ็มเปิดแฮกหน่อย!! #038 #038 #038

nammonlinna3

• Newbie
  • *
ผมก็โดนเหมือนกัน ตอบถูกไป 4 ข้อ ได้มา 20 m คัยจะไปรุว่าเป็นของที่แฮคมา ของในตัวร่วม 300 m ได้ แถมเพิ่งเติมโซลเข้าไปอีก เติมวันอาทิตย์ตอนบ่าย วันจันทร์ตอนเย็นมาเปิดถูกแบนซะงั้น จีต้องหาทางจัดการด้วย ไม่งั้นไม่ยอมแน่ กว่าจะหาเงินได้ หาของ ตีบวก เวลผอบโชคเชีย ตั้งสองตัว อื่นๆอีก คนเค้าไำม่รู้แบนเค้าเฉยเลย woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

นั่นน่ะสิอันนี้เห็นด้วยเพราะ ดิฉัน ก็โดนอย่างที่บอกทีมงานตรวจสอบได้แต่  ทำไมไม่ทำ ?? ทั้งนี้และทั้งนั้นทีมงานตัดสินใจแบนโดยไม่ถามเหตุผลมันรวมถึงการจงใจที่จะแบนของทีมงาน  ตรงนี้อยากให้ทีมงานคิดนิดนึงนะคะว่าคนที่ลงทุนไปกับเกมเยอะเจอแบบนี้ความรู้สึกจะเป็นไง แล้วแบบมันเป็นกิจกรรมของกิลใครจะทราบล่ะคะว่า มันแฮกเค้ามาแล้วเอาเงินมาแจก  กิจกรรมในกิลไม่ใช่คนเล่นคนเดียว และมันเล่นกัน 3+ แล้วที่สำคันใครมันจะไปแคปรูปไว้ - -* จริงไหม ก็คิดว่าเล่นกิจกันทั่วไป  ตรงนี้ตรวจสอบแล้วพิจรณานิดนึงนะคะ

------------------------------------------------------------

ส่วนการร้องเรียนให้มีการปิดแจ้งแฮกตรงนี้ไม่เห็นด้วยค่ะเพราะก่อนหน้านี้ ตุน  โดนแฮกไปมันไม่ใช่ว่าเราให้รหัสเค้า แต่มันเหมือนการเจาะรหัสผ่านเมล เพราะเมล  เฟส เกม ตูน  โดนเปลี่ยนรหัส   ตรงนี้ได้ของคืนไม่ครบแต่ก็ได้ของสำคันมาคืน ขอบคุณทีมงานค่ะ 

BY  :: Oo_CT_oO

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ทางทีมงาน ก็มีบทเรียนจากกรณีเรื่องแฮก กระทู้ของ คุณ "กล้า ท้า ชน" ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ ไม่ได้ช่วยให้เป็นแนวทางการแก้ไข อะไรเลยหรอ นี่ก็ผ่านมาเนิ่นนานปล่อยให้ผู้เล่น รับเคราะห์กรรมจากคนแฮ็คไม่พอแล้วยังมารับเคราะห์กรรมจากทีมงานอีก...อยากให้เพื่อนๆ ได้เข้าไปอ่าน กระทู้ที่ว่าจริงๆ มีประโยชน์มากด้วย แต่ก็ดันถูกล็อคซะงั้น พอถูกล็อคกระทู้ก็ตกหล่นไป ไม่อย่างนั้นแ้ล้ว ยอดการเข้าไปอ่านเข้าไปแสดงความเห็นพุ่งกระฉูดแน่ ผมล่ะอยากจะรู้เรื่องราวต่อจากนั้นเหมือนกันว่าเป็นเช่นไร ไม่รู้ว่า คุณ"กล้า ท้า ชน" ยังเข้ามาเล่น บอร์ดนี่อยู่หรือเปล่า...ถ้า ยังเข้ามา แวะมาคุยมาเล่าให้ฟังทีครับ เรื่องราวของท่าน มีประโยชน์ ต่อสังคมออนไลน์มาก....รออยู่นะครับ g#022

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

Everlasting love

• **
ผมว่ายกเ้ลิกเรื่องระบบแจ้งแฮก แล้วใช้ระบบเดิม แล้วใช่ความคิด ของพวกท่านๆ ไปให้ความปลอดภัยที่ ID ของผู้เล่นมากกว่านะครับ บางรายผมยอมรับว่าเขาไม่ผิดจริงๆหรือถ้าจะผิด ก็ผิดโดยที่ไม่รู้ตัว ผมว่ามัน   
ไม่ยุติธรรมมมม

ซ้อว่า จะเสนออะไรคิดให้ดีก่อนนะจ๊ะ ระบบแจ้งแฮคมีก็ดีแล้ว ซ้อสนับสนุนอยู่ข้างทีมงานเต็ฒที่ อย่าเสนอแบบนี้ซิ
เสนอบ้าจี้แบบนี้ เดี๋ยวทีมงานยกเลิกจริงๆแล้วจะหาว่าซ้อไม่เตือน...

อ่อ หรอคับเเล้วไอ่ที่มันมีปัญหากันอยู่เรื่องนี้ไม่ใช่เพราะเหตุนี้หรือ เรื่องเตือนไม่จำเป็นคับ โทษนะคับกรุณาลืมอ่านการไปให้ความปลอดภัยที่ ID หรือไงครับ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
เปลี่ยนจากรับการแจ้งแฮคไปเป็นป้องกันการโดนแฮก จะไม่ดีกว่าหรอ
เคยเสนอไปแล้ว ให้มีรหัสเข้ามาใช้ในเรื่องของการเดลแลกเปลี่ยนของ
แต่ทีมงานก้อมาอ้างว่าเพิ่มความยุ่งยากในการเล่น จิงหรือป่าวก้อไม่รู้
แต่ที่ผมรู้ก้อคือ ผมคิดว่าจีเอมคงกลัวตกงานล่ะมั๊ง
    g#030 g#030 g#030

nammonlinna3

• Newbie
  • *
เปลี่ยนจากรับการแจ้งแฮคไปเป็นป้องกันการโดนแฮก จะไม่ดีกว่าหรอ
เคยเสนอไปแล้ว ให้มีรหัสเข้ามาใช้ในเรื่องของการเดลแลกเปลี่ยนของ
แต่ทีมงานก้อมาอ้างว่าเพิ่มความยุ่งยากในการเล่น จิงหรือป่าวก้อไม่รู้
แต่ที่ผมรู้ก้อคือ ผมคิดว่าจีเอมคงกลัวตกงานล่ะมั๊ง

จะว่าไปก็ดุยุ่งยากจริงๆแหละค่ะ อีกอย่างตอนตุนโดนแฮกตุนไม่เคยให้รหัส + ไอดีใคร พาสเอ็ม เอ็มก็ไม่เคยให้คนแฮก แต่มันสามารถเจาะข้อมุลจากเอ็มที่เราใช้สมัครได้  ตรงนี้การดูแลรักษาความปลอดภัยของเกมถือว่าไม่รัดกุมเลย ถ้ามีกรณีแบบนี้ !!~

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

จะว่าไปก็ดุยุ่งยากจริงๆแหละค่ะ อีกอย่างตอนตุนโดนแฮกตุนไม่เคยให้รหัส + ไอดีใคร พาสเอ็ม เอ็มก็ไม่เคยให้คนแฮก แต่มันสามารถเจาะข้อมุลจากเอ็มที่เราใช้สมัครได้  ตรงนี้การดูแลรักษาความปลอดภัยของเกมถือว่าไม่รัดกุมเลย ถ้ามีกรณีแบบนี้ !!~
ถึงจะดูยุ่งยาก..แต่ก้อปลอดภัยนะคับ..
             ใช้รหัสตัวเลข4ตัวทุกครั้งที่มีการเดลแลกเปลี่ยนของหรือทิ้งของ
             ไม่มีใครรู้นอกจากเจ้าของไอดี ใครที่รู้รหัสไอดี หรือเมล แต่ไม่รู้รหัสเดลของ
             ก้อเอาของออกจากตัวไม่ได้....ป้องกันโดนแฮ๊คได้99%นะผมว่า..ถ้าทำแบบนี้ได้
                    woon_yes woon_yes woon_yes

.''Happy_love'.

• **
  • แร๊วมุงจาทามมาย
 g#030เลิกเล่นดีมั๊ย ว่าป่ะเล่นแล้วเจ้าของเค้าไม่เคยใส่ใจดูแล หรือรับผิดชอบคนที่ไม่ได้ทำความผิดหรือไม่รุ้เรื่องอะไรเลย แถมเสเียเงินฟรีอีกตะหาก g#035 g#035 g#035 g#035

TAMA

• Sr. Member
เนื่องจาก ตัวละครนี้ Inw_Devil เป็นหัวกิล<@_FaMiLy_@> เซิพสวรรค์ แต่อยู่มาวันหนึ่งมีเด็กมาจัดกิจกรรมในกิล
ชื่อว่า Mai_Jab_Yha_rong เป็นคนของสมาคมบอสวองโกเล่ซึ่งเป็นพันธมิต มาจัดกิจกรรมตอบคำถามภายในสมาคม ผู้ตอบถูกจะได้คนละ5m ส่วนผม ซึ่งไม่รู้เรื่อง ไปเล่นตอบคำถามถูก 8ข้อได้มา 40m และเด็กในกิลคนอื่นๆต่างก็ได้เงินกัน แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งกับโดนแบนหลายคนในกิลก็โดนเช่นกัน พอโทรไปถามจีเอ็มจีบอกว่าต้องมีรูปถ่าย มันจะเอามาจากใหนครับรูปถ่าย ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของที่แฮ็คมา
อีกอย่างคนโดนเยอะมาก woon_cry โดนแบนกันหมด ของมีค่ามากมายมูลค่า ไม่ตำกว่า 1000m ในตัววิ Inw_Devil ต้องโดนแบนไปด้วย ซึ้งซื้อมาไว้ตั้งแต่2-3ปีที่แล้ว ต้องมาโดนแบนด้วย กว่าจะหาตังได้ผมเล่นเกมมา ตัวหลัก เบลด9-6 ปั้นมา4-6ปีแล้ว แต่จีกลับแบนผม
Inw_Devil แล้วบอกต้องมีรูปถ่ายถึงจะหายโดนแบน แบบนี้หมายความว่าไง ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของแฮ็คมากันงับ ไครเห็นเงินเยอะกะอยากได้หมดนั่นแหละ พิจารณาด้วย คนกิลผม2กิลโดนแบนเยอะเพราะเรื่องเล็กๆ แต่สิ่งที่โดนแบนไป ยิ่งใหญ่กว่าเงินที่เขาโกงมา g#016
ถ้าหาก ถ้าเกมเป็นแบบนี้ไม่สืบหลักฐานให้แน่ชัดแล้วต่อไปไครจะมาเล่นเกมกันครับ แล้วอีกอย่างการตรวจสอบให้แน่ชัดเป็นความบกพร่องของทางทีมงาน ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้
ทีมงานรบกวนให้ท่านแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหา

ทีมงานจะนำหลักฐาน ข้อมูลการตรวจสอบให้กับผู้เล่นครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ได้แต่ทำใจ
เคยโดนแฮ็ค เซ็ตวอโหดๆไปทั้งตัว ยังงงอยุเลยว่ามันทำได้ยังไง แต่ขี้เกียจเติม(เปลืองตัง) เลยได้แต่   
ทำใจ

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
จีก็น่าจะรู้นะ ว่าใครแฮค Da-ta เกมเข้ามาบ้าง จีก็น่าจะตรวจสอบได้โดยตรง แต่ท่านต้องใช้เวลาและต้องศึกษาภาษาในตัว Da-ta เช่นเดียวกันนิครับ ?
แต่ก็สงสารทั้งฝ่ายวินและจีเอ็ม เพราะวินซื้อของมาใครจะไปรู้ว่าเป็นของโจร คนขายก็ไม่ได้เขียนไว้ว่าของโจรซะด้วย
ส่วนสงสารจีเอ็มเรื่องอะไรน่ะหรอ ? สงสารที่จีเอ็มยังหาตัวคนทำไม่ได้น่ะสิ ถ้าจีรู้ว่าใครทำก็โอเคแล้ว
g#025
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

BadBoyZ # Pk

• **
  • # Pk #
จีเอ็มก็นะ จะตัดสินอะไรโปรดใช้สมองอันน้อยนิดของคุณพิจารณาก่อนสิคะ ไม่ใช่ใช้อำนาจในการตัดสินคนที่เค้ารู้เค้าเห็นก็เยอะแยะพยานก็ไม่[แต่จีมึงบอกว่าจะเอารูป ปันยาอ่อน คัยมันจะไปแค้ปวะใครๆก็คิดว่าเล่นกิจธรรมดาในกิล] จีเอมเกมนี้คิดแต่จะหาเงินจากผุ้เล่นอย่างเดียวรึป่าวคะ คุณหาความสุขให้แก่ผุ้เล่นจริงหรือคะ  ไปคิดหน่อยนะคะคุนจีเอ็มที่เคารพ ใครจะไปรู้ว่ามันแฮกมาจากใคร ใครจะไปรู้ว่าเงินที่มันแจกในกิจมาจากการแฮก ก็ยุดีๆมัันบอกจัดกิจเออคนในกิลก็เล่นไปเหอะไม่มีใครรุ้ว่าแม่งโกงเค้ามานิ คะ 

เคืองตรงทีจีเอมขอรูปนี่แหละค่ะ เล่นกิจตอบคำถามทั่วไปในกิล ใครจะไปรู้คะ ว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้แม้แต่คำแนะนำในเกมเองก็ไม่เคยเขียนเตือนผู้เล่น จริงไหม??  จีเอ็มคือคนที่ควรจะให้คำแนะนำแก่ผู้เล่นไม่ใช่ให้ผู้เล่นไปศึกษาเอาเองว่าเล่นไงจะโดนแบน  ปันยาอ่อนละค่ะ

การตัดสินว่าผู้เล่นคนไหนควรโดนแบน โปรด ใช้้ สมองในการคิดหน่อยนะคะ ถามเหตุผลหน่อยค่ะ ไม่ใช่ตอบมาแบบนี้ มันงี่เง่าค่ะ

คิดว่าผู้เล่นที่เค้าโโนแบนไปเสียเงินให้กับเกมมึงเท่าไหร่ค่ะ  ของแต่ละอย่างในเกมราคาไม่ใช่ถูกนะคะ เส้น 349 เติม 10 เดือน 3490 
คิดหน่อยค่ะ สมองมีนิคะอย่าเห็นแก่เงินให้มากค่ะผู้เล่นที่เลิกเล่นเกมไปก็เพราะเหตุผล ควายๆแบบนี้  !!!!~   ขอให้คอมเม้นนี้อยุ่ในสายตาจีเอมเพื่อนพิจารณาพฤติกรรมของคุนจีเอมที่เค้ารพอีกทีนะคะ

BY ::  Oo_CT_oO
เห้นด้วย