GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบปัญหาเทรเชอร์ฮันเตอร์

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
woon_o_o woon_o_o woon_o_o
         เหรียญกับของที่ใช้ทำซี3ของเทรน่ะคับ...ต้องใช้อะไรบ้างคับ
                       woon_love woon_love woon_love
c3เทร หยุดเวลา ใช้เหรียนกดูกสัตว์ เเละ เผ่ามนุษย์1ชิ้น กดูกสัตว์999ชิ้น
คำพูด ใช้เหรียนคริสตั้น เเละเผ่ามนุษย์1ชิ้น ขนเเหลม999ชิ้น

วัสดุทำ c3 ของเทร ง่ายอ่า ไม่เหมือน พาลา หมัดกับเยื่อ  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
เวลาเราหากดูกสัตว์999อันก็จะได้ขนเเหลมประมาน400+
ของเทรมันหารวมกันในมอนตัวเดียวได้ woon_555 woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ิl3uddy_.

• Newbie
  • *
         เหรียญกับของที่ใช้ทำซี3ของเทรน่ะคับ...ต้องใช้อะไรบ้างคับ
c3เทร หยุดเวลา ใช้เหรียนกดูกสัตว์ เเละ เผ่ามนุษย์1ชิ้น กดูกสัตว์999ชิ้น
คำพูด ใช้เหรียนคริสตั้น เเละเผ่ามนุษย์1ชิ้น ขนเเหลม999ชิ้น

วัสดุทำ c3 ของเทร ง่ายอ่า ไม่เหมือน พาลา หมัดกับเยื่อ  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
เวลาเราหากดูกสัตว์999อันก็จะได้ขนเเหลมประมาน400+
ของเทรมันหารวมกันในมอนตัวเดียวได้ woon_555 woon_555
เเนะนำครับถ้าจะจุ อย่าทำคำพูดเพราะเหรียนเซิร์ฟพิพบก็12mเเล้วครับ

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **

g#031 g#031 g#031 g#031

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

punch_555

• Newbie
  • *
ชาปเลือดน้อย mpก้อน้อย ใช้สมาธิแปปเดียวmpหมด เวลาเข้าแบทเล็งยิงจุดตายคนอื่นไม่เคยตายในนัดเดียว ปกติจะตายก่อน อัตราโป๊ะสู้แอสกะเทรไม่ได้ ความแรงโป๊ะด้อยกว่าแอสมาก มีดีอย่างเดียวคือยิงไกล+แม่น แต่ยิงไกลแปปเดียวมันก้อดเินถึงตัวแล้ว แล้วถึงแม่นแต่ยิงโดนแค่เบาๆก้อทำอะไรไม่ได้ g#002

• ชิชิชิ
ชาปเลือดน้อย mpก้อน้อย ใช้สมาธิแปปเดียวmpหมด เวลาเข้าแบทเล็งยิงจุดตายคนอื่นไม่เคยตายในนัดเดียว ปกติจะตายก่อน อัตราโป๊ะสู้แอสกะเทรไม่ได้ ความแรงโป๊ะด้อยกว่าแอสมาก มีดีอย่างเดียวคือยิงไกล+แม่น แต่ยิงไกลแปปเดียวมันก้อดเินถึงตัวแล้ว แล้วถึงแม่นแต่ยิงโดนแค่เบาๆก้อทำอะไรไม่ได้ g#002
ตรงนี้แล้วแต่ของเน่อ woon_hurt
ชาร์ปไม่ได้เลือดน้อย เอ็มก็พอใช้ แรงโป๊ะด้อยกว่าแอสแต่ยิงแรงกว่าแอส(มากกก) woon_love
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

cinderellaning

• Newbie
  • *
ขอวิธีการอัพสกิลเทร สายแส้หน่อยได้มั้ยค่ะ ปืนด้วยจะดีมากค่ะ

ปล.เเละอยากถามผู้รู้ว่า ลูกปืนเทร หาซื้อที่ไหนหรอค่ะ TT^TT วอนช่วยตอบทีนะ woon_sad2 woon_sad2

oOoMONEYoOo

• Newbie
  • *
ขอวิธีการอัพสกิลเทร สายแส้หน่อยได้มั้ยค่ะ ปืนด้วยจะดีมากค่ะ

ปล.เเละอยากถามผู้รู้ว่า ลูกปืนเทร หาซื้อที่ไหนหรอค่ะ TT^TT วอนช่วยตอบทีนะ woon_sad2 woon_sad2

ช่างตีเหล็กที่ฟอร์ทครับ

r3fd4rffff

• **
รบกวนขอคำแนะนำ สกิลกับสเตตัสของ เทรหน้าไม้ จุ1 เวล 80 ครับ   g#001
สกิล ก็ เรียนสายธนูของเรนเจอร์
หลบหลีก10
หมอกควัน5
โจมตีจุดสัำคัญ5
ชำนานธนู10
เเม่นราวจับวาง5
เพิ่มระยะยิง5
ส่วนของเทรก็
ชิงสมบัติ1
ค่าหัว5
โชคดี5
ศรอัตนีบาต5
เลงขา5
เลงเเขน1
กลมกลืน5
ก้าวลมกลด1
ก้าวพริบตา4
โกยเเน่บขั้นสูง3
เชีย5
สเตตัส กด เพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน พอตันเเล้ว ลงluk 99
ที่เหลือ dex

Asura Dragon

• **
ขอบคุณมากครับ  g#004

ถ้าไม่เวลเอง เอาไว้ตีมินิตีบอส ควรปรับเปลี่ยนอย่างไรให้ได้ป่าเหรียญซัก 1 ครับ
เทรถ้าจุ 3 มีสเตตัสลง Dex

Asura Dragon

• **
ขอบคุณมากครับ  g#004

ถ้าไม่เวลเอง เอาไว้ตีมินิตีบอส ควรปรับเปลี่ยนอย่างไรให้ได้ปาเหรียญซัก 1 ครับ

เทรถ้าจุ 3 มีสเตตัสลง Dex

ยังพิมพ์ไม่เสร็จ ดันกดผิด  g#014

ถ้าไม่เวลเอง เอาไว้ตีมินิตีบอส ควรปรับเปลี่ยนอย่างไรให้ได้ปาเหรียญซัก 1 ครับ

เทรถ้าจุ 3 มีสเตตัสลง Dex 99 จะทำโป๊ะแบบไม่มีบัพ หน้าไม้ปีศาจเสคลั่ง ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ 6000 ถึงไหมครับ
จุ1 เวล 80 ตอนนี้หน้าไม้ โป๊ะพอๆ กะตอนยังไม่จุ เป็นเทรมีด เวล 99 เลย  g#011

holickannn

• Newbie
  • *
เทรจะหาตังด้วยวิทีไหนดีอ่ะ ถ้าเวลสูงแล้วอ่ะ

แล้วจะดรอปของอะไรขายดี

• ชิชิชิ
เทรจะหาตังด้วยวิทีไหนดีอ่ะ ถ้าเวลสูงแล้วอ่ะ

แล้วจะดรอปของอะไรขายดี
ตะกรุด กำไลละออง ไม้เกล็ด  มีดพยัค กุดคิง หมวกแจ๊ค เยอะแยะครับ แต่ราคาของพวกนี้จะสูงขึ้นเมื่อยศสูงขึ้น(ยกเว้นประเภทเครื่องประดับ)

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_huh woon_huh woon_huh
                          ..ผมขอ1เรื่องนะคับ..เรื่องเทรสายหน้าไม้..         
        อย่างที่แนะนำมาน่ะคับ..สเตตัส กด เพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน พอตันเเล้ว ลงluk 99 ที่เหลือ dex
        แล้วถ้าลง  ..สเตตัส กด เพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน พอตันเเล้ว ลงluk 99 ที่เหลือ str
               2แบบนี้แตกต่างมากน้อยมั้ยคับลงแบบไหนดูโหดกว่ากันหรอคับ...แล้วถ้ามีผอบเชียร์+777+เพิ่มความเร็วช่วย
        ผมควรลงแบบไหนดีคับ
                      ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ woon_bye g#031

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
woon_huh woon_huh woon_huh
                          ..ผมขอ1เรื่องนะคับ..เรื่องเทรสายหน้าไม้..         
        อย่างที่แนะนำมาน่ะคับ..สเตตัส กด เพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน พอตันเเล้ว ลงluk 99 ที่เหลือ dex
        แล้วถ้าลง  ..สเตตัส กด เพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน พอตันเเล้ว ลงluk 99 ที่เหลือ str
               2แบบนี้แตกต่างมากน้อยมั้ยคับลงแบบไหนดูโหดกว่ากันหรอคับ...แล้วถ้ามีผอบเชียร์+777+เพิ่มความเร็วช่วย
                      ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ woon_bye g#031

อ้างถึง
แนะนำอันนี้ค่ะเพราะเราสามารถหาผอบสกิลโชค เชียร์  ....(จุดๆเป็นเพิ่มโจมตี/เพิ่มความเร็ว ก็ได้นะ) มาช่วยซับพอตเวลาเวลได้
ที่แนะนำให้ลงDex  เนื่องจากค่าเดเมทสะสมดีกว่าStrค่ะ 

อ้างถึง
แบบนี้แตกต่างมากน้อยมั้ยคับลงแบบไหนดูโหดกว่ากันหรอคับ...แล้วถ้ามีผอบเชียร์+777+เพิ่มความเร็วช่วย
สายDex  ดีกว่าค่ะ
ในเรื่องผอบถ้าต่อเนื่องตัน ลองใช้ โชค เชียร์  เพิ่มโจมตี น่าจะดีกว่านะค่ะ
เพราะเราสายโจมตีระยะไกล ได้เปรียบพวกสายประชิดตัวอยู่ก้าวนึงค่ะ  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^