GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่น คนทรง Test v.1

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **
เร็ว เพราะอัฟ ชิคิมากิจงออกมา 5 ใช่แล้วจร้า
(ไม่รู้น่ะครับว่า  อัฟเพียง 1 มันจะช้า ไหม) woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Sima-Yi

• Full Member
สงสัย ทำไมต้องหมวกผีเสื้อครับ ?

ร่ายสีเหลือง ๆ ง่ะ
  มันติดโป๊ะมะใช่หรอ ร่าย เหลืองๆ

ได้จร้า  จะสังเกตุได้ว่า  การร่ายของทรงมันเร็วมาก เพราะหมวกผีเสื้อกาล
1.ทรงบางพวกร่าย  ชคิมากิหกวิถีช้า  ที่ร่ายช้าเพราะอาจพบคือ  ไม่ลง DEX
    เออ ที่เร็วเพราะอัพชิคิกามิจงออกมา!! 5 ช้าอัพชิคิกามิจงออกมา!! 1 ปะ  woon_shock woon_yes

ก็เรียกมาแค่ 1ตัว แต่มันจะ ทำให้ระยะสกิลไกลขึ้น และ ลดร่ายเหลือ 0.1 วิเท่านั้นแหละ จะ1กับ5ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ แค่เวล5 มันเร็วกว่าไกลกว่าเท่านั้นเอง

สรุปคือไม่ต่างกัน

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• **
                                                              แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมจร้า ใครอัลไลสงสัยถามได้เลยนร้าา g#004 g#004 g#004
                                                ส่วนเรื่องของใครจะเอา หลายๆสายๆ หลายๆวิธีการ อัฟสกิล แต่ล่ะสายมาบอกกันก้เรียนเชิญได้น่ะ
                             เพื่ออนาคตที่ดีจร้า บายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (^_<ง่วงจุงเบย จุ๊ฟ) woon_sunny woon_sunny woon_sunny

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
จากการทดสอบในเซิร์ฟนรก DEX ไม่มีผลต่อการร่ายไวของสายเผ่าอสุรานะครับ แต่ DEX จะช่วยในต้านเพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำ เช่น
ไม่อัพ DEX = โจมตีเวท 1 - 99
อัพ DEX = โจมตีเวท 99 - 199

ทำนองนี้นะครับ  g#033
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ส่วนที่บอกว่าทรงบางตัวร่ายไว มาจากการติดโอกาสการโป้ะเชะ [CRITICAL] ครับ
ได้จากการอัพ LUK [ยิ่งอัพมากยิ่งมีโอกาสสูง] ซึ่งตัวละครจุติ 6 จะร่ายติดคริได้ไม่ยาก ถ้าอัพ LUK เต็ม [กดอาหาร+เปิดผอบก็ได้นะครับ]
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

_elEle_

• Newbie
  • *
 woon_shock woon_shock woon_shock คนทรงโหดดีจัง  woon_yes woon_yes คิดถึงคนทรงจัง  -Zebra.  woon_555 woon_555 woon_555
_elEle_

monarch172572

• **
สงสัย ทำไมต้องหมวกผีเสื้อครับ ?

มีผล เฉพาะ คทา ไม่ใช่หรอ ครับ แต่ คนทรงใส่คทา ไม่ได้  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ทำไมผมร่ายแล้วมันติดละอองเหลืองๆอ่ะ ทั้งๆที่ใส่ลูกแก้ว = =

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ถ้าจำไม่ผิด ความแรงโป๊ะทุกๆ100จะช่วยลดร่ายได้1วิเมื่อติดร่ายเหลืองนะ dexก้น่าจะมีส่วนเพราะdexเพิ่มแรงโป๊ะนะ (เวลาติดคริร่ายเหลืองนะ)  ผิดถูกขออภัยด้วย woon_sunny

niponpada

• Newbie
  • *
งบ 100 M ซื้ออะไรดีครับ เวลๆ น้ะ (ยังไม่จุ ไม่จิต) woon_huh woon_huh

Sima-Yi

งบ 100 M ซื้ออะไรดีครับ เวลๆ น้ะ (ยังไม่จุ ไม่จิต) woon_huh woon_huh

เซ็ทปราช ลูกแก้วไสยเวทย์ กากแค้นรอบ แรร์95ถ้าไม่มีเงิน ก็ทำรายร้าง หมวกทำรายร้าง

monarch172572

• **
ทำไมไม่เคยเจอคนทรงสายนักล่าเลยอ่ะครับ

Sima-Yi

ทำไมไม่เคยเจอคนทรงสายนักล่าเลยอ่ะครับ

มันเล่นยากครับ ของต้องถึงจริง อีกอย่างสายหมาป่าบางเรื่องกายภาพ

มีผล เฉพาะ คทา ไม่ใช่หรอ ครับ แต่ คนทรงใส่คทา ไม่ได้  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ทำไมผมร่ายแล้วมันติดละอองเหลืองๆอ่ะ ทั้งๆที่ใส่ลูกแก้ว = =

ใส่ลูกแก้วติดก็จริง แต่อัตราร่ายก็เท่าเดิม เพระมันไม่มีผลกับลูกแก้ว สำหรับเผ่าอสุรา ครับ ละอองสีเหลืองๆ ที่ติดตอนใส่คทาจึงจะมีผลกับอัตราการร่ายเวท ครับ และ ทุกๆ ความแรงโปะเชะ 100% จะลดอัตราร่ายเวทตอนติดละอองสีเหลืองๆ ได้ 1 วิ ครับ ถ้าความแรงโปะเชะ คุณ 500% (ถ้าทำได้นะ) ก็จะ ร่ายเร็วขึ้นตอนติดละอองเหลืองๆ 5 วิ ครับ เน้น นะครับ จะติดแบบนี้ได้ต้องใส่คทา เท่านั้น

ที่จริง สายนักล่า นี่เอาไว้แก้ทาง สายปราช และสายโกเล็ม เลยนะ ถ้าจิตครับ จุ6 ของถึง ผมว่า สายปราชที่ว่าเก่งๆ สายโกเลมที่ว่าเลือดเยอะๆ ยังแพ้สายนี้เลยนะ แค่ทฤษฎี  ลองเอาไปเล่นดูสิ เผื่อ ได้ผล woon_555 woon_555 woon_555