GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ SPOIL ] ระบบรวมอุปกรณ์ และ เหมืองทองคำขาว

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
เอาเสื้อเชิ้ตมาตี + เลยดีไหมคับ ?? แรร์บางตัวผมว่าสู้เสื้อเชิ้ต ฟิวชั่นครบ 100% ไม่ได้อีกละมั้ง  g#004
สมมุติ ได้ อัตราโป้ะ หลบ HP พลังโจมตี
คงประมาณนี้ล่ะมั้ง อัตราโป้ะ 10% หลบ 100 HP 1000 พลังโจมตี 10% OMG  g#008
เสียไปประมาณไม่ถึง 10M แต่ได้ของดีมีคุณภาพ ราคาถูก ตามหลักเศรษฐศาสตร์ เลยนะนี่  #038

ถ้าเทียบกับแรร์เบาทหาร 95 เบา แรร์เบลด แรร์ชาบ 90 บลา ๆ เดิม ๆ อีกมั้ง คุ้มกว่าเป็นกอง  g#031

sweetbg1

• Newbie
  • *
เอาเสื้อเชิ้ตมาตี + เลยดีไหมคับ ?? แรร์บางตัวผมว่าสู้เสื้อเชิ้ต ฟิวชั่นครบ 100% ไม่ได้อีกละมั้ง  g#004
สมมุติ ได้ อัตราโป้ะ หลบ HP พลังโจมตี
คงประมาณนี้ล่ะมั้ง อัตราโป้ะ 10% หลบ 100 HP 1000 พลังโจมตี 10% OMG  g#008
เสียไปประมาณไม่ถึง 10M แต่ได้ของดีมีคุณภาพ ราคาถูก ตามหลักเศรษฐศาสตร์ เลยนะนี่  #038

ถ้าเทียบกับแรร์เบาทหาร 95 เบา แรร์เบลด แรร์ชาบ 90 บลา ๆ เดิม ๆ อีกมั้ง คุ้มกว่าเป็นกอง  g#031
ไช่ๆเลย ตีได้ไม่จำกัดด้วย
หมวกแกป รองเท้าบูท ผ้าคลุมหนัง  ลงทุนไม่ค่อยมากเลย
ฟิวจนกว่าจะได้ 4 ออฟ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ถ้ามีของโซล อยากให้มี ยาตียังไงก็ได้ 4 ความสามารถ  g#003

~๐ Ryan ๐~

ถ้ามีของโซล อยากให้มี ยาตียังไงก็ได้ 4 ความสามารถ  g#003
กระแสมาแล้ว ดังนั้นรอดูท่าทีก่อนสัก 2-3เดือน  g#004

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **

หมวกแกป รองเท้าบูท ผ้าคลุมหนัง  ลงทุนไม่ค่อยมากเลย

เห็นด้วย 

Abe

• **
ระบบนี้ ริวจะไม่ยุ่ง จะให้หาดัดแปลงมาฟิวชั่นก็ไม่ไหว  g#015

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

เห็นด้วย

จากที่เคยเล่นเจอระบบแบบนี้มาก็ประมาณนั้นแหละครับ  ของที่เอามาล้างเนี่ย  หาไม่ค่อยยากเท่าไหร่ ยากในระดับไหนก็แล้วแต่ บางเกมส์ใช้ไอเทมดรอปบอส (ถ้าเปรียบของอสุราก็เหมือนแรร์จากบอสนี่แหละ) เอามาแยกเป็นวัตถุดิบในการซักล้างความสามารถพิเศษได้ด้วย ความยากมันไปอยู่ตรงที่ว่า

1. ล้างให้ได้ออฟชั่นครบ 4 - 5 แถวก็โอกาสสุ่มยาก 
  2. ล้างให้ได้ออฟชั่นตามต้องการก็สุ่มยาก ดวงอะนะ
  3. ล้างให้ได้ความสามารถสูงสุดก็ยาก อย่างอสุราให้เป็นสูงสุด 100% นี่ก็เหมือนๆกัน คือไม่ได้ทำกันง่ายๆ   จะได้ถูกใจทั้ง 3 ประการที่ว่ามานี้ ยากเหมือนกัน  เค้าไม่ทำให้มันง่ายครับถ้าความสามารถที่ได้มามันเทพ มันเพิ่มต่างๆเยอะ  คุณมีวัตถุดิบเป็นร้อยๆ สุ่มเป็นร้อยๆครั้ง อาจจะไม่ได้ถูกใจทั้ง 3 ประการนี้เลยก็ได้  บางคนสิบครั้งได้ละ  และผมว่ายิ่งอสุราให้ความสามารถเสริมพิเศษขนาด 100% แบบนี้  ไม่ให้ได้กันง่ายๆแน่  แล้วยังไม่ได้คิดเรื่องสมดุลอีกด้วยว่าถ้ามีคนนึงทำติดขึ้นมา มันจะทิ้งขาดเยอะหรือไม่ 

ส่วนตัวผมว่าถ้าอสุราจะทำ ไหนๆมันก็ระบบเหมือนกันก็น่าจะออกมาในแนวนี้น่าจะดีกว่า  เพราะการเอาแรร์ระดับสูงไปสุ่มแบบนั้น ผมว่าเสียของ  มันไม่แก้เรื่องของขายไม่ออก  ที่ว่าแรร์ล้นมันก็ไม่ได้ล้น  แต่มันแพง  ที่ขายไม่ออกเพราะมันแพง  1. ไม่ค่อยมีคนเล่น  2. มันแพง  แค่นั้นแหละที่มันเป็น  มีคนที่ยังไม่มีใช้อีกเยอะ  ผมไม่เคยเชื่อเลยว่าแรร์ตอนนี้ล้นอะไรอย่างที่ว่ากันมา ถ้าบอกว่าขายไม่ออกละเชื่อ อันนี้ไม่เถียง

อีกหนึ่งแง่   ผมว่าควรทำเป็นระบบเก็บแต้มมากกว่า  ใช้ไอเทมอะไรสักอย่างเพิ่อสุ่มความสามารถ  4 แถว  ถ้าถูกใจแล้ว ใช้ดีเบี้ยมทองคำขาวมาบวกเพิ่มความสามารถแถวนั้นๆ  ตรงจุดนี้เหมือนระบบตีบวกเลย แล้วดีเบี้ยมทองคำขาวก็แบ่งเป็นหลายประเภทไปเช่น เบี้ยมทองคำขาวLv1 - 2 - 3 - 4 - 5   แล้วจัดคุณภาพของความสามารถพิเศษเลยครับ 10 - 20% คุณภาพธรรมดาใช้ดีเบี้ยม Lv1 มาบวก ใช้จำนวนเท่าไหร่เอาตามเหมาะสม  อยู่ที่ว่าตั้งให้มันหาง่ายแค่ไหน โอกาสสำเร็จตรงนี้อาจจะให้เยอะหน่อยครับเพราะระดับต่ำ ให้สัก 50% ไปเลย เช่น  ใช้ดีเบี้ยมเวล 1  ครั้งละ 5 ก้อน โอกาสสำเร็จ 50% ตีสำเร็จเพิ่ม 1 %  กว่าจะได้ 20%นี่ก็เยอะนะ   พอตีครบ 20% ต้องใช้ดีเบี้ยม Lv2 ตีคุณภาพดีที่เพิ่ม 21 - 30%  แต่โอกาสลดลงเหลือ 40%   ลดไปเรื่อยๆ ยากขึ้นเรื่อยๆ  กว่า 1 แถวจะเต็ม 100% แล้วมันมีตั้ง 4 แถว   ยากไหมละ  g#009  แล้วนี่เลย....! เห็นบ่นกันจัง เงินเยอะ  บวกเพิ่มแต่ละครั้งใช้ไปเลยครั้งละหมื่น  แต่ต้องมาพร้อมกับดันเจี้ยนหาเงินหรือระบบหาเงินที่คุณๆอยากจะได้กันอะ แบบหาคล่องทันใจ ทีนี้พอจะทำได้ละเพราะหาที่ไปของเงินได้แล้ว

ผมว่าแบบนี้ก็น่าจะดี  เกิดตลาดดีเบี้ยม  เด็กใหม่ได้หาได้ตี  บางคนเล่นมามีแรร์สักอันก็หอบ  ต้องไปหามาอีกอันก็เสียของ  ไปหาเบี้ยมมาทำดีกว่า คนเก่าไม่ต้องพูดถึง สบายกว่าเค้าแน่ๆ  ตัวเทพ ตังค์ก็มี โอกาสดีกว่าเค้าเลย    แล้วถามว่าระบบตรงนี้จะแบ่งรายได้ให้เกมส์บ้างตรงไหนดี   อันนี้ก็แล้วแต่  จะไปลงในตัววีไอพี เพิ่มโอกาส 3 - 5% (เพราะระดับสูงๆโอกาสต่ำ มีประโยชน์แน่ๆ)  ในเส้นเทพจะมีแถมดีเบี้ยมเวล 1 สัก 20 เม็ดก็ได้ ส่งเสริมการขาย หรือจะทำหินเพิ่มโอกาสสัก 5% มาขายก็โอเคนะ   *** แล้วถ้าจะแบบว่าทำไอเทมหรือใช้เงินโซลล๊อคความสามารถแถวที่สุ่มพอใจแล้วก็ได้สบายมาก ***  อยากได้ตังค์ตรงไหนก็ใส่ๆเข้าไป แต่ต้องไม่ใช่การทำระบบมาบังคับ

sweetbg1

• Newbie
  • *

อ่อนซ้อม

• **
มีฟิวชั่น อาวุธมาแล้ว
ฟิวชั่นตัวละคร มาอีกละก็ woon_bye

ให้มาพร้อมกันเลย ใครจะเล่นจะเลิกจะได้จบๆ กันไปดีกว่าอยู่กันแบบกลัวๆว่าอะไรมันจะเกิดขึ้นอีก
ไอตลาดกลาง ไออะไรที่เค้าร้องขอไม่เสร็จซะทีไออะไรบ้าๆบอๆวันดีคืนดีไม่มีใครร้องขอมันดันโผล่มา
เป็นว่าเล่น

sweetbg1

• Newbie
  • *
มีฟิวชั่น อาวุธมาแล้ว
ฟิวชั่นตัวละคร มาอีกละก็ woon_bye

ให้มาพร้อมกันเลย ใครจะเล่นจะเลิกจะได้จบๆ กันไปดีกว่าอยู่กันแบบกลัวๆว่าอะไรมันจะเกิดขึ้นอีก
ไอตลาดกลาง ไออะไรที่เค้าร้องขอไม่เสร็จซะทีไออะไรบ้าๆบอๆวันดีคืนดีไม่มีใครร้องขอมันดันโผล่มา
เป็นว่าเล่น
พูดโดนใจเลย คับ
อะไรที่ผู้เล่นขอละไม่เคยจะทำให้ ไปทำอะไรก็ไม่รู้ โผล่มาจิ๊ง

DEK_RoCBoyZ

• **
สงสัยว่าทำไม เกมไม่พัฒนาเพื่อรองรับผู้เล่นใหม่บ้างหว่า woon_huh
พัฒนาแบบว่า คนเล่นยุแล้ว แบบพื้นๆอย่างผม ยังเอาตัวรอดยากเลยจากการพัฒนาในปัจจุบัน woon_cry
เอะอ่ะๆ ก็ ต้องใช้บิลใช้โซล คิดว่า ผู้เล่นใหม่ , พื้นๆอย่างผม จะเอาที่ไหนมาใช้เยอะแยะ  woon_sad2
เซงจัง บางทีก็อยากเลิกเล่นอ่ะนะ ปัญหาคือขายของไม่ออก 5555 + เบื่อไม่มีไรทำ ก็กลับมาเล่นเกม  woon_5555

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031
g#021 g#021 

coalapanda

• Administrator

เห็นด้วย

ในส่วนนี้การลงทุนไม่เยอะก็จริงครับ แต่อย่าลืมว่าการบวกไอเทมเหล่านี้ ค่าสเตตัสพื้นฐานมันก็ต่ำตามความสามารถของไอเทมนะครับ สุดท้ายการที่จะเพิ่มดาวต้องใช้การบวกด้วยดีเบียมทองคำขาวอยู่ดี ซึ่งถ้าหากมองว่าคุ้มค่ามั้ย ก็คุ้มค่าตรงที่มันหาง่าย เพียงแต่ว่าค่าสเตตัสมันจะน้อยกว่าไอเทมแรร์ต่างๆนั่นแหละครับ

coalapanda

• Administrator
สงสัยว่าทำไม เกมไม่พัฒนาเพื่อรองรับผู้เล่นใหม่บ้างหว่า woon_huh
พัฒนาแบบว่า คนเล่นยุแล้ว แบบพื้นๆอย่างผม ยังเอาตัวรอดยากเลยจากการพัฒนาในปัจจุบัน woon_cry
เอะอ่ะๆ ก็ ต้องใช้บิลใช้โซล คิดว่า ผู้เล่นใหม่ , พื้นๆอย่างผม จะเอาที่ไหนมาใช้เยอะแยะ  woon_sad2
เซงจัง บางทีก็อยากเลิกเล่นอ่ะนะ ปัญหาคือขายของไม่ออก 5555 + เบื่อไม่มีไรทำ ก็กลับมาเล่นเกม  woon_5555

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

สำหรับระบบของผู้เล่นใหม่เราพัฒนากันมาเรื่อยๆนะครับ ตั้งแต่ส่วนของการปรับปรุงการเปลี่ยนอาชีพ การปรับเพิ่มบัฟต่างๆ ที่ผ่านไปช่วงกลางปีครับ

อะไรวะ

• **

บังคับให้เติมไงครับ เลยไม่ได้ปรับ 5555555555555555555555555555555555555555

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ขอเพิ่มดรอป 100 เท่าหน่อยครับ เด่วจะจัดแรร์ให้เต็มตลาด เอาไปฟิวชั่นกันอย่างทั่วถึง g#031
g#023 g#023