GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแสดงความคิดเห็นเรื่องสงครามชิงปราสาทกันครับ

บุคคลทั่วไป · 194 · 45505

3eCausez

• Full Member
เเนวทาง

1.กําหนดอิฐขั้นตํ่า ของสมาคมที่จะเข้าร่วม  สมาคมที่เข้าจะร่วมได้ต้องมีอิฐ 30000 ก้อน ขึ้นไป
2.เพิ่มเลือดของธงจากเดิม 1เเสน เป็น5เเสน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เสนอบ้าง  ข้อที่1    อยากให้ธงสมาคม  ถึกๆ หน่อยได้ไหมครับ ประมาณ 2-3คนตีสัก 30วิ(หรือตีติดโป๊ะทีละ1ทุกคน  ครบ10โป๊ะแตก)  ไม่ใช่ 1สกิลแตก   จริงอยู่ที่มองดูเป็นการเอาเปรียบฝ่ายบุก  แต่ถ้า ทีมงานยอมรับความจริง ตอนนี้ ผู้เล่นเซิร์ฟหลัก ต่างๆ ใส่ของยศไหนกันแล้ว(ต่ำๆก้เสนา  จักรหรือวีก็เยอะ) สกิลC3 ระดับไม่ต่ำกว่า8+  ขาโหดทั้งนั้น  ซัดตูมๆ  พัง ฝากกันบ้านทำไรไม่ทัน  รีดีกว่าปลอดภัยใว้ก่อน
             ข้อที่2      อยากให้ สายกายภาพ เวลาโกยแน๊บในช่วงสงครามชิงปราสาท ทำดาเมทได้ สัก50% ครับ  ไม่ใช่เหลือ 1  เหมือนทุกวันนี้  อยากให้ ลองทดสอบดูครับ ฝ่าย กันบ้าน หรือ ฝ่ายบุกที่เป็น กายภาพ เวลาลงไป  แทบทุกคน ต้องใช้สกิลโกยอยู่ แล้ว ไม่ว่าจะโกยเพื่อวิ่งตามสายเวทย์(ไม่โกยอย่าหวังทำไรเขาได้) แต่ พอวิ่งทันแต่ ตีไม่เข้า  เจ็บใจจี๊ดๆ  สายเวทได้เปรียญเยอะครับ พริ้วๆนี้อย่าหวังจะ พุ่งทันเลย 
            ข้อที่3   อยากเสนอให้ ต้องทำการเปิด กำแพง หรือ ประตู หรือ รั่ว ก่อนถึ่งผ่านไป ด่านต่อไปได้  เช่นลงมาต้องตีกำแพงให้พัง หรือทำลายประตูสะ  ไม่ใช่ ลงมา  โดดๆ พุ้งๆ ทะลุไปโผลธงสะงั้น
             ข้อที่4  อาชีพที่ซ่อมบำรุงได้ ครับ (คาเดทหรือทหาน)   เพิ่มพลัง หรือ ความไว ในการฟู ธง ป้อม  หน่อยครับ ไม่ใช่ ร่ายเป็นเต่า ได้ทีละ1000  อาจบอกว่าก็เอามาหลายๆคนสิ  อยากให้มองความจริงครับ ตอนนี้  สมาคมหนึ่งๆจะมีคนที่เล่น ทหานเป็นตัวหลักเกิน3คนไหม ส่วนมาก เป็นตัวรองทั้งนั้น ลงสงครามที  มีไม่เกิน2  มามัวฟูทีละ1000  แต่ฝ่ายบุกตีทีเดียว ขึ้น 2-3พัน   เอาไรมาทันครับ
           ข้อ5  สกิลไหนที่ผู้เล่น ได้ร่ายใว้ก่อน แล้วตาย  ให้ยกเลิกสกิลนั้นไปครับ ไม่ว่าจะแรงโน้มถ่วง หรือ  ไฟต่างๆ   โกยมาวางๆ เดี๋ยวป้อม ธง อิฐ กำแพงก้พังเอง แค่นอน  ตายรอ   มันไม่ถูกต้องครับ

สนุกและกระตุกครับ......ที่มันแลคนี่คงเป็นที่คอมและเน็ตที่ผมใช้ใช่ไหมครับ คงไม่ได้เป็นที่ระบบเกมส์นะ g#034

ที่ดาวดึงส์สนุกขึ้นครับ  เริ่มเป็นสงครามชิงปราสาทแล้วล่ะ จากที่คล้ายๆกับกิจกรรมโกยๆรีๆๆๆๆๆ

เห็น  มีอยู่ปราสาทเดียวที่กันบ้าน  ปราสาทอื่นก็  รีไปมาเหมือนเดิม
ปราสาทไหนกันบ้านได้อะท่าน วันนี้ผมติดงานมะได้ไปช่วยวอ

pop_999

แก้กันอีกยาวเลยคับ รีบ้าน กันเหมือนเดิม

ผมว่าให้มีปราสาทเหลือ หลังเดียวเลย แล้วตัวละครไหน ก็ตามถ้าสังกัดสมาคมไหนแล้ว ห้ามออกจนกว่าจะครบกำหนด หนึ่งเดือนคับ ถึงเปลี่ยนกิลได้ที  แล้วก็สมาคมไหน ที่สูญเสียปราสาทที่ตนครองแล้วจะไม่มีสิทธิ ชิงปราสาท ใน วัน เวลา  วอ ดังกล่าว เพราะให้เวลาไปเสียใจคับ 

สมัยไหนกันบ้านได้หนึ่งสมัย ให้ตีบวก เพิ่ม ครั้งละสิบเปอร์ คับ สำหรับ ปราสาทที่มีอยู่หลังเดียว  g#009

MarCus_KP

ช่วยเพิ่มช่องสนทนาสำหรับพันธมิตรกิลทีครับ เพราะตอนนี้ระบบพันมันเริ่มเข้าที่แล้ว เวลาจะเวลในดันปราสาทมันวุ่นวายมากครับเวลาจองคิว

แล้วก็ช่วยให้ทำพันกิลกันได้มากกว่า2กิลได้แล้วมั่งครับ

ยังไงก็อย่าเอาไปพิจารณาเสร็จแล้วก็หายเงียบนะครับ

woon_yes woon_yes woon_yes

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
หากเสียบ้านไปแล้วจะตีธงไม่ได้ 30 นาที
ต้องมีอิฐอย่างต่ำ 200 ก้อน ปรับอัตราดรอปอิฐเป็น 15%
ให้ในสมาคมเมื่อครองสมัยต่อไปได้( 1 ไป 2 ไป 3 ไป 4 ไป 5 ไป...)ได้จะได้รับทุกอย่างๆละ 500 ส่วนเงินได้ 200k
จะไม่สามารถลงดันได้ถ้าค่าชื่อเสียงสมาคมต่ำกว่า 1000
-เพิ่มค่าชื่อเสียงตามนี้
ยึดได้รับ 1000
โดนยึดเสีย 2000
เสนอบ้าง  ข้อที่1    อยากให้ธงสมาคม  ถึกๆ หน่อยได้ไหมครับ ประมาณ 2-3คนตีสัก 30วิ(หรือตีติดโป๊ะทีละ1ทุกคน  ครบ10โป๊ะแตก)  ไม่ใช่ 1สกิลแตก   จริงอยู่ที่มองดูเป็นการเอาเปรียบฝ่ายบุก  แต่ถ้า ทีมงานยอมรับความจริง ตอนนี้ ผู้เล่นเซิร์ฟหลัก ต่างๆ ใส่ของยศไหนกันแล้ว(ต่ำๆก้เสนา  จักรหรือวีก็เยอะ) สกิลC3 ระดับไม่ต่ำกว่า8+  ขาโหดทั้งนั้น  ซัดตูมๆ  พัง ฝากกันบ้านทำไรไม่ทัน  รีดีกว่าปลอดภัยใว้ก่อน
             ข้อที่2      อยากให้ สายกายภาพ เวลาโกยแน๊บในช่วงสงครามชิงปราสาท ทำดาเมทได้ สัก50% ครับ  ไม่ใช่เหลือ 1  เหมือนทุกวันนี้  อยากให้ ลองทดสอบดูครับ ฝ่าย กันบ้าน หรือ ฝ่ายบุกที่เป็น กายภาพ เวลาลงไป  แทบทุกคน ต้องใช้สกิลโกยอยู่ แล้ว ไม่ว่าจะโกยเพื่อวิ่งตามสายเวทย์(ไม่โกยอย่าหวังทำไรเขาได้) แต่ พอวิ่งทันแต่ ตีไม่เข้า  เจ็บใจจี๊ดๆ  สายเวทได้เปรียญเยอะครับ พริ้วๆนี้อย่าหวังจะ พุ่งทันเลย 
            ข้อที่3   อยากเสนอให้ ต้องทำการเปิด กำแพง หรือ ประตู หรือ รั่ว ก่อนถึ่งผ่านไป ด่านต่อไปได้  เช่นลงมาต้องตีกำแพงให้พัง หรือทำลายประตูสะ  ไม่ใช่ ลงมา  โดดๆ พุ้งๆ ทะลุไปโผลธงสะงั้น
             ข้อที่4  อาชีพที่ซ่อมบำรุงได้ ครับ (คาเดทหรือทหาน)   เพิ่มพลัง หรือ ความไว ในการฟู ธง ป้อม  หน่อยครับ ไม่ใช่ ร่ายเป็นเต่า ได้ทีละ1000  อาจบอกว่าก็เอามาหลายๆคนสิ  อยากให้มองความจริงครับ ตอนนี้  สมาคมหนึ่งๆจะมีคนที่เล่น ทหานเป็นตัวหลักเกิน3คนไหม ส่วนมาก เป็นตัวรองทั้งนั้น ลงสงครามที  มีไม่เกิน2  มามัวฟูทีละ1000  แต่ฝ่ายบุกตีทีเดียว ขึ้น 2-3พัน   เอาไรมาทันครับ
           ข้อ5  สกิลไหนที่ผู้เล่น ได้ร่ายใว้ก่อน แล้วตาย  ให้ยกเลิกสกิลนั้นไปครับ ไม่ว่าจะแรงโน้มถ่วง หรือ  ไฟต่างๆ   โกยมาวางๆ เดี๋ยวป้อม ธง อิฐ กำแพงก้พังเอง แค่นอน  ตายรอ   มันไม่ถูกต้องครับ

สนุกและกระตุกครับ......ที่มันแลคนี่คงเป็นที่คอมและเน็ตที่ผมใช้ใช่ไหมครับ คงไม่ได้เป็นที่ระบบเกมส์นะ g#034

ที่ดาวดึงส์สนุกขึ้นครับ  เริ่มเป็นสงครามชิงปราสาทแล้วล่ะ จากที่คล้ายๆกับกิจกรรมโกยๆรีๆๆๆๆๆ

เห็น  มีอยู่ปราสาทเดียวที่กันบ้าน  ปราสาทอื่นก็  รีไปมาเหมือนเดิม

It's time to revenge!!!!

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ไกล้เคียงคำว่าสงครามิงปราสาทขึ้นทุกที
แบบนี้และคับทีมงานอสุรายุคใหม่ มันต้องแบบนี้
เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยทีมงานทุกท่าน อิอิอิ

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ในภาพรวมถือว่าดีแล้วนะครับ มีข้อด้อยเพียงแค่การพุ่งผ่านประตูได้เท่านั้นที่สามารถทำให้รีบ้านได้ง่าย ถ้าจะประก็ห้ามพุ่งข้ามกำแพงสิ่งกีดขวางได้
และจากวอนี้ที่ได้ทดสอบมาถือว่าฝ่ายบุกทำได้ยากขึ้นครับกว่าจะเข้าไปถึงธงได้ใช้เวลานานกว่าเดิมอยู่หลายเท่าตัว ส่วนเลือดธงนั้นถือว่าเยอะพอสมควรแล้ว เพราะว่าสามารถกายทิพย์ใส่ได้ ส่วนป้อมนี่ก็น่าจะฟื้นพลังได้ไวขึ้นหน่อย แล้วก็อีกเรื่องคือควรให้มีหลายๆอาชีพที่สามารถซ่อมบำรุง พวกสิ่งก่อสร้างได้เนื่องจากการบุกนั้นไม่ได้มีแค่ฝ่ายเดียวที่บุกแต่มีหลายๆสมาคมที่รุมกันกระหน่ำและถ้าจะรอแต่อาชีพเดียวมาซ่อมคาดว่าอาจจะไม่ทันการเอาได้ และเป้นการเพิ่มข้อได้เปรียบให้กับฝ่ายตั้งรับไปในตัวด้วยหากป้อมแข็งแรงการป้องกันก็จะทำได้ดีขึ้น เพราะต้องไม่ลืมว่าฝ่ายกันนั้นจะโดนรุมอย่างหนักจากหลายๆสมาคมจึงควรให้มีการซ่อมแซมได้ทันท่วงทีนะครับ เรื่องต่อไปคือ ควรให้มีช่องสนทนาระหว่างสมาคมพันธมิตร และ สีตัวอักษรของหัวหน้าสมาคมที่สามารถพิมตัวอักษรสีต่างไปจากสมาชิก เพื่อการนัดหมายภายในสมาคมและเพื่อความสะดวกยิ่งขึ้นครับ เรื่องต่อไปคือ การจำกัดทรัพยาคมผมว่าไม่ควรจะมีหรอกเพราะบางคนกิวเล็กๆก็อยากมีส่วนร่วม ซึ่งผู้ให้บรืการก็ไม่ควรไปจำกัดสิทธิของผู้เล่นท่านนั้นด้วย ส่วนเรื่องโกยแน็บผมว่าไม่มีความจำเป็นต้องพิจารณาเพราะว่าไม่ใช่สงครามรีปราสาทเพราะฉนั้นไม่จำเป็นต้องคิดถึงเรื่องนี้เลย สุดท้ายการป้องกันบ้านควรตั้งป้อมเพิ่มได้อีกนะเพราะว่าเท่าที่มีดูเหมือนไม่น่าจะพอ

และจากวันนี้กว่าจะตีบ้านได้นั้นก็ใช้เวลานานเอาการเลยทีเดียวแต่เนื่องจากเหตุผลที่ได้บอกมาฝ่ายตั้งรับจึงเสียเปรียบอยู่หน่อยนึงครับ จบ..
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

nicky01

• บุคคลทั่วไป
เดี้ยวพรุ่งนี้ผมจะ สรุปและนำไปเสนอพี่ต่อไปครับ

*** สกิลข้ามกำแพงโดยส่วนตัว ผมก็มองว่าไม่เหมาะเช่นกันครับ เดี้ยวต้องไปหว่านล้อมและเอาข้อมูลไปโน้มน้าว ต่อ
*** ปราสาทหลังเดียวก็ น่าสนนะครับ จะได้ตีกับ แบบ อภิมหาโหดดดดดด
*** ซ่อมบำรุง รวดเร็วก็ โอครับ  แต่คงแปรผันกับ กิลพันธมิตรนะ ความคิดผมมองว่า ในเมื่อคุณมีกิลพันช่วยได้ ซ่อมบำรุงถ้าไวกว่าเดิมก็โกงไปหน่อย แต่ถ้า ตัดระบบกิลพัน ออกไป และเพิ่มความถึก ต่างๆ(ธง เสา ประตู ป้อมฯลฯ)ให้ฝ่ายกันก็ โออยู่ครับ
*** ส่วนทรัพยากร คงจำกัดไปเฉพาะ กิลที่ติด ลบ และครับที่ ร่วม กิจ ไม่ได้

ปล.พรุ่งนี้มาสรุปเป็นข้อๆอีกที  g#031

ทีที้

เดี้ยวพรุ่งนี้ผมจะ สรุปและนำไปเสนอพี่ต่อไปครับ

*** สกิลข้ามกำแพงโดยส่วนตัว ผมก็มองว่าไม่เหมาะเช่นกันครับ เดี้ยวต้องไปหว่านล้อมและเอาข้อมูลไปโน้มน้าว ต่อ
*** ปราสาทหลังเดียวก็ น่าสนนะครับ จะได้ตีกับ แบบ อภิมหาโหดดดดดด
*** ซ่อมบำรุง รวดเร็วก็ โอครับ  แต่คงแปรผันกับ กิลพันธมิตรนะ ความคิดผมมองว่า ในเมื่อคุณมีกิลพันช่วยได้ ซ่อมบำรุงถ้าไวกว่าเดิมก็โกงไปหน่อย แต่ถ้า ตัดระบบกิลพัน ออกไป และเพิ่มความถึก ต่างๆ(ธง เสา ประตู ป้อมฯลฯ)ให้ฝ่ายกันก็ โออยู่ครับ
*** ส่วนทรัพยากร คงจำกัดไปเฉพาะ กิลที่ติด ลบ และครับที่ ร่วม กิจ ไม่ได้

ปล.พรุ่งนี้มาสรุปเป็นข้อๆอีกที  g#031

โกย  ด้วยท่าน    จะทำเป็นโกยไม่ได้ หรือ สายกายภาพ โกยแล้ว ลด50% พอ ก็ดี 

อีกข้อ    สกิลที่ร่ายแล้ว ผู้เล่นตาย  อะท่าน   ยกเลิกไปได้ไหม    ตายแล้วสกิลยังค้าง  โกงอาชีพ อื่นเกินไปไหม

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  รีเหมือนเดิม ข้ามกำแพงได้ แต่ขอย้ำน๊ะครับ ***** ถ้าจะปรับควรปรับที่แผนที่สงคราม บางจุดที่พุ่งผ่านได้ให้แก้ไขให้ผ่านไม่ได้ เพราะมันไม่ได้พุ่งผ่านได้ทุกจุด ฉะนั้นไม่ใช่เรื่องของการปรับสกิวต้องปรับที่แผนที่สงคราม

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^
เท่าที่เห็นก็ยังเหมือนเดิมน่ะครับ รีกันเหมือนเดิม มีปราสาทเรดคลิฟแห่งเดียวที่กันบ้าน ที่เหลือปอดแหกเหมือนเดิม

ขอเสนอน่ะครับ

1.กิลด์ที่ร่วมสงครามชิงปราสาทต้องมีอิฐสมาคม3000ก้อน ไม้300000ท่อน ขึ้นไป

2.อยากให้ปรับสกิลก้าวพริบตา พุ่งแทง ดาบคู่ผ่ามิติ ให้ไม่สามารถข้ามสิ่งกีดขวางต่างๆได้

ปล.อย่างอื่นมันดีอยู่แล้ว ประเด็นคืออยากให้ตีกันมากกว่ารีบ้านอ่ะครับ  g#023 g#023 g#023

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^
เท่าที่เห็นก็ยังเหมือนเดิมน่ะครับ รีกันเหมือนเดิม มีปราสาทเรดคลิฟแห่งเดียวที่กันบ้าน ที่เหลือปอดแหกเหมือนเดิม

1.กิลด์ที่ร่วมสงครามชิงปราสาทต้องมีอิฐสมาคม3000ก้อน ไม้300000ท่อน ขึ้นไป

2.อยากให้ปรับสกิลก้าวพริบตา พุ่งแทง ดาบคู่ผ่ามิติ ให้ไม่สามารถข้ามสิ่งกีดขวางต่างๆได้

ปล.อย่างอื่นมันดีอยู่แล้ว ประเด็นคืออยากให้ตีกันมากกว่ารีบ้านอ่ะครับ  g#023 g#023 g#023

หมายถึงดาวดึงส์เน้อ ลืมๆ

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา

woon_sunnyโดน กดLike+1 woon_5555
ถูกสอนให้โง่งมงาย