GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ ถามตอบเรื่องชาร์ปชูตเตอร์

3eCausez

• Full Member
ลืมนิด เรื่องธนู  คันศรนักล่าตาเหยี่ยว เป็นธนูที่สามารถใช้ได้กับทั้ง2สายการเล่น ไม่ว่ายิงเเรงหรือยิงเร็ว เเต่ใครอยากใช้นูอัคนีก็ได้สําหรับสายยิงเร็ว เพราะโป๊ะบ่อยกว่าเเต่ถ้าอยากเอาเเรงสะใจต้อง  คันศรนักล่าตาเหยี่ยว เลย

pop_999

ชาร์ปจะให้เทพ ต้องสายถั่วดำ คับ (ขอบจอ และต้นไม้ช่วยท่านได้)

ถั่วดำเทพ   woon_555

3eCausez

ชาร์ปจะให้เทพ ต้องสายถั่วดำ คับ (ขอบจอ และต้นไม้ช่วยท่านได้)

ถั่วดำเทพ   woon_555
ข้ามเเม่นํ้าโขงก็ได้นะ 555+

Xx_한국조말_xX

• Jr. Member
  • **
  • ไอโคตรหื่นมหากาล

Lizzie~WindRunner

• **
  • >Oop~I Did it agian<
 g#001สงสัยจังค่ะว่า ชาปจุ 6 อัพยิงไวเท่าไร ใส่สร้อยเทพอสุรอีก กดยาฮึด แล้ว ได้ 216 เราก้อเคยทำอะ
 woon_555แต่มันจะมีจังหวะง้างนิดนึงส์ใช่ไหมค่ะ ไม่เหมือน อัพลงตัวปกติอะค่ะ
 woon_shockชาปจุ 6 ดาวดึงส์ค่ะ  woon_shock
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

oh_RaymonDD

รุ้ตอบทีนะคับ ชาปจุซัก4 อัฟvit 99 เลือดประมาณเท่าไหร่คับ ไม่รวมของนะ

routeboy

routeboy

g#001สงสัยจังค่ะว่า ชาปจุ 6 อัพยิงไวเท่าไร ใส่สร้อยเทพอสุรอีก กดยาฮึด แล้ว ได้ 216 เราก้อเคยทำอะ
 woon_555แต่มันจะมีจังหวะง้างนิดนึงส์ใช่ไหมค่ะ ไม่เหมือน อัพลงตัวปกติอะค่ะ
 woon_shockชาปจุ 6 ดาวดึงส์ค่ะ  woon_shock

อันนี้อาจจะรู้สึกไปเองมั้งครับ

คือว่า ถ้าตามที่ผมเข้าใจนะครับ

ชาร์ปคุณใสเซตนัยตาเหยี่ยวรึเปล่าครับ

เพราะถ้าชาร์ปที่จุติ 6 รอบ ลง DEX99 ประกอบกับใส่สร้อยเทพอสูรสงคราม ยังไงค่าความต่อเนื่องก็ 216 ครับ (ไม่จำเป็นต้องกดฮึดสู้ครับ)

ส่วนทักษะ ก็ลง เพิ่มความเร็วในการยิง5 ครับ ยังไงก็ถึงครับ

• **
 woon_angry woon_angry    ความไวในการยิง  4 อัพ เอจิ 84 ความไวเลเวล 3อัพ เอจิ 72
กดยาเพิ่มพลังฮึดด้วยนะค่ะ ยิง 216 จิง แต่ถ้าดูดีๆ มันจะมีจังหวะ หน่วงค่ะ    woon_yes woon_yesลองสังเกตุดูดีๆค่ะ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

• **

woon_555 ลงมั้งค่ะ  woon_555

naytom005

• Newbie
  • *
 g#008 g#008
มาแล้วๆอยากจุเล่นชาปจัง
 g#033 g#033
แต่เบอเวลยากจัง โอ้ยเซงๆๆๆๆ

☺๛. บางทีก็เลว ๛.☺

• NAVY-ดอกประดู่
woon_angry woon_angry    ความไวในการยิง  4 อัพ เอจิ 84 ความไวเลเวล 3อัพ เอจิ 72
กดยาเพิ่มพลังฮึดด้วยนะค่ะ ยิง 216 จิง แต่ถ้าดูดีๆ มันจะมีจังหวะ หน่วงค่ะ    woon_yes woon_yesลองสังเกตุดูดีๆค่ะ

อาชีพชาปไม่ต้องจำเป็นกดฮึดสู้หรอกคับเพราะมันมีสกิลเพิ่มความเร็วในการยิงต้องลงให้เต็ม5คับ_.
ถ้าลง4มันจะต่อเนื่องไม่เต็มที่คับมันจะไปดึงหน่วงลดพลังโจมตีต่อSTRคับมันจะทำให้เรารู้สึกว่ายิงไปมันเหมือนช้าๆ_.
เมื่อความต่อเนื่องตัน216เมื่อไรมันจะส่งผลความเเรงโจมตีให้คับเเต่ไม่รู้ว่ากี่หน่วยเเต่มันจะไปหักค่าต่อSTRควรลงAGIให้99ไว้คับ_.
ผมก็เคยเล่นชาปในPKน่ะคับเซตที่ดีที่สุดไม่ต้องจำเป็นใส่เซตนภา-เซตตาเหยี่ยวก็ได้คับ_.
มันยังมีโหดกว่านี้คับ ไม่ต้องจำเป็นใส่เซตก็โหดได้คับสำหรับชาป_.

อยากให้ชาปทำลูกธนูเหมือนเมื่อก่อนได้จังเลย_.
ปล.ช่วงนี้ผมเลิกเล่นชาปเเล้วคับเเต่ความรู้เกี่ยวกับชาปผมยังพอมีอยู่นิดๆหน่อยๆคับ_.

woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]
(ปี57เลิกเล่นถาวร)

☺๛. บางทีก็เลว ๛.☺

• NAVY-ดอกประดู่

ซะงั้นอ๊ะ ใส่สร้อยเทพอสุรมันก็ลดความต่อเนื่อง40ลดหลบหลีก30เเต่จะไปเพิ่มHP10%เพิ่มโจมตีสูงสุดเเละต่ำสุด10%_.
หน้าจะใช้น่ะถ้าผมจำไม่ผิด ถ้าไปใส่เเบบนั้นมันก็จะไปหักค่าอะไรบางอย่างน่ะผมจำไม่ค่อยได้_.
สร้อยเทพอสุรมันเหมาะใส่กับสายทำลายคับสายเอจิไม่ควรใส่น่ะ_.
จุ6เล่นสายยิงไว้ใส่เซตนัยตาเหยี่ยวอ๊อฟของเสทั้งตัวเลือดหน้าจะตกประมาณ7100-7600น่ะถ้าจำไม่ผิด_.
ถ้าจุ6ชอบสายยิงไว้ลองเปลี่ยนมาเเบบไม่ใส่เซตดูสิคับเลือดเยอะกว่านี้อีกคับ_.
เเล้วอีกอย่างเรื่องC3 ล๊อคเป้าอย่าไปทำเลยคับ เสียดายตังทำมาเหมือนประดับบารมีไว้เล่นๆเท่านั้นคับ_.
จิตเเห่งศรยังดีกว่าถ้าระดับ10เเรงอย่างเวอร์-ศรสายฟ้าดอีกถ้าระดับ10ก็เเรงถ้าติดโป๊ะมาก็รู้เรื่องถึงมันจะเป็นธาตลมก็ตามเหอะน่ะคับ_.

ทุกที่ผมจะไม่ค่อยมาตอบอะไรหรอกน่ะคับเเต่พอดีเห็นคุณน่ารักเลยมาช่วยตอบให้นิดๆหน่อยๆอ๊ะคับ  g#006  g#019  g#006

ขอตัวก่อนคับ_.

woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye  woon_bye

<ผู้ศรัทธา> The_Fake [ลูกสาว-.-ฮิตเลอร์-.-]
(ปี57เลิกเล่นถาวร)

routeboy

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ถ้าไม่ลงทักษะ เพิ่มความเร็วในการยิงให้ถึง5 ก็จะทำให้รู้สึกว่าหน่วงๆนะครับ

อีกอย่าง คุณบอกว่ากดยา เพิ่มพลังฮึดสู้ ค่าความต่อเนื่องก็น่าจะ 216 ไม่ต่ำกว่านี้ครับ

ถึงจะโดน ผีเสื้อรัตติกาลตีเอา ค่าความต่อเนื่องก็หายไปไม่เยอะครับ (กรณีชาร์ปของผม)

ผมลงรูปเพื่อแสดงความแตกต่างของเซตให้ดูนะครับ เผื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่จะเล่นชาร์ปว่าจะเล่นเซตไหนดี

เซตนักล่านัยตาเหยี่ยว

เซตนภา (เซตดั่งเดิมที่ใช้มานาน น๊านนาน  g#006)

ปล. ใครมีความคิดเห็นที่แตกค่างกัน เรามาแชร์ความรู้กันได้ครับผม  g#017