GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยประกาศ เรื่องการสะสมประจุเซตจุด้วยครับ....

forme

• Newbie
  • *
มีเซ็ตจุแค่เซ็ตเดียวถอดใส่สลับกันรับบัฟกันอลังการไม่มีจำกัดจำนวนตัวละคร แค่ปั๊มตัวละครจุ 1 มารับบัฟเนี่ย   <<< อันนี้คือยังไงหรอครับ

ในเมื่อเราถอดเซทออก เวลามันก็หายหนิครับ

แต่การสะสมประจุ จะทำให้เรามีประจุตุนเอาไว้ในตัวมากกว่าเดิม
ทำให้เวลาเราใช้สกิลจนเลเวลสกิลลดลง ประจุที่สะสมเอาไว้ จะมาเติมให้สกิลอัพเลเวลขึ้นครับ
  <<< อันนี้ เราก็ต้องเสียเวลาอีก8ชั่วโมงเพื่อออนรอสกิลอยู่ดีไม่ใช่หรอครับ จะบั๊คยังไงอะครับ

ผมอ่านแล้ว ไม่เข้าใจจริงๆ รบกวนอธิบายทีครับ ขอบคุณมากครับ

ข้อแรก
เมื่อก่อนมีบัค ที่เมื่อถอดเซ็ตจุแล้ว บัพนับเวลาไม่หายครับ ทำให้หมุนเซ็ตไปให้ตัวอื่นสะสมได้ไม่จำกัด

ข้อสอง
มันมีบัคที่ทำให้การสะสมประจุ ใช้เวลาน้อยกว่าปกติมากครับ
รวมกับการไม่กำหนดเพดานการสะสมเอาไว้ เลยทำให้ใช้สกิลของตัง ปั๊มบิลล่ากันรัวๆครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้มันแก้ยังครับ ไอสะสมสกิลตอนมันระดับ9ตันหมดอะ คือแบบว่าไม่ได้ออนวันศุกร์เลยไม่ได้ใช้เลย วานตอบที ขี้เกียจเอาตัวอื่นไปนั้งออนรับสกิลสุ่มอะ  woon_yes

ตอนนี้เท่าที่ผมทราบ เมื่อสกิลเต็มหมดแล้ว จะสะสมประจุเก็บเอาไว้ได้ครับ
แต่จะมีการกำหนดเพดานเอาไว้ ว่าจุกี่รอบ สะสมประจุเกินได้เท่าไหร่
ซึ่งกำหนดเอาไว้ไม่เท่ากัน จุมากกว่า จะสะสมประจุได้มากกว่า ยกตัวอย่างเช่น
จุ 1 สกิลเต็มหมด สะสมประจุตุนไว้ได้ 4 ประจุ
จุ 6 สกิลเต็มหมด สะสมประจุตุนไว้ได้ 24 ประจุ

แต่ตัวเลขตรงนี้ข้อมูลผมไม่ชัวร์ เอาไว้ถ้าทราบแน่ชัดจะมาบอกอีกทีครับ

เท่าที่ผมรู้ คือทางทีมงานได้ทำการเปลี่ยนแปลง เพดานการสะสมประจุไปเรียบร้อยแล้ว ( ตามข้อมูลข้างต้น )..แต่ไม่เห็นมีการประกาศให้ผู้เล่นทราบกันเลยครับ ยังไงช่วยแจ้งข้อมูลให้ทราบโดยทั่วกันอย่างเป็นทางการด้วยครับ.... g#039

forme

• Newbie
  • *
ไม่ได้วีนนะครับ...แต่แค่คิดว่าอะไรก็ตามที่มีการปรับเปลี่ยนแล้ว ควรจะประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน เผื่อจะเป็นประโยชน์แก่ผู้เล่นอื่นๆ อย่างน้อยผมคนนึงละครับ ที่อยากรู้... g#017 g#017