GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดทดสอบ วุ้นวันวาน beta 16/12/2558 17.00 น.

เรียว

• Jr. Member
  • **
ระบบป้องกันบอทเปิดใช้งานรึยังครับ เข้าเกมมาตั้งนานยังไม่เห็นในส่วนนี้เลย  g#025
ถ้าจำไม่ผิดนี่ต้องยืนนอกเมืองฮะลุงอิฐ หลังเที่ยงคืนไรงี้ เดาๆนะ  g#013

ขอเควสนักล่าหน่อยนะ อยากมีทางเลือกหาตังอย่างอื่นบ้าง  g#035 g#035 g#035
เดียวเงินเฟ้อครับ woon_sunny woon_sunny woon_sunny ลองไปทำโมบายเปลือกหอยขายไหมครับ หาเล็บหมาป่าเปื้อนเลือดก็ได้ หาของดรอปจากมังกรก็ดีนะ

wiperace

• **
เข้ามาแจกเส้นแจกกล่องสุ่มแฟชั่นหน่อยก็ดีนะครับ คนมันจะได้มีกำลังใจทดสอบขึ้นมากันบ้าง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตอนแรกเราคิดว่า จะเอาแค่ระบบที่เกี่ยวข้องกับสเตตัสออก(สกิลผอบเอย จุ6 จุจิตเอย สกิลจิต สีชุดเอย บลาๆ) แต่ที่เหลือเหมือนเดิม ผ่านไปสักพักก็พึ่งรู้ว่า ย้อนกลับไปแบบสมัยก่อนเกือบทุกอย่าง

ลองเล่นดูสักพักๆ ก็เกิดคำถามและข้อเสนอแนะในใจ

1.ไม่มียาคูณเลย มอนเตอร์เวล70+ ลดค่าประสบการณ์อีกแค่ไม่ลดก็ยากแล้วมั้งครับ(ต่อข้อสอง)

2. ถ้าเวล 99 แล้ว ถ้าตายนอกเมืองเสียเปอไหม ถ้าเสีย ปรับเป็นไม่เสียดีไหม คิดว่าถ้าทำแบบนี้จะน่าเล่นขึ้น(มั้ง)

3.อัตตราดรอปมันน้อยมากๆ ไม่มีจุ6ช่วยด้วย ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเวล99 ถ้าช่วยในเรื่องนี้ด้วยจะดีมาก

4.อยากให้เควสนักล่า หรือเควสทุกอย่างที่ทำแล้วได้เงิน อยู่เหมือนเดิม เพียงแต่ว่า อาจจะตัดรางวัลที่เป็น EXP ออก (ก็คือได้แต่ของหรือเงินเท่านั้น)

5.อยากให้คงระบบการงานไว้

อันนี้เราแค่เสนอเฉยๆนะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

1. มีมอนสเตอร์เลเวล 70+ นี่ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะมากแล้วครับ สมัยก่อนมอนเวลสูงสุดก็มีแค่เข้วี ยาคูณ exp ก็มีแค่อย่างเดียว ยังเวลกันยัน 90+ ได้เลย ลองดูไปก่อนฮะ มีเวลาอีกเยอะ 555
2. อันนี้เห็นด้่วยนะ ปกติพอเลเวล 99 exp มันจะค้างที่ 0% ใช่มั้ย ผมว่าน่าจะสะสม exp ได้ถึง 100% นะ เวลาตายถึงจะหัก % ไปก็ไม่ลดเลเวล ถ้า exp สะสมมีมากพอ
3. อันนี้โนคอมเม้นก่อน ลองดูไปก่อนเรื่อยๆ แต่ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ปรับ เพื่อให้เกิดความหลากหลายในสายอาชีพอ่ะนะ
4. อันนี้ผมว่าคงเอากลับมาภายหลัง เพราะตอนนี้เน้นทดสอบระบบต่างๆ ซึ่งเควสพวกนี้มันเป็นตัวช่วยชั้นดี อาจทำให้ดูผลกระทบต่างๆ ได้ยากเลยต้องปิดไว้ก่อน
5. อันนี้ก็คงเหมือนกัน คงปิดไว้แค่ช่วงทดสอบนี่แหละ ^^
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Asura_classic

• **
อยากให้ฐานเลเวล ดันขึ้นไปLv100+
(แต่ไม่มีเหรียญสเตตัสให้อัพ)
อาจเพิ่มสเตตัสพื้นฐานเช่นหลบ/แม่นเลือดหรือmpให้เล็กน้อย
lv99ตายไม่ลดเวล แต่ถ้าเกินก็เสียexpและลดlv

(สัก120กำลังดี)*

pairojkung

• Newbie
  • *
เมืองเรดคริฟ เบคอนมีขายนะครับ

เบคอน 800 บิล!!!!

ipyoyoyo

• Newbie
  • *
ผมยังไม่มีโอกาสเข้าไปทดสอบ  ขอถามหน่อยครับ  การเปลี่ยนอาชีพนี่เป็นแบบกดแล้วเปลี่ยนเลย  หรือเป็นแบบสมัยก่อนที่ต้องทำเควสครับ

yupawan

• Newbie
  • *
 ยาเพื่มกล้ามเนื้อขา,ประกันชีวิต,เด็กเส้นขั้นเทพ,VIP ง่ายๆ อยากได้ของโซลอะ  คือแบบนี้ถ้าเปิดเซิร์ฟจริงๆ ผมก็ไม่เล่นหรอก ไปเวลโดนมอนตีตายเดินมาอีกเป็นชาติ แล้วก็เดินโคตรช้า!! แบบนี้ไม่ไหวครับ  g#001 g#001

T0Nz

• Full Member
ผมยังไม่มีโอกาสเข้าไปทดสอบ  ขอถามหน่อยครับ  การเปลี่ยนอาชีพนี่เป็นแบบกดแล้วเปลี่ยนเลย  หรือเป็นแบบสมัยก่อนที่ต้องทำเควสครับ
กดแล้วเปลี่ยนเลย แต่ไม่ได้ของครับ ต้องทำเควสกับ npc ประจำอาชีพเอา โหดสุดดด T^T

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
ยาเพื่มกล้ามเนื้อขา,ประกันชีวิต,เด็กเส้นขั้นเทพ,VIP ง่ายๆ อยากได้ของโซลอะ  คือแบบนี้ถ้าเปิดเซิร์ฟจริงๆ ผมก็ไม่เล่นหรอก ไปเวลโดนมอนตีตายเดินมาอีกเป็นชาติ แล้วก็เดินโคตรช้า!! แบบนี้ไม่ไหวครับ  g#001 g#001

โกยเอาดิครับ แล้วเค้าก็เขียนไว้แล้วปิดส่วนไหนอยู่ เปิดส่วนไหนอยู่ รับไม่ได้ไม่ต้องเทสครับ นี่เซิฟ "เทส"

T0Nz

เอา npc การงานตัดไม้ออกด้วยครับ ตอนนี้เปิดสองจอตัดไม้ปั๊มตังกันแล้ว

T0Nz

ละก็อีกอย่างนึง บางไอดีสร้างตัวมาแล้วมี vip ติดตัว บางไอดีสร้างมาแล้วไม่มี vip เป็นเพราะอะไรหรอครับ ตอนนี้ผมไม่มีบัฟ vip exp ไม่เท่าคนอื่น

• **
ละก็อีกอย่างนึง บางไอดีสร้างตัวมาแล้วมี vip ติดตัว บางไอดีสร้างมาแล้วไม่มี vip เป็นเพราะอะไรหรอครับ ตอนนี้ผมไม่มีบัฟ vip exp ไม่เท่าคนอื่น

มันติดมาจากตอนเล่นเซิฟนรกรึป่าวไม่รู้นะ
ของคนที่มีคือกดไว้ในนรกแล้ววันยังไม่หมดละมั้ง
แต่ของพี่ก็ไม่มีเหมือนกัน เพราะว่าไม่ได้เข้ามาเล่นเลย g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

tHe kIP

• Newbie
  • *
เท่าที่ลองวันนี้ได้ถึงแค่เวล21 แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนอาชีพจะลองทหารดู 555+
จุดที่ยังไม่โอเคตอนนี้

1.ยังมีอาหารหลุดมาอยู่ เบคอน ยังมีขายที่โตลัส พอมีอาหารมา ไม่จำเป็นแล้วครับปาตี้ เวลคนเดียวไวกว่า สบายกว่า ยังไงก็ต้องตัดออกไปให้หมดครับ พอกดอาหารรู้สึกสังคมไม่จำเป็นแล้วครับ รู้สึกเวลไวขึ้น 500% กดสู้ยิบรัวๆ สู้มอนข้ามขั้นสบายๆ ของใส่ไม่ต้องดีหรอกครับ อาศัยเด้งเลือดจากอาหารเอา ไม่มีตาย
2.เควสเปลี่ยนอาชีพไม่บังคับ แค่ทำแล้วได้ของมาใช้เพิ่ม ถ้าเป็นแบบนี้ผ่านไปแปปก็ไม่จำเป็นล่ะครับเควสมเปลี่ยน เพราะพอมีเงินของมันก็ซื้อเอาได้แล้วไม่ต้องไปลำบากทำเควสแล้ว อยากให้ปรับเป็นบังคับทำแบบเมื่อก่อนมากกว่าครับ ได้อารมกว่าเยอะ ค่อยดูมีคุณค่าขึ้นมาหน่อยครับ มีปฏิสัมพันธ์กับ npc หน่อย ไม่ใช่ทำอะไรผ่านหน้าต่างเดียวหมดทุกอาชีพเลย เอาแบบเดิมคืนมาครับ แบบใหม่ตอนนี้ปิดไปเลยครับ แถมกะพริบๆ น่ารำคาญมาก
3.UI ใหม่ ใช้ยากไปหน่อย เพิ่งกลับมาเล่นแล้วรู้สึกวุ่นวายๆ จะเปลี่ยนเมนูทีต้องคลิก3ปุ่ม ไม่ก็ต้องกดคีลัดเอา หน้าต่างเก่าก็ยังอยู่ น่ารำคาญสุดๆ

จุดที่โอเคแล้วนะครับ
1.เรื่องเวล ก็โอแล้วครับไม่เร็วไม่ช้าเกินไป(แต่พอกดเบคอนปั๊มมันก็ถือว่าไวอ่ะนะ) ถ้าเอาของโซลเข้ามาขาย รบกวนมีถึงแค่ยาเทศกาล200% พอนะครับ ไม่ต้องดัน 300 400 500 มาขายด้วยนะครับ มันจะตันไวไปนะครับ
2.เรื่องเงิน มันก็อยู่ในระดับที่โอเคอ่ะนะครับ จัดว่าหาง่ายกว่าเมื่อก่อนพอตัวเลย มีเควสให้หาเงินมารองรับเยอะอยู่ช่วงแรกๆ ช่วงท้ายๆพอเวลสูงแล้ว ไอเท็มมันก็ขายได้แพงอยู่แล้วอ่ะนะ ไม่น่าจะจำเป็นต้องรีบเอาเควสนักล่าเข้ามาให้เงินมันเฟ้อไว แค่จากเควสปกติ กับการงานผมก็ว่าพุ่งแล้วมั้งเงินอ่ะ
3.เจอตรวจโอโต้ทีนึง ไม่รู้ว่าตอบผิดจะเข้าคุกเลยมั๊ย ไม่กล้าตอบผิด 555+

อันนี้ตอบที่หลายๆคนถามในกระทู้นะครับ
1.ไม่มีการงานหรอ ขอตอบว่ามีครับ มีให้ทำปกติ หาแร่ ตัดไม้ หาหนัง ตีอาวุธ ตีเกราะ ตัดเย็บ อะไรพวกนี้มีหมดครับ แต่ที่ไม่มีคือการงานเกี่ยวกับการทำยาและอาหารทุกชนิดครับ ที่ตัดออกไป ทำไมต้องตัดออกไป ส่วนตัวผมมองว่ามันโกงและทำลายความสนุกของเกมมากเกินไปนะครับ คิดดูนะครับ คาเดทกดแค่เบคอนอันเดียว ก็สามารถไปเวลคนเดียวได้สบายๆ กดสู้ยิบตารัวๆเวลได้ไวมากๆ ผมไม่จำเป็นต้องเพิ่งพาปาตี้อีกต่อไปเวลคนเดียวก็ได้สบายกว่า แล้วยังงี้มันจะมีสังคมดีๆได้ยังไงใช่ป่ะครับ
 - ทำไมไม่ตัดออกไปให้หมดเลย ตัดแค่ทำอาหารทำยาทำไม คือทีมงานเค้าก็น่าจะอยากมีอะไรให้ผู้เล่นทำอยู่นั่นล่ะครับ ตัดออกหมดก็ไม่มีอะไรทำกันพอดี ตัดไอ้อันที่โกงๆออกไปน่ะดีแล้ว
 - ไอ้การงานที่เหลืออยู่มันหลายจอปั๊มตังได้นะ เท่าที่ผมดูนะครับ ตอนนี้ที่ปั๊มกันได้เพราะ อย่างแรก ยังมีเบคอนให้กดฟื้นฟู mp อยู่ครับ ถึงกินเบคอนล่ะเปิดทิ้งไว้ได้ เซิฟนี้ผอบไม่มีสกิลนะครับ ไม่มีอะไรมาช่วยรี mp นะครับ นอกจากสกิลพระ ซึ่งเมื่อก่อนมันก็เปิดกันแบบนี้ล่ะ ต้องเอาพระมาคอยเฝ้าบัพเอาครับ ไม่เหมือนสมัยนี้เอาสกิลผอบเด้ง mp เอาก็ได้ ดังนั้นไม่ต้องกังวลไปครับ ว่ามันจะปั๊มเงินได้สะดวกสบายตอนเปิดจริงๆ เพราะน่าจะตัดไอ้อาหารที่เหลือๆอยู่ในเกมออกไปได้หมดแล้วนั่นล่ะครับ
2.เอานักล่าเข้ามาเถอะ ส่วนตัวผมมองว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะจะเป็นการยิ่งเพิ่มให้เงินมันเฟ้อเร็วขึ้นไปอีก เพราะวิธีหาเงินในเกมตอนนี้มันก็เยอะซะยิ่งกว่าเยอะแล้ว เควสบ้าง การงานบ้าง ไอเท็มดรอปบ้าง ถ้าเพิ่มนักล่าเข้ามาอีกมันจะเป็นการเพิ่มอัตราให้เงินมันเฟ้อไวขึ้นมากๆเกินไปรึป่าวครับ
3.ตอนนี้เพิ่งเปิดทดสอบครับ เรื่องของโซลผมคาดว่าทีมงานน่าจะตัดสินใจอยู่นั่นล่ะ ว่าจะเอาอะไรมาลงขายบ้าง เลยยังไม่เปิดขายตอนนี้ ยังไงก็รอกันไปก่อนครับ ไม่ต้องกลัวครับ เซิฟจริงทีมงานมีของขายอยู่แล้วล่ะ ไม่งั้นเค้าจะเอาไรกิน

จากที่ลองมันก็ให้อารมณ์เก่าๆดีนะครับ ไปเลือกทำเควสเก่าๆหาเงินบ้าง เวลช้าๆบ้าง แต่ก็นะ เบคอนทำให้หมดอารมจริงๆ พอรู้ว่าซื้อได้ที่ไหนไปซื้อมากดปั๊มเวลรัวๆ 555+ มันเหมือนเกมใหม่ แต่ให้อารมเก่าๆ เพราะสมดุลก็เป็นแบบอันใหม่ ui ก็ใหม่ หลายๆระบบก็สะดวกขึ้น การเดินทางก็สะดวกขึ้น ตัวช่วยๆต่างๆก็โอเคขึ้น (แต่พอไม่มีของโซลก็ยังลำบากอยู่ 555+)
ปล.เสียดายได้เทสวันนี้วันเดียว ต้องหายไปอีกหลายวัน 555+ ล่อซะเช้าเลยวันนี้

• **
คิดเหมือน tHe kIP ทุกข้อนะ เพิ่มเติมอีกหน่อย พวกเควสระดับต่ำ เช่น
เควสวุ้นวุ่นๆ เลเวล3 ที่รับจากลุงเบน รางวัลคือหมวกแก๊ป
แล้วก็เควสสกิลตั้งห้องสนทนา ที่รับจาก พลทหารร็อบบี้ หน้าอคาเดมีไชร์
เสียดายที่เควสพวกนี้จะไม่มีคนทำ เพราะหมวกได้จากเทรนนิ่งวิหารเริ่มต้น
และสกิลก็มีมาให้ใน sms จากระบบ และอีกหลายเควสที่น่าทำ แต่รางวัลไม่จูงใจ
เทียบของรางวัลที่ได้ กับเวลาที่เสียไป เรียกว่าแทบจะไม่คุ้มในการทำ
อันนี้ไม่แน่ใจว่าอยู่ในแผนงานที่ต้องปรับปรุงรึป่าว แต่อยากให้ระบบเควสมีบทบาทมากขึ้นในเซิฟนี้

//กำลังปั่นเวล เรื่องเควสเดี๋ยวจะย้อนมาทำอีกที เพราะตอนนี้ไล่ทำเควสตามระดับเลเวลไม่ไหว สาหัสมาก บอกเลย woon_hurt