GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บ่อนี้มีความลับ..ซ่อนอยู่

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
บ่อนี้มีความลับ..ซ่อนอยู่

เพื่อนๆที่ได้ไปเยือนหมู่บ้านชายทะเลเรดคลิฟมาแล้ว คงจะเดินผ่านหรือเคยชี้เคยคุยกับบ่อน้ำนี้กันมาบ้างแล้วนะครับ ซึ่งก็ดูเป็นบ่อน้ำปกติธรรมดาๆนี้เอง แต่เพื่อนๆทราบไหมครับว่าภายในบ่อที่ธรรมดาๆนี้ภายในบ่อมีอะไรซ้อนอยู่…อยากทราบกันแล้วใช่ไหมครับว่าภายในซ่อนอะไรไว้เราไปดูกันเลยดีกว่าครับ

เบื้องต้นเพื่อนๆต้องไปตีมอนเตอร์ปลาดาวก่อนครับเพื่อให้ได้ไอเทม เหรียญดาวสีทอง ก่อนครับแล้วนำไอเทมนั้นมาคุยกับลุงโมริอาที่ยืนเท่ๆข้างบ่อน้ำดังกล่าวครับ

เมื่อเราดรอปเหรียญดังกล่าวมาได้แล้วให้กลับมาคุยกับ ลุงโมริอาอีกครั้งครับและเลือกหัวข้อล่างสุดเลยครับที่บอกว่าคุยเรื่องเหรียญดาวสีทอง จากนั้นลุงโมริอาเค้าจะตื่นเต้นที่เรามีเหรียญดังกล่าวและบอกให้เราไปหามาให้เค้า 100 เหรียญ เพื่อนๆก็กลับไปตีปลาดาวเพื่อหาเหรียญดาวสีทองให้ครบตามที่ลุงโมริอาขอมา เมื่อครบแล้วให้กลับมาคุยกับลุงโมริอาอีกครั้งครับ

เมื่อได้เหรียญมาครบแล้วก็นำมาส่งได้เลยครับ ลุงโมริอาจะดีใจมากและจะบอกความลับเรื่องบ่อน้ำนี้แก่เราครับว่า ด้านล่างนั้นจะมีสัตว์เลี้ยงที่น่ารักที่เค้าเลี้ยงไว้อยู่ในนั้น นั่นเอง..อิอิ อยากรู้แล้วใช่ไหมครับว่าลุงโมริอาจะเลี้ยงอะไรไว้ข้างใน จะช้าอยู่ใยลงไปดูก็รู้แล้วครับ

โดยวิธีการลงไม่ยากเลยครับ เพราะลุงโมริอาเค้าเปิดฝาบ่อให้เราและ เราก็แค่กดคุยกับบ่อน้ำจากนั้นเลือกลงเลยครับ ความจริงกำลังจะเปิดเผยแล้วครับมีตัวอะไรด้านใน..อิอิ

นี้และครับโลกเบื้องล่างด้านในบ่อที่แสนธรรมดา เป็นโลกของเห็ดก็ว่าได้ครับเพราะ มอนเตอร์ในนี้ส่วนมากจะเป็นเจ้าฟังก์กูลนี้และครับ ที่ชั้น1 นี้มนเตอร์จะไม่โจมตีก่อนนะครับ สบายใจได้ และเฉลี่ยเลเวลมอนเตอร์อยู่ที่ 55-65 ครับเพื่อนท่านใดที่เลเวลอยู่ในช่วงนี้ และยังไม่มี หรือคิดไม่อกว่าจะไปเก็บเลเวลที่ใด สัตว์เลี้ยงแสนน่ารักของลุงโมริอาก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ

เมื่อจะกลับก็แค่เดินกลับมาที่วาร์ปที่เราลงมาก็สามารถกลับขึ้นไปยังโลกด้านบนได้แล้วครับ..เป็นดันเจนที่นาสนใจใช่ไหมครับ มรโลกอสุราเรายังมีอีกหลายๆสถานที่นะครับที่วิธีการลงไปนั้นลึกลับซับซ้อน แต่ไม่ถึงกับซ่อนเงื่อน ยังไงไว้โอกาสหน้าผมจะนำมาเสนอให้เพื่อนๆได้ทราบกันต่อไปครับ

Source: บ่อนี้มีความลับ..ซ่อนอยู่

ทีที้

• Full Member
ชั้นแรก  ทำการงานขุดสมุนไพรระดับ1 ,  ชั้น2 ระดับ5

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ชั้นแรก  ทำการงานขุดสมุนไพรระดับ1 ,  ชั้น2 ระดับ5

กำลังหาที่ขุดระดับ5เลย
เหมือนที่มันเขียนไว้ในสารานุกรมมันไม่ตรงแล้วรึเปล่า???
ไปขุดแล้วค่าประสบการณ์ไม่เห็นขึ้นเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

ทีที้

กำลังหาที่ขุดระดับ5เลย
เหมือนที่มันเขียนไว้ในสารานุกรมมันไม่ตรงแล้วรึเปล่า???
ไปขุดแล้วค่าประสบการณ์ไม่เห็นขึ้นเลย

ถ้าขุดระดับ5ได้ ก้แสดงว่าการงานขั้นสูงสุดแล้วครับ  ค่าประสบการณ์ก็ไม่ขึ้นเป็นปกติครับ

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

.Queen_petch.z

• พี`เอช --เพชร :)
  • Newbie
  • *
  • #มีไรอ้ะเตง ` ชุ้ป ๆ ♥♥

อิส' อิส ''♥''

• ♥'' : ) RP ''♥''
  • Newbie
  • *
  • รอ ' รอ' รอจนรากขึ้น ♥

`krazy_.z

• I hate you♥
  • Newbie
  • *
  • Only ♥
    • เฟสบุ้ค♥
น่ารักกก ส่วนมากไปนั่งเล่นมากกว่า  woon_555
Living a false life will only lead to distress and worries
Be yourself, everyone is already taken