GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาที่มีมานานเกี่ยวกับอัตราดรอป

โพลล์

คุณว่าบอร์ดนี้มีประโยชน์ไหม

ไร้สาระ
0 (0%)
ทำเพื่อ!?
0 (0%)
ทำไปก้ไม่มีใครสนใจหรอก(จีเอ็มด้วย)
0 (0%)
อะไร!?
0 (0%)
ถูกทุกข้อ
1 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 1

ปิดการโหวต: มกราคม 11, 2012, 20:16:26

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ผมสงสัยว่าอัตราดรอปที่คิดเป็นดาวคำนวณยังไง สมมุติ ผมมีอัตราดรอปทั้งหมด50 อยากดรอปไอเทม 3 ดาวอย่างนี้อ่ครับ ผมอยากรุ้ว่ามันจะมีโอกาศตกเท่าไหร่(กี่เปอเซนต์)
แล้วอัตราดรอป ต่อ ดาว อย่างนี้อ่ะครับ มันคิดยังไง แบบว่า
ไอเทม 1 ดาว โอกาศตก ...%
ไอเทม 2 ดาว โอกาศตก ...%
......
.....
.....
ไอเทม 8 ดาวโอกาศตก ...%
 ผมขออีกกอย่างนึงน่ะครับ ผมอยากให้อธิบายให้รู้เรื่องไปเรย เกี่ยวกับ อัตราตาดรอปพวกนี้ อ่ะครับ woon_hurt