GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุราเริ่มจะเข้าสู่เกม ออฟไลน์

โดยส่วนตัวผมว่า  เกมอสุราก้าวกระโดดเกินไปครับ   อะไรคือสิ่งที่เรียกว่าก้าวกระโดด  คือคุณสร้างเซิฟต่างๆมากเกินไป  พอมากเกินไปโดยที่เซิฟแรกๆยังมีปัญหาเรื่องบัค  เรื่องการตัน  คุณยังแก้ไขไม่ดีพอคุณก็เอาเวลาไปลงเซิฟใหม่  พอเซิฟใหม่คนไปเล่นก็เกิดปัญหาต่างๆเข้ามามากมายเกินไป จนไม่รู้ว่าจะแก้อะไรดีก่อน  โดยส่วนตัวผมว่าดูอย่างเกม  แองจี้เบิด เกมที่ไม่ได้มีอะไรมากมายเลย  แต่ว่าคนกลับเขาไปเล่นมากมายขายลิขสิทธฺ์ ได้เยอะ  ลองถามคนในเซิฟสิ ครับ  หลายคนรู้จักแองจี้เบิด  คุยกับเพื่อนก็รู้จัก  แต่ถ้าถามถึงอสุรา น้อยคนนักที่จะรู้จัก  บ้างครั้งก้าวเดินไปพร้อมๆกันดีกว่ากระโดดนำจนขาหัก น่ะครับ g#046

foam0025

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้...เซิฟ สวรรค์..โขนโล่งมากครับพูดจิงๆไม่รู้ว่าคนหายไปไหน หรือเซิฟมันไม่*300แล้วคนเลยไม่เวลกัน แต่เหมือนคนไม่มีเลยครับคือมันไม่มีคนเลยครับจะมีก้อแค่ลับแล

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
บอกตรงๆ

แต่ก่อน : เพื่อนในลิสต์เต็มหมดทุกคน มีแต่คนเข้ามาถามวิธีเ่ล่น ตลาดฟลัดกันกระจุยกระจาย แบบแทบอ่านไม่ทัน เกรียนหน้าฟอท เดธ ไซร์ เร้ด เพียบ เรียกง่ายๆ แต่ก่นอเคยรุ่งเรืองกว่านี้

สมัยนี้ : เพื่อนในลิสต์ของบางคนยังไม่มี เด็กใหม่ไม่เคยจะมี ตลาดเรียกได้ว่า เงียบมากๆ ถ้าเทียบกับตอนนู้น เกรียนหน้าฟอท เดธ ไซร์ เร้ด น้อยลงไปมาก

อสุราผม  g#002 g#002
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

Zel

• **
(DN อยู่ black horn g#004 เดี๋ยวได้เวลาเวลต่อละ)
คนน้อยลงจริง ๆ ค่ะ ที่เห็นออนเยอะนี่ ไม่อยู่จอ การงานบ้าง ขายของบ้าง (เล่นเซิฟสวรรค์)
เอ้อ...ความจริงเราก็เป็น 1 คนที่เลิกเล่นนะ ปรกติอยู่จอทั้งวัน
มันไม่มีอะไรทำแล้วอ่ะ
เปลี่ยนจากเวลจากแบท มาเป็นหาของแฟชั่นยืนสวย มันก็เกร่อแถมราคาตกเหลือเกิน
เอวัง

ย้ายมา ไววิง กาน  #038  มาช่วยแนะนำผมเรื่อง หินออฟม่าง งงมาก

-Xenon-

• **
ไม่รู้สิ เข้าไปแล้วรู้สึกเบื่อๆ เลยออก นานๆวันเข้าก็เลิกเล่น

ดราก้อนเนส ต้องเซริฟ White Wing ...เพื่อนๆอสุรามาเซริฟนี้กันเยอะเลย....
เซริฟอื่นๆๆก้อมีนะ...กระจายกันไป...ถ้านัดรวมเซริฟได้น่าจะดีแฮะ..
     #038 #038 #038

จะเล่นดราก้อนเนส แต่พอเข้าแล้ว เนตมันตัดเป็นอะไรไม่รู้เซงโหลดตั้งนาน
ดราก้อนเนสวันนี้โหลดแพทใหม่เล่นได้ต้องหลัง3ทุ่มน่ะคับ..
เพราะอัพเดทครั้งนี้ครั้งใหญ่..ขยายเลเวลจากเดิม24เป็น32..เลยใช้เวลานานเป็นพิเศษ..
อดใจรอความสนุกกันได้เลยคับ...
เวลเอง...หาตี้เอง แมพส่วนตัวเฉพาะตี้เดียวกัน..มันได้ไม่จำเป็นต้องพึ่งยา ..
ลองดู แล้วจะเข้าใจคำๆนี้
           (ทำไมเพื่อนตูไม่ชวนเล่นเกมนี้ตั้งแต่ทีแรกวะนี่...555)

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
ผมว่ามันกำลังจะตันนะเกมส์นี้  เล่นมาสองถึงสามปีเองg#018

ดราก้อนเนส ต้องเซริฟ White Wing ...เพื่อนๆอสุรามาเซริฟนี้กันเยอะเลย....
เซริฟอื่นๆๆก้อมีนะ...กระจายกันไป...ถ้านัดรวมเซริฟได้น่าจะดีแฮะ..

ดราก้อนเนสผมเล่น RED CLAW อ่ะ

เดี๋ยวอาจจะย้ายไป WHITE WING ด้วย

ขนาด ดาด้า ยังต้องเอาความจริงมาเสนอให้ทีมงานรู้ตัวซะที ขอบคุณ ดาด้า g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ขนาด ดาด้า ยังต้องเอาความจริงมาเสนอให้ทีมงานรู้ตัวซะที ขอบคุณ ดาด้า g#031
ผมว่ามันกลายเป็นกระทู้พูดคุยของคนเล่น DN แล้วล่ะครับ เสียดายกระทู้ดีๆจริงๆ woon_hurt
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ผมว่ามันกลายเป็นกระทู้พูดคุยของคนเล่น DN แล้วล่ะครับ เสียดายกระทู้ดีๆจริงๆ woon_hurt
ขนาด จขกท..ยังเกรื่นถึง DN เลย..555+คงใกล้แล้วซินะ...

Gabodz

• **
เกมที่มันตันเร็ว  มันก็ปิดตัวเร็วตามระเบียบครับ
ส่วนหนึ่ง มาจากยาแชร์   
แต่จะเอาออกตอนนี้ ผมว่ามันสายเกินไปล่ะ  woon_555 woon_555

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ขนาด จขกท..ยังเกรื่นถึง DN เลย..555+คงใกล้แล้วซินะ...

woon_shock เค้าเรียกไปลองศึกษาระบบเกมดูเฉยๆ (พูดได้สวยมาก)  g#022
ความจริงแล้วจะไปว่าจีเอ็มเค้าก็ไม่ได้นะ จีเอ็มเค้าสนใจบอร์ดเกมตลอดแหล่ะ
(จีเอ็มคือ คนที่ทำหน้าที่ในบอร์ด เช่น ทามะ เปเป้ ฯลฯ)
แล้วสงสัยมั้ยว่าเค้าเข้ามาอ่านแล้วเอาไปเสนอมั้ย  สิ่งที่ได้เข้ามาอ่านเค้าเอาไปเสนอนะ
เค้าก็เสนอเหมือนที่เราเสนอ หรือบางทีก็มากกว่า ที่เราเสนอไปด้วยซ้ำ แต่ทำไงได้
ผู้บริหารเค้าเฉยๆ  ไม่สนใจและทำตามที่จีเอ็มเสนอไป นี่สิปัญหา
(แล้วไปรู้กับเค้าได้ไงหนิ ความจริงไปแอบติดกล้องในดีบัซไว้   นี่เริ่มโม้ละ)
แต่ก็นะ  ยังอยากได้การอัพเดทเกมมากกว่านี้ เพราะทุกวันนี้เกมมันถึงจุดตันละ
ที่เห็นว่าอัพเดทเผ่าอสุรา  ทำไมเรารู้สึกไม่ดีใจเลย เหมือนมันไกลตัวไงไม่รู้ = =
เมื่อก่อนเกมนอกแค่สะใจ เกมไทยอยู่ในสายเลือด แต่เดี๋ยวนี้  เกมนอกเล่นสะใจ เกมไทยเอาไว้แชท

อ้างถึง
เมื่อก่อนเกมนอกแค่สะใจ เกมไทยอยู่ในสายเลือด แต่เดี๋ยวนี้  เกมนอกเล่นสะใจ เกมไทยเอาไว้แชท

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

yakusa0258

• Newbie
  • *
นี้เปนแผนลับของ จีเอ็มงับ เขาคอยแบนผู้คน คอยใช้โปรให้แพงขึ้น ทำทุกอย่างให้ผู้เล่นเริ่มเบื่อเกมนี้ แล้วทำให้ผู้เล่นเริ่มหายไปทีละนิด เพราะจะได้ปิดเกมอสุรา และเซ้งบริษัทให้คนอื่นทำโรงฆ่าควาย