GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ใหม่จากตู้หยอดเหรียญเพลิงกัลป์

9169

• Jr. Member
  • **
จะปรับลดเกรงขามหรือเอาออก หรือไม่เอาออกเดือนนี้เอาให้ชัดเจน นะ g#046  จะได้ไม่เสียเวลา.

`Aomza147

• **
จะปรับลดเกรงขามหรือเอาออก หรือไม่เอาออกเดือนนี้เอาให้ชัดเจน นะ g#046  จะได้ไม่เสียเวลา.
+1  #038

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
มันแลกเปลี่ยนไม่ได้ นิครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะเกลื่อนตลาด เพราะ มันยากมากกว่าจะได้มา
เค้าไม่ได้คุยเรื่องว่าหายาก หาง่ายคับ ช่วยคุยให้ตรงประเด็น  g#017

ประเด็นไง ถ้าปรับเอาเกรงขามออก มันจะสมกับที่หายากไหมครับ กรุณา มองภาพรวม

ขอเสริม นะ พวกที่ชอบเรียกร้องเอาเกรงขาม ออก เห็นหลายกระทู้แล้ว ตั้งแต่ จุ 6 จิต14 แระ
สรุปง่ายๆ พวกนี้ไม่มีเงินจุ6 จิต 14 และ ไม่กล้าที่จะจุ6 เพราะกลัวหาเงินไม่ถึง

เลยต้องมาร้องว่าเอาเกรงขามออก เพราะสู้ไม่ได้ เห็นมาตั้งแต่สมันจีเอ็ม ทามะ แล้วพวกนี้อะ

ความเกรงขาม พวกที่ร้องให้มีคือพวกที่น่าสมเพชที่สุดครับ จุมาตั้งเยอะสู้คนจุน้อยกว่าไม่ได้ เลยร้องให้ปรับ

แรร์นี่ไม่ได้หายากอะไรเลย พวกเก่าๆมันก็มีพวกกัน พากันลงทุกวันเดี๋ยวก็ครบ
แล้วพวกคนเล่นใหม่ก็ไม่ได้เกิดเลยอะสิ  ปราสาทพวกเก่าๆก็ครองไปมีแรร์ใหม่ยิ่งเทพ นอกจากความสามารถจะสุดโหดแล้วยังมีเกรงขามมาอัก..
ทั้งๆที่จีเอ็มบอกพยายามปรับให้ผู้เล่นใหม่มีส่วนร่วมกับเกมมากขึ้น แต่การพัฒนานี้ไปคนละข้างกันเลย

ถ้ายังอยากให้เกมมีแต่พวกเล่นเก่าๆที่นับวันยิ่งลดลงเชิญมึงสนับสนุนต่อไปเถอะ ค่าเกรงขามอะไรนี่

ผมก็คนเก่านะ แต่ลงคนเดียววะ ไม่มีพวกลงด้วยซ้ำ ยังทำได้เลย
ปัญหา คือ มันไม่กล้าลงก็เท่านั้นแหละ

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
เห็นมีคนมาบอกว่า  จีไม่ได้บังคับทางอ้อม บอกผมว่า มันเป็นข้ออ้างขอคนไม่มีปัญญาทำ 
 ผมขอบอกเลยครับ  ถ้าผมทำได้คุณจะตั้งกระทู้ มาขอโทษผมไหมและจะรับผิดชอบต่อข้ออ้างที่ หมิ่นผมยังไง และ 2. ที่ผมบอกว่าจีบังคับให้ทำแรร์ไฟ ทางอ้อมนั้น มาบอกผมแรร์เดิมก็มีดีคนละแบบ  อันนี้ผมขอกราบแทบเท้าพี่ๆคนเก่งๆทั้งหลายเลยว่า ผมจะใช้แรร์เดิมๆยศเทพแก้ทาง แรร์ไฟ ที่มีค่าความเกรงขามเดิมๆ ยังไงครับโดยที่  ผมไม่ทำแรร์ไฟ และ ไม่อัพ สัตว์ขี่  ยังไงช่วยบอกคนโง่ๆแบบผมทีน่ะครับ ผมมองไม่เห็นทางแก้ ความน่าเกรงขาม 200 นี้จริงๆ นอกจากต้อง ทำขึ้นมาใช้ด้วย ( บังคับให้ทำทางอ้อม ) ผมจนปัญญา ครับที่หาทางแก้ไม่เจอ
กลับกัน ถ้าความน่าเกรงขาม จาก 200เหลือ50 นี้สิ มันคือ ไม่ได้บังคับเลย เพราะไม่ห่างกันมากไป อยู่ที่เราจะเลือกว่าจะใช่แรร์เก่า หรือ ใหม่ดี
 เน้น พวกพี่ๆช่วยหาทางแก้ให้ผมด้วยนะครับ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะครับ เบื้องต้นตอนนี้ยังไม่มีการปรับความเกรงขามแน่นอนครับ และอาจจะไม่ปรับด้วยครับ

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ปัญหาเยอะก็เลิกเล่นเถอะ อันนั้นโกงออันนี้โกง ร้องกันเป็นเด็ก เงินมีก็เติมกันเขาไปดิจะได้เทพ ของขายนอกก็เยอะแยะก็ซื้อกันไปดิ อยากเทพแต่ไม่อยากลงทุนก็เลิกเล่นไปเถอะไม่ก็ไปหาเกมแนว มาริโอ้ เล่น คอนท่า ก็ดี   g#019

เห็นมีคนมาบอกว่า  จีไม่ได้บังคับทางอ้อม บอกผมว่า มันเป็นข้ออ้างขอคนไม่มีปัญญาทำ 
 ผมขอบอกเลยครับ  ถ้าผมทำได้คุณจะตั้งกระทู้ มาขอโทษผมไหมและจะรับผิดชอบต่อข้ออ้างที่ หมิ่นผมยังไง และ 2. ที่ผมบอกว่าจีบังคับให้ทำแรร์ไฟ ทางอ้อมนั้น มาบอกผมแรร์เดิมก็มีดีคนละแบบ  อันนี้ผมขอกราบแทบเท้าพี่ๆคนเก่งๆทั้งหลายเลยว่า ผมจะใช้แรร์เดิมๆยศเทพแก้ทาง แรร์ไฟ ที่มีค่าความเกรงขามเดิมๆ ยังไงครับโดยที่  ผมไม่ทำแรร์ไฟ และ ไม่อัพ สัตว์ขี่  ยังไงช่วยบอกคนโง่ๆแบบผมทีน่ะครับ ผมมองไม่เห็นทางแก้ ความน่าเกรงขาม 200 นี้จริงๆ นอกจากต้อง ทำขึ้นมาใช้ด้วย ( บังคับให้ทำทางอ้อม ) ผมจนปัญญา ครับที่หาทางแก้ไม่เจอ
กลับกัน ถ้าความน่าเกรงขาม จาก 200เหลือ50 นี้สิ มันคือ ไม่ได้บังคับเลย เพราะไม่ห่างกันมากไป อยู่ที่เราจะเลือกว่าจะใช่แรร์เก่า หรือ ใหม่ดี
 เน้น พวกพี่ๆช่วยหาทางแก้ให้ผมด้วยนะครับ

มีแรร์ไฟ มีแรร์เทพ ถ้าสลับใช้ไม่เป็นก้เลิกเล่นเถอะครับ
แล้วถ้าคุณมีปัญญาทำได้ ทำไมไม่ทำครับเอาเวลามาบ่นไปทำแรร์ไม่ดีกว่าหรอครับ จะมาร้องมาบ่นทำไม

สลับครับ สลับ

คำว่าสลับใช้

น่าจะอ่านออกนะครับ

• **
สลับใช่ ตี เกรงขาม  เข้าก็ตีอมตะ  เข้าใจไหมครับ คำว่า ตีติดเกรงขามครับ อ่านครับ ไม่ใช่มาแถ กลัวปรับ

สลับใช่ ตี เกรงขาม  เข้าก็ตีอมตะ  เข้าใจไหมครับ คำว่า ตีติดเกรงขามครับ อ่านครับ ไม่ใช่มาแถ กลัวปรับ

ไม่ได้กลัวปรับเลยสักนิดเพราะจีเอ็มบอกแล้วว่า เขาไม่ปรับแน่นอน
ที่บอกให้สลับ คือ สลับใช้สิครับ จะคนคนที่ใส่ แรร์ ไฟก็ สลับใส่แรร์ไฟ สิ พอจะใช้แรร์ เทพของท่านท่านก้ สัลบกลับสิครับ เขาห้ามสลับเกราะหรือไง ครับ

โอ้ย เล่นมานานซะป่าว แต่กลับสลับเกราะใช้ไม่เป็น เกรงขามเท่ากันซะอย่างกลัวอะไรครับ
มีปัญญาบวกแรร์เก่าให้เทพๆได้ แต่ไม่มีปัญญา บวกแรร์ไฟ ครับ

-.MIKE.-

• Newbie
  • *
ม่ายปรับก็ไม่ปรับคับ ขอบคุณที่มาอ่าน  woon_yes ปิดกระทู้
  MIKE :)

• **

ไม่ได้กลัวปรับเลยสักนิดเพราะจีเอ็มบอกแล้วว่า เขาไม่ปรับแน่นอน
ที่บอกให้สลับ คือ สลับใช้สิครับ จะคนคนที่ใส่ แรร์ ไฟก็ สลับใส่แรร์ไฟ สิ พอจะใช้แรร์ เทพของท่านท่านก้ สัลบกลับสิครับ เขาห้ามสลับเกราะหรือไง ครับ

โอ้ย เล่นมานานซะป่าว แต่กลับสลับเกราะใช้ไม่เป็น เกรงขามเท่ากันซะอย่างกลัวอะไรครับ
มีปัญญาบวกแรร์เก่าให้เทพๆได้ แต่ไม่มีปัญญา บวกแรร์ไฟ ครับ
เล่นมานาน  แต่ไม่เห็นตอบเลยว่าจะแก้ทางยังไง กลับสิ่งที่ผมถาม เรื่อง ความน่าเกรงขาม กลับไปตอบให้สลับใส่ แล้วต่างจาก บังคับให้ทำแรร์ไฟ ทางอ้อมตรงไหน  ตอบเรื่องการหาทางแก้ครับ ไม่ใช่มาบังคับให้ผมทำแรร์ไฟ แล้วมาสลับใช้ การสลับใช้ไม่ใช่ วิธีการแก้ทางความน่าเกรงขาม
ส่วนเรื่อง จีเอ็มไม่ปรับก็คือไม่ปรับ เพราะสุดท้าย เกมส์เป็นไงก็ต้องตามเกมส์อยู่แล้ว 

ioi21670

• **
เอาออกให้หมดเลยครับเกรงขามเนี่ย น่ารำคาญ 555

salab

• Newbie
  • *
มันยังไม่ได้เเรร์เกราะใหม่ ก็มา ดราม่าชะเเล้ว กว่าจะหาครบ 10,000เหรียญ ไม่ใช่ง่ายๆ ต้องไปเป็นตี้ เเล้วเควสเเต่ละอย่าง ยังคงมีบัค สำหรับอาชีพ เช่นเทรติดชี3 ห้ามอมตะ เควสเพิ่มโอกาสได้ก็หายไปเเล้ว ใส่ของต่ำกว่าเลเวล ตัวละคร 30เลเวล ทั้งๆที่ใส่อยู่ เควสยังหาย ทีมงานน่าจะปรับเควสให้ถูกต้องหน่อย

ม่ายปรับก็ไม่ปรับคับ ขอบคุณที่มาอ่าน  woon_yes ปิดกระทู้

RoDMaYiz.

• **
  • ให้เธอเจอใครที่ดีกว่า ' ฉัน !
เกราะตู้เราต้องลงดันกว่าจะได้มา เหนื่อยหืดขึ้นคอ กว่าจะได้สักรอบ ลงตั้งนานได้ 50 งี้ แล้วจะให้มาปรับ
เกราะตู้มันก็บ่งบอกละ ว่าคุณขยัน คุณจะรอแต่ส้มหล่นลงมาไม่คิดจะปีนไปเกบบ้างหรือไง